PDA

View Full Version : [JX] Lỗi nhân vật bị chuyển sang hệ kim- Pro nào giúp

dangletrung
11-02-12, 06:46 PM
Cho mình hỏi thông tin nhân vật của server được lưu ở file hay thư mục nào vậy ??

VỚi pro nào cho hỏi sao nhân vật chơi game hay bị chuyển sang hệ kim hoài thế ? Không biết lỗi do gì ? Đang chơi ngon lành out ra vô lại nhân vật thành hệ kim mất hết kill !

Pro nào giúp với thanks nhiều ! Server JXPO !

thaihoa91
11-02-12, 07:16 PM
Lỗi tự nhiên chuyển hệ thì tui ko rõ !

Còn việc thông tin nhân vật dc lưu trong các file .log trong thư mục database, dbfriend, payserver_log, relay_log, relayserver_log, TongDB và TongMemberDB

Nếu ko có tools để load thì ko thể nào chỉnh sửa các nhân vật thì các .log này dc đâu !

DNTmaster
11-02-12, 07:31 PM

Còn việc thông tin nhân vật dc lưu trong các file .log trong thư mục database, dbfriend, payserver_log, relay_log, relayserver_log, TongDB và TongMemberDB

Nếu ko có tools để load thì ko thể nào chỉnh sửa các nhân vật thì các .log này dc đâu !

Chơi online mới bị lỗi này thôi offline làm gì bị được...

shidaichi
07-03-12, 07:53 AM
bạn nào có cách fix cu thể chỉ mình với. minh cũng đang bị lỗi này

hoivegame
07-03-12, 08:40 AM
Lỗi này hem có fix được đâu. Cách duy nhất tạo code xác nhận nhân vật đó hệ j, đã học skill chưa rồi code ra 1 code để chuyển nó về lại hệ của nhân vật ban đầu và add skills lẫn points cho nhân vật. Còn code sao thì post lên hỏi mấy pro trong forum vltk code dùm cho(trừ trường hợp bạn hem bik code).

thangth6
25-06-12, 12:01 AM
Mình cũng bị lỗi giống vậy không biết có, mong các Pro ghé qua giúp đỡ, thaks!

dnytz
25-06-12, 12:44 AM
Cái server của jxvietnam mà đưa lên online thì bị lỗi nhân vật tùm lum luôn hệ này chuyển thành hệ kia mất hết skills, nam thành nữ nữ thành nam, máu thành bất tử đánh hoài hông chết, cấp từ 18x thành 9x

Không biết cái TDJX có bị lỗi này hông ?

01676598479
25-06-12, 01:00 PM
Lỗi này là do vượt ải hoặc move vo map nào đó,nếu yêu cầu cấp 80 mới đc đi mà trong nhóm lại có 1 người không vào đc thì người đó sẽ biến thành hệ của 1 con quái trong vượt ải và cấp = với cấp của quái mà ta add,fix lại thì dựa vào lỗi nhé :D

dnytz
25-06-12, 04:38 PM
Con của mình chưa đi vượt ải bao giờ nhưng từ 18x còn 9x mất hết skills nam biến thành nữ . Không lẽ là do đi đến một map nào đó ?

01676598479
25-06-12, 10:36 PM
Việc biến thành hệ kim và có skill là nó biến thành nhân vật có cấp = quái và skill mà quái dùng khi add trong npcs.txt,có thể vì movie đến map đó dẫn đến bị cái này,bạn xem lại coi có sai sót j không,mình trước cũng bị fix xong h hết luôn rồi :)

shidaichi
26-06-12, 12:32 AM
bạn có thể chỉ mình ban fix file nao được ko, để mình xem thử file do co bi loi ko

thangth6
28-06-12, 06:37 PM
Bạn có thể dùng hàm chuyển hệ nhân vật, tham khảo server EWARD

conan2002
09-09-12, 03:15 PM
Cái server của jxvietnam mà đưa lên online thì bị lỗi nhân vật tùm lum luôn hệ này chuyển thành hệ kia mất hết skills, nam thành nữ nữ thành nam, máu thành bất tử đánh hoài hông chết, cấp từ 18x thành 9x

Không biết cái TDJX có bị lỗi này hông ?

bạn ơi cho mình hỏi tại sao nó lại bị như vậy, để mình nghiên cứu fix.

nhất là bị 19x thành 9x và bất tử đánh hoài ko chết, vạy

--- Chế độ gộp bài viết ---

Con của mình chưa đi vượt ải bao giờ nhưng từ 18x còn 9x mất hết skills nam biến thành nữ . Không lẽ là do đi đến một map nào đó ?
cái này tui hay bị mà không biết lý do vì sao

bokinhvanceh
17-10-12, 09:49 AM
hiện mình cũng đang bị lỗi này khi cho server online có ai fit được hướng dẫn cụ thể với , xin chân thành cám ơn !

