PDA

View Full Version : [KT] Vấn đề về tranh đoạt lãnh thổ

namphongbody
09-02-12, 04:12 PM
Tình hình là em đã tạo được Bang, nhưng mà không đi TDLT được, lại chỗ quan lãnh thổ nó cứ bảo là TDLT sẽ mở sau khi mở cấp 89 7 ngày (đại loại là như thế, vì em dịch từ tiếng tàu). Bác nào có thể làm đi tranh đoạt lãnh thổ được rồi thì làm ơn share lên đây cho anh em với.
PS: Em đã chỉ time lên cả 1,5 tháng nhưng vẫn ko được, trên gamecenter nó cứ báo lỗi là mới mở max cấp 69, em đã chỉnh trong timeframe rồi nhưng ko được. Ai biết chỉ giúp với. Em cảm ơn nhiều :((

craven
09-02-12, 05:32 PM
Bạn làm theo hd mở map tần lăng .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thì mặc định sau 30 ngày , TDLT đc . :-bd

namphongbody
10-02-12, 08:32 AM
Tình hình là em đã làm theo bác caraven hướng dẫn rồi nhưng vẫn ko được, hôm bữa em chỉnh thời gian lên 1,5 tháng, giờ log vào acc cũ không được, tạo acc mới cũng thì được nhưng lại bị giới hạn cấp 69. Ai rành vụ này giúp em với.
PS: Em đã tải và chép lại timeframe rồi nhưng không khắc phục được, ai giúp em với, em ko muốn tạo lại server đâu vì server này em đã việt hóa khá nhiều rồi, tổng hợp lại cũng khá nhiều thứ. Sẵn đây các bác cho em hỏi thêm làm sao để xóa nhân vật trong tài khoản vậy, em xin chân thành cảm ơn.

namphongbody
10-02-12, 11:24 AM
Không ai giúp được mình sao, khá nhiều người vào xem rồi mà. Ai có khả năng giúp vui lòng cho mình xin cái yahoo, rồi support mình qua team với. Cảm ơn nhiều.

zZK3yL0v3Zz
10-02-12, 11:38 AM
Lỗi max lv 69 thì đây
Mở file này lên gamecenter/script/player/setmaxlevel.lua và gameserver/script/player/setmaxlevel.lua sau đó edit dòng này

function Player:SetMaxLevelGC()
if TimeFrame:GetState("OpenLevel150") == 1 then
Thành NTN :
if TimeFrame:GetState("OpenLevel150") == 0 then

thanhdongsl
10-02-12, 12:58 PM
Tình hình là em đã làm theo bác caraven hướng dẫn rồi nhưng vẫn ko được, hôm bữa em chỉnh thời gian lên 1,5 tháng, giờ log vào acc cũ không được, tạo acc mới cũng thì được nhưng lại bị giới hạn cấp 69. Ai rành vụ này giúp em với.
PS: Em đã tải và chép lại timeframe rồi nhưng không khắc phục được, ai giúp em với, em ko muốn tạo lại server đâu vì server này em đã việt hóa khá nhiều rồi, tổng hợp lại cũng khá nhiều thứ. Sẵn đây các bác cho em hỏi thêm làm sao để xóa nhân vật trong tài khoản vậy, em xin chân thành cảm ơn.

Xóa Nhân vật trong TK bạn xóa các tên nhân vật trong Navicat nhé :

Mình xóa dữ liệu nhân vật = NaviCat có 2 bước:
1. 91jx_goddess ->Tables->role ->xóa dòng nv cần xóa
2. global_nameserver ->Tables->role name->xóa dòng nv cần xóa

[ko cần reset Sever, chỉ cần reset client]

namphongbody
10-02-12, 09:43 PM
Buồn quá đi mất, vẫn ko ai có thể giúp mình đi TDLT một mình cặn kẽ được sao, máy mình cứ tăng thời gian lên là bị giới hạn nhân vật cấp 69, và acc cũ ko log lại được. Buồn quá đi thôi. Hồi bữa thấy 1 bác post cái hình đã có thể đi TDLT 1 mình được mà ko thèm shared cho anh em.

