PDA

View Full Version : [MU] Các bạn hướng dẫn mình mở server no PK và server Vip với !!!!

phutuan24
30-01-12, 07:40 PM
Lần đầu chưa có kinh nghiệm mở giải .Lần mở giải này mình muốn mở 1 server VIP No PK và chỉ có những thành viên đăng kí tham gia giải mới được vào server VIP đó. Các bạn có kinh nghiệm hướng dẫn mình với !!!!!!!!

dior9
30-01-12, 08:17 PM
vào folder GameServer tìm SCF_PvpSystem.ini
[PKServerSettings]
NonPKServer = 0 ; 0 là cho server PK 1 là cho Server No PK

eddy
30-01-12, 09:35 PM
Lần đầu chưa có kinh nghiệm mở giải .Lần mở giải này mình muốn mở 1 server VIP No PK và chỉ có những thành viên đăng kí tham gia giải mới được vào server VIP đó. Các bạn có kinh nghiệm hướng dẫn mình với !!!!!!!!

Nếu muốn "chỉ có thành viên đăng ký tham gia giải mới được vào server VIP đó" thì bạn cần Enable tính năng check ConnectMember ở commonloc.cfg và add tên tài khoản thành viên vào Data/ConnectMember.txt !

phutuan24
31-01-12, 08:46 AM
Nếu muốn "chỉ có thành viên đăng ký tham gia giải mới được vào server VIP đó" thì bạn cần Enable tính năng check ConnectMember ở commonloc.cfg và add tên tài khoản thành viên vào Data/ConnectMember.txt !

Mình không tìm thấy dòng ConnectMember ở trong commonloc.cfg .Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mình được không

cuocdoisp
31-01-12, 11:36 AM
tạo non PK như bạn kia nói
tạo Server Vip :
1. vào Server/gameserver/data/ServerInfo.dat
[GameServerInfo]
ServerName = Sub-1
ServerCode = 0
ConnectMemberLoad = 1
2. vào Data/connectmember.txt
điền tên tài khoản VIP vào
3. tận hưởng cảm giác , chỉ những tài khoản có tên trong file connectmember.txt mới vào đc server đó . những tài khoản khác khi đăng nhập vào sẽ có thông báo " sai tên tài khoản hoặc mật khẩu "

gamezone
01-02-12, 07:51 AM
tạo non PK như bạn kia nói
tạo Server Vip :
1. vào Server/gameserver/data/ServerInfo.dat
[GameServerInfo]
ServerName = Sub-1
ServerCode = 0
ConnectMemberLoad = 1
2. vào Data/connectmember.txt
điền tên tài khoản VIP vào
3. tận hưởng cảm giác , chỉ những tài khoản có tên trong file connectmember.txt mới vào đc server đó . những tài khoản khác khi đăng nhập vào sẽ có thông báo " sai tên tài khoản hoặc mật khẩu "

Anh có thể làm cái hướng dẫn cách tạo thêm sever tân thủ và query cho sever này dùm em không ạ?Cám ơn Anh!!!