PDA

View Full Version : [MU] Nhờ các bạn tư vấn lựa chọn vps hợp lí

nhoxstar
13-02-12, 03:11 PM
tình hình là.... rất thình lình :D
hiện mình đang dự định làm 1 sv mu onl mà không biết nên mua vps ra sao là hợp lý với 1 sv mu chuẩn ( không lag, không dis, load nhanh :D )
bạn nào biết thì tư vấn giúp mình nhé, cảm ơn nhiều :D
và nên mua vps ở đâu uy tính và giá thành phải chăng nhé....
thanks all

nhoxstar
13-02-12, 03:43 PM
không ai giúp mình hả ta :)
chán vậy nè :(

Learning
13-02-12, 03:46 PM
pavietnam.vn >>>>> tốt .

Domino9990
13-02-12, 04:28 PM
tình hình là.... rất thình lình :D
hiện mình đang dự định làm 1 sv mu onl mà không biết nên mua vps ra sao là hợp lý với 1 sv mu chuẩn ( không lag, không dis, load nhanh :D )
bạn nào biết thì tư vấn giúp mình nhé, cảm ơn nhiều :D
và nên mua vps ở đâu uy tính và giá thành phải chăng nhé....
thanks all

Bạn vào đây tham khảo nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[VP]Production
13-02-12, 07:44 PM
1- NetNam
2- Pavietnam

2 thằng này mình đều đã sử dụng qua - chất lượng rất tốt , hỗ trợ nhiệt tình , giá thì netnam mắc hơn 1 chút nhưng dường như hỗ trợ về chống ddos,botnet very good ,

mrrainnt
13-02-12, 07:45 PM
Nên xác định rõ ràng trước khi bước chân vào MU Private !
Không phải cứ đầu tư VPS thì sẽ nhiều mem đâu :).

TitanRain
13-02-12, 08:10 PM
Nếu bạn muốn lấy VPS ở Pavietnam contact mình chiết khấu 3% :)
hoặc VPS ở VDC - Hà Nội chiết khấu 10%

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

icekubin
13-02-12, 08:21 PM
mình cũng đang định đăng ký VPS nhưng nghe nói là giờ mu hack nhiều lắm đến mu-hannội.net còn bị hack mà thế lên chưa giám mở SV;;)

cuocdoisp
13-02-12, 09:21 PM
Thôi thì cuocdoisp cũng vào chém gió ít . Mở MuOnline theo cuocdoisp cần vài thứ
1. Antihack :)) . Mua của MuGuard hoặc thuê theo tháng ( ICM , MNS ...) ---> giá Cố định và mãi mãi 4tr ( MuGuard ) , 2 tr/1 tháng ( ICM ) và 1 tr/1 ( MNS )
2. Website : mua của NETBANBE hoặc NMH hoặc Trim Việt Nam ( TryVN - chưa test nhưng thấy bảo là site ASP ) : ---> giá cố định và mãi mãi 6tr ( NMH ) . 500k/1 tháng ( NETBANBE )
3. Server : Free được :))
4. Máy chủ
- Máy tại gia : cái nào cũng đc , lagg chút cũng ko sao . có tiền là sướng rồi . Lagg quá ta close mở cái mới
- Thuê máy chủ ảo ( VPS)
+ mua hàng việt nam , lên mua trực tiếp tại các công ty . Hãy đến tận nơi để mua ( cái này là kinh nghiệm xương máu ) .
+ Cấu hình tối thiểu : Chip x 2 ( Core trở lên , cái này thì VPS nào cũng đáp ứng đc ) . Ram 1.5 Gb . Băng Thông lên unlimit .

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
không có trình độ hoặc trình độ gà như cuocdoisp thì không lên mở hoặc nếu mở thì không lên thuê VPS

thanh_ca
14-02-12, 07:44 AM
Ðoc khúc dâu thây vui vui.khuc sau buôn ghê.sao k mo dc vây pác.hack ???.pác nói rõ dc k.

nhoxstar
14-02-12, 08:57 AM
cảm ơn tất cả nha... vì mình đang muốn làm 1 cái để thử sức... nếu như thành công thì sẽ tiếp tục hihihi....

nhoxstar
14-02-12, 09:31 AM
mình cũng đã nghỉ tới vấn đề làm máy chủ ở nhà... nhưng vì nhà mình sài mang vnpt hoi yếu... với lại dùng wifi nửa nên .... ( điều đó là không thể.) không biết có ai cùng ý định không ( nếu cùng thì hợp tác làm ăn nhé :) :D

Domino9990
14-02-12, 10:47 AM
mình cũng đã nghỉ tới vấn đề làm máy chủ ở nhà... nhưng vì nhà mình sài mang vnpt hoi yếu... với lại dùng wifi nửa nên .... ( điều đó là không thể.) không biết có ai cùng ý định không ( nếu cùng thì hợp tác làm ăn nhé :) :D

có thể kéo cáp quang về làm ỗn lắm bạn..................