PDA

View Full Version : [JX] Dev Jx nữa để làm gì chứ ?

invalidpw
26-01-12, 02:27 AM
Từ hồi nghỉ chơi VLTK 1 đến giờ đã 5 năm rồi không chơi game online, mỗi năm Tết đến lại chơi VLTK Offline cho vui. Xem demo Cửu Âm Chân Kinh này mới thấy mình đã lạc hậu quá rồi, giờ còn vọc JX ra đời cách đây gần 10 năm chi nữa, hix hix. :-s

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duynguyenjx
26-01-12, 02:39 AM
Đừng bi quan quá bác ơi, jx vẫn có nét riêng của nó, game 3D đó cả hàng trăm hàng ngàn người làm sao mình so sánh với nó được, bác là một nhân tài trong làng jx đó, mình có công ăn việc làm rồi rảnh dev jx giải trí cho đỡ buồn, chứ chơi VNG giờ chán lắm!

invalidpw
26-01-12, 03:13 AM
bác là một nhân tài trong làng jx đó

Chà, nghe mình có giá ghê, nhưng mà tui chưa hề share cái server nào mờ ?!

duynguyenjx
26-01-12, 03:18 AM
Chà, nghe mình có giá ghê, nhưng mà tui chưa hề share cái server nào mờ ?!

Nội cái tool JxStudio của bác thôi cũng để các member jx nhớ đến bác rồi! ~o)~o)

jxvietnam
26-01-12, 07:06 AM
Những ai dev jx là vì đam mê và sở thích thôi, chứ nói dev jx vì đồ họa nó đẹp thì chắc chẳng mấy ai dev đâu !

Hiện tại thì tui cũng đã làm hết tất cả những gì mình biết qua Hút HÍt Full cho JX rùi, giờ ko dev nữa, chờ cao nhân thôi.

Alexandria
26-01-12, 07:31 AM
Này game Cữu Âm Chân Kinh, muốn có nich chơi cũng phải nap tiền :)) ngồi chơ đi vài năm nó hét thời sẽ về VN thui

invalidpw
26-01-12, 09:46 AM
Tui cũng định làm 1 release Jx để chơi offline, nó sẽ rất khác với các phiên bản đã từng có (khác biệt chứ không chỉ là khác nhau). Bản này sẽ tập trung vào cốt truyện chứ không phải về chức năng bởi vì các server hiện nay chức năng đã đủ tốt. Tên nó là Jx Cửu Âm Chân Kinh, ACE nào share server nhớ chừa tui cái tên này nhé ! :-?

nhocluka
26-01-12, 09:56 AM
nói về đồ họa thì ko bao giờ có game online nào qua 9D cả ,mà nó bị hack tàn phá 1 cách tàn nhẩn
còn về cử âm chân kinh đang mong chờ nó về ,có thể thay thế vị trí 9D dc
vậy tại sao ko dev 9D nhĩ

phien-nhatrang
26-01-12, 10:53 AM
JX private vẫn kiếm được rất nhiều tiền bạn ơi, mặc dù nó chán nhưng phần lớn phát triển jx vẫn hướng tới private hướng tới $$, mà có $$ sẽ có rất nhiều động lực. Nhưng vẫn vote cho 1 phiếu dẹp jx :] để lượng private ít hơn chút.

thaihoa91
26-01-12, 10:55 AM
Tui cũng định làm 1 release Jx để chơi offline, nó sẽ rất khác với các phiên bản đã từng có (khác biệt chứ không chỉ là khác nhau). Bản này sẽ tập trung vào cốt truyện chứ không phải về chức năng bởi vì các server hiện nay chức năng đã đủ tốt. Tên nó là Jx Cửu Âm Chân Kinh, ACE nào share server nhớ chừa tui cái tên này nhé ! :-?

