PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn chỉnh sửa trang bị ko bán được

satthulauhyh
03-02-12, 05:26 PM
Thấy có nhiều bạn hỏi mà chưa làm được nên mình hướng dẫn sơ qua thế này:
1. Đối với trang bị áo thủy hoàng:
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn có thể tìm trong file itemVIP của trantoai223 share đến bộ áo thủy hoàng hoàng kim để ý sẽ thấy có 2 bộ code, 1 bộ là thuy hoang hoang kim với code trong hình ở cột 3 là 3 số VD (4,3,241,10), 1 bộ là thuy hoàng hoàng kim_vn VD (4,3,20045,10) có dạng 5 số. Thì bộ 5 số sẽ không bán được trong khi thuộc tính 2 bộ như nhau.

2. Đối với Mật tịch cao cấp:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn xóa 2 cột cuối hoặc xóa cột có số 0 đi là bán được.

3. Đối với Phi Phong + quan ấn:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn xóa 2 cột cuối đi là bán Ok.

P/S: còn các trang bị vẫn bị khóa như phù liên đấu thì mình chưa tìm ra, tốt nhất add cái shop liên đấu vào túi tân thủ rồi mua luyện hóa lên cho nhanh :)

Share cai tui minh dang xai cac ban tham khao: [url]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

daikimvuong1
03-02-12, 05:32 PM
P/S: còn các trang bị vẫn bị khóa như phù liên đấu thì mình chưa tìm ra, tốt nhất add cái shop liên đấu vào túi tân thủ rồi mua luyện hóa lên cho nhanh :)

vâỵ còn vé cường hóa phòng cụ này ID là :

me.AddItem(18,1,518,1,0,1);
me.AddItem(18,1,519,1,0,1);
me.AddItem(18,1,520,1,0,1);

cộng với cái lỗi phần pacth , khi lê chuột vào bán thì nó sẽ hiện 1 mũi tên ở con trỏ . biết là nó thiếu hình ảnh hoặc sai đường dẫn nên bị như vậy ai biết fix
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

satthulauhyh
03-02-12, 07:01 PM
mây cái bùa đó có xài được đâu bạn với lại cái đó mình cũng không chỉnh được :))

vincelx
04-02-12, 01:03 PM
chài...mấy này dễ mà...chỉnh sửa làm gì, mình vẫn bán bt mà, các bạn nhìn trên trang bị xem, món nào đã khóa thì bán vào shop bạc khóa...chứ sao linh tinh lung tung bán vào shop bạc thường rồi kêu ca ko bán được, pó chiếu....thử xem đi, koi mình nói đúng ko

Luxi...
04-02-12, 01:39 PM
tks mình đang cần hì..................

kanhtien
04-02-12, 02:37 PM
vào mịc nào để add thế bạn.Thạnk

satthulauhyh
04-02-12, 04:15 PM
vào mịc nào để add thế bạn.Thạnk
Bạn add vào túi tân thủ theo đường dẫn gamesever\script\event\minievent\newpayergift.lua (mở bằng notepad++ nha )
Có mấy bạn share túi tân thủ rồi đó lấy về sửa lại dùng thôi :)

kanhtien
04-02-12, 05:15 PM
Đã làm như bạn nói but ko được,bạn chỉ với

Lãng Tử Sầu
04-02-12, 05:20 PM
chài...mấy này dễ mà...chỉnh sửa làm gì, mình vẫn bán bt mà, các bạn nhìn trên trang bị xem, món nào đã khóa thì bán vào shop bạc khóa...chứ sao linh tinh lung tung bán vào shop bạc thường rồi kêu ca ko bán được, pó chiếu....thử xem đi, koi mình nói đúng ko

Haiz . Đồ cường hóa Bạn Bán kiểu rì nếu chưa tách bỏ huyền tinh?

Đồ đã cường hóa không bán được trực tiếp luôn vì vậy các Bạn Add đồ chưa cường hóa sau đó cần đồ gì thì cường hóa lên, đỡ chật cái thùng đồ.
- Ra Dã Luyện Đại Sư tách trang bị cường hóa cấp cao, sau 3h thì tách được.
Bạn nào thử tìm đển script Dẫ Luyện Đại Sư xem có giảm được cái h đó đi kô thì giảm :D

Hoặc các Bạn Add thêm 2 cái lệnh bài mở rộng rương 2-3 vất hết bọn nó vào đó cho nó ấm cúng ;))

hamikhanh
04-02-12, 05:26 PM
Mình biết bạn ngốc rồi, đừng nói nhiều làm nhiễu người khác nhé! Tốt nhất nên hiểu chuyện kĩ một tí rồi hẳn nói! 8-x

