PDA

View Full Version : [JX] Lỗi rồi, ai vào giúp mình với

nhokskaill
11-02-12, 06:48 PM
cái máy nhà mình cài Virtual PC khôg được, lúc cài nó bảo chuẩn bị cài, rồi chạy chạy cái ống xanh tý mất tiu lun, mình thử lại nhiều lần mà củng i như zậy àh :( ai biết tại sao khôg

1 lổi nữa là cái VMWare nó báo lổi lúc mở file server làm sẵn trên 4r là không mở được file lớn hơn 2Gb, ai biết fix ntn chỉ mình với, cài VL off mà bị lỗi đó sao mà chơi, gặp hok bík cài db kỉu thủ công nữa :((

help gấp gấp, tks tks tks nhìu nhìu :D:D

thaihoa91
11-02-12, 07:17 PM
Cài VMWARE đó là bất lợi, bạn chẳng thế sửa lỗi hay bít chính xác dc lỗi ở bước nào, mình khuyên 1 câu chân thành hãy cài thủ công để hỉu !

Nếu ngại khó khăn, thì ko bao h bạn thành công để có thu hoạch lớn dc !

nhokskaill
11-02-12, 07:24 PM
tks bạn :)
tại mình ít kiến thức về IT qá nên kủm ngán, àh cho mình hỏi là cài thủ công bằng SQL 2000 thì chơi xong phải tắt server hay sao, nếu zậy lúc chơi nữa phải khởi động server lại, lâu qá, xài VMW khỏi phải tắt server, tiện chổ đó :)

thaihoa91
11-02-12, 07:35 PM
tại mình ít kiến thức về IT qá nên kủm ngán, àh cho mình hỏi là cài thủ công bằng SQL 2000 thì chơi xong phải tắt server hay sao, nếu zậy lúc chơi nữa phải khởi động server lại, lâu qá, xài VMW khỏi phải tắt server, tiện chổ đó :)

Máy bạn cấu hình bao nhiu, nếu từ 2 GB RAM trở lên thì khởi động Server chỉ mất có 2 - 3 fút là cùng, như chờ mì ăn liền sôi lên thui, chứ đâu có bao nhiu time !

nhokskaill
11-02-12, 07:38 PM
máy mình là lap Ram 1Gb hà, 3 mua cho đi học ==" hjx, mà ham cái trò này qá chừng :D

cho mình hỏi là down server về att db vào rồi là khởi động server lun hay là làm gì nữa không bạn,

sẵn bạn cho mình 1 server nào chạy ổn lun nha, 4r nhìu qá mình hok biết cái nào nữa :(

DNTmaster
11-02-12, 07:45 PM
máy mình là lap Ram 1Gb hà, 3 mua cho đi học ==" hjx, mà ham cái trò này qá chừng :D

cho mình hỏi là down server về att db vào rồi là khởi động server lun hay là làm gì nữa không bạn,

sẵn bạn cho mình 1 server nào chạy ổn lun nha, 4r nhìu qá mình hok biết cái nào nữa :(

Ram 1G chơi JX khác nào tự sát =.=! chạy máy ảo cũng cần khoảng 512 mb là bèo nhất để không lag rồi...
Chạy ở máy thật đi...

nhokskaill
11-02-12, 07:48 PM
Ram 1G chơi JX khác nào tự sát =.=! chạy máy ảo cũng cần khoảng 512 mb là bèo nhất để không lag rồi...
Chạy ở máy thật đi...
hôm trước chạy VMW làm server vẫn chạy được 3 acc k lag đấy ạ :)
mà giờ bị lỗi rồi, híc, đang hỏi cách att db vào SQL nè :~

mấy 2pic để nofont với có font là sao vậy, có font là máy phải có font china mới chơi được ạ, hok hiểu :(

DNTmaster
11-02-12, 07:51 PM
hôm trước chạy VMW làm server vẫn chạy được 3 acc k lag đấy ạ :)
mà giờ bị lỗi rồi, híc, đang hỏi cách att db vào SQL nè :~

mấy 2pic để nofont với có font là sao vậy, có font là máy phải có font china mới chơi được ạ, hok hiểu :(

Có Font tức nghĩa là phải cài font China vào Win để chạy
Còn No Font thì chỉ cần cài Server bình thường là chơi (nhưng hay gặp trục trặc ngoài ý muốn)

Còn về cài đặt chi tiết thử tải Ebook 1.0 có phần hướng dẫn cài đặt xem đi có chụp hình đầy đủ

nhokskaill
11-02-12, 07:53 PM
Có Font tức nghĩa là phải cài font China vào Win để chạy
Còn No Font thì chỉ cần cài Server bình thường là chơi (nhưng hay gặp trục trặc ngoài ý muốn)

Còn về cài đặt chi tiết thử tải Ebook 1.0 có phần hướng dẫn cài đặt xem đi có chụp hình đầy đủ

giờ ngồi nghiên cứu cài thủ công :D

nhokskaill
11-02-12, 08:16 PM
crack gameserver là sao, để làm gì vậy ạ, đọc ebook mà hok hiểu cái đó

cho mình xin link down cái đó luôn nha :D

thaihoa91
11-02-12, 08:23 PM

Crack GameServer là ở các bản 3 năm trước, bản server hiện giờ ko dùng GameServer cần crack nữa, các bản mới từ 2 năm trở lại đều xài thoải mái, ko cần crack gì nữa !

nhokskaill
11-02-12, 08:25 PM
Crack GameServer là ở các bản 3 năm trước, bản server hiện giờ ko dùng GameServer cần crack nữa, các bản mới từ 2 năm trở lại đều xài thoải mái, ko cần crack gì nữa !

