PDA

View Full Version : [KT] Giúp đỡ về Tu luyện châu..

mr_panda1308
01-02-12, 12:11 PM
tình hình hôm kia hôm kìa con của mình lv thấp nên xài cái tlc bt ko sao, tự nhiên hôm qua cắn tlc đánh 1 2 phát thấy mất luôn cái TLC, ban đầu ko hiểu vì sao nhưng sau mới để ý là cái TLC nó giới hạn kinh nghiệm bao nhiêu bao nhiêu thì hết, mà exprate server cao, mình phang con quái phát hết bố cái TLC (cắn TLC đánh 1 em quái exp hơn 4tr T_T), ae nào biết sửa cái giới hạn kinh nghiệm của TLC ở đâu ko nhỉ :-s.. à tiện thể cho mình hỏi hàm thêm giờ của tu luyện châu với.. thanks
đây là hình em nó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg

Sesshomaru
01-02-12, 12:20 PM
tình hình hôm kia hôm kìa con của mình lv thấp nên xài cái tlc bt ko sao, tự nhiên hôm qua cắn tlc đánh 1 2 phát thấy mất luôn cái TLC, ban đầu ko hiểu vì sao nhưng sau mới để ý là cái TLC nó giới hạn kinh nghiệm bao nhiêu bao nhiêu thì hết, mà exprate server cao, mình phang con quái phát hết bố cái TLC (cắn TLC đánh 1 em quái exp hơn 4tr T_T), ae nào biết sửa cái giới hạn kinh nghiệm của TLC ở đâu ko nhỉ :-s.. à tiện thể cho mình hỏi hàm thêm giờ của tu luyện châu với.. thanks
đây là hình em nó

bạn có thể cho mình biết mong muốn của bạn khi tăng giới hạn kinh nghiệm để làm gì ko
mục đích khi chỉnh sửa cái đó
để tu luyện hay để train

satthulauhyh
01-02-12, 12:23 PM
đây là hình em nó

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg)

Cái này có hướng dẫn rồi lần sau chịu khó tìm nha bạn.

Đây nè: trantoai223
gameserver\script\item\class

mở file :
xiuliandan.lua

local tbItem = Item:GetClass("xiuliandan");tbItem.TaskGourp = 2024;
tbItem.TaskId_Day = 18;
tbItem.TaskId_Count = 19;
tbItem.Use_Max = EventManager.IVER_nXiulindanMaxUse;

bạn đổi thử thành 50 hoặc 100 xem
VD:
tbItem.Use_Max = 100; ---100 tu luyen chau 1 ngày

Giới hạn kinh nghiệm + điểm luyện cho tu luyện châu theo từng cấp:
Bạn vào gameserver\script\item\class
mở file xiulianzhu.lua bằng notepad++

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Số 1 là chỉnh điểm kinh nghiệm theo cấp mở tu luyện châu, VD cấp 150 bạn ăn tu luyện châu sẽ nhận được 960000 kinh nghiệm( cái này mình chỉnh rồi nên số lớn hơn file gốc :)) )
Số 2 là điểm luyên MT, bạn tùy chỉnh 2 cái này là được.
P/S: không nên chỉnh quá nhiều làm chán game :))

mr_panda1308
01-02-12, 12:23 PM
bạn có thể cho mình biết mong muốn của bạn khi tăng giới hạn kinh nghiệm để làm gì ko
mục đích khi chỉnh sửa cái đó
để tu luyện hay để train
mong muốn của mình là đc luyện bình thường với tu luyện châu với tỉ lệ exp như hiện tại ở cấp độ hiện tại mà ko bị mất tlc :|

ken07
01-02-12, 09:10 PM
giúp em sao kích vào tu luyện châu đứng yên vậy chẳng thấy gì ai giúp mình với đang việt hóa theo VNG ma chẳng nhớ dính vào phai nào :D:D:D:D