PDA

View Full Version : [JX] Pro nào giúp mình vấn đề hàm DelNPC

rang_sut
08-02-12, 08:43 PM
Trong file timerserver.lua, mình có để thời gian t, hệ thống sẽ tự động AddNpc(mình gọi add bằng hệ thống cho gọn).
Khi nói chuyện với NPC này, nó sẽ DelNpc chính nó và add 1 npc mới (del và add bằng tay).

Nhưng NPC add bằng hệ thống ko del bằng tay được mà phải del bằng hệ thống.
và npc mới thì chỉ del bằng tay.:(

Pro nào cho mình hỏi npc add bằng hệ thống có thể del bằng tay được không và ngược lại.:-/

thaihoa91
08-02-12, 09:39 PM
Theo mình bít, mún del npc thì cần dùng hàm AddNpc để add nó ra, sau đó khi nào del thì del chính nó, chứ add kiểu tools hoặc hàm AddNpcEx thì hình như ko ổn !

invalidpw
08-02-12, 10:42 PM
Vấn đề này tui đã gặp và có 1 bài gần đây hỏi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Khi tui add bằng hàm bossId = AddNpc để lưu id vào biến bossId và sau đó del bằng DelNpc(bossId) thì AddNpc và DelNpc phải nằm cùng 1 file script, nằm khác file thì bên file del bossId = 0 nên không del được.
Mặc dù là biến global nhưng không rõ vì sao.

Nếu lưu bằng task thì sẽ được.

rang_sut
09-02-12, 07:15 PM
Theo mình bít, mún del npc thì cần dùng hàm AddNpc để add nó ra, sau đó khi nào del thì del chính nó, chứ add kiểu tools hoặc hàm AddNpcEx thì hình như ko ổn !

Vấn đề này tui đã gặp và có 1 bài gần đây hỏi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Khi tui add bằng hàm bossId = AddNpc để lưu id vào biến  bossId và sau đó del bằng DelNpc(bossId) thì AddNpc và DelNpc phải nằm cùng 1 file script, nằm khác file thì bên file del bossId = 0 nên không del được.
Mặc dù là biến global nhưng không rõ vì sao.

Nếu lưu bằng task thì sẽ được.

Vậy à! chán thật:((
Dù sao cũng thanks!