PDA

View Full Version : [HKGH] SHARE patch việt hóa 90% server 7.0

pikhjn
04-02-12, 01:07 AM
Đây là pacht client cho server 7.0 đã được việt hóa đến 90%.
DOWLOAD
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Việt Hóa bao gồm:
Tên NPC ( OK )
Tên ITEM (OK) - ko có dòng chữ trung quốc.
Tên Khí Công ( OK) chưa được chuẩn lắm.
Giao Diện data nên xài client HomeViet 7.0 để có việt hóa chuẩn.
Dòng Thông Báo In Game ( OK)
Dòng Chỉ Số Nhân Vât - ( OK)
Nhiệm Vụ ( OK) Việt hóa có dấu nếu xài font simsum.ttc
Các Dòng OPITION ITEM ( OK)

Hình Ảnh :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00005.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00006.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00007.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00008.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00009.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00010.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00011.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00012.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nguồn :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pacht này chỉ dành cho server 7.0 nhé :)

XiaoZhu
04-02-12, 03:26 AM
À Mod cho hỏi là cái server này là của HomeViet à.

Nếu không phải thì server này cho mình xin link database nhé thanks.=P~=P~=P~

kuldo
04-02-12, 11:42 PM
Mấy cái VH thây quan trộng nhất là nhiện vụ và đối thoại. Thanks!!!

nobita2
05-02-12, 11:18 AM
edit.............................................. ..

pikhjn
05-02-12, 11:49 AM
thì tui lấy ở đâu trả về đó :-"
lấy của HomeViet :| vì dowload từ đó :| chứ tui đâu biết nó lấy từ GOV :-j
chứ ko lẽ ko để nguồn thì ông lại vào đây chém khác :))

nobita2
05-02-12, 11:58 AM
thì tui lấy ở đâu trả về đó :-"
lấy của HomeViet :| vì dowload từ đó :| chứ tui đâu biết nó lấy từ GOV :-j
chứ ko lẽ ko để nguồn thì ông lại vào đây chém khác :))

Tùy thôi >:P nhìn hơi bực thôi, nhưng cũng không quan trọng làm gì nữa

pikhjn
05-02-12, 12:15 PM
ý tui có ý ăn cắp nó hỉu hk :-?
tui dowload về từ HomeViet và data kc từ dzogame thì tui lấy nguồn thôi chứ ko biết là của ông :P

caoboionline
07-02-12, 01:07 AM
Cái hiệu ứng honor này không thể bằng hiệu ứng bên box hướng dẫn sv 7.0 off mới được. Pi có cách nào xài giao diện và việt hóa bên này mà vẫn giữ được hiệu ứng honor bên kia không, nhìn đôi cánh chảy nước miếng :))

pikhjn
07-02-12, 01:28 AM
Bạn sử dụng việt hóa này thì vẫn có thể sử dụng honor kia vì cái này chỉ eddit giao diện chứ chưa stick mấy cái data vào :)

nhocluka
07-02-12, 11:58 AM
cho hỏi luôn có cách nào edit D2S trực quan hơn XnView ko

pikhjn
07-02-12, 06:14 PM
chương trình đó chuẩn nhất rồi =)) ko có cái khác đâu
còn ko thì học 3D MAX đi

zazaessza
07-02-12, 06:25 PM
thx you ^^SHARE PACHT việt hóa 90% server 7.0

anhbahung
09-02-12, 01:49 PM
Bản đầu tung ra thì homeviet lấy về chỉnh sữa vài thứ cho khác

File của homeviet là decrypt từ file chuẩn của dzogame sau đó chuyển từ có dấu sang không dấu và encryted lại do tui làm và share cho nó xài

Nếu chú bảo HV lấy của chú thì thử post upload file đã giải mã của nó lên cho mọi người xem nhé.

Nếu mình tự làm được thì không có nghĩa là người khác không làm được.

decrypted YBI : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ba cái này cũng từ China khựa mà ra cả , lại còn dành công cán với bản quyền. hai =))

nobita2
09-02-12, 05:21 PM
File của homeviet là decrypt từ file chuẩn của dzogame sau đó chuyển từ có dấu sang không dấu và encryted lại do tui làm và share cho nó xài

Nếu chú bảo HV lấy của chú thì thử post upload file đã giải mã của nó lên cho mọi người xem nhé.

