PDA

View Full Version : [KT] MySQL

hoàng hạc lâu
05-02-12, 09:19 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.png
help lỗi gì đây

SaoThaiBinh72
05-02-12, 09:21 AM
Theo mình thì bạn nên xài xampp.
Ổn định mà dễ sử dụng hơn nhiều, lại có thể tiện thể làm nhiều thứ #.

hoàng hạc lâu
05-02-12, 09:24 AM
Máy mình có sẵn Apacher rồi :(( cài thêm cái mySQL bị lỗi :((

kenobi1102
05-02-12, 09:25 AM
bạn chuột phải vào file setup rồi chọn run as administrator để chạy.

hoàng hạc lâu
05-02-12, 09:33 AM
Chọn run administrator rồi vẫn bị cậu à

hoàng hạc lâu
05-02-12, 09:39 AM
helppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp p

heybaby2707
05-02-12, 09:48 AM
Start => cmd => đánh vào "netstat -ano" xem thằng nào đang chiếm port mặc định 3306 của mysql ko 0.0.0.0:3306

zin1007
05-02-12, 09:51 AM
lỗi này là lúc trc cậu đã cài MySQL rồi. bjo cài lại do lần trc remove ko hết. phải vào trong cái ổ lúc trc cậu cài dùng tay xóa hết đi. vì mặc định khi remove cái gì đấy nó sẽ còn sót lại trong ổ :D. vào xóa hết rồi cài lại là dc thôi :)

hoàng hạc lâu
05-02-12, 09:51 AM
có các nào khác ko hix vừa netstat -ano nó chạy lên cái rồi tắt luôn hix

lỗi này là lúc trc cậu đã cài MySQL rồi. bjo cài lại do lần trc remove ko hết. phải vào trong cái ổ lúc trc cậu cài dùng tay xóa hết đi. vì mặc định khi remove cái gì đấy nó sẽ còn sót lại trong ổ :D. vào xóa hết rồi cài lại là dc thôi :)
Lần đầu tiên cài mà hixx giúp mềnh với

heybaby2707
05-02-12, 09:57 AM

Lỗi đã từng cài MySQL thì thường ở phần Apply sercurity settings. Còn Start service thường là do 1 tiến trình khác đang chiếm port. Không xác định đc pid của nó thì khó mà giải quyết.

quancoi000
05-02-12, 10:05 AM
theo mình bạn nên remove toàn bộ 2 cái này đi mà cài lại.
cụ thể là bạn remove trước, sau đó check lại xem còn service chiếm port đó không thì delete nó đi, như thế này là bị lỗi giống hệt mình, khẳng định là bạn đã cài 1 chương trình sql trước, vd như xampp hay đại loại.
và vấn đề luôn nhé!
B1: remove chắc khỏi cần chỉ nhỉ :D
B2: Bạn vào mục quản lí services (nhấp phải lên my computer chọn Manager rồi tìm mục Services). Vào đó bạn tìm service nào có tên bắt đầu bằng apache, mysql.
B3: Start > Run > gõ vào CMD.
gõ lệnh này:
sc delete [tên service cần xóa]
xong xuôi rồi thì restart lại máy và cài đặt lại, OK?
goodluck nhóe! :)

ldquan
05-02-12, 10:48 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.png
help lỗi gì đây

Cái này là do bạn đã cài Xampp trước rồi nên nó chiếm mất Port của mySQL nên không Start được Service. Theo mình thì bạn remove mySQL 5.5 mà bạn vừa cài đi và chỉ để Xampp thôi. Sau đó vào trinh duyệt gõ: localhost -> Status, nếu thấy mySQL Database hiện dòng xanh là được, còn không được thì nó hiện dòng đỏ.

thienthananhsa
05-02-12, 10:55 AM
cái này chắc do hồi trước bạn cài Game Nhất Kiếm offline đúng không? bạn phải xóa hết những thư mục Nhất Kiếm đi! nhớ vào crl+alt+delete xóa cái mysql đi thì mới xóa thư mục của nhất kiếm! :D( vì nó đang hoạt động ẩn nên bạn không thể xóa khi nó đang hoat động)

ken07
05-02-12, 12:25 PM
lỗi đó là lỗi bị ăn cắp port rui :D:D:D:D:D:

Tinypoker
15-11-12, 09:04 PM
Win mình mới cài lại mà vẫn bị lỗi :"Could not start the service mysql" là sao nhỉ kiểm tra cũng o thấy bị chiếm port :| Ai giúp mình cái

vipbk
16-11-12, 09:15 AM
Win mình mới cài lại mà vẫn bị lỗi :"Could not start the service mysql" là sao nhỉ kiểm tra cũng o thấy bị chiếm port :| Ai giúp mình cái

chụp ảnh lên xem, nên dùng Xampp thay cho Mysql

Tinypoker
16-11-12, 10:13 AM
chụp ảnh lên xem, nên dùng Xampp thay cho Mysql

Dùng xampp vẫn chạy đc kiếm thế ak a? và dùng được thì a có thể nói rõ cách sử dụng cho em được không? Tks a trc'

vipbk
16-11-12, 10:24 AM
xem video ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tinypoker
16-11-12, 11:59 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
Cho em hỏi luôn tại sao em đã chỉnh đúng đường dẫn rồi mà vẫn hiện lỗi này vậy:-$

tuidangvui
16-11-12, 12:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
Cho em hỏi luôn tại sao em đã chỉnh đúng đường dẫn rồi mà vẫn hiện lỗi này vậy:-$
Sử dụng các file *.exe khác và up 2 file thư viện C++ là ok (có link trên search.gamezone.vn)

nh0kk3n2310
16-11-12, 12:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

chưa cài vs 2k5 hoặc chưa update vs

Tinypoker
16-11-12, 12:13 PM
Sử dụng các file *.exe khác và up 2 file thư viện C++ là ok (có link trên search.gamezone.vn)

mình gà nên bạn hướng dẫn rõ ràng một chút có được không :(

nh0kk3n2310
16-11-12, 12:26 PM
mình gà nên bạn hướng dẫn rõ ràng một chút có được không :(

bạn down cái này về để xem nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>