NGU CÒN TỎ RA NGUY HIỂM! >:/

vanluong92
04-02-12, 05:57 PM
Thế có ai biết nếu đồ đã mua vào hành trang rồi mà k bán được thì ngoài cách cho vào rương thì còn cách xử lý nào "ấm" hơn ko ;))

hoanganhquan10a11
04-02-12, 06:35 PM

Bó tay ông này.charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

satthulauhyh
04-02-12, 07:05 PM
Đã làm như bạn nói but ko được,bạn chỉ với
sory cai unikey bi loi!!!
Ban can add do hay chinh sua nhu minh huong dan?
de minh up cai tui cua minh lun ban dung thu ( chua co trang bi +16 voi minh xoa bot it do roi nha), can thi lay code bo qua ben kia thoi :))
Cua ban day : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duccom0123
04-02-12, 08:19 PM
Haiz . Đồ cường hóa Bạn Bán kiểu rì nếu chưa tách bỏ huyền tinh?

Đồ đã cường hóa không bán được trực tiếp luôn vì vậy các Bạn Add đồ chưa cường hóa sau đó cần đồ gì thì cường hóa lên, đỡ chật cái thùng đồ.
- Ra Dã Luyện Đại Sư tách trang bị cường hóa cấp cao, sau 3h thì tách được.
Bạn nào thử tìm đển script Dẫ Luyện Đại Sư xem có giảm được cái h đó đi kô thì giảm :D

Hoặc các Bạn Add thêm 2 cái lệnh bài mở rộng rương 2-3 vất hết bọn nó vào đó cho nó ấm cúng ;))

ai chơi kiếm thế lúc mới ra thì biết có đợt bán dc đò đã CH mà.
hồi trước mình chơi KT của VNG thấy đồ CH vẫn bán được vèo vèo.
xong vài tháng sau là không bán được nữa chả hiểu.
có khi là do plugin. hoặc do sever đó.
đang tìm mà chưa tìm thấy nản quá.

duccom0123
04-02-12, 08:20 PM
Thế có ai biết nếu đồ đã mua vào hành trang rồi mà k bán được thì ngoài cách cho vào rương thì còn cách xử lý nào "ấm" hơn ko ;))

có 1 cách đó ;))
đơn giản lắm=))

satthulauhyh
04-02-12, 09:51 PM
có 1 cách đó ;))
đơn giản lắm=))

Nhin ong cuoi kiu do la xoa nv chu j :))

daikimvuong1
04-02-12, 11:40 PM
của mình đã fix xong rồi nè add thêm mấy cái mới nữa ngồi chẳng biết thêm thứ gì vào tân thủ xem mấy cái túi của các bạn thấy gì thì add vào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chỉ có chỗ nhận ngựa thì có 1 con hok fix , vì con ngựa đó đẹp và mạnh nên để lại

Sesshomaru
09-03-12, 05:56 PM
Dễ mà,sử dung CMD của GM,thao tác như sau

bỏ món đồ vào túi,(không để ở túi mở rộng 24 ô)

tiếp theo sử dụng tổ hợp phím Ctrl+2 rồi chọn dòng thứ 2 từ dưới lên là tất cả rớt xuống đất,đồ cường hóa +16 cũng rớt luôn,ngựa hay gì nói chung rớt hết.thử đi nhé các chàng trai

cuccut
09-03-12, 08:44 PM
Dễ mà,sử dung CMD của GM,thao tác như sau

bỏ món đồ vào túi,(không để ở túi mở rộng 24 ô)

tiếp theo sử dụng tổ hợp phím Ctrl+2 rồi chọn dòng thứ 2 từ dưới lên là tất cả rớt xuống đất,đồ cường hóa +16 cũng rớt luôn,ngựa hay gì nói chung rớt hết.thử đi nhé các chàng trai

CMD là gì vậy bạn nói rõ hơn được ko, thanks trước nhé =D>

banthanh
09-03-12, 08:59 PM
tại sao làm như bạn nói mà mình vẫn không chỉnh được. chỉnh xong nó đứng luôn #-o

Sesshomaru
10-03-12, 12:44 AM
CMD là gì vậy bạn nói rõ hơn được ko, thanks trước nhé =D>
cmd là lệnh của GM....
xóa hết plugin rồi vào game dùng phím tắt là được

Ctrl+1 là di chuyển map
Ctrl+2 là thao tác về môn phái và nhân vật
Ctrl+3 là thao tác dành cho người chơi khác
Ctrl+4 ko có
Ctrl+5 thay đổi trạng thái chiến đầu
Ctrl+6 là load Script dành cho GM
Ctrl+7 ko có
Ctrl +8 là đếm sát thương(ko rõ tác dụng)
Ctrl+9 là Liên quan tới chiến trường tống kim
Ctrl+0 là gọi 1 lũ gấu chó ra để chơi