PDA

View Full Version : [KT] Bị lỗi font cần giúp đỡ

Kunedo
28-01-12, 12:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
28-01-12, 01:57 PM
bạn converst sang UTF8 BOM rồi mới chỉnh sửa xem đc ko
trong notepad++ => tab encoding => Encode in UTF8 without ​BOM

Kunedo
28-01-12, 08:10 PM
bạn converst sang UTF8 BOM rồi mới chỉnh sửa xem đc ko
trong notepad++ => tab encoding => Encode in UTF8 without ​BOM

Mình đã chuyển sang Encode UTF8 without ​BOM rồi nhưng vẫn bị lỗi font bạn à hx

heybaby2707
28-01-12, 08:13 PM

Convert rồi sửa lại chứ ko phải convert là xong.

zin1007
28-01-12, 08:14 PM

fix: chuyển sang ko có nghĩa là nó tự biến thành tiếng việt cho cậu. cậu phải gõ lại thì nó mới ra. chứ cái trên cậu post bị lỗi font rồi. cho dù cậu có chuyển bao lâu đi nữa thì nó cũng lối thôi. => phải chuyển sang Encode UTF8 without ​BOM trước khi copy bất kì cái gì có liên quan đến tiếng việt vào :)

Kunedo
28-01-12, 08:16 PM
fix: chuyển sang ko có nghĩa là nó tự biến thành tiếng việt cho cậu. cậu phải gõ lại thì nó mới ra. chứ cái trên cậu post bị lỗi font rồi. cho dù cậu có chuyển bao lâu đi nữa thì nó cũng lối thôi. => phải chuyển sang Encode UTF8 without ​BOM trước khi copy bất kì cái gì có liên quan đến tiếng việt vào :)

Thế chỉnh như nào để từ giờ nó tự chuyển cho mình sang Encode UTF8 without ​BOM như thế nào vậy bạn :D

zin1007
28-01-12, 08:30 PM
Thế chỉnh như nào để từ giờ nó tự chuyển cho mình sang Encode UTF8 without ​BOM như thế nào vậy bạn :D

notepad++ => encoding => Encode in UTF8 without ​BOM. OK giờ thì copy vào thôi ( lưu ý là trc khi copy thì nó phải có tiếng việt đã nhé chứ ko phải như thế này đâu : -Th?y Hoàng Chi?n Th?n B?ng)

Kunedo
29-01-12, 11:48 AM
notepad++ => encoding => Encode in UTF8 without ​BOM. OK giờ thì copy vào thôi ( lưu ý là trc khi copy thì nó phải có tiếng việt đã nhé chứ ko phải như thế này đâu : -Th?y Hoàng Chi?n Th?n B?ng)

VD tớ download file newplayergift.lua về mở lên chưa kịp convert thì nó đã bị lỗi font rồi, làm thế nào giờ hx

VD tớ download file newplayergift.lua về mở lên chưa kịp convert thì nó đã bị lỗi font rồi, làm thế nào giờ hx

hepl !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!

hepl !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!

3 tỷ char

thaihoa91
30-01-12, 07:55 AM
Có gì yahoo thaihoa91 tui teamviewer xem sao !