Nếu mình tự làm được thì không có nghĩa là người khác không làm được.

decrypted YBI : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ba cái này cũng từ China khựa mà ra cả , lại còn dành công cán với bản quyền. hai =))

Tôi không dành công cán gì với cậu. Nhưng trong mấy cái ảnh nó post là tui việt hóa trước khi dzogame nó open cậu à. cậu cũng hiểu dịch từng chữ nhĩ. Sau nay dzogame nó ra cậu encryted là quyền của cậu. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p)

thinthoi_88
09-02-12, 05:47 PM
game này nhìn buồn cười quá đồ họa nhìn rất vui mắt ;))

anhbahung
09-02-12, 08:37 PM
Tôi không dành công cán gì với cậu. Nhưng trong mấy cái ảnh nó post là tui việt hóa trước khi dzogame nó open cậu à. cậu cũng hiểu dịch từng chữ nhĩ. Sau nay dzogame nó ra cậu encryted là quyền của cậu. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p)

muốn người khác tôn trong mình thì mình nên tôn trọng người ta , OK?

cậu tuổi gì so với HV mà Hv phải đi lấy đồ của cậu về chỉnh sửa? ấu trĩ.

nobita2
09-02-12, 08:56 PM
muốn người khác tôn trong mình thì mình nên tôn trọng người ta , OK?

cậu tuổi gì so với HV mà Hv phải đi lấy đồ của cậu về chỉnh sửa? ấu trĩ.

tôi không có tuổi gì với homeviet hết. Ngày đó lúc tôi dev server 2.2 thì đã có mặt rồi. còn nhớ homeviet lấy bản 4.12 của clbgamesvn này xài. Nói chung bây h nó lớn mạnh rồi vung tiền cái là có hết. tôi không quan tâm cậu hay homeviet. Nhưng đừng giở thói khinh thường người khác.

anhbahung
09-02-12, 09:17 PM
tôi không có tuổi gì với homeviet hết. Ngày đó lúc tôi dev server 2.2 thì đã có mặt rồi. còn nhớ homeviet lấy bản 4.12 của clbgamesvn này xài. Nói chung bây h nó lớn mạnh rồi vung tiền cái là có hết. tôi không quan tâm cậu hay homeviet. Nhưng đừng giở thói khinh thường người khác.
việc chủ topic này lấy file ybi 7 của ai chỉnh sửa và ghi nguồn ra sao tôi không quan tâm, nhưng sau đó cậu nhảy vào phán là

đây là điều vu khống bịa đặt, và tôi đã chứng minh xong. giờ chẳng việc gì phải tranh cãi với cậu nữa.

pikhjn
10-02-12, 01:10 AM
HomeViet >> mua từ người khác vung tiền là có ok men?
còn file này là của GOV người make ra nó là nobita2.

còn HomeViet đối với mình nó chả là gì :-?? cả ;))
sự khởi nguồn của nó có từ Gamzone mà ra cả :-"/
Trình độ của bạn chắc rất cao có quyền kêu người khác là ấu trĩ nhỉ :-?
mà lại đem cả người khác so sánh với server nữa chứ :-j

|Rick|
10-02-12, 01:13 AM
Quan tâm làm gì cái bản quyền (:|

Lion_King1109
10-02-12, 10:18 AM
Nói chung cái giải mã dễ ẹc ấy mà, mọi người tranh nhau làm gì nhỉ :D HomeViet lớn mạnh cỡ nào ko biết, nhưng chưa nhúng đc hàm ReadUnicode vào trong game để làm cái client tiếng việt có dấu thì cũng trình thường thôi, có gì đâu nhỉ :D

pikhjn
10-02-12, 10:29 AM
Nói chung cái giải mã dễ ẹc ấy mà, mọi người tranh nhau làm gì nhỉ :D HomeViet lớn mạnh cỡ nào ko biết, nhưng chưa nhúng đc hàm ReadUnicode vào trong game để làm cái client tiếng việt có dấu thì cũng trình thường thôi, có gì đâu nhỉ :D

;)) vậy chắc bác pro lắm ! :-"

Lion_King1109
10-02-12, 10:41 AM
ô cái gì biết thì nói cái gì ko biết thì hỏi. Riêng cái vụ decrypt YBi thì mình nói đối với mình dễ, mà thời gian có nhiêu đó nên chỉ làm mỗi cái YBi, còn cái quest chưa làm tới. Đó là cái mình làm đc, pro hay ko thì ko dám nhận. Mình chỉ muốn nói là cái này nó chẳng là cái gì cả để mà các bạn kêu là bản quyền rồi tranh công. ấu trĩ quá.

pikhjn
10-02-12, 11:27 AM
đây ko phải gọi là tranh công mà bạn phải lên đây chém nhỉ :-@
trình độ của bạn có thể nhận xét được cả người ta ấu trĩ :-" cơ đấy.

họ làm ra họ có quyền tự nhận đó là của họ có quyền tranh công thế thôi ko ai cấm.

