PDA

View Full Version : [Hướng dẫn] Tổng hợp các hướng dẫn về cài đặt Server Chiến Quốc

trungviet
13-02-12, 01:04 PM
I/ Các thứ cần chuẩn bị:

Client Chiến Quốc (Download tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)).
current (Server Chiến Quốc), bạn có thể tìm thấy trong box Server Chiến Quốc hoặc sử dụng phiên bản mình đã share tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
server.txt (Chứa tên, ip và port kết nối vào server, sẽ hướng dẫn cách tạo bên dưới).
Chương trình tạo Web Server (Appserv, Xampp, Vertrigo) hoặc có thể sử dụng IIS (Internet Information Services, có sẵn trong Windows, có thể tìm trên google để hiểu rõ hơn).

II/ Cài đặt:

1/ Down bộ server và giải nén. Mở file GSE.ini trong current (Thư mục vừa giải nén), tìm đến 2 phần (Phần *** là đường dẫn có sẵn, tùy server mà đường dẫn này có thể khác):

gse path : ***

script path : ***
Sửa lại 2 đường dẫn phía sau : lại thành đường dẫn đến thư mục current.
Ví dụ thư mục để current của mình có đường dẫn là D:/current thì mình sẽ sửa thế này:

gse path : /current

script path : /currentSửa xong bạn lưu lại, chạy thử GSE.exe
Nếu chạy GSE mà bạn nhận được thông báo giống hình dưới thì tức là bạn đã sửa sai path.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn được tương tự như hình dưới này thì bạn đã thành công phần cấu hình server.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2/ Mở notepad (Vào Start Menu > Run > Hộp thoại Run, gõ vào notepad), nhập vào nội dung như sau (Phần nào được tô màu xanh lá thì hãy xóa đi, đó chỉ là ghi chú):

[TEST SERVER] //Tên cụm server
127.0.0.1 //IP để kiểm tra số lượng kết nối vào server
Thử_nghiệm-New_ 127.0.0.1 8888 0 2 //Tên server (Muốn viết dấu cách ở phần tên thì phải sửa dấu cách trong phần tên thành dấu _) - IP kết nối tới server - Port kết nối (Port này là giá trị port của GSE.ini trong thư mục current) - Bỏ qua - Bỏ qua
[END] //Kết thúc nội dung.
Xong lưu lại với tên là server.txt.
Đây là nội dung trong file server.txt của mình:

[TEST SERVER]
127.0.0.1
Thử_nghiệm-New_ 127.0.0.1 8888 0 2
[END]
Tiếp theo, để kết nối vào server, bạn cần phải có danh sách server trên host, bước này bạn cần cài chương trình tạo localhost (Đã giới thiệu ở phần chuẩn bị, ở đây mình dùng XAMPP).
Nếu bạn cài XAMPP như mình thì bạn vào thư mục XAMPP, tìm thư mục htdocs và bỏ file server.txt vào.
Hoặc bạn cài Appserv thì cũng vào thư mục Appserv, tìm thư mục www và làm tương tự.
Khi đã hoàn thành các bước trên, bạn kiểm tra lại bằng cách mở trình duyệt, truy cập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem thử, nếu kết quả hiển thị là nội dung trong server.txt là coi như bạn đã hoàn thành 75% chặn đường.
Để hoàn tất, tạo một thư mục tên 1 "trong thư mục đã để server.txt đã tạo ở trên", trong thư mục 1 tiếp tục tạo file tên 1.01.51.html (Tên file cũng chính là DatVersion ở patch.ini trong client game) với nội dung là "END".

3/ Đến đây thì coi như ổn rồi, có lẽ bạn cũng đã mệt, chỉ muốn vào trò chơi thôi nhỉ :D. Giải nén client Chiến Quốc, nhận được thư mục Chien Quoc - Live. Vào thư mục vừa giải nén được, mở file play.ini, tìm đoạn sau:

ServerListAddr=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sửa lại thành:

ServerListAddr=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xong lưu lại.
Mở file patch.ini, sửa lại như sau:

[Net]
DatVersion=1.01.51
patch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thế là OK, đã xong hết tất cả các bước, chỉ còn một bước cực kỳ quan trọng, thiếu bước này là không được: Chạy ChienQuoc.exe hoặc play.exe trong thư mục client để vào trò chơi :)).

Nếu muốn copy sang các forum khác vui lòng ghi rõ nguồn và trỏ link về bài viết này. Cám ơn!

KaBuTo
14-02-12, 12:12 PM
op item gốc

cho và cho hõi file item ở đâu??

+sét gm làm sao

npc donate ở đâu

lệnh gm là gì ~~

make đồ thì làm sao???

vd như make túi pháp bảo chẳng hạn

trungviet
14-02-12, 12:34 PM
op item gốc

cho và cho hõi file item ở đâu??

Nằm trong thư mục item, có rất rất nhiều file 8-}.

+sét gm làm sao

Thêm tên tài khoản muốn set làm gm ở file ini/god.ini trong current.

npc donate ở đâu

Server này làm gì có vụ donate gì ở đây...

lệnh gm là gì ~~

Lệnh gm có thể tìm thấy trong thư mục cmd, có kha khá file.

make đồ thì làm sao???
vd như make túi pháp bảo chẳng hạn
Dựa vào những mẫu item có sẵn trong thư mục item, copy ra rồi sửa tên, thông tin, giới thiệu, vvv

KaBuTo
14-02-12, 07:56 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko có npc thì vũ khí tử kim + cánh +ff thì lấy đâu ra đây ~~

make đồ hướng dẫn ko rõ mình ko hiểu

lệnh gm đã thữ chả hiểu cái nào cả vì toàn là chữ tàu

trungviet
14-02-12, 08:00 PM
ko có npc thì vũ khí tử kim + cánh +ff thì lấy đâu ra đây ~~

Dùng lệnh /clone [Đường dẫn đến item trong server, bỏ đuôi .c đi] tạm đi bạn, bạn có thể tạo event hoặc npc bán mấy thứ đó được mà?

make đồ hướng dẫn ko rõ mình ko hiểu

Chỉ dựa vào những item có sẵn trong server mà tạo ra cái mới thôi, biết giải thích thế nào giờ?

lệnh gm đã thữ chả hiểu cái nào cả vì toàn là chữ tàu

Có công mò lệnh có ngày biết lệnh nhé bạn :))

YeuChienQuoc
15-02-12, 11:44 AM
Mình vừa test xong cái current,xài ổn,chạy ít lag,update nhiều item mới, việt hóa các NPC của CVQ đầy đủ trừ các phái khác
!!!Sao cái chén bạc ko xài đuợc:-t,còn cho hỏi một tí cái nhiệm vụ Hoàng Kim Thánh Y ở Vệ Đội Truởng sao ko thấy có vậy,xài cái lệnh /party để tạo event thì toàn tiếng Trung Quốc chả hiểu đuợc cái gì==' đuợc mỗi cái Vô Song Thành Chiến :|
Hai nhân vật cấp 60 để ở chế độ Công kích tự do đều không đánh nhau đuợc,ra bản đồ nào cũng vậy cả...
P/s:Sao set đuợc cái GSE.exe chạy ra 4 port luôn thế?

trungviet
15-02-12, 12:38 PM
Mình vừa test xong cái current,xài ổn,chạy ít lag,update nhiều item mới, việt hóa các NPC của CVQ đầy đủ trừ các phái khác
!!!Sao cái chén bạc ko xài đuợc:-t,còn cho hỏi một tí cái nhiệm vụ Hoàng Kim Thánh Y ở Vệ Đội Truởng sao ko thấy có vậy,xài cái lệnh /party để tạo event thì toàn tiếng Trung Quốc chả hiểu đuợc cái gì==' đuợc mỗi cái Vô Song Thành Chiến :|
Hai nhân vật cấp 60 để ở chế độ Công kích tự do đều không đánh nhau đuợc,ra bản đồ nào cũng vậy cả...
P/s:Sao set đuợc cái GSE.exe chạy ra 4 port luôn thế?

Nhiệm vụ HKTY chưa kích hoạt. Chế độ PK của cả 2 nhân vật phải là hòa bình mới được PK 8-}.

dechiu
16-02-12, 01:41 AM
bạn ơi,mình làm theo tất cả các bước rồi,vào dc bên trong luôn nhưng ko hiện len sever nào cả.Help mình với.

trungviet
16-02-12, 09:14 AM
bạn ơi,mình làm theo tất cả các bước rồi,vào dc bên trong luôn nhưng ko hiện len sever nào cả.Help mình với.

Bạn vào được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> không?

dechiu
16-02-12, 10:56 AM
vào dc bạn à,tất cả đều y chang chỉ trừ cái ko hiện sever thôi ah

trungviet
16-02-12, 12:07 PM
vào dc bạn à,tất cả đều y chang chỉ trừ cái ko hiện sever thôi ah

Bạn thử xem lại play.ini trong client của bạn. Ngoài ra bạn xem thử máy bạn có đang cài và bật skype không?

dechiu
16-02-12, 12:24 PM
Bạn thử xem lại play.ini trong client của bạn. Ngoài ra bạn xem thử máy bạn có đang cài và bật skype không?

xem hết rồi bạn à,tất cả y chang bạn hướng dẫn,hay là bạn teamview mình dc ko

trungviet
16-02-12, 12:32 PM
xem hết rồi bạn à,tất cả y chang bạn hướng dẫn,hay là bạn teamview mình dc ko

Mình đang online điện thoại với 3G sao mà Team Viewer được bạn?

dechiu
16-02-12, 12:33 PM
Mình đang online điện thoại với 3G sao mà Team Viewer được bạn?

vậy chắc mình từ giã chiến quốc vậy.Dù sao cũng thank bạn đã nhiệt tình trả lời.

