PDA

View Full Version : [KT] Tạo nhân vật mới không có túi tân thủ

anhhungkiemthe
14-02-12, 02:30 PM
Bạn nào biết chỉ dùm mình tại sao mình tạo nhân vật mới không có túi tân thủ trong rương vậy ?

zZK3yL0v3Zz
14-02-12, 02:35 PM
Chỉnh sửa cái gì ở túi tân thủ bị lỗi nên sv nó ko load cái túi tân thủ -> ko có

anhhungkiemthe
14-02-12, 02:38 PM
Chỉnh sửa cái gì ở túi tân thủ bị lỗi nên sv nó ko load cái túi tân thủ -> ko có

Nếu chỉnh gì sai ơ newplayergift.lua server không load được thì nó vẫn có hình cái túi tân thủ chỉ là không phải chuột vào được thôi cậu ah

xvinh1994
14-02-12, 02:42 PM
xem gameserver có báo lỗi ghi sai code ở túi tân thủ ko, chắc là do sai code đó

zZK3yL0v3Zz
14-02-12, 02:46 PM
Nếu chỉnh gì sai ơ newplayergift.lua server không load được thì nó vẫn có hình cái túi tân thủ chỉ là không phải chuột vào được thôi cậu ah
Đúng là nếu như bạn tạo nhân vật trước khi chỉnh sửa túi tân thủ bị lỗi thì vẫn có túi tân thủ trong hành trang nhưng ko mở đc và những nhân vật tạo sau khi túi tân thủ bị lỗi GS ko load thì những nhân vật đó sẽ ko có túi tân thủ

ken07
14-02-12, 02:49 PM
Đúng là nếu như bạn tạo nhân vật trước khi chỉnh sửa túi tân thủ bị lỗi thì vẫn có túi tân thủ trong hành trang nhưng ko mở đc và những nhân vật tạo sau khi túi tân thủ bị lỗi GS ko load thì những nhân vật đó sẽ ko có túi tân thủ
linh tinh bạn ơi ko phải do chỉnh sửa đâu
mình giúp Bạn 1 cách đơn giản là edit túi vào con bạch di ý NP nhận kinh nghiệm danh vọng tân thủ ý thếm iteam vào đến nhận là được còn mình thì bán mất edits vô thằng lequan :D

zZK3yL0v3Zz
14-02-12, 02:54 PM
mình giúp Bạn 1 cách đơn giản là edit túi vào con bạch di ý NP nhận kinh nghiệm danh vọng tân thủ ý thếm iteam vào đến nhận là được còn mình thì bán mất edits vô thằng lequan :D

Oh bạn pro nhỉ ko chỉnh sửa vào nó thì nó tự hư ak code hư add vào NPC -> nó ko load script Npc nữa ko tin thì cứ thử bỏ end ở bất kì 1 function nào rùi wang vào NPC xem nó chạy ko

anhhungkiemthe
14-02-12, 02:55 PM

Bạn cho mình xin file cripts của NPC lễ quan và , code item cua cái túi tân thủ , cảm ơn trước.

anhhungkiemthe
14-02-12, 03:01 PM
Oh bạn pro nhỉ ko chỉnh sửa vào nó thì nó tự hư ak code hư add vào NPC -> nó ko load script Npc nữa ko tin thì cứ thử bỏ end ở bất kì 1 function nào rùi wang vào NPC xem nó chạy ko

Đã chép file gốc vào rồi nhưng tạo file nhân vật mới cũng không có túi tân thủ .

zin1007
14-02-12, 03:10 PM
cách làm của mình thường bị mất túi tân thủ là Create lại database nhanh chóng đỡ mệt :D

anhhungkiemthe
14-02-12, 03:17 PM
cách làm của mình thường bị mất túi tân thủ là Create lại database nhanh chóng đỡ mệt :D
Database nay mới tạo mà , vừa tạo là vào game luôn đó chưa chỉnh gì hết .

zin1007
14-02-12, 04:17 PM
Database nay mới tạo mà , vừa tạo là vào game luôn đó chưa chỉnh gì hết .

nếu ko thì copy cái setting + script của sv khác vào gs + gc sv cậu xem sao....

heybaby2707
14-02-12, 04:21 PM
Fix lại toàn bộ túi tân thủ + tạo char khác/tạo lại database

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhhungkiemthe
14-02-12, 05:25 PM
nếu ko thì copy cái setting + script của sv khác vào gs + gc sv cậu xem sao....

