PDA

View Full Version : [JX] Muốn chuyển Vượt ải 1 mình thì ntn hả các pác... Vui lòng chỉ dùm

trantrungduong
27-01-12, 11:08 AM
E thấy có mấy pác chỉ vô Sever/scirpt/vuotai chỉnh lại 2 cái file sugia1.lua và sugia2.lua từ if GetTeamSize() >= 6 then thành
if GetTeamSize() >= 0 then
Nhưng vô trỏng thấy sugia2.lua k có j để chỉnh cả, E vô sugia.lua (( cái # mà e tự mò cũng trong file vuotai lun )) thì thấy có dòng if GetTeamSize() >= 6 then E chuyển lun thành if GetTeamSize() >= 0 then còn cái sugia2.lua thì k có j để chỉnh nhưng mà vô tham gia vượt ải thì nó lại k cho vẫn như cũ k vào dc ( nó báo pạn phải có tổ đội rồi trên 6 người đề đẳng cấp 80 > )

Ai còn cách nào bày cho E nhé E sài bản jxvietnam TSBD + huthit nhé

DirectX
27-01-12, 11:15 AM
phải xem GetTeamSize là gì mới được bạn ak. coi chừng là task, phải xem cái hàm đó

trantrungduong
27-01-12, 11:21 AM
function tmctddva()
if GetGlbMissionV(34) == 0 then
if GetTeam() ~= nil then
if GetTeamSize() >= 1 then (( đây nek )) sugia.lua và sugia1.lua
if IsCaptain() == 1 then
Say("<color=green>Sö gi¶ V­ît ¶i<color>: V­ît ¶i sÏ cÇn cã <color=red>5 S¸t thñ gi¶n<color> vµ tÊt c¶ thµnh viªn cã level trªn <color=red>80<color>. H·y t×m nhanh ®i !",2,
"Ta ®· chuÈn bÞ ®ñ/tmctddva1",
"§Ó ta ®i t×m/no")

Mình thay ở chỗ này. Mỗi file thay có 1 lần chỗ đúng k...

hoivegame
27-01-12, 11:58 AM
Bạn xem kỹ lại xem, mình nhớ ko lầm nó check 2 lần GetTeamSize() trong cái file của vượt ải đó....

assaa
27-01-12, 12:55 PM
đúng vậy đó bạn nên kiểm tra lại đi. bạn vào các file sugia rồi nhấn Ctrl+F tìm GetTeamSize() >= thì nó sẽ tìm ra 2 chỗ có dòng đó bạn thay số người cần đi vượt ải vào sau dấu >= là ok

jxvietnam
27-01-12, 01:37 PM
Bạn vào đường dẫn : Server\script\vuotai tìm file sugia.lua và sugia1.lua
Có 2 cái GetTeamSize() >= 6 chỉnh thành GetTeamSize() >= 0 then

if GetTeamSize() >= 6 then

thành

if GetTeamSize() >= 0 then

Như jxvietnam có nói muốn chỉnh sửa sv phải chuyển Language Chine PRC sang English mới save lại cho khỏi bị lỗi font.Mình nhát chuyển nên chưa thử thế nào.bạn vào đó làm thử ..nhưng chéc là được.

P/s : Bạn có thể down file này về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bỏ vàoServer\script để nhận 5 sát thủ giản mà không cần đi bos sát thủ. >> Chức năng admin >> Nhận nguyên liệu chế đồ .

Đã có hd trong topic bạn đọc kỹ dùm

trantrungduong
27-01-12, 05:54 PM
có 2 chỗ ak mình có thấy nhưng nó là dòng name thôi. Còn jxvietnam Mình có đọc wa topic đó rồi mình chuyển sang font Eng rồi mới sửa mà. Nó bị vầy nên mò hoài k ra. Để mình thử cách của mấy pác bày xem sao