PDA

View Full Version : [MU] [Hỏi] Tạo thêm sub cho MU

bingpong91
26-01-12, 10:35 AM
Mình mới tìm hiểu về MU, đã cài được sever, chạy được rồi nhưng chỉ có 1 Sub thôi, mình không biết cách tạo thêm sub, đọc những topic hướng dẫn tạo sub thì mơ hồ quá k hiểu nổi. Các bạn đi trước có thể làm 1 video hướng dẫn mình cách tạo thêm sub?

Cảm ơn các bạn!

luutrunhac
26-01-12, 03:21 PM
nếu SCF bạn chỉnh ở CS và MapServerInfo thêm 1 dòng nữa.
Coppy các thư mục data, dataserver, GS, GSCS SCF Data vào trong 1 thư mục tùy chọn. VD như Sub1
chạy như bình thường sẽ có sub2.
Với thời điểm khó khăn khi MU mọc lên như nấm theo mình ko cần mở Sub2.
điểm danh có 1 vài MU với team cực mạnh may ra mới cần mở thêm sub.
chất lượng server đánh giá qua cách phục vụ mem chứ ko cần thể hiện hoành tráng ở vẻ bề ngoài.

Hình như ENC, INFT hay các server khác cách thức cũng vậy chỉ cần thay SCF Data bằng ENC Data hoặc INFT data... là sẽ có sub. Mình mới làm ở 4 loại Server khác nhau nên chưa nghiên cứu được nhiều.
Vài dòng giúp bạn.

Domino9990
26-01-12, 10:12 PM
Mình mới tìm hiểu về MU, đã cài được sever, chạy được rồi nhưng chỉ có 1 Sub thôi, mình không biết cách tạo thêm sub, đọc những topic hướng dẫn tạo sub thì mơ hồ quá k hiểu nổi. Các bạn đi trước có thể làm 1 video hướng dẫn mình cách tạo thêm sub?

Cảm ơn các bạn!

vào đây tham thảo nhé rất chi tiết................
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thedefiler
18-02-12, 04:08 AM
cám ơn mình cũng đang cần cái này.Không biết làm được không nữa