PDA

View Full Version : [KT] Hỏi về cấu hình chơi

chieudavl
06-02-12, 06:07 PM
ae cho mình hỏi máy mình cấu hình có 1 GB vậy làm sao để chơi được KT offline nhĩ??:-s

cauam.tapiu
06-02-12, 06:16 PM
ae cho mình hỏi máy mình cấu hình có 1 GB vậy làm sao để chơi được KT offline nhĩ??:-s

còn phụ thuộc vào chip nữa
down cpuz về rồi chụp ảnh quăng lên đây mình coi thử

chieudavl
06-02-12, 06:28 PM
còn phụ thuộc vào chip nữa
down cpuz về rồi chụp ảnh quăng lên đây mình coi thử
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đó bác..hic..máy cấu hình yếu quá..ko bik sao chơi.

Azkan
06-02-12, 06:31 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đó bác..hic..máy cấu hình yếu quá..ko bik sao chơi.

máy bạn thế thì tốt nhất là chờ sv pri rồi chơi thôi :) chứ vừa chạy sv vừa chạy client thì k đỡ đc đâu :)

chieudavl
06-02-12, 06:34 PM
máy bạn thế thì tốt nhất là chờ sv pri rồi chơi thôi :) chứ vừa chạy sv vừa chạy client thì k đỡ đc đâu :)
ừm..cám ơn bác..nhưng bây h thấy cũng có mấy sv pri nhưng không biết cái nào chơi được lâu dài
mà chơi pri KT cũng như JX là download client VNG rồi bỏ đè sv pri vào hã bác?

cauam.tapiu
06-02-12, 06:44 PM
mua thêm ram cắm vào đi bác:D
con này xêm xêm con e5200 nhà em, máy nhà em e5200 ram 2gb load 15 map mượt như iphone :D

chieudavl
06-02-12, 06:51 PM
mua thêm ram cắm vào đi bác:D
con này xêm xêm con e5200 nhà em, máy nhà em e5200 ram 2gb load 15 map mượt như iphone :D
cây ram mình bây giờ không biết giá bao nhiu nè:D với máy này cũng mấy năm rồi sợ cũ rồi ko còn nữa

Sói Đẹp Trai
06-02-12, 07:50 PM
Chip thế kia thì có nâng RAM đến mấy vẫn bị thôi bạn à :|... Nâng cấp chip lên tốt nhất là mua cả bộ case mới ngon có hơn 5 chai nếu biết cách mua :))

J4cksparrow
06-02-12, 10:29 PM
Processor : Dual Core E5200 trở lên
Ram: 2G trở lên
Hạn chế sử dụng các chương trình antivius nặng vd: Karpersky ,v... ( Mình dùng Microsoft Essential Security)
Máy mình ko set ram ảo. Load đc 68 maps

chieudavl
07-02-12, 05:57 PM
keke.máy mình mua được 5-6 năm rồi...để kiếm tiền mua 1 cái mới :( cấu hình ngon tí...mà giá 1 cái máy cấu hình tốt là giá nhiu vậy?

Azkan
07-02-12, 05:59 PM
keke.máy mình mua được 5-6 năm rồi...để kiếm tiền mua 1 cái mới :( cấu hình ngon tí...mà giá 1 cái máy cấu hình tốt là giá nhiu vậy?

vấn đề là cậu có bao nhiêu tiền :D cậu cho mình biết số tiền cậu có rồi mình tư vấn cho cậu 1 máy cấu hình tốt đối với số tiền đó :D

chieudavl
07-02-12, 06:01 PM
vấn đề là cậu có bao nhiêu tiền :D cậu cho mình biết số tiền cậu có rồi mình tư vấn cho cậu 1 máy cấu hình tốt đối với số tiền đó :D
keke.khoảng 5tr mấy 6tr à:( thấy sever cậu share thèm quá..đưa lên online cho tui chơi zí..kaka

Azkan
07-02-12, 06:03 PM
keke.khoảng 5tr mấy 6tr à:( thấy sever cậu share thèm quá..đưa lên online cho tui chơi zí..kaka

nếu cậu có sẵn màn hình rồi, bán cả bộ cậu đang dùng đi thì có tầm 7m5
thế là đủ 1 case i3 + ram 4gb + VGA tầm GT210 + HDD 80 Gb rồi :) chịu khó sang voz tìm với khảo giá đi cậu :) giờ tớ bận đến tối tớ về tớ xem cho, pm y!m của cậu vào inbox cho tớ nhé :)

chieudavl
07-02-12, 06:06 PM
thế là đủ 1 case i3 + ram 4gb + VGA tầm GT210 + HDD 80 Gb rồi :) chịu khó sang voz tìm với khảo giá đi cậu :) giờ tớ bận đến tối tớ về tớ xem cho, pm y!m của cậu vào inbox cho tớ nhé :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cauam.tapiu
07-02-12, 06:12 PM

sao k chơi AMD cho kinh tế ;))
bỏ vga lên chip , SV kiếm thế k cần card rời đâu
HDD khá bưa , lên hẳn 160gb đi :))

chieudavl
07-02-12, 06:18 PM
máy tính mình không rành lắm..chĩ rành lên chơi à...với sever xem hướng dẫn rùi cài..keke.nói mình ko hiểu gì hết..nhưng mình sẽ đọc và ra tiệm kiếm mua y hịt