HoangNam12345
16-02-12, 07:35 PM
Thank việt nha,đã test xong server rồi,nhưng có một điều mà mình thắc mắc đó là sao ko có cái hòm kho báu Vô Song THành:shake_him::Laluot_211:
Có cần fải add file NPC nào ko bạn???

close
19-02-12, 11:53 AM
trungviet xem giúp đây là lỗi gì ? server chạy ngon , client ko kết nối được ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungviet
19-02-12, 02:17 PM
trungviet xem giúp đây là lỗi gì ? server chạy ngon , client ko kết nối được ?

Đang onl bằng dt xem được cũng mừng lắm cơ =)).

shinichikuto
19-02-12, 04:43 PM
Mình cũng bị giống bạn kia giúp mình với

MrDnD
19-02-12, 06:58 PM
sửa ip server về 127.0.0.1 chưa?

close
19-02-12, 08:55 PM
sửa ip server về 127.0.0.1 chưa?

sửa ở chỗ nào cơ ? mình làm theo hướng dẫn của trungviet chẳng thấy sửa chỗ nào cả ?

close
19-02-12, 09:40 PM
Đã tìm ra lỗi :> thì ra vẫn đề nằm ở cái port >:P làm mình cứ xoắn cái IP :-B

[TEST SERVER]
127.0.0.1
Thử_nghiệm-New_ 127.0.0.1 5555 0 2
[END]

ai gặp lỗi như mình thì sửa chỗ 5555 thành 8888 là ok

MrDnD
21-02-12, 12:29 AM
cùng trong file đó thôi mà, sửa IP xong thì phải xem cái port luôn chứ :|
để mình thêm phần đó vào hướng dẫn.

HoangNam12345
22-02-12, 08:51 PM
Cho mình hỏi có ai có NPC hòm kho báu vô song ko?Thấy trong ảnh HD thì có mà trog server ko có là sao?:P

trungviet
22-02-12, 09:20 PM
Cho mình hỏi có ai có NPC hòm kho báu vô song ko?Thấy trong ảnh HD thì có mà trog server ko có là sao?:P

Đó là một bài học: Đừng nên tin quảng cáo ;))

baotranno
23-02-12, 01:18 PM
Việt ơi chỉ mình cách chỉnh chỉ số item khi minh sử dụng mã với

p3y3u1
25-02-12, 04:54 PM
Mình không thể kết nối được đến sever
Làm giống hướng dẫn đến lúc vào thì không được mình cũng thử cả cái HD nếu không có mạng cũng k được luôn chán quá
giúp với thanks

trungviet
25-02-12, 05:06 PM
Mình không thể kết nối được đến sever
Làm giống hướng dẫn đến lúc vào thì không được mình cũng thử cả cái HD nếu không có mạng cũng k được luôn chán quá
giúp với thanks

Bạn không nói chính xác là lỗi gì thì ai biết mà giúp bạn, ít nhất thì cũng có tấm hình để dễ xem xét lỗi chứ, nói không kết nối được server thì biết bao nhiêu là lỗi không kết nối được đến server.

p3y3u1
25-02-12, 05:24 PM
Mình làm đến bước tạo chương trình tạo localhost, copy sever.txt vào thư mục www trong Appsev rồi chạy thử cái www 127.0.1..... mà không được giúp mình với. làm cả bước dưới rồi cũng k được nốt

trungviet
25-02-12, 05:29 PM
Mình làm đến bước tạo chương trình tạo localhost, copy sever.txt vào thư mục www trong Appsev rồi chạy thử cái www 127.0.1..... mà không được giúp mình với. làm cả bước dưới rồi cũng k được nốt

1/ Bạn đặt tên file server.txt sai.
2/ Bạn chưa hoàn thành bước cài đặt localhost hoặc chưa bật Apache.

p3y3u1
25-02-12, 05:32 PM
bạn có đang ngồi máy tính k, hay là team viewer giup minh phat

trungviet
27-02-12, 06:55 PM
Hôm nay box vắng thế nhỉ, trừ mem mới ra mấy mem cũ đâu rồi nhỉ...

ben543518694
27-02-12, 07:35 PM

ben543518694
27-02-12, 07:47 PM
Việt ơi, cho tui hỏi cái thạch skill cho pet ý, chỉnh trong file user.dat của nick tui, chạy cq ko thấy cái thạch đó trong rương, vs lại cái thạch đó nó chung chung sao ý,vô việt hóa mà ko hiện skill, còn skill pet thì ở file khác, ko bik chỉnh như thế nào mới có đc.. :(

trungviet
27-02-12, 08:37 PM

Hầu như đã có hết trong box này, bạn chịu khó tìm, mình không nhận hỗ trợ qua yh nữa, mệt lắm.

Việt ơi, cho tui hỏi cái thạch skill cho pet ý, chỉnh trong file user.dat của nick tui, chạy cq ko thấy cái thạch đó trong rương, vs lại cái thạch đó nó chung chung sao ý,vô việt hóa mà ko hiện skill, còn skill pet thì ở file khác, ko bik chỉnh như thế nào mới có đc.. :(

Dòng giới thiệu của Tinh Nguyên Đơn bạn Việt hóa trong file quest/pet.c.

Minh Phụng
27-02-12, 08:54 PM
Hầu như đã có hết trong box này, bạn chịu khó tìm, mình không nhận hỗ trợ qua yh nữa, mệt lắm.
haha, h thấy sợ rồi hả, các mem hỏi các câu hỏi lặp đi lặp lại, nói lên 4rum tìm đi thì kêu anh tìm dùm em link đi, em tìm ko thấy :))

ben543518694
27-02-12, 08:56 PM
Dòng giới thiệu của Tinh Nguyên Đơn bạn Việt hóa trong file quest/pet.c.

tui bik là vh ở mấy file đó rùi, nhưng mà tui thêm cái item/tinh nguyên đơn vô user.dat trong thư mục dat ( nick của tui ) ý, chỉnh rồi mà nó ko ra tinh nguyên đơn, phải chỉnh sao để ra tinh nguyên đơn có skill mình muốn lấy ý,, chứ trong pet.c skill 1 đống, mà chỉnh để thêm item tinh nguyên đơn vô user.dat ko bik phải ghi thêm gì để có skill mình muốn nữa.. :((

Minh Phụng
27-02-12, 09:10 PM
hử,sao ko tạo 1 item có skill đó lun ?

ben543518694
27-02-12, 09:15 PM
hử,sao ko tạo 1 item có skill đó lun ?

trời ơi, item tinh nguyên đơn, nó có chỉnh skill mình muốn ở chỗ nào đâu, file pet.c skill pet việt hóa đc chứ tui đâu có thêm vô tinh nguyên đơn cái skill mình mún đc đâu trời.. hd giùm tui đi, bí chỗ này tui tức quá :(

ben543518694
27-02-12, 09:48 PM
à nhân tiên việt vs minh phụng ai bik chỉnh số người tham gia chiến trường để vào đc chiến trường là 2 người đăng kí trở lên ( 2 người thì đã vào đc ct rùi ý ) , thì hướng dẫn cho mình nhé, mình cám ơn trước :D .. tại ở nhà mình ram có 512 MB, log đủ ăcc để vào đc CT thì nó đứng máy rồi... :P .... Mình tìm ko ra file nào chỉnh hết, HD sớm giùm mình nhé... Thân !

trungviet
27-02-12, 11:31 PM
à nhân tiên việt vs minh phụng ai bik chỉnh số người tham gia chiến trường để vào đc chiến trường là 2 người đăng kí trở lên ( 2 người thì đã vào đc ct rùi ý ) , thì hướng dẫn cho mình nhé, mình cám ơn trước :D .. tại ở nhà mình ram có 512 MB, log đủ ăcc để vào đc CT thì nó đứng máy rồi... :P .... Mình tìm ko ra file nào chỉnh hết, HD sớm giùm mình nhé... Thân !

Sửa lại số 5 của biến MIN_SIZE trong npc/88/8800 (Trương Quả Lão) thành 1 là xong.

trungviet
28-02-12, 10:05 AM
trời ơi, item tinh nguyên đơn, nó có chỉnh skill mình muốn ở chỗ nào đâu, file pet.c skill pet việt hóa đc chứ tui đâu có thêm vô tinh nguyên đơn cái skill mình mún đc đâu trời.. hd giùm tui đi, bí chỗ này tui tức quá :(

Bạn dựa vào những bài viết tạo lệnh trong game có sẵn, tạo ra 1 lệnh với nội dung như thế này:

int main(object me, string arg) {
int skillid = to_int(arg), p;
object item;
if (is_player(me)) return 1;
if (!"quest/pet"->get_skill_desc(skillid)) return 1;
if (skillid >= 74201) {
item = new("/item/44/4489");
}
else item = new("/item/44/4488");
if (item) {
item->set("special", sprintf("%d", skillid));
p = item->move2(me, -1);
item->add_to_user(p);
}
return 1;
}

Vậy là đã có 1 lệnh GM tạo Tinh Nguyên Đơn với kỹ năng như ý muốn. VD lệnh mình tạo ra có tên là /makepetskill, vào game đánh lệnh như sau: /makepetskill 74101 (Hộ Thân Thuẫn), /makepetskill 74201 (Cao Cấp Hộ Thân Thuẫn). Chúc bạn thành công.

