PDA

View Full Version : Share tool Pack File Pak

SaoThaiBinh72
06-02-12, 11:20 AM
Các bạn có KT Unpack.
LD Unpack
Nhưng Pack thì lại lằng nhằng vì không có tool mà phải vào dos để gõ, vì vậy mình share cho các bạn cái này để dễ pak các file hơn.
Hướng dẫn có trong phần cài đặt.
Link download
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass download : gamezone.vn
Pass cài đặt : saothaibinh72

Move sang Box Jx
Về KT mình sẽ ngâm cứu lại sau .

Lãng Tử Sầu
06-02-12, 11:23 AM
Đang cần cái này :D Tks Bro ......b-(

SaoThaiBinh72
06-02-12, 11:38 AM
Tks mà đấm cho nổ sao thế kia à
:Laluot_204:

vominhtan2008
06-02-12, 12:00 PM
Mấy pro cho em hỏi sao bỏ vào pack ra toàn file 1kb không dzậy =((

SaoThaiBinh72
06-02-12, 12:03 PM
Bạn nên đọc kĩ hướng dẫn trong mục cài đặt :)

Ví dụ : Bạn muốn pack thư mục setting thì bạn phải bỏ thư mục setting vào thumucdungfilecanpack.
Thứ 2 là : Tuyệt đối không được đổi tên file thumucdungfilecanpack

và PackSingle.exe, nếu khong tool sẽ không chạy.

Nhớ sửa lại đường dẫn tool cho đúng hoặc bỏ vô ổ E:\pack xài luôn.

duynguyenjx
06-02-12, 12:06 PM
Mình nén thư mục .spr của ngựa tổng cộng 94MB mà ra được file .pak có 1KB ah! Tool này có nén được spr không SaoThaiBinh! Làm đúng như hướng dẫn rồi không sửa hay đổi tên thư mục gì hết D:\pack\thumucdungfilecanpack\image
Cảm ơn!

vominhtan2008
06-02-12, 12:06 PM
Cái folder script thì pak được còn setting pak toàn ra 1Kb chẳng hiểu tại sao [-(

Hi vọng mấy bác pro chỉ em

Azkan
06-02-12, 12:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

vẫn bị lỗi tạo ra file pak 32kb :|

SaoThaiBinh72
06-02-12, 12:10 PM
Mình test thử rất OK mới share mà . Các bạn chú ý điều sau:
trong thư mục thumucdungfilecanpack sẽ chưa thư mục bạn cần nén
Ví dụ : Bạn có file abc.spr
Bạn sẽ phải bỏ file abc.spr vào thư mục gốc . lấy ví dụ là xyz.
Sau đó bạn mới bỏ thư mục xyz vào thumucdungfilecanpack .

vominhtan2008
06-02-12, 12:10 PM
Ah mới phát hiện ra là phải settings mới pak được setting nó từ chối pak

Nhưng kiếm thế là setting mà sao đây pro /:)

SaoThaiBinh72
06-02-12, 12:15 PM
Ah mới phát hiện ra là phải settings mới pak được setting nó từ chối pak

Nhưng kiếm thế là setting mà sao đây pro /:)
Về phần này đợi mình test lại cái, đang fix chỗ này :)
Tool này hiện dùng tốt cho JX, KT sẽ tổng hợp những thư mục bên clien có thể pack để Fix.
Mong các bạn thông cảm.
Phiền các bạn thống kê dùm mình những thư mục bên clien KT có thể pack ( ví dụ : ui , setting, scripts ... )

Azkan
06-02-12, 12:21 PM
thực ra đổi tên folder về settings rồi quăng các file cần pack vào thì vẫn pack được, ra file pak size cũng chấp nhận được (gần giống file gốc) nhưng khi dùng KTUnpak thì chỉ unpack ra được file list.txt chứ các file còn lại không thấy đâu hết :(

SaoThaiBinh72
06-02-12, 12:23 PM
thực ra đổi tên folder về settings rồi quăng các file cần pack vào thì vẫn pack được, ra file pak size cũng chấp nhận được (gần giống file gốc) nhưng khi dùng KTUnpak thì chỉ unpack ra được file list.txt chứ các file còn lại không thấy đâu hết :(
KT Unpack mặc định file là setting.
Mình đang fix lại, do file PackSingle.exe bên JX nó check tên thư mục nên phải làm lại xíu.

duynguyenjx
06-02-12, 12:24 PM
Mình nghĩ nếu vẫn dùng tool packsingle.exe cũ của jx thì chắc không ổn, hex lại đường dẫn trong PackSingle.exe thì pack được hết nhưng khi vào game KT nó lại không load, tối qua mới thử hex lại tool PackSingle - quá trình nén spr ok hết, đường dẫn cũng chuẩn luôn nhưng sau khi copy vào thư mục pak + khai trong package.ini thì lại cưỡi ngựa không khí.

SaoThaiBinh72
06-02-12, 12:33 PM
Move sang Box Jx
Về KT mình sẽ ngâm cứu lại sau .
Hiện tại mới chỉ pack được 1 số file bên KT để clien có thể load.

pymham
20-02-12, 08:23 PM
thank anhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh nha hihi

VNGameZoneVN
18-07-12, 11:07 AM
file setting pack đâu dc đâu. chán quá

thaihoa91
18-07-12, 07:50 PM
file setting pack đâu dc đâu. chán quá

Tại bạn pack sai chứ đàn anh đi trước dùng đều dc cả bạn à !

VNGameZoneVN
18-07-12, 07:52 PM
Tại bạn pack sai chứ đàn anh đi trước dùng đều dc cả bạn à !

tui pack setting của KT mà. còn settings của JX thì ok

đổi setting thành settings của KT thì pack dc. nhưng unpack ra lại thì chỉ có 1 file.txt thôi. các file kia mất tiêu

thaihoa91
18-07-12, 07:55 PM
tui pack setting của KT mà. còn settings của JX thì ok

Vậy bạn chưa hỉu rùi, file .pak của JX có khác 1 chút với .pak của KT, nên cái tools unpack nó cũng khác nhau chứ ko dùng tools unpack JX để cho KT xài bao h đâu ! Và tất nhiên pack lại cũng fải là tools khác, chứ đâu fải tools JX này !

VNGameZoneVN
18-07-12, 07:59 PM
Vậy bạn chưa hỉu rùi, file .pak của JX có khác 1 chút với .pak của KT, nên cái tools unpack nó cũng khác nhau chứ ko dùng tools unpack JX để cho KT xài bao h đâu ! Và tất nhiên pack lại cũng fải là tools khác, chứ đâu fải tools JX này !

cho đường link tải pack. tui dùng cái bài HD vào dos pack vẫn chỉ ra file có 1kb.

thaihoa91
18-07-12, 08:07 PM
cho đường link tải pack. tui dùng cái bài HD vào dos pack vẫn chỉ ra file có 1kb.

Hiện tại chưa có tools pack lại thành .pak cho KT đâu bạn ! Nếu có Source thì chắc nó có tools trong đó !