PDA

View Full Version : [TLBB] Share bản sv tính năng TLBB tổng hợp !!

1st.TheKing
27-01-12, 12:47 AM
Tất cã đều đã đc share để thuận tiện cho việc copy vào run sv là chiến thui nên share cho ae :D
<> Chức năng
- Thú cưỡi cấp 3
- Pet New
- Shop có các item thường dùng và tiện lợi
- Billing khá là chuẩn (Linux)
- Việt hoá khoảng 75% hầu hết các NPC thường dùng :D
<> Hướng dẫn cơ bản
B1: Vào winSCP
B2: Vào home và chỉnh dạng Binary
B3: Giải nén ServerTLBB_ver2.0 rùi copy thư mục tlbb máy thật đè lên thư mục tlbb trong máy ảo
B4: Chạy sv rùi vào chiến :D
<> Download
>>Click Here<< (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tuy đã cũ nhưng đối với các newbie có thể đây là 1 món quà :D

lekhanh456
27-01-12, 08:59 AM
có 1 số file nằm trong scene có dạng chữ tàu,khi bật win scp lên thì nó ko đọc dc nó có dấu ?? ko cho chép qua sv vậy thì làm sao ?8-}

legend1250
27-01-12, 09:15 AM
có 1 số file nằm trong scene có dạng chữ tàu,khi bật win scp lên thì nó ko đọc dc nó có dấu ?? ko cho chép qua sv vậy thì làm sao ?8-}

Lên google search cách nén thành .tar.gz rồi bỏ vào linux = winscp

giangmap
27-01-12, 09:58 AM

bạn dùng 7zip để nén lại...cụ thể thế này:

- Chọn các file muốn nén, nhấp phải chọn Create archive...
- Chọn định dạng là Tar, khi đó compression mặc định là Store. OK để tiếp tục
- Sau khi được một file nén abcxyz.tar, ta nhấp phải vào nó, chọn Create archive...
- Chọn định dạng nén là GZip, Compression là Ultra, Wordsize là 258
- Ấn OK, ta đã có một file abcxyz.tar.gz đúng "tiêu chuẩn".

cái này mình sưu tầm trên mạng :)

lekhanh456
27-01-12, 10:48 AM
chép qua xog rồi,chọn lệnh nào để giải nén đè lên cái tlbb ?

legend1250
27-01-12, 07:47 PM
Ko thấy Billing bro ơi! :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lling.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

wywaiwa
27-01-12, 07:49 PM
bị lỗi rồi pro ơi lỗi serve fix rùi hiện cái gì có chữ Script

1st.TheKing
27-01-12, 10:10 PM
Ko thấy Billing bro ơi! :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lling.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Đã up lại link và thêm billing :D

wywaiwa
28-01-12, 08:28 AM
coopy vào rùi có đánh lệnh giải nén gì ko vậy? hay giải nén file tả.gz rùi coopy vào. sr mình gà

Sói Đẹp Trai
28-01-12, 09:02 AM
Bổ sung cho các bạn nhe có thể dùng PEAZIP nén sv lại dưới dạng *.tar.gz cho nó thuận tiện chép vào máy ảo cho nó nhanh...

PEAZIP hỏi anh Gu Gờ nhe ;))

wywaiwa
28-01-12, 09:36 AM
mình sử dụng serve của Hà Hoàng coopy vào thì bị lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

KeenEnd
28-01-12, 12:26 PM
sao thấy đều bị lỗi vậy mong chủ thớt xem lại

khoacng
28-01-12, 12:27 PM
tlbbx.sh len ko co loi gi ca,nhung bi dung lai o dang kiem tra tai khoan,mat ma..

munbeo
28-01-12, 12:32 PM
ban có thể teamvier được không :x

legend1250
28-01-12, 12:40 PM
mình sử dụng serve của Hà Hoàng coopy vào thì bị lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sao thấy đều bị lỗi vậy mong chủ thớt xem lại
Chắc do ./Server_fix dư chữ _fix. Dùng winscp vào root lấy ./tlbbx.sh ra, edit = notepad ++ tìm ./Server_fix bỏ _fix đi.
Theo mình nghĩ là vậy, chưa gặp lỗi này bao giờ. :-s

tlbbx.sh len ko co loi gi ca,nhung bi dung lai o dang kiem tra tai khoan,mat ma..
Ráng chờ chút ko thôi lâu wá thì tắt vào lại, do Billing ko được mượt lắm

KeenEnd
28-01-12, 12:42 PM
legend1250 ơi về mở sv lại chơi y

Sói Đẹp Trai
28-01-12, 01:00 PM
Lỗi trên mình đã gặp rất nhiều từ hồi còn là newbie...
Chưa set sao chép trên nền cơ số nhị phân ( Binary ) nên nó bị như vậy

Sói Đẹp Trai
28-01-12, 01:01 PM
Bổ sung...
./tlbb.sh ko chạy đc SV sẽ báo kiếm tra đường mạng mãi mãi... Do khi config giangmap đã config theo ./tlbbx.sh sẵn rồi nên chạy bằng ./tlbb.sh sẽ ko đc trừ khi
...
Bạn nào Config lại là xong :)
Còn mình thì lười nên chịu ;))

namnhi
28-01-12, 02:37 PM
thank bạn, để mình down về test thử ^^

bitu2208
28-01-12, 02:44 PM
thanks ae,kiểu này ở nhà down game về chơi,hết tết rùi...

wywaiwa
28-01-12, 05:32 PM
Lỗi trên mình đã gặp rất nhiều từ hồi còn là newbie...
Chưa set sao chép trên nền cơ số nhị phân ( Binary ) nên nó bị như vậy
đã fix được lỗi trên, nhưng hiện ra lỗi mới ở client , ko cập nhật và kiểm tra firewall gì đó.

Sói Đẹp Trai
28-01-12, 05:59 PM
đã fix được lỗi trên, nhưng hiện ra lỗi mới ở client , ko cập nhật và kiểm tra firewall gì đó.Mình nói rồi xem ping đã được chưa đã... Hoặc dùng Client lạ thì xem patch và launch.ini

wywaiwa
29-01-12, 09:04 AM
PING ok rùi nhưng mà ko đều . clinet cũ mình chơi bản Serve của HH được add cái này vô hết được.

legend1250
29-01-12, 09:11 AM
PING ok rùi nhưng mà ko đều . clinet cũ mình chơi bản Serve của HH được add cái này vô hết được.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wywaiwa
01-02-12, 03:06 PM
hi. mình đã thành công rùi. cũng không biết làm như thế nào nữa. cứ vào bt tự nhiên lại được. tk các bạn nhé

wywaiwa
08-02-12, 12:10 PM
ak. còn pet mớit sau mình không thấy vậy. mình gọi pet mới bằng ID mà không ra, nhưng gọi pet cũ thì ra.8->

legend1250
08-02-12, 12:48 PM
ak. còn pet mớit sau mình không thấy vậy. mình gọi pet mới bằng ID mà không ra, nhưng gọi pet cũ thì ra.8->

Xem Commonitem và PetAttr.. trong client đã có ID pet đó chưa hoặc create sai ID ;)) Còn ko có nữa thì do Client ko có :))

Long_222
15-02-12, 04:21 PM
mình gõ.
/cd home
rùi gõ tar xzvf tlbb.tar.gz sao không giải nén được nhỉ

legend1250
15-02-12, 05:40 PM
mình gõ.
/cd home
rùi gõ tar xzvf tlbb.tar.gz sao không giải nén được nhỉ

Đã bỏ nó vào home = winscp chưa?

funnynor