PDA

View Full Version : [MU] Các Pro cho hỏi về lỗi DB

dianguc.vn
02-02-12, 11:41 PM
- DB mình bh không hiểu sao tự nhiên bị lỗi :( giờ querry tặng rs hay bất kỳ đều không dc , sau khi querry thì báo thành công nhưng không thấy dc cộng rs :( pro nào biết chỉ giúp

mattroilan
03-02-12, 12:00 AM
- DB mình bh không hiểu sao tự nhiên bị lỗi :( giờ querry tặng rs hay bất kỳ đều không dc , sau khi querry thì báo thành công nhưng không thấy dc cộng rs :( pro nào biết chỉ giúp

muốn tặng thì nhân vật ko đc online :D:D:D ko thì SCF sẽ rollback đó :D:D:D

dianguc.vn
03-02-12, 01:19 AM
ừ tớ tắt server rồi mới querry trước giờ vẫn querry dc giờ tự nhiên DB lên 1GB6 sau đó :( thì bh không dùng querry dc nữa cộng rs nó báo cộng thành công mà rs không dc cộng cho các nhân vật

mattroilan
03-02-12, 02:57 AM
ừ tớ tắt server rồi mới querry trước giờ vẫn querry dc giờ tự nhiên DB lên 1GB6 sau đó :( thì bh không dùng querry dc nữa cộng rs nó báo cộng thành công mà rs không dc cộng cho các nhân vật

chắc cậu có sử dụng Triggers Anti SQL Inject Drop Database của GateBol share phải ko... nếu muốn update thì phải xóa Triggers này đi rồi update.. sau đó tạo lại :)

dianguc.vn
03-02-12, 03:06 AM
Đúng rồi tớ có sử dụng querry đó :( mún bỏ nó đi thế nào hả cậu

mattroilan
03-02-12, 03:15 AM
Đúng rồi tớ có sử dụng querry đó :( mún bỏ nó đi thế nào hả cậu

chuột phải vào Table Character => All Task => Manage Tringer

sau đó vào xóa cái tringer kia đi là đc

dianguc.vn
03-02-12, 03:27 AM
cảm ơn cậu nhé :D để mình thử à cho mình hỏi thêm :D có cách nào xóa các tài khoản lâu ngày không connect không cậu tớ đã thử mấy querry trên diễn đàn rồi mà không work

gamezone
04-02-12, 11:07 AM
chuột phải vào Table Character => All Task => Manage Tringer

sau đó vào xóa cái tringer kia đi là đc

Làm ơn cho mình hỏi,tại sao gs scf ss 6.1 của mình thỉnh thoảng nhân vật trong game bị mất item?Có phải do Db không?Anh có DB SS 6.1 cho em xin được khôg ạ??Thanks!!!