P/S: Bạn có thể tải về tập tin mẫu tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), về bỏ vào cmd/base hoặc cmd/std hoặc cmd/user tùy ý bạn, vào trò chơi thì gõ giống mình đã ví dụ.

ben543518694
28-02-12, 11:00 AM
Cám ơn việt., mình đã thanks 2 phát hjhj... :)

YeuChienQuoc
29-02-12, 05:46 PM
Có ai biết cách làm cmd chỉnh chỉ số item ko:-/tớ dựa theo cái lệnh chỉnh chỉ số của việt làm xong toàn hiện ra ko tìm thấy vật phẩm8-|

ben543518694
03-03-12, 03:20 PM
Việt ơi, ôg bik cách chỉnh số lượng sét của lôi động cửu thiên của MS ko ( chỉnh oánh rộng thì tui bik chỉnh rùi ) mà ko chỉnh đc số lượng set,. oánh quái đông cũng chỉ ra đ 4 tia sét, ôg bik chỉnh HD tui với, thanks ôg trước :D

YeuChienQuoc
03-03-12, 06:32 PM
Việt ơi, ôg bik cách chỉnh số lượng sét của lôi động cửu thiên của MS ko ( chỉnh oánh rộng thì tui bik chỉnh rùi ) mà ko chỉnh đc số lượng set,. oánh quái đông cũng chỉ ra đ 4 tia sét, ôg bik chỉnh HD tui với, thanks ôg trước :D

Hình như tìm dòng này
if (count<=**) trong cái void into effect j` j` đó của skill xong chỉnh lại, ** là số lượng sét bạn muốn chỉnh,vd tớ muốn chỉnh 20 cái sét chẳng hạn thì chỉnh
if (count<=20) thì nó sẽ hiện sét từ 20 cái trở xuống
Mình nhớ sơ sơ là vậy :D

ben543518694
04-03-12, 07:28 PM
ừhm cám ơn ôg trước tui test thử đã :D, thanks 1 hit combo nè :D

ringta1234
04-03-12, 09:22 PM

Đánh rộng chỉnh chỗ nào vậy bạn?

ben543518694
05-03-12, 01:44 PM
Đánh rộng chỉnh chỗ nào vậy bạn?

hiện giờ tui đang onl ở quán nên ko nhớ dòng code, hình như là dòng char_object gì đó, sửa 2 con số sau x,y,z lên 10k, tui chỉ nhớ sơ sơ thôy à ( con số gốc hình như là 30 thì phải, ko nhớ rõ lắm ), thông cảm, để khi nào về nhà mở lại rùi hd đúng chi tiết, híc híc :(

ben543518694
05-03-12, 04:27 PM
set_effect_2(me, EFFECT_PROGRESS, 10000, -10);
me->set_progress_file(__FILE__);
me->set_enemy(0);
send_user(me, "%c%c%w%s", 0x5a, 0, 10000, "…Mưa Sấm Sét……");
return 2; // 执行成功

cái này là lần sét ra (10000 ở trên ) -10 là thời gian set ra mỗi -10 giây, còn dòng dưới 10000 là thời gian kéo dài của sét lôi động cửu thiê...

send_user( get_scene_object_2(me, USER_TYPE), "%c%d%d%c", 0x50, getoid(me), time2(), MAGIC_ACT_END );
char = get_range_object(z, x, y, 10000, USER_TYPE) + get_range_object(z, x, y, 10000, CHAR_TYPE) - ({ me });
count = 0;

chú ý 2 con số 10000, đó chính là oánh rộng

YeuChienQuoc
23-03-12, 09:24 PM
Công nhận,h lên thấy bài mới nhất là mấy hôm trước rồi,vắng quá đi...chắc phải có cái gì thôi chứ k là vắng nữa...

trungviet
23-03-12, 09:53 PM
May ra có cái bộ trang bị 130, Trục Tình Báo để đào Chén Bạc, 5 cái bảng Thực Lực hay hệ thống tài khoản pass + web đăng ký hoặc bí kíp rip text bên SGT để Việt hoá nhanh thôi 8-}...

bboynam99
03-04-12, 11:07 PM
May ra có cái bộ trang bị 130, Trục Tình Báo để đào Chén Bạc, 5 cái bảng Thực Lực hay hệ thống tài khoản pass + web đăng ký hoặc bí kíp rip text bên SGT để Việt hoá nhanh thôi 8-}...

Bac noi vay cung dung nhung neu khong co ai vao box nua thi co shae cung bang thua bac ah,
Sry,post bang BB khong co bo go TV

trungviet
04-04-12, 05:46 PM
Lâu lắm rồi box mới có người ghé, dù gì box có hơi người là vui rồi :D.

bboynam99
04-04-12, 08:33 PM
Content
Minh dang mo mam CQ day.
O tiem net thi tim hieu cai server,o nha thi luot web bang wifi de dao boi cac topic,them bot cac chuc nang dan dan...
Viet cho minh hoi,
Thay may ban hay hoi che tao do la sao vay?Bo server nay danh quai khong rot do ah?
Con cai Quest Hoang Kim Thanh Y minh bo cac dau // trong file gold_warrior.c roi,con phai lam gi nua de kich hoat khong?ma cai quest nay neu kich hoat len roi thi nhan quest o dau thia?Hoi chieu kich hoat roi khong biet lam sao de thu het.
PS:Viet xong moi thay minh con khuc mac nhieu qua,post bang BB met qua,lai ko co TV nua,tu ngay mai len PC post.
Voi lai game nay chua choi bao gio nhung thay phong cach Chibi kute qua,nen ket roi...

nguyenphuc_sl
04-04-12, 10:09 PM
Việt share file việt hóa quest Sư Môn được không? Mình muốn làm nv nhưng có nhiều cái không hiểu được gì hết :| Nếu được thì thank U nhiều nhá!

trungviet
05-04-12, 12:11 AM
Content
Minh dang mo mam CQ day.
O tiem net thi tim hieu cai server,o nha thi luot web bang wifi de dao boi cac topic,them bot cac chuc nang dan dan...
Viet cho minh hoi,
Thay may ban hay hoi che tao do la sao vay?Bo server nay danh quai khong rot do ah?
Con cai Quest Hoang Kim Thanh Y minh bo cac dau // trong file gold_warrior.c roi,con phai lam gi nua de kich hoat khong?ma cai quest nay neu kich hoat len roi thi nhan quest o dau thia?Hoi chieu kich hoat roi khong biet lam sao de thu het.
PS:Viet xong moi thay minh con khuc mac nhieu qua,post bang BB met qua,lai ko co TV nua,tu ngay mai len PC post.
Voi lai game nay chua choi bao gio nhung thay phong cach Chibi kute qua,nen ket roi...

1/ Đồ chế nhiều khi ngon hơn đồ thường, đặc biệt là đồ chế còn có opt Lỗ Ban là Hấp thụ khí huyết 1% cho phái đánh xáp lá cà như Đào Hoa Nguyên, Thục Sơn (Đao), Cấm Vệ Quân.
2/ Đánh quái vẫn rớt "ve chai" như bình thường.
3/ Kích hoạt nhiệm vụ trong "sys/sys/callout.c", tới giờ chẵn sẽ nhận được nhiệm vụ, nhận tại Tân Thủ Thôn, Npc Vệ Đội Trưởng (Làm nv Tân thủ sẽ gặp). Làm nv đủ số lượng sẽ đổi được Danh Hiệu (VD 5 lần đc danh hiệu Thanh Đồng Thánh Đấu Sĩ).
Thân!

bboynam99
05-04-12, 01:15 PM
trungviet giúo mình cái này với,Topic kia không ai vào

thanhmat
10-04-12, 09:14 AM
Down về chơi thử mới dc, thanks chủ thớt nhé

longxxy
17-04-12, 01:00 PM
cài xong là mở cho người khác vào chơi được luôn hả anh

nhocthixnho
21-04-12, 06:17 PM
sao mình làm tới bước nhập 127.0.0.1/sever.txt thì k kết nối dc , bạn có thể giúp mình giải đáp không.bước tương tự giống như bạn,nhưng mình chỉ có 8888 không phải 8888 5555 8000 4000.

YeuChienQuoc
21-04-12, 07:56 PM
sao mình làm tới bước nhập 127.0.0.1/sever.txt thì k kết nối dc , bạn có thể giúp mình giải đáp không.bước tương tự giống như bạn,nhưng mình chỉ có 8888 không phải 8888 5555 8000 4000.

