PDA

View Full Version : [KT] Cách fix TCP full buffer trong server

†ShiNiChi†
17-02-12, 11:48 PM
Mượn topic của bạn kia viết 1 chút :D
Lý do báo lỗi này trên GS là dung lượng từ client về server quá nhanh, trong khi đó server của mình có khi chỉ nhận khoảng 1 byte cho 1 lần gửi.
Dẫn đến GS báo buffer full.
Trong trường hợp này có khả năng sẽ dẫn đến disconnect nhân vật của bạn.
Và nó cũng sẽ ko cho vào Game nữa :D
Cách fix đơn giản là tăng buffer của windows lên.
Nhưng làm điều này có thể sẽ ngốn thêm Ram của bạn.
Và hầu như là chỉ hệ điều hành Windows Server 2003 trở lên phiên bản Enterprice Edition là hỗ trợ tăng buffer tối đa nhất.

Sử dụng Registry Editor.
Vào nhánh:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Servic es\Tcpip\Parameters.

Tạo DWORD tên "Tcp1323Opts" và Value = "3"

Tạo tiếp DWORD tên "GlobalMaxTcpWindowSize" và Value="41169000"
Sau đó bạn reset lại máy và thử xem nhé.
Mình cũng chỉ mới test ở server mình thôi,nhưng thấy nó rất hiệu quả :D
Có ji mấy bro đừng chém em.
Thấy cái box KT này mấy hm trước nhộn nhịp mà sao tự nhiên văng hoe thế.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

microlab1994
18-02-12, 12:51 AM
Shinichi ơi ông có biết mở port trên modem zyxel không giúp tôi đc không ???

†ShiNiChi†
18-02-12, 01:11 AM
Để mai đi, giờ đi ngủ đây, đang ốm mệt quá

heybaby2707
20-02-12, 04:56 PM
Thử trên Window Server 2008 R2 Datacenter ko đc :|

bachcongtuvnn
20-02-12, 08:48 PM
Cái này phải fix zụ bán đồ quá nhanh rồi bị dis phải ko bác ?
Nếu vậy thì hay quá.
Mình xài win7 cũng làm như thế này phải ko ?

kakakura
25-02-12, 10:01 PM
Cái này mình làm theo vẫn vậy offline ít người chơi thì ok chứ online nhiều người chơi thì .... không được

kakakura
26-02-12, 01:16 AM
Cái này ai biết vấn đề này xin giúp 1 tay nha ...

a3pick
26-02-12, 09:46 AM
Mượn topic của bạn kia viết 1 chút :D
Lý do báo lỗi này trên GS là dung lượng từ client về server quá nhanh, trong khi đó server của mình có khi chỉ nhận khoảng 1 byte cho 1 lần gửi.
Dẫn đến GS báo buffer full.
Trong trường hợp này có khả năng sẽ dẫn đến disconnect nhân vật của bạn.
Và nó cũng sẽ ko cho vào Game nữa :D
Cách fix đơn giản là tăng buffer của windows lên.
Nhưng làm điều này có thể sẽ ngốn thêm Ram của bạn.
Và hầu như là chỉ hệ điều hành Windows Server 2003 trở lên phiên bản Enterprice Edition là hỗ trợ tăng buffer tối đa nhất.

Sử dụng Registry Editor.
Vào nhánh:

Sau đó bạn reset lại máy và thử xem nhé.
Mình cũng chỉ mới test ở server mình thôi,nhưng thấy nó rất hiệu quả :D
Có ji mấy bro đừng chém em.
Thấy cái box KT này mấy hm trước nhộn nhịp mà sao tự nhiên văng hoe thế.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Thật ra thì chính xác là Buffer Send từ sv lên client full ko thể gửi buffer ==> kẹt NV :)

kakakura
26-02-12, 09:57 AM
Thật ra thì chính xác là Buffer Send từ sv lên client full ko thể gửi buffer ==> kẹt NV :)

Vậy Làm cách nào khắc phục được vậy ?

heybaby2707
26-02-12, 10:03 AM

Send đc ra WAN đã :-?. Còn chưa send đc ra WAN thì làm ăn gì?

a3pick
26-02-12, 12:23 PM
Send đc ra WAN đã :-?. Còn chưa send đc ra WAN thì làm ăn gì?
Send ra wan thì cũng chỉ là send qua card mạng như trong lan thôi,nhưng card mạng send ra LAN Buffer cao hơn so với WAN là điều dĩ nhiên,
Cần 1 đường truyền > 50Mbps để kiểm tra là biết ngay thôi :)

nguyenhophuc87
26-02-12, 12:50 PM
Send ra wan thì cũng chỉ là send qua card mạng như trong lan thôi,nhưng card mạng send ra LAN Buffer cao hơn so với WAN là điều dĩ nhiên,