AlexKing
23-04-19, 05:09 PM
Đào mộ tí, mình cũng bị trường hợp như này. Ai biết fix chỉ mình với. Mình có thể fix từ source được nhưng ko biết nguyên nhân 😣😣

ketom77
23-04-19, 05:38 PM

A Hòa ơi giúp e cái này với

Code này lấy từ bác Nhan123651

CODE:
function wantt_upgoldeq()
GiveItemUI("N©ng CÊp Trang BÞ HKMP "," Thµnh Trang bÞ B¹ch Kim", "doo_upgoldeq_process",1);
end
function doo_upgoldeq_process()
UpgradePlatinaFromGoldItem(GetGiveItemUnit(1)) --> hàm up từ trang bị HKMP thành BK
for i = 1,7 do -->> nâng cấp thì trang bị HKMP thành BK sẽ từ lên +10 , nếu ai k thích muốn +7 +8 thì đổi cái số 10 thành 7 hoặc 8
UpgradePlatinaItem(GetGiveItemUnit(1)) ---> đây là hàm up trang bị bk lên +10
end
end

Khi ép thì vẫn lên +7 nhưng bỏ tiếp vào ép thêm lần nửa thì nó lại lên +10

a cho e xin cách fix đc không ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tks a nhiều

nguyentao301
23-04-19, 07:09 PM
A Hòa ơi giúp e cái này với

Code này lấy từ bác Nhan123651

CODE:
function wantt_upgoldeq()
GiveItemUI("N©ng CÊp Trang BÞ HKMP "," Thµnh Trang bÞ B¹ch Kim", "doo_upgoldeq_process",1);
end
function doo_upgoldeq_process()
UpgradePlatinaFromGoldItem(GetGiveItemUnit(1)) --> hàm up từ trang bị HKMP thành BK
for i = 1,7 do -->> nâng cấp thì trang bị HKMP thành BK sẽ từ lên +10 , nếu ai k thích muốn +7 +8 thì đổi cái số 10 thành 7 hoặc 8
UpgradePlatinaItem(GetGiveItemUnit(1)) ---> đây là hàm up trang bị bk lên +10
end
end

Khi ép thì vẫn lên +7 nhưng bỏ tiếp vào ép thêm lần nửa thì nó lại lên +10

a cho e xin cách fix đc không ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tks a nhiều

ý bác là không muốn lên +10 nữa hay sao?

ketom77
24-04-19, 07:44 AM
ý bác là không muốn lên +10 nữa hay sao?

đúng rồi bác, cho e xin cách fix với

DuongDaiCaJX
24-04-19, 11:02 AM
Đang +7 thì bác for 1,1 thôi là lên 8, chứ cứ gán tiếp 1,7 thì nó sẽ lên +14 nhưng max hiện tại là 10 nên nó lên + 10 tối đa.

ketom77
24-04-19, 12:22 PM
Đang +7 thì bác for 1,1 thôi là lên 8, chứ cứ gán tiếp 1,7 thì nó sẽ lên +14 nhưng max hiện tại là 10 nên nó lên + 10 tối đa.

bác có fb không cho e xin fb bác với

vietprivate01
22-05-21, 12:35 PM
Đào mộ tý lỗi này do đâu vậy mn ai biết cách khắc phục k :D

vegeta.songoku
22-05-21, 03:09 PM
Đào mộ tý lỗi này do đâu vậy mn ai biết cách khắc phục k :D

Do DelNpc nhầm player hoặc mission DelNpc nhầm player.

vietprivate01
22-05-21, 08:46 PM
Do DelNpc nhầm player hoặc mission DelNpc nhầm player.

Vậy có cách nào khắc phục k bạn