PDA

View Full Version : Dùng Sothink DecompileMararrket.swf bị lỗi

LoveU4ever
12-02-12, 05:09 PM
Mình dùng Sothink Decompiler 6.3 dịch ngược file Market ra, sửa action rồi dùng Adobe Flash CS4 publish để ra lại file ~Market nhưng sau khi copy vào thì vào game bị màn hình đen(đã đổi tên cái kia thành Market) :-s Không biết có phải tại Sothink hay không?

sontran901
12-02-12, 05:14 PM
Mình dùng Sothink Decompiler 6.3 dịch ngược file Market ra, sửa action rồi dùng Adobe Flash CS4 publish để ra lại file ~Market nhưng sau khi copy vào thì vào game bị màn hình đen(đã đổi tên cái kia thành Market) :-s Không biết có phải tại Sothink hay không?
Bạn nên xài cái này. Hiện tại mình đang dùng thấy vẫn OK không lỗi

Sothink Decompiler : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Macromedia Flash Professional 8 Portable: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Về giải nén và xài thôi không cần cài đặt

LoveU4ever
12-02-12, 06:00 PM
Mình dùng bản bạn đưa decompiler ra file .as bị lỗi font :( . bạn hướng dẫn mình cụ thể hơn đc k?

zin1007
12-02-12, 06:14 PM
Mình dùng bản bạn đưa decompiler ra file .as bị lỗi font :( . bạn hướng dẫn mình cụ thể hơn đc k?

theo mình bạn dùng cs 4 đi. cs 4 nó có chức năng nén + Export rất tốt. việc gì mà phải dùng Sothink Decompile :D

LoveU4ever
12-02-12, 08:32 PM
Mình cũng đang dùng CS4 mà, nhưng cho mình hỏi lf làm sao để sửa đc file .as khi mà k dùng SOthink Decompiler :( 1 mình CS4 đâu có làm đc nhỉ :( Zin hướng dẫn mình cách làm sao cho k lỗi với. Cảm ơn nhiều!

vominhtan2008
12-02-12, 08:40 PM
Dùng Sothink Decompiler bản cũ quá sẽ gây ra lỗi xài bản mới đi 6.5 trở lên nha ;))

LoveU4ever
12-02-12, 11:43 PM
ReferenceError: Error #1065: Variable Security is not defined.
at Market_fla::MainTimeline/frame1()

Mình decompiler ra xong build lại luôn nó còn hiện ra cái lỗi này mới củ chuối :-<

vominhtan2008
12-02-12, 11:58 PM
Nguyên nhân build flash bị lỗi có thể như sau :

- Sử dụng file đã build đi build lại nhiều lần => sử dụng file khác

- Có 1 số file flash không thể build lại bằng CS4 => dùng CS5

- Lỗi trong quá trình sửa file .as => kiểm tra lại thật kỹ

Bạn xem bạn thuộc trường hợp nào nha :-h

saintknight
15-02-12, 07:25 AM
bạn dùng thử Flash Decomplier Trillix v4.1.0.710 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dịch ra as roài chỉnh sửa rồi dùng Adobe Flash CS4 publish

hai07dv
15-02-12, 04:27 PM
bạn dùng thử Flash Decomplier Trillix v4.1.0.710 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dịch ra as roài chỉnh sửa rồi dùng Adobe Flash CS4 publish

Dùng cái này là chính xác đó ..nhiều swf dùng trillix mới build ra .as không lỗi =D>