PDA

View Full Version : [MU] Xin giúp về làm MU trên máy ảo.

luutrunhac
12-02-12, 04:19 PM
Mình vọc linh tính chia CPU ra làm 3 cái máy ảo và cài thử bản MU của caothuphutho.

Khi config với IP LAN là 192.168.1.101 ở máy chính thì chạy ngon nhưng khi coppy toàn bộ vào máy ảo và chỉnh IP LAN thành 192.168.1.103 thì cứ vào game là disconnect.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1216170000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đây là IP LAN máy chính:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn đây là IP LAN máy ảo:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vietpro8x
12-02-12, 04:43 PM
cái card LAN của máy ảo thì chọn Là NAT đi sẽ.
Mà ping từ máy thật vào máy ảo dc ko.. Khi nào ping dc thì mới vào dc

luutrunhac
12-02-12, 04:49 PM
Load đc Server và chọn nhân vật rồi mà bạn.
Chỉ khi vào game nó mới bị Disconnect như vậy.
Ở đây từ máy chính vào máy ảo nên có lẽ ở Server phải config thêm chỗ nào đó mà mình chưa biết.

vietpro8x
12-02-12, 05:00 PM
Load đc Server và chọn nhân vật rồi mà bạn.
Chỉ khi vào game nó mới bị Disconnect như vậy.
Ở đây từ máy chính vào máy ảo nên có lẽ ở Server phải config thêm chỗ nào đó mà mình chưa biết.
thế xem lại log GS log dataserver.exe lỗi gì mà fix thôi :)
Mình toàn test VMware config cũng ko khác gì máy thật cả

luutrunhac
12-02-12, 05:03 PM
Mình tìm toàn bản VMware có phí. Cậu có soft nào free ko cho mình 1 bản để vọc thử xem. Xài cái VirtualBox này có vẻ ko ổn bằng VMware.

sontran901
12-02-12, 05:10 PM
Mình tìm toàn bản VMware có phí. Cậu có soft nào free ko cho mình 1 bản để vọc thử xem. Xài cái VirtualBox này có vẻ ko ổn bằng VMware.
VMW đây nhé (mặc dù không xin mình nhưng vì tinh thần GZ mình share :) )
đã bao gồm Crack trong đó tải 3Part về và Setup.
P1:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

luutrunhac
12-02-12, 05:12 PM
Mình cũng vừa tìm đc 1 bản bên vn-zoom
Thanks! bạn

sontran901
12-02-12, 05:18 PM
Mình cũng vừa tìm đc 1 bản bên vn-zoom
Thanks! bạn
uk kcg. thank phát cho có qua có lai :D
30 char...............................

luutrunhac
12-02-12, 05:34 PM
Dải IP LAN của máy ảo ko có trong Modem vậy khi làm online config làm sao được nhỉ. Bác nào giúp đc ko?
IP LAN từ 192.168.1.100 đến 192.168.1.199 trong khi IP LAN của máy ảo là 192.168.164.1 Cái này mình giải quyết sao để mở Port trong Modem được đây?

luutrunhac
14-02-12, 04:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>