cái này chính xác ! nhiệm vụ của cái buffer bên trên là config lại cho phép lưu lượng buffer cao hơn trên server, còn việc chuyển tới đâu thì lớp application với Router lo thông qua MAC address mà AE đã config dưới dạng IP rồi, ko cần chi thêm nữa. Hay nói cách khác ... cách bên trên đã góp phần hạn chế đi những lỗi phát sinh do lưu lượng gói tin tối đa mà server có thể tiếp nhận đồng thời. Ngoài ra kẹt nhân vật có thể còn do những lý do khác. Cảm ơn chủ Topic đã góp gió, sắp có bão rồi >:D<

heybaby2707
26-02-12, 02:34 PM

Cần gì phải 50Mbps vớ vẩn quá. Lỗi buffer không phải chỉ có mỗi dung lượng cái lỗi chính ở đây là số packet truyền đi không được tối ưu chứ mạng 50 khác gì 10 dùng hết đc 10 đi đã rồi hãng tính 50.

NhozLove
27-02-12, 07:23 PM
Thankss :)) mãi mới có cách fix chống kẹt acc :))

a3pick
27-02-12, 09:48 PM
Cần gì phải 50Mbps vớ vẩn quá. Lỗi buffer không phải chỉ có mỗi dung lượng cái lỗi chính ở đây là số packet truyền đi không được tối ưu chứ mạng 50 khác gì 10 dùng hết đc 10 đi đã rồi hãng tính 50.
Bạn nói ngon vậy,vậy bạn đã fix đc chưa =D>

kakakura
27-02-12, 10:07 PM
Thankss :)) mãi mới có cách fix chống kẹt acc :))

Ít người chơi thì sau mà kẹt acc được đưa lên online đông người thì thế nào cũng bị hà.

heybaby2707
27-02-12, 10:26 PM
Bạn nói ngon vậy,vậy bạn đã fix đc chưa =D>

Fix được thì share chứ giấu làm qué gì =)). Nói mà có căn cứ tý thì người khác mới phục được còn phán tại mạng yếu thì ai cũng phán đc [..]. Không biết ông bạn này đã xem cái gs chưa nữa.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> >> Hỏa Lân Kiếm

a3pick
27-02-12, 11:39 PM
Fix được thì share chứ giấu làm qué gì =)). Nói mà có căn cứ tý thì người khác mới phục được còn phán tại mạng yếu thì ai cũng phán đc [..]. Không biết ông bạn này đã xem cái gs chưa nữa.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> >> Hỏa Lân Kiếm

Cái server Singapore này thì nói làm gì ông bạn :) Sv location sg ping về VN < 50ms tôi làm con ông =))
Còn cái nói rõ hay ko tôi đã nói nhiều rồi,xem lại từ đầu đến cuối rồi hãy nói nhé

heybaby2707
28-02-12, 11:47 AM
Cái server Singapore này thì nói làm gì ông bạn :) Sv location sg ping về VN < 50ms tôi làm con ông =))
Còn cái nói rõ hay ko tôi đã nói nhiều rồi,xem lại từ đầu đến cuối rồi hãy nói nhé

Nói luôn đê làm gì có ai đưa sv cho mà chọc ngoáy nữa :))

ping viet-wow.com < 50ms chửa

a3pick
28-02-12, 12:50 PM
IP Address: 117.6.86.155
Location VIET NAM, HA NOI, HANOI
Latitude, Longitude 21.033333, 105.85 (21°1'60"N 105°50'60"E)
Connection through DAI IP CHO DICH VU ADSL TAI HCM
Local Time 28 Feb, 2012 12:49 PM (UTC +07:00)
Domain -

SV SG của ông đay sao ? =))

a3pick
28-02-12, 12:52 PM

mà nhìn kĩ mới thấy cái hình vps amazon =))

dongnguyen0510
16-03-12, 06:24 PM
van de fix TCP la da sua loi uoc nho vao regittry nhung van de bay gio la sever china moi nhat lai hay bi bao tri la sao

testdangky123
13-06-12, 09:12 AM
Đã chỉnh theo cách của bác chủ thớt nhưng mình vẫn gặp lỗi này, hic, đường mạng server mình 1GB mà sao vẫn dính chưởng nhỉ :((:((:((

accelan006
13-06-12, 09:53 AM
Đã chỉnh theo cách của bác chủ thớt nhưng mình vẫn gặp lỗi này, hic, đường mạng server mình 1GB mà sao vẫn dính chưởng nhỉ :((:((:((

1Gb 8->

1 tháng mười mấy tr tiền mạng à :-ss

testdangky123
14-06-12, 02:02 AM
[QUOTE=†ShiNiChi†;557223]

Sử dụng Registry Editor.
Vào nhánh:

Thay vì " 41169000 "
các bạn sử dụng " 3d08fff5 " xem sao nhé :))
tks nếu cảm thấy tốt :))

Hoặc " 3d08fc00 "