Lãng Tử Sầu
10-02-12, 10:02 PM
Hướng dẫn thì mình đã hướng dẫn rồi mà, Bản thân server của Bạn dư nào thì mình không thể bít được. Có mấy file cần phải sửa để bỏ giới hạn cấp. Bạn phải sửa trong cả gameserver và gamecenter đấy.

zin1007
10-02-12, 10:05 PM
fix nhanh nhất là kiếm cái sv ngon rồi lấy xờ pít với setting rồi bỏ vào sv cũ là ok :D

quyena4vd
10-02-12, 10:10 PM

bạn phải để là 1

và sửa timeframe về 0

rồi để thời gian lên 2, 3 tháng j đó vào lúc thứ 7 và lúc 19h50 rồi đợn lên đến 8h là đc

DarkFoxIT
10-02-12, 10:12 PM
fix nhanh nhất là kiếm cái sv ngon rồi lấy xờ pít với setting rồi bỏ vào sv cũ là ok :D

Em có sv ngon không ;;) Share cho mọi người xài đi =P~

namphongbody
10-02-12, 10:23 PM

người thì nói là sửa thành 1 người thì nói là sửa thành 0. Em biết làm sao bây giờ. em để ý rồi máy em là cứ tăng lên tầm >1 tháng là nhân vật cũ ko log vào được, tạo nhân vật mới thì lại được. Buồn quá đi mất

quyena4vd
10-02-12, 10:25 PM
gamecenter\script\player\setmaxlevel.lua

để nó lên số 1

craven
11-02-12, 08:47 AM

người thì nói là sửa thành 1 người thì nói là sửa thành 0. Em biết làm sao bây giờ. em để ý rồi máy em là cứ tăng lên tầm >1 tháng là nhân vật cũ ko log vào được, tạo nhân vật mới thì lại được. Buồn quá đi mất

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là hình ảnh TDLT của mình , 2 em , ăn 2 LT
Đây là kinh nghiệm của minh sau 1 thời gian mày mò , nói trước nhé , mình không phải dân IT j hết , tin học bằng A còn chưa có nên cách làm của mình là " nông dân "

Khi mới tạo SV , bạn dùng túi tân thủ thì Lv đã ~ 120 trở lên rồi ( nếu max 69 thì
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , có hướng dẫn )

Bạn tải cái mở map Tần lăng về , mở map TL . ( Theo mình nghĩ 150 đã mở TL thì 89 TDLT lẽ ra phải bụp được luôn , cái này có lẽ là của hệ thống sẵn rồi )

Bấm F12 coi tin tức thì 28 ngày TĐLT

Lập bang .

Out game ra , đợi còn 1 ngày nữa TDLT vào ( bấm vào Quan LT chưa có j cả , out tiếp )

chỉnh time máy về 19h50 của thứ 7 tuần tiếp , cố gắng cho tổng thơi gian tầm 45 ngày là ngon

Nếu bạn out 1 lần 1 tháng hoặc 2 tháng mới đăng nhập thì nv cũ sẽ bị SV bảo trì , vì thế nếu chỉnh time thì 1 tháng bạn vào 1 lần

Gặp quan LT nếu nó ok cho minh thì chiến , còn nó cứ nói mãi 1 câu tiếng mám thì out tiếp , tháng sau gặp lại

( hoặc có thể bạn chỉnh time máy về 6 tháng trước của năm 2011 ấy , vì nhiều khi bị lỗi chỉnh thời gian lên cao quá , max lv về 67 89 :-s:-s )

Đây là file timeframe của mình ( clien )