Cái port thì quan trọng gì =)) kệ nó chứ,bạn coi lại cái IP trong file server.txt của bạn hoặc đường dẫn tới đó thử xem,trungviet đã fix cái file GSE để mà quăng ở đâu cũng mở đc nên bạn coi lại mấy bước khác xem sao :D

b4mb3e
22-04-12, 09:08 PM
Cái port thì quan trọng gì =)) kệ nó chứ,bạn coi lại cái IP trong file server.txt của bạn hoặc đường dẫn tới đó thử xem,trungviet đã fix cái file GSE để mà quăng ở đâu cũng mở đc nên bạn coi lại mấy bước khác xem sao :D

spam lấy link bài viết cái 30kt =]]

ndc992
23-04-12, 02:10 PM
Để mình cố thử xem sao có vẻ thú vị :D

NaPhaLuan
24-04-12, 08:06 PM
Cũng đang tìm hiểu dạng này !!!!!!!:-*

Tuan565
06-05-12, 05:34 PM
chỉnh rate của server 17/10/2010 trungviet ở đâu vậy . Drop rate vs cả Exp rate nữa .lần trc đọc đâu đó nhưng quên mất tiêu .

jenice
06-05-12, 06:56 PM
bạn ơi sao lúc đăng nhập vào game cứ báo là kết nói sv thất bại ko

metan121
06-05-12, 07:33 PM
down về chơi thử, tks chủ thớt

Tuan565
06-05-12, 07:55 PM
bạn sửa lại ở client chuẩn ko vậy . nếu ko thì dùng bản mình đã cài sẵn trên máy ảo .cùng lấy server trungviet 17/10/2011 đồng bộ hết rồi chỉ việc config lại card mạng của Vmware

Đồ nghề để chơi ^^
1. Server ( IP máy ảo là 192.168.1.200)

Pass giải nén (nếu có ) : tuan565
Giải nén bằng 7zip
2.Client

Download và giải nén client ở trang chủ Chiến Quốc Eplay
rồi chép các file này chèn vào file cũ trong client
Chạy Start server ở ngoài màn hình của máy ảo rồi vào game bằng play.exe hoặc ChienQuoc.exe

nhokxam
19-05-12, 02:59 PM

xxzmalongzxx
24-05-12, 06:10 PM
Anh Việt ơi !. Hết KNB rồi sao lấy thêm được vậy anh

xxzmalongzxx
25-05-12, 10:12 AM
Anh Việt hướng dẫn em cách lấy item với tạo event đi. Anh cho em cái ví dụ lấy item Cánh và lệnh tạo event Tập Kích Môn Phái đi. Thank anh

ducnguyen
26-05-12, 02:02 AM
chi tiết quá, cảm ơn các bác nhiều

shironguyen
27-05-12, 12:30 AM
có video hướng đẫn ko bạn? cách cofig lại card mạng nữa

xxzmalongzxx
27-05-12, 10:48 AM
Tui thấy hướng dẫn của trungviet quá chi tiết rồi. Làm y như vậy là được rồi, đơn giản mà. Chỉ có cái là không hướng dẫn mấy cái lệnh lấy item, với event thôi, hix

accgame090590
06-06-12, 11:09 AM
Ai chĩ mình cách chĩnh leve nhân vật và cash với :-B:-B:-B

mirmblaq
07-06-12, 03:03 PM
Kết nối thất bại chỉ em với mấy anh

mirmblaq
07-06-12, 03:11 PM
có cần phải bật GSE trước khi chơi hem anh VIỆT

nhokpretkool
09-06-12, 05:09 PM
Kết nối sever thất bại hix. Trungviet onl ko chỉ anh em!

dat233
10-06-12, 07:17 AM
Kết nối sever thất bại hix. Trungviet onl ko chỉ anh em!

bạn phải kiểm tra lại App đã bật chưa hoặc là đã bật GSE trước chưa đã nhé bạn :)

nhokpretkool
10-06-12, 03:06 PM
bạn phải kiểm tra lại App đã bật chưa hoặc là đã bật GSE trước chưa đã nhé bạn
Bật hết rùi. Vào đc nhưng ko đăng nhập đc :-s

gs2710
14-06-12, 08:54 AM
thanks :D .................................................. ..............................................

kelthuzard
15-06-12, 12:40 PM

phamtung
21-06-12, 05:27 PM
Anh việt ơi cho e hỏi cái Noterpat ++ mở ở đâu mong a giúp e

clanhinata
21-06-12, 09:06 PM
Mình cài đến đoạn Appserv với xampp . mình Copy cái file Sever.txt vào htdocs của Xampp rồi chạy không đc nên Uninstall rồi cài Appserv copy vào www chạy cứ lỗi 404 NOT FOUND là sao ?

phamtung
21-06-12, 09:34 PM
tôi thì qua bước đó rồi đến phần đăng nhập thì ấn vào tên seve không có được xin hỏi mọi người là lỗi do đâu
và cách khác phục . Xin cảm ơn
Nếu có clip demo hướng dẫn càng tốt .

Tuan565
21-06-12, 09:40 PM
tôi thì qua bước đó rồi đến phần đăng nhập thì ấn vào tên seve không có được xin hỏi mọi người là lỗi do đâu
và cách khác phục . Xin cảm ơn
Nếu có clip demo hướng dẫn càng tốt .

Notepad++ down ở đây

còn lỗi ko có tên server xem lại file server.txt chỉnh chuẩn chưa vs lại play.ini trong client

trungviet
23-06-12, 10:03 PM
Chào box, lâu quá không onl có gì hot không nhỉ ;)).

phamtung
25-06-12, 01:17 PM
Anh Việt Ơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mật khẩu là Viet ko được a ơi . a xem lại dùm

phamtung
25-06-12, 09:13 PM
Chào Mọi Người :
Hôm nay tớ rất bức súc vì game Chiến Quốc Của Saigonltel .
Tớ Chơi ở seve Khổng Tử
Tớ có 1 sét đồ 9* Vũ khí 10* khi tớ chiếm được Vô Song Thành của bang MaGiao_0 Thì Có 1 G-M ở seve tên là Chipbiet log acc và lấy đồ của tớ cho bọn bang MG.
Tớ rất bức súc mà không biết làm thế nào .
Có Ai Có Thể Phá Game Hoặc Làm Thế Nào Mà Giải Tỏa Được Bức Súc Này Của Tớ . Tớ Chả Giá 1M VND Nếu Ai Có Thể Làm Được
Xin Cảm Ơn . Mọi Thông Tin pm SDDT : 01646726238
Giúp Tớ Với Nhé

trungviet
26-06-12, 12:07 AM
Chào Mọi Người :
Hôm nay tớ rất bức súc vì game Chiến Quốc Của Saigonltel .
Tớ Chơi ở seve Khổng Tử
Tớ có 1 sét đồ 9* Vũ khí 10* khi tớ chiếm được Vô Song Thành của bang MaGiao_0 Thì Có 1 G-M ở seve tên là Chipbiet log acc và lấy đồ của tớ cho bọn bang MG.
Tớ rất bức súc mà không biết làm thế nào .
Có Ai Có Thể Phá Game Hoặc Làm Thế Nào Mà Giải Tỏa Được Bức Súc Này Của Tớ . Tớ Chả Giá 1M VND Nếu Ai Có Thể Làm Được
Xin Cảm Ơn . Mọi Thông Tin pm SDDT : 01646726238
Giúp Tớ Với Nhé

Tin này nóng, bạn tên gì thế, xin quý danh nào :)).

phamtung
26-06-12, 07:24 AM

YLENOL
26-06-12, 09:44 AM
@phamtung: Bạn trả lương cao vậy chắc không ai làm đâu =))
@trungviet: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass download là gì vậy bạn =((

trungviet
26-06-12, 10:00 AM

Phá thì được, nhưng tài chính bạn cũng phải "được" :-s. Mà bạn bên Khổng Tử tên gì? Cư ngụ bang nào? Bang chủ MaGiao_0 là ông Rose thì phải... Với lại nhớ không lầm ở server Khổng Tử thì acc chipbiet là acc "hack" chỉ số, đâu phải GM?

