PDA

View Full Version : [JX] Lỗi font khi nói chuyện với NPC

lichnt
09-02-12, 10:40 AM
Hiện tại server của mình đang bị lỗi font như dưới, mong các bác hướng dẫn em fix lỗi này với:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 101648.png

Các hình ảnh khác thì ko bị lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 101722.png

bongbay
09-02-12, 10:56 AM
bạn đã cài font chưa,nếu cài rồi mà bị vậy thì chắc là server no font rồi đấy bạn:">

thaihoa91
09-02-12, 11:40 AM
Do bạn đang dùng client hệ tiếng việt có dấu nên những chữ TQ nó sẽ hiển thị trong game là òíe ! Server nào cũng thế, cũng sẽ có 1 vài chỗ đối thoại bị như thế, đó ko fải lỗi mà là do Server chưa dc việt hóa chỗ đó mà thui !

lichnt
09-02-12, 12:13 PM
Do bạn đang dùng client hệ tiếng việt có dấu nên những chữ TQ nó sẽ hiển thị trong game là òíe ! Server nào cũng thế, cũng sẽ có 1 vài chỗ đối thoại bị như thế, đó ko fải lỗi mà là do Server chưa dc việt hóa chỗ đó mà thui !

Bác có bản việt hóa chỗ đó ko share m với, mình click bất kì NPC nào cũng bị lỗi như vậy

thaihoa91
09-02-12, 03:21 PM
Bác có bản việt hóa chỗ đó ko share m với, mình click bất kì NPC nào cũng bị lỗi như vậy

Cái này fải hỏi ng` share Server đó mới bít dc :D Vì Server mỗi ng` mỗi khác, ko ai giống ai :D

Edward_Newgate
09-02-12, 06:29 PM

Do đa số NPC chưa việt hóa nên thế
Người share chỉ việt hóa những NPC mà dùng đến thôi.
Giờ bạn cần dùng thì vào script tìm rồi tự viết hóa thôi chứ mấy ai rảnh việt hóa cho bạn đâu :|