Kiểu cách chơi làm nhiệm vụ thì đó cũng là hướng tui mún làm cho server tui :)) Chỉ khác cái tên là Tiếu Ngạo Giang Hồ =))

SaoThaiBinh72
26-01-12, 10:55 AM
Khi nào có server CÂCK rồi tính tiếp :)

DirectX
26-01-12, 10:58 AM
phiên cho cái yahoo nha phiên, đang có việc cần hỏi. ko pm yahoo tui đi nhoxyeunhac92

invalidpw
26-01-12, 12:28 PM
Kiểu cách chơi làm nhiệm vụ thì đó cũng là hướng tui mún làm cho server tui :)) Chỉ khác cái tên là Tiếu Ngạo Giang Hồ =))

Đúng rồi bây giờ linh hồn là nội dung, chứ không còn là event, item, level nữa. Mình thấy mọi người cứ cố bắt chước toàn bộ Vng, đem toàn bộ item thú cưỡi qua. Nếu dev nó bám theo như vậy sẽ rất là mệt mỏi. Mọi người thử chuyển qua làm nội dung xem sao.

Server TNGH chừng nào release vậy ?

Rogue
26-01-12, 12:43 PM
server chơi theo kiểu làm nhiệm vụ mới hay, chứ kiểu nhận kn, lấy đồ, đánh qái, tk,... chơi riết cũng chán, làm 1 chuỗi nhiệm vụ phong phú đi nào !!

thaihoa91
26-01-12, 03:10 PM
Đúng rồi bây giờ linh hồn là nội dung, chứ không còn là event, item, level nữa. Mình thấy mọi người cứ cố bắt chước toàn bộ Vng, đem toàn bộ item thú cưỡi qua. Nếu dev nó bám theo như vậy sẽ rất là mệt mỏi. Mọi người thử chuyển qua làm nội dung xem sao.

Server TNGH chừng nào release vậy ?

Hiện team tui đã hết release, với lại release những chức năng mà hầu hết mọi người ko làm nổi như các chức năng từ source thui, còn những cái cơ bản member làm dc thì tụi tui để cho member toàn quyền phát triển, chứ làm hết thì member sẽ chán lắm :D

songocu1993
26-01-12, 03:43 PM
tui doc cung thay hay hihihihi than ks nhe

duynguyenjx
26-01-12, 03:50 PM
Ý tưởng thì ai dev jxp cũng có nhiều, quan trọng là Server jx lậu này có đáp ứng nổi hay không vì bị giới hạn đủ quá nhiều, không giống như gã khổng lồ VNG, mà gamer thì luôn có nhiều sở thích hơn ý tưởng của mình, cho nên nếu kết hợp được cả 2 càng tốt, jxp mà làm nhiệm vụ không cũng chán quanh đi quẩn lại được vài map , npc, skill, questkey...lại bị giới hạn.

thaihoa91
26-01-12, 04:23 PM
Ý tưởng thì ai dev jxp cũng có nhiều, quan trọng là Server jx lậu này có đáp ứng nổi hay không vì bị giới hạn đủ quá nhiều, không giống như gã khổng lồ VNG, mà gamer thì luôn có nhiều sở thích hơn ý tưởng của mình, cho nên nếu kết hợp được cả 2 càng tốt, jxp mà làm nhiệm vụ không cũng chán quanh đi quẩn lại được vài map , npc, skill, questkey...lại bị giới hạn.

Server CYBERTEAM share ko có giới hạn cái đó nhìu, maps load tới 3 con số, tức hàm trăm rùi, chứ ko phải 80 maps trở lại như xưa !

Learning
26-01-12, 04:47 PM
Server CYBERTEAM share ko có giới hạn cái đó nhìu, maps load tới 3 con số, tức hàm trăm rùi, chứ ko phải 80 maps trở lại như xưa !
lúc nào mở sv thế bác hòa...... đợi mãi

SaoThaiBinh72
26-01-12, 07:00 PM
Tóm lại 1 câu là:
Dev Jx để thoả niềm đam mê của những người đã và đang dev nó :)
Hết.

kyoshiro91
26-01-12, 08:11 PM
Viết game theo kiểu cốt truyện ==> Kiếm hiệp tình duyên remake :D

invalidpw
26-01-12, 09:30 PM

Server Cyberteam mà có thêm hút hít nữa thì đủ để chơi rồi, chẳng cần gì hơn.