PDA

View Full Version : [JX] Xin hướng dẫn chi tiết cài JX trên win7 professional - Cảm ơn!

FredyRyan
10-02-12, 08:06 AM
Mình down ebook 3.0 về rồi, xem thì hiểu nhưng khổ nỗi máy mình cái win7 professional nên ko giống trong win xp. Cài font China ko đc. Config sever với client cũng ko đc. Bồ nào biết cách giúp mình với. Cảm ơn trước nhé!!
:-s:-s

heocon246
10-02-12, 08:24 AM
Mình down ebook 3.0 về rồi, xem thì hiểu nhưng khổ nỗi máy mình cái win7 professional nên ko giống trong win xp. Cài font China ko đc. Config sever với client cũng ko đc. Bồ nào biết cách giúp mình với. Cảm ơn trước nhé!!

1.Cài lại XP cho lành
2.WIN 7 hình như đã tích hợp FONT china PRC rồi
3.WIN 7 chủ yếu lỗi do cài SQL là chính

P/s : Cài qua XP (Cài game thì chịu khó 1 chút)

FredyRyan
10-02-12, 08:28 AM
Cảm ơn bạn nhưng mà mình ko muốn cài lại win xp. :)
Cho mình hỏi luôn sao lúc cài SQL 2000 rồi đến bước config server với client : vô SQL => Enterprise Manager thì nó ko hiện lên như trong ebook 3.0 hướng dẫn vậy nhỉ???

minhchau0309
10-02-12, 09:51 AM
Cảm ơn bạn nhưng mà mình ko muốn cài lại win xp. :)
Cho mình hỏi luôn sao lúc cài SQL 2000 rồi đến bước config server với client : vô SQL => Enterprise Manager thì nó ko hiện lên như trong ebook 3.0 hướng dẫn vậy nhỉ???

win 7 không xài sql 2k đc bạn àh...nếu bạn k mún đổi win có thể cài trên win ảo như mình

FredyRyan
10-02-12, 10:05 AM
bạn nói rõ được ko? cài ảo như bạn là sao???

FredyRyan
10-02-12, 10:09 AM
Bạn đang ở Phú Nhuận hả? Chủ Nhật này rảnh ko? Sáng Chủ Nhật mình mời bạn đi uống cafe rồi bạn cài giúp mình với :))

minhchau0309
10-02-12, 10:24 AM
Bạn đang ở Phú Nhuận hả? Chủ Nhật này rảnh ko? Sáng Chủ Nhật mình mời bạn đi uống cafe rồi bạn cài giúp mình với :))

phần mềm máy ảo + server ảo chạy trên vitual pc : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn bạn mún cài server nào thì down load đủ đi rồi pm yahoo : minhchau_trannguyen mình team cho...dạo này thi học kì nên hơi bận...nhanh đi mìh giúp cho...còn học bài

sky.light9530
11-02-12, 08:33 AM
đa số win 7 cài k đc SQL 2k , có cài đc thì cũng mất cái này cái nọ . Khuyên bạn nên cài máy ảo hoặc đổi win xp

hoivegame
11-02-12, 09:52 AM
bạn mở cái sql 2k lên đánh cái tên máy của bạn vào là ok...Nó sẽ báo bug nhưng hem sao âu cứ click ok đi là nó tự start cái sql 2k. Xài ok nếu là test server hay chơi off\:D/

nhocluka
11-02-12, 10:18 AM
SQL 2k5 thế là xong ko thì SQL 2k8 full
ko dc nửa cài win ảo đi ping ra mạng thật mà dùng
nhanh gọn .hết.

ngheolavaydo
11-02-12, 10:52 AM

bạn đã cài dc jx bao giờ chưa ? nếu bạn đã cài dc jx thì Win7 cũng tương tự như thế mà làm còn phần Font thì vào đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tìm hiểu thêm nhé

assaa
11-02-12, 11:13 AM
Cách cài nhanh nhất trên win 7 là dùng máy ảo

jxvietnam
11-02-12, 02:12 PM
bạn tham khảo topic này nha, xem cài đc ko
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

FredyRyan
12-02-12, 10:57 AM
hix mình mò miết cũng cài xong. Nhưng mà bị lỗi mất nhân vật. Tạo xong out ra vô lại ko có nhân vật. Nhận hỗ trợ cũng ko đc. mình xài server TSBD 0.3
Các bồ giúp với!!!

hoamau004
26-02-12, 03:53 PM
éc win 7 mà sài win ảo tốn ram quá, máy tui win 7 64bit ram có 2 G chạy win ảo xí à đứng máy nên quyết định cài trên máy thật lun. và đã cài thành công, bạn cứ mò là ra, cái SQl 2k đó cài xong của tui chi chạy đc 2 cái SQL sever với SQL sever Agent thui cnhuwng vẫn chạy bình thường ko vấn đề gì cả , vấn đề là bạn cònig sever như thế nào thui. chúc thành công.:x

evjnshiva
26-02-12, 05:09 PM
win 7 không xài sql 2k đc bạn àh...nếu bạn k mún đổi win có thể cài trên win ảo như mình
pác này chưa cài vl of trên w7 phải ko cài SQL 2k ngon lành nè nếu có lỗi thì fix trong 2' là xong
pác chủ thớt có thể pm Y!M mình vào buổi sáng các ngày trừ t7 + cn mình cài dùm cho ( nhớ chuẩn bị đầy đủ + teamwiew nha )
Y!M nè : alex_huynh_93

FredyRyan
26-02-12, 08:22 PM
hì, mình hỏi bữa đó xong lên down cái phim hướng dẫn của bồ tèo kia về cài được rồi. nói chung là ko có vướng mắc gì, chỉ có khác chỗ là win 7 giao diện khác win xp nên khổ 1 tý. thanks tất cả nhé!!!