Id Name TimeFrameDay TimeFrameTime ClassName
Từ khóa ID Miêu tả danh hiệu Server mở mấy ngày Thời gian mở (giờ mở) Loại
1 Mở cấp 69 0 2000 OpenLevel69
2 Mở cấp 79 10 2000 OpenLevel79
3 Mở cấp 89 15 2000 OpenLevel89
4 Mở cấp 99 25 2000 OpenLevel99
5 Mở boss thế giới cấp 55 (5 ngày sau khi mở server) 3 0 OpenBoss55
6 Mở boss thế giới cấp 75 (7 ngày sau khi mở cấp 79) 15 0 OpenBoss75
7 Mở boss thế giới cấp 95 (7 ngày sau khi mở cấp 99) 30 0 OpenBoss95
8 Mở cấp 150 30 2000 OpenLevel150
9 Đóng Bạch Hổ Đường (sơ) 2 (1 tuần sau khi mở cấp 99) 60 2000 CloseBaiHuTangChu2
10 Bạch Hổ Đường (cao) chỉ mở 1 trận (120 ngày sau khi mở cấp 99) 150 2000 OpenOneAdvBaiHuTang
11 Chiến trường Phượng Tường chỉ mở 1 trận (Sau khi mở cấp 150, 150 ngày sau) 180 2000 OpenOneFengXiangBattle
12 Mở nhiệm vụ Tiêu Dao Cốc (7 ngày sau khi mở cấp 79) 3 0 OpenXoyoGameTask
13 Mở boss thế giới cấp 120 (90 ngày sau khi mở cấp 150) 70 0 OpenBoss120
14 Mở Bạch Hổ Đường Hoàng Kim (90 ngày sau khi mở cấp 150) 70 0 OpenBaiHuTangGolden
15 Mở trạng thái nguyên soái chiến thần Phượng Tường (156 ngày sau khi mở cấp 150) 252 0 OpenSongjinDaXiaBattle
16 Mở Truy nã-cao (Đạo tặc) (30 ngày sau khi mở cấp 150) 126 0 OpenAdvWanted
17 Đóng Chiến trường Tống Kim 14:50 (156 ngày sau khi mở cấp 150) -1 0 CloseSongJin1450
18 Đóng Chiến trường Tống Kim 18:50 (156 ngày sau khi mở cấp 150) -1 0 CloseSongJin1850
19 Đóng Chiến trường Tống Kim 20:50 (156 ngày sau khi mở cấp 150) -1 0 CloseSongJin2050

Mình viết theo cách của mình làm , mong các pro đừng quăng bom 8-x
Chúc bạn TDLT đựợc :-c