Đổi AVATA roi ah , Thank's nhiều nha được rồi vấn đề này có thể là do Time, vì server đang chay bên máy XP là bình thường chuyển qua bên máy server 2003 là mất túi tân thủ luôn , vi đồng hồ hệ thống không đúng năm 2009 :).

Trích một đoạn .
[QUOTE=SpecialEvent.NewPlayerGift = {};
local NewPlayerGift = SpecialEvent.NewPlayerGift;
NewPlayerGift.IS_OPEN = EventManager.IVER_bOpenNewPlayerGift;
NewPlayerGift.TASK_GROUP_ID = 2034;
NewPlayerGift.TASK_CURRENT_INDEX = 10;

NewPlayerGift.OPEN_DAY = 20; --驴陋路镁n脤矛脛脷陆篓碌脛陆脟脡芦� ��脜脫脨脌帽掳眉

NewPlayerGift.SERVER_OPEN_DAY = 20090605; -- 脮芒脤矛脰庐潞贸驴陋碌脛路镁虏脜� �脺

NewPlayerGift.SHOW_OPTION_UNTIL = 20090825; -- 脰禄脭脷脮芒脤矛脰庐脟掳脧脭脢戮� �隆脧卯[/QUOTE]

ken07
14-02-12, 06:16 PM

test thử code này của lequan nhé
<code>
local tbLiGuan = Npc:GetClass("liguan");

--NPC Test1
Require("\\script\\misc\\gm.lua");
Require("\\script\\misc\\gm_player.lua");
Require("\\script\\misc\\gm_role.lua");

local tbTest1 = Npc:GetClass("liguan");

function tbTest1:tuitt()
me.AddItem(18,1,351,1);
---me.AddItem(18,1,400,1);
end
function tbLiGuan:OnDialog()
local szMsg = "Xin chào, ta có thể giúp được gì?";
local tbOpt =
{
{"<color=yellow>Túi Tân thủ hỗ Trợ Nhận lại<color>", self.tuitt, self},
{"Nhận phúc lợi", self.FuLi, self},
{"Đoán hoa đăng",GuessGame.OnDialog,GuessGame},
{"Đổi rương 6677 lấy pet Vip", self.ChangeBack, self, 1},
{"Kết thúc đối thoại"},
}

if Baibaoxiang:CheckState() == 1 then
table.insert(tbOpt, 3, {"<color=yellow>Bách Bảo Rương<color>", self.Baibaoxiang, self});
end

if Wldh.Qualification:CheckChangeBack() == 1 then
table.insert(tbOpt, 3, {"<color=yellow>Thu hồi Anh Hùng Thiếp<color>", Wldh.Qualification.ChangeBackDialog, Wldh.Qualification});
end

if me.nLevel >= 50 then
table.insert(tbOpt, 2, {"Ta muốn chúc phúc",self.QiFu, self});
end

Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end

function tbLiGuan:QiFu()
me.CallClientScript({"UiManager:OpenWindow", "UI_PLAYERPRAY"});
end

function tbLiGuan:Baibaoxiang()
me.CallClientScript({"UiManager:OpenWindow", "UI_BAIBAOXIANG"});
end

function tbLiGuan:ChangeBack()
local tbOpt =
{
{"Vỏ sò vàng đổi Tinh Hoạt Hồn Thạch", self.DoChangeBack, self, 1},
{"Vỏ sò thần bí đổi Hoạt Lực Hồn Thạch", self.DoChangeBack, self, 2},
{"Vỏ sò thần bí-Rương đổi Hoạt Lực Hồn Thạch", self.DoChangeBack, self, 3},
{"Kết thúc đối thoại"},
}
Dialog:Say("Ở đây có thể đổi Vỏ sò vàng/Vỏ sò thần bí/Vỏ sò thần bí-Rương đổi thành nguyên liệu", tbOpt);
end