@phamtung: Bạn trả lương cao vậy chắc không ai làm đâu =))
@trungviet: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass download là gì vậy bạn =((

Quên rồi, bữa nào rãnh tìm :-s

YLENOL
26-06-12, 10:27 AM
Vậy cho mình hỏi file bảo khố nằm ở đâu trong curent vậy? mình muồn thêm/ bỏ item trong bảo khố mà tìm không ra ^:)^

phamtung
27-06-12, 07:04 AM
Sax . Thì Ai giúp tôi phá game thì ra giá đi . Thằng Chipbiet là G-M mấy ông trong bang tôi nói thế.
Tôi mới lập ra 1 bang tên là †hien_ha và chiếm được VST . Thế Là Chửi Nhau Với Lũ MaGiao_0 2 ngày sau chuẩn bị VST thì tôi bị log acc vào ko vào được tôi về kho TTT thì gặp acc ChipBiet Đang Log và hack đồ acc tôi . sau khi thấy tôi đến nó out .
Đó ức vãi trưởng . Hỏi ra mới biết thằng đó là g-m .
Vì thế bác nào có thể giúp em ko . và ai biết lệnh mua Trục Báo Tinh ( Chén Bạc) Trong Bảo Khố = KNB Pm tớ qua SĐT 01646726238 Tớ mua .
Mình Post Bài Này Ở Forum này là thấy nhiều người rất giỏi về máy tính và còn đẹp zai nữa .8-}. Giúp mình nhé Tks ...............

trungviet
27-06-12, 08:56 AM
Sax . Thì Ai giúp tôi phá game thì ra giá đi . Thằng Chipbiet là G-M mấy ông trong bang tôi nói thế.
Tôi mới lập ra 1 bang tên là †hien_ha và chiếm được VST . Thế Là Chửi Nhau Với Lũ MaGiao_0 2 ngày sau chuẩn bị VST thì tôi bị log acc vào ko vào được tôi về kho TTT thì gặp acc ChipBiet Đang Log và hack đồ acc tôi . sau khi thấy tôi đến nó out .
Đó ức vãi trưởng . Hỏi ra mới biết thằng đó là g-m .
Vì thế bác nào có thể giúp em ko . và ai biết lệnh mua Trục Báo Tinh ( Chén Bạc) Trong Bảo Khố = KNB Pm tớ qua SĐT 01646726238 Tớ mua .
Mình Post Bài Này Ở Forum này là thấy nhiều người rất giỏi về máy tính và còn đẹp zai nữa .8-}. Giúp mình nhé Tks ...............

Lên google gõ: site:forum.eplay.vn/chienquoc chipbiet ... Đã từng bị tố cáo là acc hack hay pet hack gì đấy :-s. Còn lại đủ tiêu chuẩn :-s.

shinrenkyo
27-06-12, 10:08 AM
Cho Xin cái Pass down File đi đại ka [..][..][..][..][..]

dat233
28-06-12, 07:24 AM
box dạo này vắng quá nhỉ :( X_XX_X
30................

phamtung
28-06-12, 10:48 AM
Lên google gõ: site:forum.eplay.vn/chienquoc chipbiet ... Đã từng bị tố cáo là acc hack hay pet hack gì đấy :-s. Còn lại đủ tiêu chuẩn :-s.

Nó là gì e ko cần biết . chỉ biết nó log acc hack đồ e . giờ a có thể bày e cách nào chả thù đc ko . e cũng biết hack ( hack keylog 1.68 ) test bằng yahoo hẳn hoi .
Nhưng cái đó ko ăn thua sao chơi lại đc nó . bác nào pro thì PM e với huhu bất công quá

zayphets
28-06-12, 11:30 AM
pass bh là gì thế hả mọi người X_X

Love3z
28-06-12, 12:46 PM
Bạn Việt ơi cho hỏi .. Gần đây mình có làm một sever CQ . Nhưng gửi patch cho bạn bè . Dõ ràng khởi động current rồi .. Mà nó cứ lên Download Server .. Ko hiện no update là sao.. Bạn giúp mình với . :D

dat233
28-06-12, 12:53 PM
Bạn Việt ơi cho hỏi .. Gần đây mình có làm một sever CQ . Nhưng gửi patch cho bạn bè . Dõ ràng khởi động current rồi .. Mà nó cứ lên Download Server .. Ko hiện no update là sao.. Bạn giúp mình với . :D

bất GSE + Xampp hoặc vetrgo hoặc gì gì đó .. nói chung là phần mềm tạo mạng ảo , nếu có 1 host riêng thì up cái patch web lên

--- Chế độ gộp bài viết ---

pass bh là gì thế hả mọi người X_X

cái này cũng là bản của Việt có chỉnh sửa của mình ko cần pass

chaupro211
01-07-12, 12:32 AM
pm YH mìh đi Việt :(
Chả hiểu làm kiểu j k hiện j cả :(
s0.sads_93 :(

YLENOL
01-07-12, 01:20 PM

Nếu bạn muốn chơi online qua internet thì phải mở 2 port 80 và 8888 cho modem. Sau đó các file patch.ini, play.ini và server.txt đều phải để IP là IP hiện thời của bạn ( có thể vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem).
Còn 1 cách đơn giản hơn là dùng hamachi.

phuonghuupha
11-07-12, 11:31 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> buoc nay minh bi loi ban oy ai giup voi

windchipi
12-07-12, 05:51 PM
mình bị lỗi này, sửa thế nào đây =((

dannypro05
13-07-12, 06:02 PM
hay lắm bài viết bổ ích tks anh

tonynhan
16-07-12, 03:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> buoc nay minh bi loi ban oy ai giup voi

mình cũng vậy không thấy file Path.Zip đâu cả

tonynhan
16-07-12, 03:50 PM
bác pro nào giúp chỉnh lỗi này với :((

phuonghuupha
16-07-12, 06:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg cho em hoi cai loi

dat233
17-07-12, 08:25 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg cho em hoi cai loi

bạn ko nên dùng Xampp vào chiến quốc bạn à ! bạn dùng vertrigo hoặc appsv sẽ tốt hơn

tonynhan
17-07-12, 12:04 PM
bạn ko nên dùng Xampp vào chiến quốc bạn à ! bạn dùng vertrigo hoặc appsv sẽ tốt hơn

mình cũng lỗi như vậy mình xài APP cũng không được bạn ak

dat233
18-07-12, 04:53 PM
các bạn kiểm tra patch client và patch server đã đúng đường dẫn chưa ? chưa đúng thì sử lại cho đúg là vào đc thôi ! nhất là kiểm tra patch web trong appsv hay xamp đó

tonynhan
18-07-12, 06:41 PM
các bạn kiểm tra patch client và patch server đã đúng đường dẫn chưa ? chưa đúng thì sử lại cho đúg là vào đc thôi ! nhất là kiểm tra patch web trong appsv hay xamp đó

mình khắc phục được lỗi đó rồi nhưng bây giờ vào lại không có sever là sao vậy bạn

dat233
19-07-12, 06:48 AM
mình khắc phục được lỗi đó rồi nhưng bây giờ vào lại không có sever là sao vậy bạn

bạn kiểm tra file server.txt trong patch web đó :| mình đã nói là kiểm tra patch web và patch client kĩ rùi mà

tonynhan
19-07-12, 09:09 AM
bạn kiểm tra file server.txt trong patch web đó :| mình đã nói là kiểm tra patch web và patch client kĩ rùi mà

thì mình làm theo đúng như hướng dẫn có thiếu đoạn nào đậu.lên mạng copy path của những người khác cũng không có được bạn lên yahoo đi view cho mình cái

trungviet
19-07-12, 02:01 PM
1 kiểm tra lại đường dẫn server.txt trong trương trình tạo web server.
2 kiểm tra <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có nội dung như đã sửa không.
3 check lại play.ini
Goodluck

Love3z
19-07-12, 05:10 PM
Cho hỏi chế đồ GM như nào ? Cho xin HD nhé tks :-?

phamtung
23-07-12, 03:36 PM
Trung việt ơi ! cậu cho tớ làm G-m ở CQ2 được không . Tớ Quản Lý Thả boss hoặc Các Vấn Đề Evenr Oke 3be nhéo:-)

phuonghuupha
23-07-12, 08:07 PM
thì mình làm theo đúng như hướng dẫn có thiếu đoạn nào đậu.lên mạng copy path của những người khác cũng không có được bạn lên yahoo đi view cho mình cái ai yahoo giup minh cai vnd_s2_vk hix

baylkun
23-07-12, 09:09 PM
Bạn ơi xem mình lại cái pass down sv . Pass đó ko dùng được bạn ah !

reddragon04
28-07-12, 08:08 PM
Cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì vậy? Mình làm và check đúng các bước bạn đã hướng dẫn rồi

khoa135789
29-07-12, 12:00 AM
Sao password download server bị đổi rồi hay sao mà đánh vào không đúng vậy anh? 8-|

dat233
29-07-12, 09:08 AM
Cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì vậy? Mình làm và check đúng các bước bạn đã hướng dẫn rồi

bạn vào phần client và cài đặt file vn_patch042.exe ra là ok ! chúc bạn thành công

Thân !

zayphets
30-07-12, 11:58 AM

tải gm tool về là vào đc bạn ạ

gemini29597
30-07-12, 03:17 PM
mấy mod cho mình hỏi chút. Làm sao để sửa lỗi khi đăng nhập vào CQ off, dùng sv 31/05 của bác Phụng. Khi đến mục mà chọn sv để vào đăng nhập thì máy nó hiện ra cụm sv là TEST SERVER, sv mình chọn là Tần-New. Nhưng mà chọn sv Tần-New ko dc là sao, nhấn vào chọn sv cứ như là máy nó ko nhận dc là sao? H` làm sao để chọn sv để đăng nhập dc đây, mấy mod giúp giùm mình với :-s

trungviet
31-07-12, 11:09 AM
mấy mod cho mình hỏi chút. Làm sao để sửa lỗi khi đăng nhập vào CQ off, dùng sv 31/05 của bác Phụng. Khi đến mục mà chọn sv để vào đăng nhập thì máy nó hiện ra cụm sv là TEST SERVER, sv mình chọn là Tần-New. Nhưng mà chọn sv Tần-New ko dc là sao, nhấn vào chọn sv cứ như là máy nó ko nhận dc là sao? H` làm sao để chọn sv để đăng nhập dc đây, mấy mod giúp giùm mình với :-s

Post nội dung server.txt. Nguyên nhân do chỉnh sửa sai server list.