Lion_King1109
10-02-12, 11:58 AM
Thế trình độ của tôi mà ko được đưa ra nhận xét cá nhân của tôi thế ? Cậu làm Mod là mem PM đek trả lời, cài sv 7.0 cũng ko biết cài, hoặc biết cũng đek chỉ đến khi chú nhocluka viết bài show hàng. Thế cậu làm mod chỉ để đẹp cái màu nick à ?

Còn trở lại vấn đề, tớ thấy 1 cái mà tranh chấp tè le thế này, ko gọi là tranh công thì gọi là gì ? Cá nhân thì tôi vẫn nghiêng về bạn nobita2 hơn, vì theo như bạn ấy nói là dịch từng chữ, tôi hiểu cái cảm giác này rồi. Còn nói lấy của homeviet, thế thì lấy bằng cách nào ? Chẳng nhẽ homeviet ko đủ sức đổi magic-code trong client đi hay sao mà để người ta copy dễ thế rồi lên đây la lối?

pikhjn
10-02-12, 12:11 PM
Thế trình độ của tôi mà ko được đưa ra nhận xét cá nhân của tôi thế ? Cậu làm Mod là mem PM đek trả lời, cài sv 7.0 cũng ko biết cài, hoặc biết cũng đek chỉ đến khi chú nhocluka viết bài show hàng. Thế cậu làm mod chỉ để đẹp cái màu nick à ?

Còn trở lại vấn đề, tớ thấy 1 cái mà tranh chấp tè le thế này, ko gọi là tranh công thì gọi là gì ? Cá nhân thì tôi vẫn nghiêng về bạn nobita2 hơn, vì theo như bạn ấy nói là dịch từng chữ, tôi hiểu cái cảm giác này rồi. Còn nói lấy của homeviet, thế thì lấy bằng cách nào ? Chẳng nhẽ homeviet ko đủ sức đổi magic-code trong client đi hay sao mà để người ta copy dễ thế rồi lên đây la lối?

Cái thứ nhất tui vẫn ủng hộ bác nobita2 nhé :|
còn bạn đừng có phát biểu linh tinh biết thì nói ko biết thì đừng la liếm .
tui cũng đâu có ở ko tg ko có mà cứ mỗi server cứ phải hd còn bạn trình độ eddit nổi cả 1 code mà lại ko biết cài server 7.0 để phải lên đây la liếm à (:|.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tui là MOD box HKGH còn mọi vấn đề ngoài lề pm qua yahoo tui có quyền ko trả lời nhé >:/.

Lion_King1109
10-02-12, 01:26 PM
Cái thứ nhất tui vẫn ủng hộ bác nobita2 nhé :|
còn bạn đừng có phát biểu linh tinh biết thì nói ko biết thì đừng la liếm .
tui cũng đâu có ở ko tg ko có mà cứ mỗi server cứ phải hd còn bạn trình độ eddit nổi cả 1 code mà lại ko biết cài server 7.0 để phải lên đây la liếm à (:|.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tui là MOD box HKGH còn mọi vấn đề ngoài lề pm qua yahoo tui có quyền ko trả lời nhé >:/.

Ko ai sinh ra cũng đã biết chạy cả Mod trẻ con ạ. Cậu sống ở đây bao lâu rồi, xuất phát bao xa rồi tôi ko cần biết, nhưng sự thật là cậu chưa về đích trước những người khác đâu.

Xin lỗi nhé cả cái client tôi còn dev lại đc chứ đừng nói cài Game :)) muốn thì PM tôi show hàng cho mà xem.

pikhjn
10-02-12, 02:29 PM
Làm được gì tùy bạn (:| ko phải mang lên đây khoe la liếm rồi tự sướng.
tui chỉ ko kết cái cách bạn nhận xét người ta là ấu trĩ :-" , còn việc của tui là MOD thì việc làm gì là quyền của tui mắc gì phải soi mói ;)) bộ mỗi server ko viết cái guide là có tội à =)).
Mỗi server ko viết guide là ko biết cài đặt à 8-x. Biết cách cài đặt mà không chỉ cũng là tội và bị DROP MOD à =))

cái này có thể dùng từ ấu trỉ được ko ta :-" , toàn ăn theo thằng homeviet cái câu nói =))

reply nguyên văn nhé ;))

"Cậu làm Mod là mem PM đek trả lời, cài sv 7.0 cũng ko biết cài, hoặc biết cũng đek chỉ đến khi chú nhocluka viết bài show hàng. Thế cậu làm mod chỉ để đẹp cái màu nick à ?"