:) tks bạn, mới đọc cái ebook mà còn mơ hồ quá, hix

DNTmaster
11-02-12, 08:35 PM

Crack bây giờ ko còn nữa có thể bỏ qua
Chủ yếu xem các phần
Cài Card mạng ảo, SQL, thiết lập Info IP, Database

heocon246
11-02-12, 08:36 PM

Crack game SV là lúc SV củ rồi hiện tại không cần Crack nữa.

P/s: Nhớ lúc xửa cài Minh Đăng đắm đuối thật.

nhokskaill
11-02-12, 08:39 PM
Crack bây giờ ko còn nữa có thể bỏ qua
Chủ yếu xem các phần
Cài Card mạng ảo, SQL, thiết lập Info IP, Database

att db xong rồi, cài cái loopback rồi luôn, giờ làm sao cho 2 cái đó nối với nhau, có ping như VMW hok, chỉ mình với

assaa
11-02-12, 08:43 PM
att db xong rồi, cài cái loopback rồi luôn, giờ làm sao cho 2 cái đó nối với nhau, có ping như VMW hok, chỉ mình với
Bạn cài thủ công trên máy thật hay máy ảo thế

nhokskaill
11-02-12, 08:55 PM
Bạn cài thủ công trên máy thật hay máy ảo thế

mình cài trực tiếp trên máy thật, đọc trong ebook tới phần config IP lung tung hok hiểu :(

assaa
11-02-12, 08:57 PM
mình cài trực tiếp trên máy thật, đọc trong ebook tới phần config IP lung tung hok hiểu :(
Đọc yahoo đi tui team chỉ cho........

nhokskaill
11-02-12, 09:44 PM
bạn xem lại định dạng ổ đĩa của bạn, nên chọn là NTFS. :) và xem lại dung lượng ổ đĩa ảo là bao nhiêu

mình xem lại rồi, ổ C là NTFS, ổ D là FAT32

thế cần đổi gì không ạ

nhokskaill
11-02-12, 09:46 PM
Đọc yahoo đi tui team chỉ cho........

mình cài xong rồi, chơi được luôn rồi :D sướng ghê ^^!
có 1 chiện, chơi xong tắt server, rồi mở lại tk thì còn nhưng nhân vật thì mất =="
sao bị vậy thế ạ, rồi cách fjx ntn chỉ mình với :)

thaihoa91
11-02-12, 09:48 PM
mình cài xong rồi, chơi được luôn rồi :D sướng ghê ^^!
có 1 chiện, chơi xong tắt server, rồi mở lại tk thì còn nhưng nhân vật thì mất =="
sao bị vậy thế ạ, rồi cách fjx ntn chỉ mình với :)

Vui lòng thoát game tại ba lăng huyện, thoát game xong, thì tắt server, có tất cả 6 chương trình, khi chạy server thì theo thứ tự 1-2-3-4-5-6, còn khi tắt thì theo thứ tự ngược lại là 6-5-4-3-2-1

nhokskaill
11-02-12, 09:56 PM
Vui lòng thoát game tại ba lăng huyện, thoát game xong, thì tắt server, có tất cả 6 chương trình, khi chạy server thì theo thứ tự 1-2-3-4-5-6, còn khi tắt thì theo thứ tự ngược lại là 6-5-4-3-2-1

mình chưa đi đâu hết, vào tạo nv test thử rồi out, vẩn ở BLH, mình tắt mở server bằng cái JxStarup, lúc tắt cái JxS nó hok tắt theo thứ tự ạ?? vậy lỗi mất nv là do cái đó ạ
nếu vậy phải học thuộc lòng các bước ùi :( hix

nhokskaill
11-02-12, 10:22 PM
ai chỉ giúp với ạ :(( đang chờ chơi híc, sốt ruột qá :~

mothaiba123
11-02-12, 10:32 PM
ai chỉ giúp với ạ :(( đang chờ chơi híc, sốt ruột qá :~
Trời. Cái JxStartup có cái hiện các tiến trình đó. Hiện xong tắt từ phải qua trái.
Hoặc trên cái jxstartup, có 6 cái button thể hiện các tiến trình. Thứ tự là:

1 2
3 4
5 6

Cái JxStartup đó lập trình bằng autoit thì phải, nên việc tắt nó hên xui tắt theo thứ tự à. Hoặc có thể bản đó lúc lập trình chỉ tắt thôi, k chỉnh tắt theo thứ tự. Muốn tắt thứ tự thì tắt bằng tay. Dùng tool thì tùy cấu hình máy theo kịp tool hên xui

nhokskaill
11-02-12, 10:46 PM
Trời. Cái JxStartup có cái hiện các tiến trình đó. Hiện xong tắt từ phải qua trái.
Hoặc trên cái jxstartup, có 6 cái button thể hiện các tiến trình. Thứ tự là:

1 2
3 4
5 6

Cái JxStartup đó lập trình bằng autoit thì phải, nên việc tắt nó hên xui tắt theo thứ tự à. Hoặc có thể bản đó lúc lập trình chỉ tắt thôi, k chỉnh tắt theo thứ tự. Muốn tắt thứ tự thì tắt bằng tay. Dùng tool thì tùy cấu hình máy theo kịp tool hên xui

tks bạn nhìu nhìu :):D
lại phải 30 char

nhokskaill
11-02-12, 11:38 PM
cho mình xin file sữa lổi mặc đồ HK-BK-ÔK bị dis game với, (chỉ mình chổ để luôn)
sr tại mình kím nãy giờ mà hok thấy, chỉ mình với :)