Arukado
31-07-12, 06:03 PM
Bây giờ mình rất muốn dịch Chiến Quốc.Mình cũng biết cách rồi nhưng mà không biết được mấy cái file trong server là cái gì.Với lại cũng không có được nghĩa chính xác nên.Nếu bạn nào giúp được mình về phần cái đó là cái gì thì mình sẵn lòng bỏ thời gian của mình dịch hết cái server này.

Mình cũng tính lập lại cái team dịch Chiến Quốc nhưng mà chắc cũng ít người còn gắn bó với nó.

Btw, bạn việt có thể chỉ mình cách set exp lại bình thường được không?Cái server của bạn đạt chỉnh exp dữ quá nên hơi nhàm.Thanks

dat233
31-07-12, 07:30 PM
Bây giờ mình rất muốn dịch Chiến Quốc.Mình cũng biết cách rồi nhưng mà không biết được mấy cái file trong server là cái gì.Với lại cũng không có được nghĩa chính xác nên.Nếu bạn nào giúp được mình về phần cái đó là cái gì thì mình sẵn lòng bỏ thời gian của mình dịch hết cái server này.

Mình cũng tính lập lại cái team dịch Chiến Quốc nhưng mà chắc cũng ít người còn gắn bó với nó.

Btw, bạn việt có thể chỉ mình cách set exp lại bình thường được không?Cái server của bạn đạt chỉnh exp dữ quá nên hơi nhàm.Thanks

chỉnh exp thì vào sys/npc/energy.c tìm dòng

int get_exp_bonus( int level ) // NPC 专用
{
level = range_value(level, 0, 150);
return Exp[level]*4999;
rùi bạn bỏ phần màu đỏ đi là đc

- còn về phần dịch thì bạn dùng phần mềm Quick Translator để dịch sang thuần Việt
- sv mình share thật ra đã dịch gì đâu toàn tàu vs lỗi font à :|
- còn sv chính của mình thì gần như Việt Hóa 95% rùi bạn à ! còn mỗi phần nhiệm vụ là chưa VH thôi
- sv mình chỉnh exp dữ đó là có chuyển sinh nên chỉnh như thế chứ ko có chuyển sinh thì chỉnh như thế chơi nhàm lắm !
- bạn có thể add YH của mình để nhận sv đã VH 95% rùi : dat_boy9x

trungviet
01-08-12, 09:42 AM

Bạn cố nghịch từng file để biết tác dụng của nó nhé, thường thì tên file sẽ nói lên nội dung file. VD: feizei.c là Phi Tặc, tức file event Phi Tặc. Lời khuyên là nếu bạn có thời gian thì tốt nhất bạn nên bắt đầu chỉnh sửa Việt Hóa từ server gốc chưa chỉnh sửa gì (Server 2007), như thế bạn sẽ có hiểu biết cơ bản về cấu trúc của server, biết lỗi ở đâu và do đâu. Không có gì để share cho bạn ngoài mấy dòng chữ và câu "Goodluck!".

kennyhoang
02-08-12, 11:12 AM
Sai pass tải server Bro ui Viet phải KO

tuong997
04-08-12, 07:15 AM
1.Mình vào = play.exe thì nó báo Can't Downloading File ... Xài GM Tool thì không kết nối được ... Ai giúp mình với ...!

2. Mình làm lại thật 1 lần nữa mà để trong cái patch.ini là Patch trang chủ Chiến quốc SaiGontel thì giờ nó báo là Ko thể kết nối tới Server ai rành chỉ em với T.T

reddragon04
04-08-12, 11:38 PM
bạn vào phần client và cài đặt file vn_patch042.exe ra là ok ! chúc bạn thành công

Thân !

Mình đã làm như bạn nói mà vẫn không được,hic có ai biết vụ này ko vậy

tuong997
05-08-12, 12:21 AM
Ai bít cách chỉnh sửa EXP không mà làm set đồ GM cho acc mình ...... cả vũ khí nữa chỉnh *1000000 mà ko được ai bít chỗ nèo để chỉnh EXP + Làm đồ GM nhé xD Thx trước .,....

gemini29597
10-08-12, 01:03 PM
Việt gửi mình file kỳ lân hay cách gọi kỳ lân dc ko. Mình thử hết boss trong mục boss rùi ko thấy kỳ lân đâu cả. Àh còn cách làm mấy event như chirstmas hay lễ tình nhân ntn vậy chỉ mình làm dc ko

hitxongfe
18-08-12, 05:57 PM
ai chỉ mình cài CQ offline với=.="mình cài cứ bị can't downloadding:-s

hachacpro
21-08-12, 04:39 AM
Nếu bạn muốn chơi online qua internet thì phải mở 2 port 80 và 8888 cho modem. Sau đó các file patch.ini, play.ini và server.txt đều phải để IP là IP hiện thời của bạn ( có thể vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem).
Còn 1 cách đơn giản hơn là dùng hamachi.

Xin cho hỏi mình đã mở 2 port rùi và port mã là 192.168.3 còn mình vào cái link bạn cho mã Ip 123.22.53.225 mình nên dùng mã nào ép vào patch/play/sever.txt hả bạn ?? :)

vanvu25011
25-08-12, 09:13 PM
Các bạn ơi Client ben ChienQuoc việt nam ko còn hoạt động nữa ai có thể up lên cho mình down được ko . các phan mềm cần thiết để cài chiến quốc gồm có gì. có cần SQL hay trương trình tạo win ảo gì ko. gà con mới tập tành . mong mọi người giúp nhiệt tình
cảm ơn !!!

trungviet
25-08-12, 09:55 PM
Các bạn ơi Client ben ChienQuoc việt nam ko còn hoạt động nữa ai có thể up lên cho mình down được ko . các phan mềm cần thiết để cài chiến quốc gồm có gì. có cần SQL hay trương trình tạo win ảo gì ko. gà con mới tập tành . mong mọi người giúp nhiệt tình
cảm ơn !!!

Client Chiến Quốc Việt Nam: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần mềm cần thiết chỉ đơn giản là xampp (localhost webserver) và bộ server (current gameserver).

hachacpro
25-08-12, 10:10 PM
Việt ơi cách online cậu hướng dẫn tớ đã làm theo nhưng khi vào sever thì lại kết nối thật bại :|

phuongph
07-09-12, 05:17 PM
có bác nào hợp tác làm server ko, chỉ bỏ công thôi. server có hết rồi. (mình free hoàn toàn, ko card gì nhé)

hienteo
11-09-12, 01:10 PM
mình làm theo hướng dẫn của Việt khá chi tiết, nhưng đến phần xampp mình không biết sử dụng thế nào Bạn có thể hướng dẫn cách sử dụng Xampp được không. thanks

b4mb3e
11-09-12, 05:37 PM
mình làm theo hướng dẫn của Việt khá chi tiết, nhưng đến phần xampp mình không biết sử dụng thế nào Bạn có thể hướng dẫn cách sử dụng Xampp được không. thanks
bạn sử dụng Appserv tiện hơn đấy
bạn có thể vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để tìm hiểu, nó chỉ khác ở phần current

cheeky1
14-09-12, 04:28 PM
Nói chung làm theo hướng dẫn mọi thứ rất tốt nhưng khi vào game lại ko thấy sever đâu
ai hướng dẫn giúp với
làm rất chuẩn theo topic hướng dẫn.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

b4mb3e
14-09-12, 07:20 PM
Nói chung làm theo hướng dẫn mọi thứ rất tốt nhưng khi vào game lại ko thấy sever đâu
ai hướng dẫn giúp với
làm rất chuẩn theo topic hướng dẫn.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hướng dẫn ở topic này nói chung hơi mập mờ bạn qua trang này để học cài (chỉ khác ở chỗ current)

cheeky1
14-09-12, 07:58 PM
hướng dẫn ở topic này nói chung hơi mập mờ bạn qua trang này để học cài (chỉ khác ở chỗ current)

đã làm cái này rồi đưa cái này vào www thì vào đc thấy sv bình thường

nhưng khi làm lại cái ở trong topic thì chả thấy sever và cụm máy chủ đôu cả!

hachacpro
22-09-12, 06:14 PM
Thứ nhất bạn nên gõ vào wed xem là 127.0.0,1 không rùi kiếm tra port của sever Là bao nhiêu rùi chỉnh lại

1233212
19-05-13, 02:05 PM
topic hình như lâu ùi k ai ghé... nhưng nếu có ai ghé lại cho e hỏi cách vào game... e bấm đăng nhập nhưng nor nói: Kết nối thất bại - Ai giúp e ạ :(

FlyngPig
19-05-13, 03:54 PM
topic hình như lâu ùi k ai ghé... nhưng nếu có ai ghé lại cho e hỏi cách vào game... e bấm đăng nhập nhưng nor nói: Kết nối thất bại - Ai giúp e ạ :(

Bạn kiểm tra lại các bước nha
Down 1. Sever (current)
2.Web SeVer
3. patch client offline
4. Client