function tbLiGuan:DoChangeBack(nType)

local szMsg;

if nType == 1 then
szMsg = "Ta muốn đổi Vỏ sò vàng: <color=yellow>1 Vỏ sò vàng đổi được 2 Hồn Thạch, 225 Tinh lực, 200 Hoạt lực<color>";
elseif nType == 2 then
szMsg = "Ta muốn đổi Vỏ sò thần bí: <color=yellow>1 Vỏ sò thần bí đổi được 1 Hồn Thạch, 100 Hoạt lực<color>";
elseif nType == 3 then
szMsg = "Ta muốn đổi Vỏ sò thần bí-Rương: <color=yellow>1 Vỏ sò thần bí-Rương có thể đổi 200 Hồn thạch, 20000 điểm Hoạt lực<color>";
end

Dialog:OpenGift(szMsg, nil, {Baibaoxiang.OnChangeBack, Baibaoxiang, nType});
end

function tbLiGuan:FuLi()
local tbOpt =
{
{"Mua Tinh Khí Tán và Hoạt Khí Tán", SpecialEvent.BuyJingHuo.OnDialog, SpecialEvent.BuyJingHuo},
{"Bạc khóa đổi bạc", SpecialEvent.CoinExchange.OnDialog, SpecialEvent.CoinExchange},
{"Nhận lương", SpecialEvent.Salary.GetSalary, SpecialEvent.Salary},
}
table.insert(tbOpt, 3, {"Nhận Uy danh giang hồ",SpecialEvent.ChongZhiRepute.OnDialog,SpecialEvent .ChongZhiRepute});
if SpecialEvent.NewPlayerGift:ShowOption()==1 then
table.insert(tbOpt, {"Nhận Túi quà Tân Thủ", SpecialEvent.NewPlayerGift.OnDialog, SpecialEvent.NewPlayerGift});
end

table.insert(tbOpt, {"Kết thúc đối thoại"});
Dialog:Say("Chọn phúc lợi: ", tbOpt);
end

<code>

zin1007
14-02-12, 06:18 PM
cậu có thử 10 túi tân thủ thì nó cũng sẽ vẫn lỗi thôi :D mình thử chán rồi

Sói Đẹp Trai
14-02-12, 06:34 PM
Theo mình biết hum trước là do khi load Gameserver nó báo lỗi can't load */newplayergift.lua
Cách fix đơn giản thay túi khác và chú ý edit bằng notepad++ là đc

zin1007
14-02-12, 06:54 PM
ăn nói hẳn hoi dum đọc trước đoạn mà ông kia nói đi đừng ăn cơm mèo nói leo các cụ thế!!
chẳng có gì mà phải khoe đều do anh em trong diễn đàn fix cả thôi chẳng ai tự nhiên nghĩ ra được!!!

:D thôi. có gì đâu mà nóng mấy cậu. lần sau cậu cứ up lên MF or 4sh là dc mà.....tóp nhé :">

kentbmt1234
14-02-12, 06:56 PM
mình cũng bị như thế !!!! hi vọng có người hỗ trợ giúp

heybaby2707
14-02-12, 08:19 PM
Chậc có cái túi có sẵn thôi mà lan ra 2 trang :|
Túi dev từ server nguyên gốc + chức năng GM(Trantoai) đây đầy đủ chức năng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Chép đè vào server

- Khởi động lại server

- Tạo character khác

- Đăng nhập

quyena4vd
14-02-12, 08:58 PM
cho đoạn vào lê quan nhận túi tân thủ cho nhanh

{"Túi tân thủ", self.tuitanthu, self},

function tbLiGuan:tuitanthu()
me.AddItem(18,1,351,1);
end

anhhungkiemthe
16-02-12, 08:43 AM
Vấn đề bây giờ là , chĩnh giờ hệ thống cho đúng cài lại mySQL là ok thôi , mình xin close topic ở đây cảm ơn các bạn