PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn add các danh hiệu

docthuthanlong
11-02-12, 11:04 AM
Topic nay chỉ dành cho mấy bạn mới như mình thôi nhé, mấy bác pro đừng chém.
Trước hết là mình làm dựa vào code quan hàm của bạn này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đầu tiên mình tìm trong ser ver file tên là title.xml theo đường dẫn \server\gameserver\setting\player
Chắc của các bạn vẫn là tiếng tàu nên các bạn tải cái file dưới để xem tiếng việt nhé
khi mở ra nó có dạng thế này

<genre id="1" name="Kỹ năng sống"> <detailtype id="1" name="Vũ Khí" save_mode="1" exclude_mode="0" param_replace_rule="1" level_replace_rule="2">
<level id="1" rank="1" name="Vũ Khí Học Đồ" description="Danh hiệu chế tạo vũ khí" duration="0" graph="0" feature="0"/>
<level id="2" rank="2" name="Vũ Khí Tạo Công" description="Danh hiệu chế tạo vũ khí" duration="0" graph="0" feature="0"/>
....
<level id="10" rank="4" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Đại Sư Vũ Khí&lt;color&gt;" description="Danh hiệu chế tạo vũ khí" duration="0" graph="0" feature="0"/>
<level id="11" rank="5" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Vũ Khí Thần Thủ&lt;color&gt;" description="Danh hiệu chế tạo vũ khí" duration="0" graph="0" feature="0"/>
<level id="12" rank="6" name="&lt;color=0xFF8BFC&gt;Vũ Khí Tôn Sư&lt;color&gt;" description="Danh hiệu chế tạo vũ khí" duration="0" graph="0" feature="0"/>
</detailtype>
bạn chú ý mấy chỗ bôi đỏ nhé, khi dùng hàm AddTitle để add danh hiệu Vũ Khí Thần Thủ nó sẽ có dạng thế này AddTitle(1,1,11,5)
tương tự bạn có thể add được danh hiệu Vũ Khí Tôn Sư với lệnh AddTitle(1,1,12,6)
Mình tìm trong code của file title.xml có

genre id="1" ==>"Kỹ năng sống"
genre id="2" ==>"Chiến Trường Tống Kim"
genre id="3" ==>"Nhiệm vụ"
genre id="4" ==>"Phái"
genre id="5" ==>"Giang hồ"
genre id="6" ==>"Hoạt động"
genre id="7" ==>"Chúc phúc"
genre id="8" ==>"Võ Lâm Liên Đấu"
genre id="9" ==>"Danh vọng danh hiệu"
genre id="10" ==>"Quan hàm lãnh thổ"
genre id="11" ==>"Đại Hội Võ Lâm " ....
Các bạn chú ý là mình mới test được danh hiệu kĩ năng sống(1), nhiệm vụ(2), Phái(ko add), Giang hồ(5), hoạt động (6), chúc phúc (7) và quan hàm lãnh thổ (10)
danh hiệu của genre số 5 và 6 hay bị lỗi C++
================================================
À còn 1 cái nữa là 1 số bạn bảo add danh hiệu quan hàm xong out ra bị mất do server ko save lại, các bạn vẫn theo đường dẫn này \server\gameserver\setting\player tìm file title.xml và search đoạn này genre id="10" sẽ ra đoạn code danh hiệu quan hàm

<genre id="10" name="Quan hàm lãnh thổ"> <detailtype id="1" name="Quan hàm" save_mode="0" exclude_mode="0" param_replace_rule="1" level_replace_rule="2">
<level id="1" rank="1" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Tri Sự&lt;color&gt;" description="Quan hàm cấp 1!" duration="0" graph="334" feature="0" image="1" y_offset="5"/>
<level id="8" rank="8" name="&lt;color=0xFCD038&gt;Hoàng Đế&lt;color&gt;" description="Quan hàm cấp 8!" duration="0" graph="341" feature="0" image="8" y_offset="5"/>
</detailtype>
<detailtype id="2" name="Quan hàm" save_mode="0" exclude_mode="0" param_replace_rule="1" level_replace_rule="2">
<level id="1" rank="1" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Tri Sự&lt;color&gt;" description="Quan hàm cấp 1!" duration="0" graph="334" feature="0"
...
<level id="8" rank="8" name="&lt;color=0xFCD038&gt;Hoàng Đế&lt;color&gt;" description="Quan hàm cấp 8!"
duration="0" graph="341" feature="0" image="8" y_offset="5"/>
</detailtype>