B1: Vào server tìm GSE.ini chỉnh 2 dòng gse patch và script patch theo đường dẫn vào server
VD: đường dẫn của mình là E/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew thì sửa như sau:

gse path :/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew

script path :/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew >>>> Save lại
B2 Cài chương trình tạo localhost. Ở đây mình cài IIS
Vào Web Server tìm file server.txt coppy rồi vào ổ C tìm thư mục inetpub ( Cài IIS có) tìm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mở ra paste server.txt vào
Mở google chrome hoặc IE lên đánh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hiện thông tin server là đc
B3 Vào patch client offline cóp hết các file trong đó paste vào trong client
B4 Chạy GSE.exe đc như hình trang 1 thì vào Client mở play.exe lên chơi ko đc thì vào chơi bằng gmtools.exe
Chúc bạn thành công! :)
Mình dùng server top này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client top này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1233212
19-05-13, 05:49 PM
Bạn kiểm tra lại các bước nha
Down 1. Sever (current)
2.Web SeVer
3. patch client offline
4. Client

B1: Vào server tìm GSE.ini chỉnh 2 dòng gse patch và script patch theo đường dẫn vào server
VD: đường dẫn của mình là E/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew thì sửa như sau:

gse path :/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew

script path :/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew >>>> Save lại
B2 Cài chương trình tạo localhost. Ở đây mình cài IIS
Vào Web Server tìm file server.txt coppy rồi vào ổ C tìm thư mục inetpub ( Cài IIS có) tìm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mở ra paste server.txt vào
Mở google chrome hoặc IE lên đánh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hiện thông tin server là đc
B3 Vào patch client offline cóp hết các file trong đó paste vào trong client
B4 Chạy GSE.exe đc như hình trang 1 thì vào Client mở play.exe lên chơi ko đc thì vào chơi bằng gmtools.exe
Chúc bạn thành công! :)
Mình dùng server top này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client top này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> oh thanks pn nhé mình làm dx ùi... mà pn có biết cách nâng cấp server k ? giống như là mình muốn EXP cũa sv nhân lên gấp 10 lần chẳng hạn

FlyngPig
19-05-13, 07:20 PM
oh thanks pn nhé mình làm dx ùi... mà pn có biết cách nâng cấp server k ? giống như là mình muốn EXP cũa sv nhân lên gấp 10 lần chẳng hạn

Mấy vấn đề này mình ko biết chỉ biết set acc thành gm rồi tự sướng thôi :))

1233212
19-05-13, 08:28 PM
Mấy vấn đề này mình ko biết chỉ biết set acc thành gm rồi tự sướng thôi :))

Èo~ == ... mà link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pn đưa mình vào down dìa mà s lúc mình đăng nhập thỳ tên tk VS MK bị xóa ... pn pik cách khắc phục k ?

ben543518694
19-05-13, 11:28 PM
oh thanks pn nhé mình làm dx ùi... mà pn có biết cách nâng cấp server k ? giống như là mình muốn EXP cũa sv nhân lên gấp 10 lần chẳng hạn

Bạn mở file theo đường dẫn sys/npc/energy.c
Tìm dòng :

// 函数:(玩家)获取经验
{
return Exp[level]*2;
}

Sửa thành :

// 函数:(玩家)获取经验
{
return Exp[level]*10; // kinh nghiệm x10
}

FlyngPig
20-05-13, 06:11 AM
Èo~ == ... mà link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pn đưa mình vào down dìa mà s lúc mình đăng nhập thỳ tên tk VS MK bị xóa ... pn pik cách khắc phục k ?

Ben trả lời bạn ở top ấy rồi đấy........

BWDragon
27-06-13, 11:08 PM
cho em hỏi cái lỗi can't downloading file khắc phục như thế nào ??????

0968578813
16-05-14, 11:06 PM
Anh ben ơi cho em xin số điện thoại cho dễ liên lạc. híc dạo nay không thấy anh onl yahoo! pùn phát khóc

trungviet
09-11-14, 08:19 AM
Đã update lại link download client ở đầu bài!

mrboms
15-11-14, 04:47 PM
Đã update lại link download client ở đầu bài!

Link client chỉ được xem - chứ không cho tải bạn ơi

cuimia199x
21-11-14, 05:43 PM
Ai cho xin lại file patch.zip với file die mất tiêu rồi :(

vuongthanhson
30-11-14, 01:56 PM
các bác cho mình hỏi, mình làm dc tất cả mọi thứ rồi, có hiện lên server mình cũng đã vào god.ini tao tài khoản gm nhưng sao đăng nhập thì nó bảo tài khoản không tồn tại??

trungviet
02-12-14, 03:13 PM
Bạn dùng server của ai? Post link download cho mình xem thử.

maluxiro
05-12-14, 10:40 PM
thím trungviet còn giữ patch.zip reup giùm với cài lại win nên mất file. cám ơn

ben543518694
05-12-14, 10:59 PM
thím trungviet còn giữ patch.zip reup giùm với cài lại win nên mất file. cám ơn

play.ini, tìm đoạn sau:

Sửa lại thành:

Xong lưu lại.

[Net]
DatVersion=1.01.51
patch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

.................................................. ..............

maluxiro
12-12-14, 09:30 AM
thím Ben hướng dẫn VH quest giùm được ko, và chạy file make.exe thế nào để update. tôi VH trong folder quest/taskdesc.c toàn bị lỗi parse error và line too long. mặc dù chỉ copy phần chữ tàu vẫn giữ cú pháp cũ. thank

ben543518694
12-12-14, 05:56 PM
thím Ben hướng dẫn VH quest giùm được ko, và chạy file make.exe thế nào để update. tôi VH trong folder quest/taskdesc.c toàn bị lỗi parse error và line too long. mặc dù chỉ copy phần chữ tàu vẫn giữ cú pháp cũ. thank

về vấn đề dòng quá dài thì khi bạn dịch xong đừng nên copy nguyên văn vào file cần việt hoá, chỉ ghi tóm tắt ý nghĩa cùa dòng đã dịch :v

maluxiro
12-12-14, 09:06 PM
Đã cố gắng làm ko còn lỗi parse error với line too long (server currentnew đã encode sang UTF8 sẵn). nhưng lại lỗi ko hiển thị quest, báo lỗi ở khung chat thì hiện chữ tàu màu đỏ Q11. đành làm với server china chưa encode :Laluot_245:

ben543518694
14-12-14, 04:44 AM
Đã cố gắng làm ko còn lỗi parse error với line too long (server currentnew đã encode sang UTF8 sẵn). nhưng lại lỗi ko hiển thị quest, báo lỗi ở khung chat thì hiện chữ tàu màu đỏ Q11. đành làm với server china chưa encode :Laluot_245:

Nếu GSE có báo lỗi thì bạn vào theo đường dẫn : log / error.txt
Và xem xem lỗi line nào rồi thử sửa :-?

sadlegend
26-12-14, 04:25 PM
mình làm xong hết r nhưng đến khi vô game nó bị thế này, ai sửa giúp mình với :|

maluxiro
27-12-14, 09:57 AM
chưa thấy bật web server. server share ko có web server đâu. kiếm trong đây down về ném vào server. chạy server.exe và webserver.exe

sadlegend
27-12-14, 10:05 AM
chưa thấy bật web server. server share ko có web server đâu. kiếm trong đây down về ném vào server. chạy server.exe và webserver.exe
server.exe lài cái nào bạn. mik web server về ở trong chỉ có mỗi cái web server.exe ak

maluxiro
27-12-14, 10:53 AM
GSE.exe đó thím bật cái đó trước rồi bật cái webserver.exe rồi play CQ thôi

namvincen
01-01-15, 12:20 PM
anh ơi cho em hỏi sao em vô game mà nó cứ bào vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko ấn đăng nhập dc ?
mấy anh chỉ em với

capslocke0
01-01-15, 02:07 PM
anh ơi cho em hỏi sao em vô game mà nó cứ bào vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko ấn đăng nhập dc ?
mấy anh chỉ em với
ip sai or cái phiên bản sai có chi pm tui tui giúp cho

kelalung
01-01-15, 03:20 PM
patch server có đúng đâu mà hiện cái nut đăng nhập, server ok rồi đó, còn client thiếu cái web kích hoạt update

namvincen
01-01-15, 05:08 PM

anh co em nick yahoo dc ko anh?\
:-ss

capslocke0
01-01-15, 06:08 PM
anh co em nick yahoo dc ko anh?\
:-ss

0968578813
20-01-15, 09:57 AM

mọi người chỉ em cách đăng nhập tài khoản mật khẩu tự động không cần qua đăng kí được không ạ. tks ak

thanhhaiqctnhp
19-03-15, 06:32 PM
mọi người chỉ em cách đăng nhập tài khoản mật khẩu tự động không cần qua đăng kí được không ạ. tks ak

Tự code lấy theo cái mẫu của Ben Share ấy ......

cntd1200
14-05-15, 08:27 PM
Cho em xin link patch.zip khác đi các bác . Link mf die rồi :(

0968578813
20-05-15, 12:06 PM
Tự code lấy theo cái mẫu của Ben Share ấy ......

bạn cho mình xin code được không ????