namphongbody
11-02-12, 05:25 PM
Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của tất cả các bác, cuối cùng thì em cũng đã có thể mở được TDLT rồi=P~, nhưng giờ lại kẹt thêm một lỗi này nữa. Khi em nhấn vào dòng khiêu chiến thì nó ra một cái bảng mấy dòng toàn giun với dế có dạng này

~~~(4)
#~(4)
(4)
em đoán đây là map để TDLT, nhưng em ko biết map nào hết vì không đọc được. Em bấm đại vào 1 dòng rồi ráng chờ đến 8h30 PM, lại chỗ thằng xa phu để đi Xa phu chinh chiến thì ko có dòng đó, nó chỉ đưa qua thôn này thôn kia hoặc thành này thành nọ thôi.
Vậy các bác cho em hỏi làm sao để biết mình đã khiêu chiên map nào vậy.
PS: Sẵn đây các bác cho em xin luôn danh sách tất cả các map dùng để đi TDLT để mà còn biết đường mở map nữa chứ. Em xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của tất cả các bác.

vanluong92
11-02-12, 06:00 PM
Sao mình chỉnh file để lập bang như các bro share rồi mà vẫn k lập được nhỉ. Nó hiện ra toàn chữ tàu.:-s

quyena4vd
11-02-12, 06:30 PM
bạn nào cho mình file Việt hóa Quan Lãnh Thổ với
...................................

namphongbody
11-02-12, 08:08 PM
bạn nào cho mình file Việt hóa Quan Lãnh Thổ với
...................................

Việt hóa thì mình có đây, nhưng chỉ là trang đầu tiên thôi. Ví dụ
Từ điển kiếm thế tranh đoạt lãnh thổ
Quân nhu lãnh thổ chiến
Phần thưởng chinh chiến
Bang hội quán
Thiết lập thành chính
....
Thế nhưng qua trang sau thì toàn tiếng tàu khựa thôi, :((.
Ai biết việt hóa bằng cách nào, hoặc có file việt hóa rồi thì shared lên cho anh em xài với nào.

craven
11-02-12, 09:52 PM
Khi mới bắt đầu TDLT , thì bạn phải chiến Tân thủ thôn , gồm thôn : Ba Lăng Huyện , Giang Tân Thôn , Đạo Hương Thôn , Vân Trung Trấn , mấy map cấp 5 ấy .
Mà hay nhất là các bạn F12 lên , chọn TDLT có cấp lãnh thổ đấy .

Mấy thôn cấp lãnh thổ là 4

Lúc chọn khiêu chiến , toàn tiếng tàu nêu mình dựa vào cái số kèm theo ( may mà số không phải số Tàu ;))

Cấp lãnh thổ là 3 4 6 8 , thì coi trong F12 là biết

Map thì nếu chiêm dc thôn rồi thì mở full map từ cấp 55 đến 115 , mấy cái đông ( Vd Bang Nguyên bí động ) bỏ không mở , vì có chiến ở đó đâu =P~

Mở hết map TT thôn + thành thì . Map 55 ===>> 115 .

Phóng to bản đồ ra , coi phần Lãnh thổ đẻ rõ

=P~

craven
11-02-12, 09:56 PM
Sao mình chỉnh file để lập bang như các bro share rồi mà vẫn k lập được nhỉ. Nó hiện ra toàn chữ tàu.:-s

có bài hướng dẫn lập bang rồi đó , 1 mình 1 bang

chú ý : bạn phải tạo nhóm ( pt ) thì mới lập được , mà lập bang thì phải có 100v đó , lót tay nó mới chụi =P~

quyena4vd
11-02-12, 09:56 PM
thế mình chỉ cần lập 1 bang thôi à
đến h đi tranh đoạt luôn sao bạn?
hay phải làm thế nào?

quyena4vd
11-02-12, 10:57 PM
giúp cái
ra Quan lãnh thổ thấy mấy dòng có số 4 rồi
nhấn vào nó hiện 1 dòng thông báo
h chả biết làm j cả
chạy ra thôn cấp 5 của 4 thôn mà ko thấy j!!!
help!

craven
12-02-12, 11:12 AM
giúp cái
ra Quan lãnh thổ thấy mấy dòng có số 4 rồi
nhấn vào nó hiện 1 dòng thông báo
h chả biết làm j cả
chạy ra thôn cấp 5 của 4 thôn mà ko thấy j!!!
help!

Ông f12 lên coi đi

20h khiêu chiến

20h30 mới chiến

21h30 kết thúc :-&

vanluong92
12-02-12, 11:41 AM
Chỉnh file như các bro share rồi vẫn k mình lập bang được. Phải có 3 người tộc trưởng và độ thân mật trên 100 :-&

quyena4vd
12-02-12, 05:39 PM
ai có việt hóa về vấn đề TĐLT thì cho mọi người đi
giờ đi tđlt xong mà chả biết làm j?

duongkhanh
