PDA

View Full Version : [KT] Cân người coi giúp mysql không kết nối được

590823
04-02-12, 11:15 AM
ai giúp mình cái sau khi del cái xpampp là bị luôn tại host navicat không được mysql không kết nối được :-s

SaoThaiBinh72
04-02-12, 11:19 AM
MySQL được tích hợp vào xampp mà bạn, nếu bạn xóa đi thì sao kết nối được đến MySQL ?

tuanbik1416
04-02-12, 11:20 AM
xóa xammp rồi thì kết nối sao đc

zin1007
04-02-12, 11:39 AM
xóa xammp rồi thì kết nối sao đc

sao lại ko kết nối dc với navicat. kết nối tốt :-? tớ có cài xampp đâu mà vẫn ngon đây

Leonet
04-02-12, 11:42 AM
Lúc đầu mình cài theo hướng dẫn của bạn Phiên Nha Trang không có xampp vẫn kết nối được mySQL bình thường. Nhưng làm lại theo server bạn TranToai thì không biết làm sao để kết nối MySQL để tạo thêm acc luôn 8-x

zin1007
04-02-12, 11:45 AM
Lúc đầu mình cài theo hướng dẫn của bạn Phiên Nha Trang không có xampp vẫn kết nối được mySQL bình thường. Nhưng làm lại theo server bạn TranToai thì không biết làm sao để kết nối MySQL để tạo thêm acc luôn 8-x

cần gì phải vậy cho mệt ng bạn. lấy cái setting và script bỏ vào sv phiên là ok thôi mà :-? kết nối bt. tạo acc thì bn cũng có :|

SaoThaiBinh72
04-02-12, 11:49 AM

Trần toại hắn dùng MySQL tích hợp trong xampp. Còn Phiên thì cài theo kiểu giết nhầm còn hơn bỏ sót nên k cần xampp.

Leonet
04-02-12, 11:56 AM
cần gì phải vậy cho mệt ng bạn. lấy cái setting và script bỏ vào sv phiên là ok thôi mà :-? kết nối bt. tạo acc thì bn cũng có :|

Bỏ vào gameserver thôi đúng không bạn, mà có ảnh hưởng gì đến các skill và chức năng đã sửa trước đó hem :-s

zin1007
04-02-12, 12:04 PM
Bỏ vào gameserver thôi đúng không bạn, mà có ảnh hưởng gì đến các skill và chức năng đã sửa trước đó hem :-s

bỏ vào gsver + gamecenter. còn vụ skill và mấy cái khác bạn phải tự bỏ vô. sv này ko thì lấy của sv này bỏ vào cũng tốt này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>