PDA

View Full Version : [TLBB] Fix lỗi ám khí +0 khi relog

kid1110
03-02-12, 09:09 PM
.................................................. .................................................. .........

Nản, nhờ Hà Hoàng đóng topic

Long_222
04-02-12, 10:36 PM
coppy vào đâu ấy nhỉ.:-s.có phải file trong /home/tlbb/tlbbdb_stat.sql không thế

vuhuy99v
04-02-12, 11:42 PM
Hình như anh HD sửa lỗi này rùi mà:D
Bạn sửa trong Equipbase của client và server là ok!^^

kid1110
05-02-12, 01:45 PM
Hình như anh HD sửa lỗi này rùi mà:D
Bạn sửa trong Equipbase của client và server là ok!^^

Thấy cách nói chuyện của bạn ở những topic khác, mình cứ nghĩ bạn rất rành về server TLBB. Ai dè lỗi ám khí mà lại sửa trong Equibase :(

HuuDuyen chưa có public cách fix lên trên đây, chỉ có 1 lần gợi ý cho mình thôi.

vuhuy99v
05-02-12, 01:56 PM
Bạn nói cái lỗi mà ám khí +0.... gì gì đó(...:0) đúng ko!?
Nếu sai thì nói để minh xem lại.
Tại theo mình nhớ anh HD đã hd sửa lỗi này rui^^
Mà tại sao mình cug dùng server và client y chang mấy bạn mà sao mình ko bị nhỉ!^^"
Dzới lại:mình thấy gợi ý đó mình thấy đã chỉ lun cách sửa rùi còn gì!^^ ko tin bạn có thể vào topic đó xem lại

kid1110
05-02-12, 02:15 PM
Bạn nói cái lỗi mà ám khí +0.... gì gì đó(...:0) đúng ko!?
Nếu sai thì nói để minh xem lại.
Tại theo mình nhớ anh HD đã hd sửa lỗi này rui^^
Mà tại sao mình cug dùng server và client y chang mấy bạn mà sao mình ko bị nhỉ!^^"
Dzới lại:mình thấy gợi ý đó mình thấy đã chỉ lun cách sửa rùi còn gì!^^ ko tin bạn có thể vào topic đó xem lại

Xem lại topic: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2- Nó lưu trong table t_char cột mdata
3- Do khai báo segvalue của nó không tồn tại. Xem ở topic toàn tập có nói về tương quan của của equipbase, itemsegvalue....

Cái này HuuDuyen gợi ý cách thêm vào Database, để ám khí khi logout sẽ được lưu lại. Bạn dùng không bị lỗi thì đúng rồi, vì server mới share này Database của nó đã đầy đủ nên ko còn lỗi ám khí +0 tất cả thuộc tình nửa. Nhưng không hiểu sao một số bạn vẫn bị.

vuhuy99v
05-02-12, 04:20 PM
Mình lấy server của giangmap đấy và chép các file mới của server mộ dung thui.
Kỳ lạ ở chỗ đó!^^
Nếu một số bạn bị thì dzo chỉnh thíu rùi^^.
Gợi ý có đủ cách hd rùi chắc là do ko xem hết đó

kid1110
05-02-12, 04:31 PM
Mình lấy server của giangmap đấy và chép các file mới của server mộ dung thui.
Kỳ lạ ở chỗ đó!^^
Nếu một số bạn bị thì dzo chỉnh thíu rùi^^.
Gợi ý có đủ cách hd rùi chắc là do ko xem hết đó

Search các bài viết của bạn, bạn xem bạn share được bao nhiêu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ai share gì bạn cũng vào bàn tán này nọ, không kêu có rồi thì cũng nói người khác hướng dẫn rồi, bạn chỉ mình xem topic nào hướng dẫn fix lỗi ám khí +0 ra mình xem với. Bạn mà lôi ra được bài viết nào hướng dẫn cách fix ám khí mình del nick diễn đàn ngay, và không vào diễn đàn này nửa.

Bạn không gặp lỗi này thì bạn cũng đừng có bàn tán ra vô, để người gặp lỗi người ta sửa.

Mình nghĩ các bạn này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cũng không ít người có kiến thức hơn bạn.

legend1250
05-02-12, 04:42 PM
chẳng qua là do cái tôi của mọi người trong box TLBB lớn quá...cứ mỗi topic mở ra share của mem này thì mem kia lại nói là "cái này tôi có từ lâu rồi!" hay đại loại thế...rồi sinh ra đả kích nhau...giận hờn rồi "ghét" chẳng thèm ngó ngàng gì nữa :|...mình biết trong này có nhiều bạn tự tìm hiểu và tự mở pri của bản thân ra...điều đó thì rất tốt vì TLBB pri lại có thêm một cao thủ để các gà nhờ vả...nhưng tiếc thực tế thì ngược lại :)

mình nghĩ để box thật sự "phát triển" thì tinh thần cộng đồng phải thật sự lớn đè cái tôi của bản thân lại thì mới được.