12-02-12, 05:54 PM
thứ nhất bạn chưa là thành viên ! thứ 2 lãnh thổ đó bạn chưa tuyên chiến ! chắc cái thứ nhất là bạn chưa thành thành viên chính thức :x

craven
12-02-12, 07:57 PM
Chỉnh file như các bro share rồi vẫn k mình lập bang được. Phải có 3 người tộc trưởng và độ thân mật trên 100 :-&

Trứoc khi tạo tôc hay bang , thì bạn phải tạo pt ( nhóm ) trước nhé

Lập tộc
gameserver\script\kin\kinnpc.lua

if not anPlayerId or not nPlayerNum or nPlayerNum < 3 or me.nLevel < 50 then
Sửa số 3 thành số 1

if not anPlayerId or not nPlayerNum or nPlayerNum < 1 or me.nLevel < 50 then

Lập bang
gameserver\script\tong\tongnpc.lua

if not anPlayerId or not nPlayerNum or nPlayerNum < 3 then
Sửa số 3 thành số 1

if not anPlayerId or not nPlayerNum or nPlayerNum < 1 then

Đây là 2 file Kinnpc và tongnpc mình sưu tầm dc từ diễn đàn , đã VH hết nhé :x

Còn nếu bạn muốn 3 em lập 1 tộc thì vào kinnpc tìm
if not nFavor or nFavor < 100 then

thay số 100 thành số mong muốn

quyena4vd
12-02-12, 08:10 PM
h thì lập bang đc rồi
nhưng khi đi tddlt thì đi đánh mấy thôn thì đc
nhưng đi đến thành thì nhiều map toàn tiếng tàu
chả biết đi đâu cả
ai có việt hóa mấy file đó thì cho mình xin
:((((((((((((((((((((((((((((

vanluong92
12-02-12, 10:12 PM
Chơi offline 1 mình mà cũng bị mất lãnh thổ đã chiếm là sao nhỉ? :-?

quyena4vd
12-02-12, 10:39 PM
đến h đi tđlt ở map Cửu nghi kê
mở phím ~ thì đc nhưng chả có cái j
quái còn ko có thì oánh kiểu gì đây
OFF đúng là OFF !!!

vanluong92
12-02-12, 11:08 PM
Mở server khoảng 7h55 PM rồi ngồi chờ đến 8h00 PM vào ngày chủ nhật là có tranh đoạt. 8h30 PM quái sẽ ra. ;))
Khi tranh đoạt nhớ để ý tần số bang hội nó sẽ thông báo lãnh thổ của mình (nếu có) đang bị đánh. Nếu k bảo vệ sẽ mất lãnh thổ như mình. Kéo 2 acc cũng mệt thật. Lỡ nó đánh 4-5 lãnh thổ của mình 1 lúc là bó tay :))

quyena4vd
12-02-12, 11:42 PM
bạn có việt hóa về tđlt à?
có thì cho tui với
t ko có việt hóa lên chả biết map nào để đi
tìm mãi mới đc. hixx

vanluong92
13-02-12, 12:03 AM
Việt Hóa nào đâu. ;))
Khi tuyên chiến thì để ý ở tần số bang hội nó sẽ hiển thị 1 dãy chữ tàu trong đó có chữ việt là tên map sẽ tuyên chiến. Tương tự khi lãnh thổ của mình bị tấn công thì sẽ có thông báo ở tần số bang hội với 1 dãy chữ tàu trong đó có chữ việt là tên map. >:D<
Nhân tiện cho hỏi sao mình chiếm 4 lãnh thổ rồi mà vẫn k nâng cấp quan hàm của bang lên nhỉ? Quỹ hoạt động của bang k thiếu. Hay phải chiếm thành or thôn mới được? Và có ai biết cách chỉnh time tranh đoạt ngắn lại ko? 1h + 30p tuyên chiến oải hết cả người :-?

quyena4vd
13-02-12, 12:11 AM
Việt Hóa nào đâu. ;))
Khi tuyên chiến thì để ý ở tần số bang hội nó sẽ hiển thị 1 dãy chữ tàu trong đó có chữ việt là tên map sẽ tuyên chiến.

tui ko thấy tên map tiếng việt
:(

quyena4vd
13-02-12, 12:13 AM
ông có biết file của tđlt ko?
gửi cho t với!

vanluong92
13-02-12, 07:14 AM
Mình xài server ở topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Có hiển thị tên map bằng tiếng việt nè.
<:-P

vanluong92
13-02-12, 12:51 PM
Tình hình là phải bỏ cuộc với tranh đoạt. Chiếm đc 5 lãnh địa rồi giờ tuyên chiến với lãnh địa mới là lại có vài lãnh địa của mình bị NPC tuyên chiến.x-(. 1 lãnh địa bị tấn công còn kéo 2 acc đi 1 acc chiếm 1 acc giữ được chứ giờ cả 2 lãnh địa cùng bị chiếm thì phải kéo 3 acc 2 acc giữ 1 acc chiếm :-w Rồi k khéo sau này có cả 3-4 lãnh địa bị tấn công 1 lúc thì ram nào chịu cho nổi.^:)^