PDA

View Full Version : [KT] Tạo acc mới không thấy túi tân thủ

goldenbl
29-01-12, 11:06 AM
Như trên các pác ạ .......... ;;) .............

kelly
29-01-12, 11:10 AM
Thư nhất bạn nên xem lại ram , nêu ram ít qua nó không kip load dự liệu game ,lỗi đó cũng sẽ phat sinh
Thứ hai bạn xemlaij cái item tấn thù bạn có chỉnh sủa thay dổi đường dẫn nó hay không
Thư ba là do id item bị thay đổi

Sesshomaru
29-01-12, 11:12 AM
nguyên nhân nữa là bạn edit sai dẫn đến nó k load

goldenbl
29-01-12, 11:13 AM
Nguyên nhân 1 thì không rồi. Vậy chỉnh sửa nó vào chỗ nào pác ? :D

zin1007
29-01-12, 11:26 AM
trường hợp bạn này mình đã gặp khác nhiều. cách fix đơn giản nhất. vào navicat xóa hết cái cũ rồi làm lại như sau:
Create database:
91jx_gamecenter
91jx_statlog
91jx_goddess
global_nameserver
global_logserver
Import dữ liệu vào data 91jx_goddess
ok xong chơi bt

sau đó thì chép cái túi tân thủ mới của ai đó vào sv là ok

kelly
29-01-12, 12:47 PM
Cách của zin sia hoan ftoan rồi , mạc định mấy cái dưới khhi chạy server sẽ tự tao , hai cai goddess khong được ỉmo db ngoai vào vì thế db ỉmo vào se bị vô hiệu

"91jx_gamecenter
91jx_statlog
91jx_goddess
global_nameserver
global_logserver"

huynhnam123
29-01-12, 01:04 PM
- Có thể bạn chỉnh thồi gian trôi qua 20 ngày nên túi tân thủ hết hạn ko sử dụng đc nữa
bạn thử vào file Newplayergift.lua
tìm dòng
NewPlayerGift.OPEN_DAY = 20;

thây số 20 bằng 1 số nào đó càng lớn thì hạn sd túi tt càng dài

k0y1a
29-01-12, 01:21 PM
mình cững bị như trên làm thế nào cửng hok dc ai giúp với

leantse
05-02-12, 02:43 PM
cách đó vài hôm mình giải nén Server của trantoai223 ra làm vẫn có túi nhưng hôm nay mình giải nén ra và tạo mới nhân vật thì lại không có túi.
Máy mình có cài deepfreeze nên chơi chán restart là mất loại bỏ tình trạng edit lung tung bị sai nha.
Hoàn toàn sài thông số mặc định giải nén ra có sao sài vậy

Azkan
05-02-12, 02:49 PM
lỗi này là do code túi tân thủ của bạn bị lỗi, và gameserver không load được script của túi tân thủ :| bạn chú ý lúc chạy gameserver, trước khi load map chắc chắn sẽ có hiện lỗi không load được file newplayergift.lua.
Cách sửa là tìm down code túi tân thủ khác bỏ vào là xong :|

leantse
05-02-12, 03:01 PM
lỗi này là do code túi tân thủ của bạn bị lỗi, và gameserver không load được script của túi tân thủ :| bạn chú ý lúc chạy gameserver, trước khi load map chắc chắn sẽ có hiện lỗi không load được file newplayergift.lua.
Cách sửa là tìm down code túi tân thủ khác bỏ vào là xong :|

bạn không đọc kỹ phần mình ghi à sài nguyên bộ của trantoai223 mình không có chỉnh sửa gì hết. chỉ giai nén ra rồi chạy chơi thôi...

Trước đó tầm 3 hôm tạo mới vẫn có.

Máy mình DeepFreeze reset máy là mất toàn bộ dữ liệu nha. Nên mỗi lần chạy server điều là giải nén rồi chạy chơi.