</genre>
Bạn để ý cái save_mode nó bằng 0, sửa lại nó bằng 1 xong out ra vào lại kiểm chứng nhé

còn nữa cái cột duration nó chỉ thời gian tồn tại của danh hiệu bằng 0 là vĩnh cửu thì phải vì mình thấy

<level id="1" rank="5" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Mãnh Hổ Hạ Sơn&lt;color&gt;" description="Danh hiệu nhận được khi chúc phúc, có 45 loại."
duration="4320" graph="0" feature="0"/>
duration nó khác 0 nên giống VNG, danh hiệu chỉ tồn tại 1 thời gian, bác nào dùng xong đừng hỏi tại sao nó bị mất nhé
Demo 2 tấm :
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg)

Tiện thể share luôn cái túi tân thủ của tui
Link down
[URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vokilanok
11-02-12, 11:16 AM
mở lên toàn tiếng trung
minh việt hóa no thành tiếng việt có được ko
có lỗi gi ko

docthuthanlong
11-02-12, 11:23 AM
bạn cứ theo cái file mình up lên mà add danh hiệu cũng được, chỉ có cái fix lỗi mất danh hiệu quan hàm là cần sửa file đó trong gameserver thôi

vanluong92
11-02-12, 11:24 AM
Bạn cho mình xin cái code danh hiệu Hiệp Lữ được ko 8-x

duthli
11-02-12, 12:06 PM
đang định up cho ace thì ông này up hộ rùi thui zậy
chỉ dành cho các bạn tự sướng ;))
mà file title.xml mình khuyên lên lấy từ client cho có việt hóa ;))
nên tách cái quan hàm ra giống mình bạn à vì ko như thế chỉ add đc cái cao nhất là hoàng đế những cái kia ko đc

vanluong92
11-02-12, 12:34 PM
Bạn cho mình xin cái code danh hiệu Hiệp Lữ được ko 8-x
Hiệp lữ hiệp lữ đây. Đã test. \m/
+ Hiểu Mộng La Thường - Y Luyến

me.AddTitle(13, 1, 2, 9);
+Thương Ưng Mê Điệp - Linh Tê

me.AddTitle(13, 1, 1, 9);
Lưu ý là khi chỉ add đc Thương Ưng Mê Điệp khi chưa có Hiểu Mộng La Thường. Có là k add được. Khi add Thương Ưng Mê Điệp rồi mà add tiếp Hiểu Mộng La Thường thì Hiểu Mộng La Thường sẽ đè lên Thương Ưng Mê Điệp.
Have fun ;))

satthulauhyh
15-02-12, 01:14 PM
Cho hỏi cái, sao mình chỉnh savemod =1 thì thoát ra vào lại không mất, nhưng nếu chỉnh quan hàm cấp cao thì không chỉnh xuống cấp thấp được, lúc trước thì chỉnh lên xuống gì cũng được, bữa nay chỉ có lên chứ không xuống :(

docthuthanlong
15-02-12, 01:26 PM
bình thường savemode = 0 nên bạn add xong out ra vào lại là bị mất, chỉnh thành 1 thì nó không bị mất
còn add danh hiệu quan hàm cấp 8 thì nó chỉ có hiện quan hàm cấp 8 thôi, cấp <8 thì không hiện, nếu bạn xóa code add quan hàm 8 đi thì danh hiệu cao nhất là cấp 7 ...