cancel8494
31-08-15, 11:12 PM
ai cho mình hỏi là sao mình không bắt bảo thú được, mình đã mua dây rồi. đánh gần hết máu rồi, nó cứ hiện "Không Bắt Được Đối Phương" :-$:-$:-$

tieunhi
16-10-15, 10:41 PM
pro nào teamview cài đặt hộ mình phát ! mình down client với curent roi ma không biết làm gì .facebook: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tieunhi
17-10-15, 10:45 AM
teamview hộ m phát bác ơi chả biết cài sao

Akatsuki1412
02-11-15, 09:33 AM
làm theo hướng dẫn , nút đăng nhập ko chạy được

đừng bảo phải kiểm tra play.ini, patch.ini sai ip phiên bản gì đó

coi rùi ko thấy sai gì

ai teamviewer hộ mình với

Akatsuki1412
02-11-15, 09:55 AM
patch server có đúng đâu mà hiện cái nut đăng nhập, server ok rồi đó, còn client thiếu cái web kích hoạt update

thế chỉnh sao mới đúng hả thím :-w

khongcogi1996
27-07-16, 03:57 PM
Hơi đào mộ 1 tý .Nhưng các bác cho em hỏi cái file item pháp bảo số bao nhiêu vậy lục tung cả mục item lên mà k thấy :( :Laluot_191:

sonhasl
29-07-16, 09:42 AM
item/phapbaoHK/pb1 2 3 4 5 6 7 tương ứng số phái

banhlongkg1
28-07-17, 11:17 AM
I/ Các thứ cần chuẩn bị:

Client Chiến Quốc (Download tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)).
current (Server Chiến Quốc), bạn có thể tìm thấy trong box Server Chiến Quốc hoặc sử dụng phiên bản mình đã share tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
server.txt (Chứa tên, ip và port kết nối vào server, sẽ hướng dẫn cách tạo bên dưới).
Chương trình tạo Web Server (Appserv, Xampp, Vertrigo) hoặc có thể sử dụng IIS (Internet Information Services, có sẵn trong Windows, có thể tìm trên google để hiểu rõ hơn).

II/ Cài đặt:

1/ Down bộ server và giải nén. Mở file GSE.ini trong current (Thư mục vừa giải nén), tìm đến 2 phần (Phần *** là đường dẫn có sẵn, tùy server mà đường dẫn này có thể khác):

Ví dụ thư mục để current của mình có đường dẫn là D:/current thì mình sẽ sửa thế này:

Sửa xong bạn lưu lại, chạy thử GSE.exe
Nếu chạy GSE mà bạn nhận được thông báo giống hình dưới thì tức là bạn đã sửa sai path.

2/ Mở notepad (Vào Start Menu > Run > Hộp thoại Run, gõ vào notepad), nhập vào nội dung như sau (Phần nào được tô màu xanh lá thì hãy xóa đi, đó chỉ là ghi chú):

Thử_nghiệm-New_ 127.0.0.1 8888 0 2 //Tên server (Muốn viết dấu cách ở phần tên thì phải sửa dấu cách trong phần tên thành dấu _) - IP kết nối tới server - Port kết nối (Port này là giá trị port của GSE.ini trong thư mục current) - Bỏ qua - Bỏ qua

[TEST SERVER]
127.0.0.1
[END]
Tiếp theo, để kết nối vào server, bạn cần phải có danh sách server trên host, bước này bạn cần cài chương trình tạo localhost (Đã giới thiệu ở phần chuẩn bị, ở đây mình dùng XAMPP).
Nếu bạn cài XAMPP như mình thì bạn vào thư mục XAMPP, tìm thư mục htdocs và bỏ file server.txt vào.
Hoặc bạn cài Appserv thì cũng vào thư mục Appserv, tìm thư mục www và làm tương tự.
Khi đã hoàn thành các bước trên, bạn kiểm tra lại bằng cách mở trình duyệt, truy cập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem thử, nếu kết quả hiển thị là nội dung trong server.txt là coi như bạn đã hoàn thành 75% chặn đường.
Để hoàn tất, tạo một thư mục tên 1 "trong thư mục đã để server.txt đã tạo ở trên", trong thư mục 1 tiếp tục tạo file tên 1.01.51.html (Tên file cũng chính là DatVersion ở patch.ini trong client game) với nội dung là "END".

3/ Đến đây thì coi như ổn rồi, có lẽ bạn cũng đã mệt, chỉ muốn vào trò chơi thôi nhỉ :D. Giải nén client Chiến Quốc, nhận được thư mục Chien Quoc - Live. Vào thư mục vừa giải nén được, mở file play.ini, tìm đoạn sau:

Sửa lại thành:

Xong lưu lại.

[Net]
DatVersion=1.01.51

Thế là OK, đã xong hết tất cả các bước, chỉ còn một bước cực kỳ quan trọng, thiếu bước này là không được: Chạy ChienQuoc.exe hoặc play.exe trong thư mục client để vào trò chơi :)).

Nếu muốn copy sang các forum khác vui lòng ghi rõ nguồn và trỏ link về bài viết này. Cám ơn!

Lỗi nghiêm trọng khi đã cày xong 90%: Bật 2-WebSever bắt lên gặp lỗi "The specified path does not xist...." làm sao đây ae, lỗi này thì vô dc play.exe nhưng ko có cụm sever và sever!!!
Lỗi khi đã cày dc 95%: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai giúp mình với, mình zo được game và hướng dẫn mình điều chỉnh chỉ số của pet để nó thành pet hack. Mình hứa sẽ hậu tạ card 20k mobifone. Giúp với......

banhlongkg1
28-07-17, 03:48 PM
chỉnh rate của server 17/10/2010 trungviet ở đâu vậy . Drop rate vs cả Exp rate nữa .lần trc đọc đâu đó nhưng quên mất tiêu .

Ban tuan565 cho hỏi với: Cài đặt xong xuôi hết rồi, zo play.exe đăng nhập, gõ tk mk rồi bấm ĐN. Hình đồng hồ cát xuất hiện xong rồi ko có j xảy ra nữa= đứng máy.

Ai giúp với, hậu tạ sau!

tisunproac1
02-08-17, 11:20 PM
Các bác cho e hỏi làm s để 2 laptop k có mạng kết nối với nhau để chơi đc v? Nếu có xin hãy để lại fb để e ib thêm, cảm ơn nhiều ạ!

sonhasl
03-08-17, 06:28 PM
Các bác cho e hỏi làm s để 2 laptop k có mạng kết nối với nhau để chơi đc v? Nếu có xin hãy để lại fb để e ib thêm, cảm ơn nhiều ạ!

Bạn kết nối 2 máy qua mạng Lan với nhau,xong config IP về 127.0.0.1 thử xem

tisunproac1
03-08-17, 07:11 PM
Bạn kết nối 2 máy qua mạng Lan với nhau,xong config IP về 127.0.0.1 thử xem
bạn có fb không? cho mình xin đi

tisunproac1
12-08-17, 12:39 AM
int get_drop_skill1()
{
int i,size,p=0,ski=74101;
int rate = random(1000);
string *nTmp;

nTmp = keys(mpDropSkill1);
for(i=0,size=sizeof(nTmp);i<size;i++)
{
p += mpDropSkill1[nTmp[i]];
if(rate>=p) continue;
ski = mpBeastSkill[nTmp[i]];
break;
}
return ski;
}
em muốn ép skill cho bảo thú mà cứ bị rớt hoặc thay đổi skill. Có cách nào tăng tỉ lệ lên 100% k ạ?
//随机获取高级技能编号
int get_drop_skill2()
{
int ski;
string *nTmp;
nTmp = keys(mpDropSkill2);
ski = mpBeastSkill[nTmp[random(sizeof(nTmp))]];
if ( !ski )
ski=74201;
return ski;
}

sonhasl
12-08-17, 11:08 AM
int get_drop_skill1()
{
int i,size,p=0,ski=74101;
int rate = random(1000);
string *nTmp;

nTmp = keys(mpDropSkill1);
for(i=0,size=sizeof(nTmp);i<size;i++)
{
p += mpDropSkill1[nTmp[i]];
if(rate>=p) continue;
ski = mpBeastSkill[nTmp[i]];
break;
}
return ski;
}
em muốn ép skill cho bảo thú mà cứ bị rớt hoặc thay đổi skill. Có cách nào tăng tỉ lệ lên 100% k ạ?
//随机获取高级技能编号
int get_drop_skill2()
{
int ski;
string *nTmp;
nTmp = keys(mpDropSkill2);
ski = mpBeastSkill[nTmp[random(sizeof(nTmp))]];
if ( !ski )
ski=74201;
return ski;
}

Thử xem cái "rate" ấy nó là tỉ lệ thành công,xem nó ở hàm mix mấy

toruzz
27-03-20, 06:38 PM
I/ Các thứ cần chuẩn bị:

II/ Cài đặt:

Sửa xong bạn lưu lại, chạy thử GSE.exe

[TEST SERVER]
127.0.0.1
[END]

Sửa lại thành:

Xong lưu lại.

[Net]
DatVersion=1.01.51

sao ko click vào đc nút đăng nhập bạn ơi

tuyetngotngao
02-09-21, 07:20 PM
Còn bác nào có source k e xin mở cho mấy anh em chơi