Who u think u are? =;

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

vuhuy99v
05-02-12, 11:16 PM
Search các bài viết của bạn, bạn xem bạn share được bao nhiêu

Ai share gì bạn cũng vào bàn tán này nọ, không kêu có rồi thì cũng nói người khác hướng dẫn rồi, bạn chỉ mình xem topic nào hướng dẫn fix lỗi ám khí +0 ra mình xem với. Bạn mà lôi ra được bài viết nào hướng dẫn cách fix ám khí mình del nick diễn đàn ngay, và không vào diễn đàn này nửa.

Mình nghĩ các bạn này:

cũng không ít người có kiến thức hơn bạn.
1/Mình hỏi đa số chỉ có HD trả lời thui còn ko thì trả có ai hết.Đa số là tự tìm tự hỉu chả ai giúp(Trog các topic đó có chữ đã đc người khác sửa rùi àk!?Xem cho kỹ trc khi nói người ta nhé!^^
Còn 2 cái topic bạn để 2 khung đỏ đẹp ghê(Cái đó mình ko chắc ăn thui dzay sao trc đó mình cug làm Tlbb 4 lo 7 skill đc nên phải xem các bài liên quan nhé.Đừng có nói như dzay ko bik ko ai nói bạn ngu đâu)
2/Làm mấy cái mới thì ai cug kiu share,ak chac ban dzo search topic thì cug bik mình đã có đổi màu thời trang và băng điêu long rùi đúng ko!?Nhìn cái đó cho rõ nhé^o^(xem coi ngày mấy-mấy giờ nhé)
Rùi thần khí 86-96 lúc đó tuy chưa full nhưng cug có đc băng điêu long lúc đó là ngon rùi.
3/Mình công nhận mình rất gà đa số đc HD giúp còn ko thì topic để đó có ai reply nhỉ!??Trong box này chỉ bik có mấy pro sau đây:anh HuuDuyen05,anh soccerhexpor,anh BlackDragon,anh Rockman còn lại thì là mem thường giống mình thui
4/Who u think u are? =;
Trình độ Tiếng Anh có hạn nhỉ phải ghi là who do you think you are?(đẹp mặt ghê^^")(ngu mà la làng)
Tiện đây mình xin trích câu nói của bạn who do you think you are? để hỏi bạn!?
Mình thấy bạn rất khoái hùa mình đang phân vân ko bik bạn là human or beast?.Con gì thì tự bạn nghĩ đi nhưng theo dân chúng người ta nói bạn là:"chó hùa" dze mà xem lại đi

huuduyen_05
05-02-12, 11:28 PM
Cho xin 2 chữ "bình yên" nha các bằng hữu :D

kid1110
05-02-12, 11:31 PM
Cho xin 2 chữ "bình yên" nha các bằng hữu :D

HuuDuyen comment kìa, nói 1 câu cho vuhuy hiểu trong 4rum có ai hướng dẫn fix chưa. Chỉ 1 lần HuuDuyen gợi ý cho mình thôi, chỉ là gợi ý, ko tìm hiểu sâu thì không hiểu được.
Cái ám khí nhờ có:
- HuuDuyen
- TanDat

mình mới fix được vậy mà release lên đây thì ...................... có ai không muốn box TLBB phát triển hay sao á.

HuyDuyen có thể hướng dẫn mình fix chổ này đc không: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rikudo
06-02-12, 09:51 AM

Có hướng dẫn nhưng không biết bạn có hiểu và làm đc hay là ko :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn bạn bảo :

Thấy cách nói chuyện của bạn ở những topic khác, mình cứ nghĩ bạn rất rành về server TLBB. Ai dè lỗi ám khí mà lại sửa trong Equibase

Thế thì bạn hơi nhầm :D, có liên quan đến EquipBase đó

vuhuy99v
06-02-12, 10:12 AM
Có hướng dẫn nhưng không biết bạn có hiểu và làm đc hay là ko :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn bạn bảo :

Thế thì bạn hơi nhầm :D, có liên quan đến EquipBase đó
Bạn rikudo nói rất đúng nó còn liên quan đến itemsegvaule nữa tùy cách chỉnh khớp hay ko thui.

giangmap
06-02-12, 10:31 AM
Who u think u are? =;

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

spam lung tung cả :|...

cái lỗi ám khi +0 khi relog là do Client và Server không đồng bộ với nhau thì phải...vì trước kia mình bị lỗi này sau khi tải 1 Server của bên TQ share về rồi sử dụng Client của SMOD huuduyen share thì không bị lỗi này...ngoài ra còn lỗi khác thì mình chưa gặp nên hok biết có phải bị lỗi SQL không[-O

