PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn bắt pet Tiêu Dao Cốc

namphongbody
20-02-12, 02:54 PM
Hiện tại các bạn có thể Add được pet 6 kỹ năng vào để dùng, nhưng mình vẫn muốn chia sẻ với các bạn cách bắt pet TDC.
Như các bạn đã biết hiện tại thì server để thời gian thuyết phục pet là 15s, rất khó để bắt được pet khi đi 1 mình. Sau một đêm mất ngủ |-), mình đã tìm ra cách để giảm thời gian bắt xuống 0.1s. =P~=P~=P~=P~=P~
Các bạn vào GS\script\item\class mở file tianyanmiyuwan.lua, mở ra tìm dòng

local tbItem = Item:GetClass("tianyanmiyuwan");

tbItem.nProcessTime = 15;
tbItem.nPersuadeSkillId = 1526;

sửa thành

tbItem.nProcessTime = 0.1;

Xong, phi thân vào TDC và kiểm tra kết quả nhé.
PS: À quên, còn cái vụ thiệp bạc thì mình post trong "Một số Item trên kỳ trân các" rồi các bạn tự tìm nhé.

nguyenkhabk
20-02-12, 03:27 PM
server off mình làm cứ bật PET F9 lên là bị dis
bạn chỉ giúp mình cách fix lội được ko?

mr_panda1308
20-02-12, 03:37 PM
hiện tại mình còn chưa xài đc bảng đồng hành cơ, down 2 patch đồng hành trên gz mà chả xài đc :-<

namphongbody
20-02-12, 03:48 PM
Hiện tại mình đang dùng bản patch này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các bạn xóa hết plugin cũ đi nhé UI, Scripts, setting, Interface rồi xả nén cái mới tải về nhé. F9 mà bị dis là do plugin thôi.

zin1007
20-02-12, 03:55 PM
hiện tại mình còn chưa xài đc bảng đồng hành cơ, down 2 patch đồng hành trên gz mà chả xài đc :-<

bạn xài bản nào mà ko xài dc vây :-? mấy bản trên GZ xài cũng good mà nhỉ

Sói Đẹp Trai
20-02-12, 06:19 PM
Pet thì xài cái Patch mà mụ Toại share đó... Patch ra cũng SV của mụ ấy lâu rồi ấy stick lên cao ... Mềnh test ngon pet ở đó... Hoặc load cái Patch bắt pet của quang kèn hay ai đó share rồi

giangbanlac
25-01-13, 08:45 AM
Hiện tại các bạn có thể Add được pet 6 kỹ năng vào để dùng, nhưng mình vẫn muốn chia sẻ với các bạn cách bắt pet TDC.
Như các bạn đã biết hiện tại thì server để thời gian thuyết phục pet là 15s, rất khó để bắt được pet khi đi 1 mình. Sau một đêm mất ngủ |-), mình đã tìm ra cách để giảm thời gian bắt xuống 0.1s. =P~=P~=P~=P~=P~
Các bạn vào GS\script\item\class mở file tianyanmiyuwan.lua, mở ra tìm dòng

tbItem.nProcessTime = 15;

sửa thành

tbItem.nProcessTime = 0.1;

Xong, phi thân vào TDC và kiểm tra kết quả nhé.
PS: À quên, còn cái vụ thiệp bạc thì mình post trong "Một số Item trên kỳ trân các" rồi các bạn tự tìm nhé.
sao e làm theo bị báo lỗi Hãy chọn 1 NPC rồi sử dụng đạo cụ này nhỉ

ninhmca
26-01-13, 12:50 PM
sao e làm theo bị báo lỗi Hãy chọn 1 NPC rồi sử dụng đạo cụ này nhỉ

bạn chưa bắt pet ở tgc bao h à.chỉ vào quái hình người rồi mới bắt được chứ.[-(

traiquay1310
26-01-13, 09:37 PM
Bạn ơi biết cách bắt hụt mà không mất thiệp bạc không bạn

ThienSauMenh
15-03-13, 04:25 PM
Bạn ơi biết cách bắt hụt mà không mất thiệp bạc không bạn

Mình cũng bị giống như bạn này bắt hụt mà mất thiệp, bác nào có cách fix giúp với!