PDA

View Full Version : [JX] Mình cần giúp đỡ

lasker
01-02-12, 02:44 PM
Mình cần các bạn giúp mình 1 số vấn đề dưới đây , mong các bạn giúp đỡ . Rất cảm ơn !!!
1-Làm sao để điều chỉnh % khi giao nộp nv BOSS ST nhận đc AB LB + DQ LB cũng như THBT , thủy tinh .
2-Làm sao để điều chỉnh Exp khi ăn mứt , thức ăn noel , bóng euro .
3-Làm sao để điều chỉnh khi ăn event , giảm % ra huyền tinh , thủy tinh , THBT .
4-Làm sao để chỉnh ít/nhiều lượng tiền rơi khi đánh quái và boss .
5-Làm sao để chỉnh giảm tỷ lệ rơi đồ phổ / nguyên liệu ép đồ , HT , THBT , bí kíp , VLMT , TTK khi giết boss HK. Và bỏ rơi đồ HK +1~10 khi giết hà nhân ngã
6-Làm sao để fix dame các class nội công và ngoại công lại cho đồng đều ?
7-Làm sao để bỏ tỷ lệ rơi HT + PD khi train quái bình thường . Và giảm tỷ lệ rơi HT + PD khi train PLD .
8-Add tính năng chế tạo đồ hoàng kim , bạch kim , ô kim như thế nào .
9-Tăng/Giảm giá tiền bán Vỏ bóng HK , BK , dừa , bí .

Mình là Newbie , nhưng mình rất đam mê JX , và muốn có 1 sv test hợp ý mình .
Mong các bạn giúp đỡ , tuy có nhiều vấn đề . Thông cảm cho mình :( !!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/S : Mình có rất nhiều thời gian rãnh rỗi , nếu pro nào tốt bụng xin nhận mình ^.^ . Sẽ cống hiến hết mình .

invalidpw
01-02-12, 05:30 PM
Server nào mà nhiều vấn đề quá vậy ta ?
Mấy câu này chỉ quy về 2 câu : chỉnh tỷ lệ rơi đồ và soạn script --> đọc ebook thui !!!

1-Làm sao để điều chỉnh % khi giao nộp nv BOSS ST nhận đc AB LB + DQ LB cũng như THBT , thủy tinh .
>>> Coi xem con Npc khi trả nhiệm vụ nó nói câu gì. Dùng JxStudio search câu nói đó sẽ tìm ra file lua của con đó. Đọc file lua đó sẽ thấy hàm random(min,max) để chỉnh tỷ lệ.

2-Làm sao để điều chỉnh Exp khi ăn mứt , thức ăn noel , bóng euro .
>>> Mở file questkey.txt tìm xem cái vật phẩm đó được gán với file lua nào. Mở file lua đó ra sẽ thấy hàm AddOwnExp() mà chỉnh.

3-Làm sao để điều chỉnh khi ăn event , giảm % ra huyền tinh , thủy tinh , THBT .
>>> Giống câu 2. Nhưng chỉnh cái hàm random()

4-Làm sao để chỉnh ít/nhiều lượng tiền rơi khi đánh quái và boss .
>>> Đọc bài Chỉnh tỷ lệ rơi đồ trong ebook mà chỉnh lại file droprate của con đó.

5-Làm sao để chỉnh giảm tỷ lệ rơi đồ phổ / nguyên liệu ép đồ , HT , THBT , bí kíp , VLMT , TTK khi giết boss HK. Và bỏ rơi đồ HK +1~10 khi giết hà nhân ngã
>>> Giống câu 4.

6-Làm sao để fix dame các class nội công và ngoại công lại cho đồng đều ?
>>> Mở file skills.txt tìm xem skill đó được gán với file lua nào. Mở file lua đó lên, tìm đến khai báo của skill đó mà chỉnh. Cách chỉnh đọc nửa dưới của bài "Skill toàn tập" trong ebook.

7-Làm sao để bỏ tỷ lệ rơi HT + PD khi train quái bình thường . Và giảm tỷ lệ rơi HT + PD khi train PLD .
>>> Giống câu 4

8-Add tính năng chế tạo đồ hoàng kim , bạch kim , ô kim như thế nào.
>>> Xem con Npc chế tạo đồ nói câu gì. Dùng JxStudio tìm câu nói đó sẽ ra file lua của Npc đó. Mở file lua đó ra mà ngâm !

9-Tăng/Giảm giá tiền bán Vỏ bóng HK , BK , dừa , bí .
>>> Giống câu 8. Dùng JxStudio (lại quảng cáo nữa :))

lasker
02-02-12, 12:29 AM
Cảm ơn bạn nhiều nha sáng nay mình sẽ mò ra hết mới đc :D .
À bạn hoặc ai đó giúp mình thêm 3 vấn đề nữa nha . Cảm ơn :( .
10-Bạn ơi cho mình hỏi mình đang sài SV JxSever . Em mình down về không biết là của ai nữa .
Nhưng mỗi lần tắt sv đi . Bật lại là nó bị rollback mất hết NV .
Bạn hoặc nếu có ai biết giúp đỡ mình cách chống rollback với nha .
11-Thêm 1 câu nữa , khi đang chơi hiện lên 1 lỗi GameSever gì đó .
Rồi click OK hoặc Can đều đis , rồi vào lại đến nhân vật bắt đầu vào game thì sever gián đoạn :( .
12-Làm sao để tăng/giảm dame các class khi đánh quái . Vì sv ngoài CBB + VDK + TLB + DM PĐ train kết thúc quái lẹ thì , các class còn lại đánh quái đame khá yếu kết thúc quái chậm , nên train bất lợi , vì sv không có auto .
Mọi người giúp đỡ mình nha . Cảm ơn nhiều lắm .

P/S : Nếu ai tốt bụng có thể giúp mình cho mình cái yahoo đc không . Mình sẽ không làm phiền nhiều đâu :D .

jxoffline1
02-02-12, 02:28 AM
hi bạn hỏi nhìu thế,có trả lời kũng ko hỉu hết.bạn đọc hết ebook dy rồi sẽ biết hết

lasker
02-02-12, 02:59 AM
Ùm cảm ơn mấy bạn :D .
Sẽ có gắng mò Ebook cho hết :D .