Phamhuys
06-02-12, 10:36 AM
Kid oy bạn có thể cho mình xin Yahoo dc không. mình học hỏi bạn vài thứ ko biết bạn có chấp nhận không
it ra bạn còn share. Còn 1 số người chỉ khoe mà chẳng thấy Share. Nhưng thôi thành quả người ta làm ra mà mún người ta Share là ko dc. Nhưng đã ko share thì đừng vào TOpic người khác mà phát biểu ngoài lề

giangmap
06-02-12, 10:41 AM
Kid oy bạn có thể cho mình xin Yahoo dc không. mình học hỏi bạn vài thứ ko biết bạn có chấp nhận không
it ra bạn còn share. Còn 1 số người chỉ khoe mà chẳng thấy Share. Nhưng thôi thành quả người ta làm ra mà mún người ta Share là ko dc. Nhưng đã ko share thì đừng vào TOpic người khác mà phát biểu ngoài lề
bạn sử dụng Server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và dùng Client của SMOD HuuDuyen hoặc của a vtv8 là hết bị lỗi ám khí +0 khi relog :)...còn hiện tại Server mới nhất là Mộ Dung gì gì ấy...trên forum cũng có share nhưng mình chưa tìm được Client nên không có gì để share hehe :D

Phamhuys
06-02-12, 10:49 AM
Thanks bạn nhiều vì mình cũng có Server MD do TanDat Share nhưng do cũng chưa có Client nên cũng đành po tay. hjhj

kid1110
06-02-12, 12:43 PM
Ai fix được lỗi này không vậy:|

Mình chỉ biết đến đó thôi . Thấy chạy bình thường :)

cách fix đơn giản hơn nè
ám khí bị lỗi, kinh nghiệm nhận được là 0
vô shop, mua thiên thối thần ngọc tẩy luyện lại. khi này chúng ta sẽ có ám khí với kinh nghiệm =1
và giờ thì đi train quái tầm 10p là chúng ta đã có một ám khí ngon>:), nhanh chân đi học sk và tẩy cho đến khi có sk ưng ý vd như sk1 hỏa công, sk2 ma tí, sk 3 % nội công:">
sau khi tắt đi bật lại thì ám khí sẽ trở về 0, nhưng các sk đã học đảm bảo ko mất:D
chủ yếu lấy cái sk chữ dòng của ám khí cũng ko phải là quá ngon, ám khí cũng chỉ là đồ 5 sao thôi phải ko:x

Đến cuối topic vẫn không giải quyết được vấn đề.
"Có hướng dẫn nhưng không biết bạn có hiểu và làm đc hay là ko", kể cả bạn còn nói là chỉ biết đến đó. Nói thẳng ra, ai share cái gì trên này cũng bị bàn tán này nọ.

Đây là đoạn đối thoại với bạn "doll_justice"

trangsan04: xoá hết table, để y database tlbbdb, chạy lại file mình xem
inloves8: cần reset lại server ko nhỉ
trangsan04: database ko liên quan gì đến server :Đ
inloves8: khó hiểu thật lun >"<
trangsan04: mình cũng ko hiểu luôn
trangsan04: chà, chơi Sim3 luôn
inloves8:
trangsan04: ám khí ngon rùi phải hem
inloves8: de tao thu
inloves8: okay rồi
inloves8: đúng là khó hiểu >"<
inloves8: sao sang Mo Dung lại ko dc nhỉ
trangsan04: Đạilý sang
inloves8: DL đâu có chỗ nào mà sang

Bạn TanDat là một GM của một Server Pri, mình nghĩ kiến thức của bạn ấy chắc không kém nhiều người đâu. Nhờ có HuuDuyen & TanDat gợi ý, mình mới fix được lỗi ám khí. Người đầu tiên mình send là bạn TanDat.

Mãi đến 22/01/2012 bạn TanDat mới fix được lỗi này, các bạn cho mình hỏi:
- Mình và bạn TanDat có biết tìm các topic để đọc không?
- Là một GM của 1 server pri các bạn có nghĩ là TanDat đọc và hiểu những bài viết liên quan tới ám khí không?
- Hay là mình share cái này ra ảnh hưởng tới chén cơm của một số ai đó.

kid1110
06-02-12, 12:51 PM
spam lung tung cả :|...

cái lỗi ám khi +0 khi relog là do Client và Server không đồng bộ với nhau thì phải...vì trước kia mình bị lỗi này sau khi tải 1 Server của bên TQ share về rồi sử dụng Client của SMOD huuduyen share thì không bị lỗi này...ngoài ra còn lỗi khác thì mình chưa gặp nên hok biết có phải bị lỗi SQL không[-O

Cái ám khí, nó có exp & level giống như nhân vật vậy, khi logout nó được lưu vào Database.

kid1110
06-02-12, 12:53 PM
bạn sử dụng Server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và dùng Client của SMOD HuuDuyen hoặc của a vtv8 là hết bị lỗi ám khí +0 khi relog :)...còn hiện tại Server mới nhất là Mộ Dung gì gì ấy...trên forum cũng có share nhưng mình chưa tìm được Client nên không có gì để share hehe :D

Client thì mình đã share cho 2 bạn trên này rồi, vì ai pm mình mới send client thôi.

