PDA

View Full Version : [KT] Cần giúp về lệnh Do Script

namphongbody
03-02-12, 10:03 AM
Như ở trên, bác nào giúp em về cái lệnh đó với. Lệnh đó có nghĩa là gì, cách sử dụng như thế nào.
Theo em hiểu thì nó là reload lại script mà ko cần tắt server phải ko? Thế nhưng em làm nó vẫn ko chạy được.
Tiện đây cho em hỏi thêm cái này: Giả sử em đang bật Server, đang bật game. Giờ em chỉnh sửa cái túi tân thủ xong, lưu lại, muốn túi nó hoạt động thì phải tắt game, tắt server rồi khởi động lại, cách này rất mất công. Bác nào có cách gì mà ko cần tắt server ko, hoặc chỉ cần đăng nhập lại game là được không? Em xin chân thành cảm ơn.

[B.M.W]Sports
03-02-12, 10:07 AM
không có cách nào ngoài cách chạy lại gamesever

zin1007
03-02-12, 10:08 AM
Như ở trên, bác nào giúp em về cái lệnh đó với. Lệnh đó có nghĩa là gì, cách sử dụng như thế nào.
Theo em hiểu thì nó là reload lại script mà ko cần tắt server phải ko? Thế nhưng em làm nó vẫn ko chạy được.
Tiện đây cho em hỏi thêm cái này: Giả sử em đang bật Server, đang bật game. Giờ em chỉnh sửa cái túi tân thủ xong, lưu lại, muốn túi nó hoạt động thì phải tắt game, tắt server rồi khởi động lại, cách này rất mất công. Bác nào có cách gì mà ko cần tắt server ko, hoặc chỉ cần đăng nhập lại game là được không? Em xin chân thành cảm ơn.

post sai mục rồi. lần sau hỏi gì thì post vào mục hỏi đáp nhé. lệnh do sờ pít là hàm nhé cậu. nếu cậu mới học thì xem bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn muốn chỉnh sửa túi tân thủ mà ngại bật tắt sv thì sd thẻ GM rồi chọn reload script

thienvinh12312
03-02-12, 12:16 PM
trc khi dùng lệnh đó thì bạn phải có thẻ Gm,
sau đó bạn gamesever/script/item/class và mở gmcard.lua = notepat ++
típ theo tìm đến chỗ này
function tbGMCard:Reload()
local nRet1 = DoScript("\\script\\item\\class\\gmcard.lua");
local nRet2 = DoScript("\\script\\misc\\gm_role.lua");
GCExcute({"DoScript", "\\script\\misc\\gm_role.lua"});
local szMsg = "Reloaded!!("..nRet1..","..nRet2..GetLocalDate(") %Y-%m-%d %H:%M:%S");
me.Msg(szMsg);
print(szMsg);
end

và thêm dòng này: local nRet3 = DoScript("\\script\\event\\minievent\\newplayergift.lua");
thì nó sẽ thành

local nRet3 = DoScript("\\script\\event\\minievent\\newplayergift.lua");
local szMsg = "Reloaded!!("..nRet1..","..nRet2..GetLocalDate(") %Y-%m-%d %H:%M:%S");
me.Msg(szMsg);
print(szMsg);
end

Bạn lưu lại.sau đó vào game.Cứ mỗi lần bạn chỉnh sủa túi tân thủ thì nhớ save lại,rồi vào game chọn vào thẻ gm,chọn reload script là đc

đây là hàm add thẻ gm,bạn thêm vào chỗ nào trong túi để add
me.AddItem(18, 1, 400, 1);--the gm

namphongbody
03-02-12, 12:39 PM
trc khi dùng lệnh đó thì bạn phải có thẻ Gm,
sau đó bạn gamesever/script/item/class và mở gmcard.lua = notepat ++
típ theo tìm đến chỗ này
me.Msg(szMsg);
print(szMsg);
end

và thêm dòng này: local nRet3 = DoScript("\\script\\event\\minievent\\newplayergift.lua");
thì nó sẽ thành

local nRet3 = DoScript("\\script\\event\\minievent\\newplayergift.lua");
me.Msg(szMsg);
print(szMsg);
end

Bạn lưu lại.sau đó vào game.Cứ mỗi lần bạn chỉnh sủa túi tân thủ thì nhớ save lại,rồi vào game chọn vào thẻ gm,chọn reload script là đc

đây là hàm add thẻ gm,bạn thêm vào chỗ nào trong túi để add
me.AddItem(18, 1, 400, 1);--the gm

Thanhks bác, để em thử đã, có gì em pm lại sau. Em xin lỗi vì đã post sai chỗ, xin Mod di chuyển bài này về đúng vị trí chứ đừng xóa bài này, tội nghiệp em.
He he, thanks bác, em đã làm được rồi, giờ muốn sửa gì trong túi tân thủ thì cứ sửa rồi reload Script là OK hết, em còn add cả mấy file lua để việt hóa nữa, cái nào cũng thấy OK hết. :D:D:D:D::D:D:D:D:D