hopkg135
14-02-12, 01:50 PM
mình là mem mới, spam kiếm 1 bài nha, mod chém nhẹ tay. Thank mod pikhjn nhiều up up lên:Laluot_223:

utbanh
27-02-12, 11:21 PM
haizz... chuyện có vậy thui mà cũng làm cho nó rắc rối. có vẻ như mấy chú không kiềm chế đc bản năng nhỉ, thui chuyện gì qua đc thì nên cho qua đi ^:)^

ByHackker
27-02-12, 11:27 PM
Ai Giúp Mình Cài HKGH Được K :( Mình Cài Mãi K Được Đam Mê Lắm :-s

nouvo101
28-02-12, 10:44 AM
Mình đang xài client 7.0 sever 7.0 bản chưa việt hóa bây giờ tải cái này về rồi làm sao bạn?

pikhjn
29-02-12, 04:40 AM
Bỏ pacht vào floder chứa client 7.0 sau đó nó tự hỏi yes or no chọn yes all

phonglolo
06-03-12, 08:46 AM
cái này được đó à nhazzzz............thx chủ thớt

lucky262
06-03-12, 12:55 PM
pikhjn hướng dẫn em với, em pacth vào client 7.0, sau khi pacth việt hóa vào thì bị lõi boneCA.bon =>load character fail!,pikhjn giúp em với, em có xem top SERVER 7.0 + GUIDE cài đặt ( bản fake) có bạn bị như mình,thì pikhjn nói phai xài pacth full, nhưng tìm mãi không được,pikhjn giúp mình với

pikhjn
07-03-12, 12:02 AM
Xài client 7.0 lun bạn nhé :|
này thì 30 charrrrr

xxxholic6
14-03-12, 07:27 PM
Để down về chơi thử sv private TQ xem sao:D

lele456
20-03-12, 02:14 PM
hix h` đang chơi HKGH của bọn tàu nên đang cần tks pác =.=

hiphopxalon
20-03-12, 04:59 PM
vậy sẵn lòng cho em xin cái link clien 7.0 tương thích với patch đó được không vậy ?

huy228866
20-03-12, 06:19 PM
vậy sẵn lòng cho em xin cái link clien 7.0 tương thích với patch đó được không vậy ?

Client Homeviet Và Việt Game Đều Tuơng Thích !!!

hiphopxalon
21-03-12, 06:43 AM
clien việt game thì chưa xài,bạn cho mình xin link đi,còn homeviet thì bị lỗi bone hoài hà =))

nhocluka
21-03-12, 09:00 AM
việt hóa chủ yếu là YBI + ybmsg
dowload clien china về chép 2 cái đó vào sẽ hiện tiếng việt ko bị lổi

hiphopxalon
21-03-12, 07:46 PM
bạn có lòng tốt cho mình xin link nha,tại mình còn phải đi học không có thời gian online để tìm,thank trước

hiepkhach.us
22-03-12, 12:31 AM
bạn có lòng tốt cho mình xin link nha,tại mình còn phải đi học không có thời gian online để tìm,thank trước
Ủa có link ở bài #1 rồi mà ?
Link :

khoaanhuu12
23-03-12, 04:32 PM
Đây là pacht client cho server 7.0 đã được việt hóa đến 90%.

Việt Hóa bao gồm:
Tên NPC ( OK )
Tên ITEM (OK) - ko có dòng chữ trung quốc.
Tên Khí Công ( OK) chưa được chuẩn lắm.
Giao Diện data nên xài client HomeViet 7.0 để có việt hóa chuẩn.
Dòng Thông Báo In Game ( OK)
Dòng Chỉ Số Nhân Vât - ( OK)
Nhiệm Vụ ( OK) Việt hóa có dấu nếu xài font simsum.ttc
Các Dòng OPITION ITEM ( OK)

Hình Ảnh :

Nguồn :
pacht này chỉ dành cho server 7.0 nhé :) đc nv lun cơ ah`..............

cutichuot000
16-04-12, 10:59 PM
đc nv lun cơ ah`..............
cái này để test thử

.................................................. ..

hichay
14-04-13, 07:26 PM
Làm ơn úp lại link mới. link die mất rồi

pikhjn
16-04-13, 06:23 PM
Nó đây nè bạn !

nvnnobita1
11-05-13, 12:49 PM
Nó đây nè bạn !
mode cgho hoi bây giờ muốn cài game HKGH off như thế nào có thể hướng dẫn mình cái dc ko. thích game lắm nhưng rất nood công đoạn này.