Mình dự định fix xong cái lỗi không nâng được tâm pháp sẽ up nguyên Server mình Việt hoá từ 28 tết đến h và client lên đây luôn. Nhưng thôi, chắc sẽ có người nói:
- "Cái này tôi có rồi" .........
- "Server này bị, .... "

legend1250
06-02-12, 12:57 PM
@vuhuy: Trình tiếng Anh tôi như thế thì có làm sao, có liên wan, có ăn bớt kí lô nào của bạn ko? =;
Tôi hùa à, hùa ai, hùa để làm gì? >:/ Ủa mà trong topic đó tôi có nói tới tên bạn chưa nhỉ? Có tật giựt mình à >:/
Chả biết ai XIN hình đả thông kinh mạch gì đó, mộ dung gì đó của tôi xong rồi share hình lại MD, đả thông kinh mạch gì đó để khoe khoang này nọ nhỉ [phán giống y chang FPT ý) :-j

p/s: rất thích phong cách những con người như bạn HuyKhang [đã từng share thú cưỡi cấp 3, server Mộ Dung mà mình biết]. So sánh rồi sẽ thấy sự đối nghịch giữa HuyKhang và vuhuy nhé! :)

legend1250
06-02-12, 01:00 PM

Server Mộ Dung mình có 1 cái patch của sv đầu tiên, cần thì mình sẽ share cho bạn, bộ sv cũng được [tại ngày trước có 1 anh bảo chờ làm xong hết rồi share :D]. Còn launcher thì ông rành IT thì bung nó xong config lại ;)

chienthan_vn
06-02-12, 02:42 PM
Là Newbie trong Box TLBB này bạn nên Đọc nhiều topic một chút , Phải biết lựa người mà hỏi , Tránh những loại Chưa Giỏi mà muốn làm bố người khác
=P~

vuhuy99v
06-02-12, 08:29 PM
@vuhuy: Trình tiếng Anh tôi như thế thì có làm sao, có liên wan, có ăn bớt kí lô nào của bạn ko? =;
Thấy đi đâu cũng có mặt bạn trong đó nhưng chả giúp được cái gì nên nghĩ sai nói vậy thôi :-@
Tôi hùa à, hùa ai, hùa để làm gì? >:/ Ủa mà trong topic đó tôi có nói tới tên bạn chưa nhỉ? Có tật giựt mình à >:/
Chả biết ai XIN hình đả thông kinh mạch gì đó, mộ dung gì đó của tôi xong rồi share hình lại MD, đả thông kinh mạch gì đó để khoe khoang này nọ nhỉ [phán giống y chang FPT ý) :-j

p/s: rất thích phong cách những con người như bạn HuyKhang [đã từng share thú cưỡi cấp 3, server Mộ Dung mà mình biết]. So sánh rồi sẽ thấy sự đối nghịch giữa HuyKhang và vuhuy nhé! :)
Mình mún xem của bạn có phải thật ko!?Ai bik trình độ hùa của bạn nhe thế nào hay là đang chém gió,chém bão trc mặt mình,cỡ bạn mà làm đc mấy cái đó chắc sohu dẹp tiệm rùi=))
À bạn nhớ rõ mình chưa hề lấy hình của bạn để lên đây chém gió nhé(vì bạn có đưa ảnh cho mình xem đâu)(bạn bik lúc mình hỏi bạn làm cái đó sao,liên wan đến file gì là lúc đó mình đã gài trc rùi,bik the nao ban cug noi sai thui,bạn nên nhớ nhé chỉ có thằng ngốc mới bị gài thui ko có ai bị gài đâu-ngốc à)bạn ko tin thì hỏi các mem khác đi)Lúc bạn bị mình gài là mình đem chiện đó đi rao rùi,đừng có chém trc mặt mình
Còn đc dân chúng khen 1 câu:"Đã ngu mà còn la làng"
Nếu h bạn nói mình lấy của bạn share lên đây chém gió thì mình có thể làm cái mới theo tên nick diễn đàn để lên đây vạch mặt bạn cug đc ai we bik liền nhé!^^