PDA

View Full Version : [KT] Ý tưởng chay maps train cho máy cùi hok chạy full map được :D

Faker
25-01-12, 12:07 AM
tớ có ý tưởng này ai thây tạm ổn thì tiến hành thôi
tạo nhân vật thì ta lây chuẩn mà Ba lăng Huyện
còn thành thị thì ta chỉ mở 3 map là
thành đô
biện kinh
Tương dương
+ 8 map môn phái
+map train thì ta mở các map từ 7x đến 150 (vì dùng hàm set lv cho NV)(khoảng 10 map chắc ổn :D)
ý kiến này hok biết được hok ram 2GB chắc chịu được :D

Sesshomaru
25-01-12, 12:11 AM
tớ có ý tưởng này ai thây tạm ổn thì tiến hành thôi
tạo nhân vật thì ta lây chuẩn mà Ba lăng Huyện
còn thành thị thì ta chỉ mở 3 map là
thành đô
biện kinh
Tương dương
+ 8 map môn phái
+map train thì ta mở các map từ 7x đến 150 (vì dùng hàm set lv cho NV)(khoảng 10 map chắc ổn :D)
ý kiến này hok biết được hok ram 2GB chắc chịu được :D
mình đã test
Ram 2GB.dual core 1.6 1.6 card màn hình 500
thậm chí mình còn del hết npc train chỉ còn để 10 con train cho mỗi map nhưng cũng chỉ load được ~ 75map
sau đso ko chịu nổi nữa lỗi debug
ai muốn thử thì cứ làm xem sao

J4cksparrow
25-01-12, 12:12 AM
Ram 2g nhà mình load tới 70 maps đúng nè có sao đâu

Faker
25-01-12, 12:13 AM
mình đã test
thậm chí mình còn del hết npc train chỉ còn để 10 con train cho mỗi map nhưng cũng chỉ load được ~ 75map

hok mà tớ muốn bỏ hết map tân thủ chỉ để lại ba lăng huyện tôi và map thành thị chỉ để lại 3 map hay dung con lại đổ về map train cũng tạm được đó chú tớ sẽ test :D

kelly
25-01-12, 12:21 AM
đêm nay mình cài khoang 4 cai máy ảo set ram khoang 1gb rồi set ram ảo cho từng máy ảo them ca máy chính nữa là 5 máy kết nối với nhau mỗi máy mở 73 map = 365 map
tầm này map là ổn nếu tinh sơ sơ 365 full tân thủ + thành thị + phái + Du long các + train + map làm nhiệm vụ
Đang nghiên cưu thêm vụ kết nối các gs

heybaby2707
25-01-12, 12:32 AM
đêm nay mình cài khoang 4 cai máy ảo set ram khoang 1gb rồi set ram ảo cho từng máy ảo them ca máy chính nữa là 5 máy kết nối với nhau mỗi máy mở 73 map = 365 map
tầm này map là ổn nếu tinh sơ sơ 365 full tân thủ + thành thị + phái + Du long các + train + map làm nhiệm vụ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhocluka
25-01-12, 01:44 AM
mình đã test

note book à ,ta cung co 1 con dang sữ dụng

phien-nhatrang
25-01-12, 01:45 AM

Tại sao lại phải chạy kiểu này làm gì cho mệt, bạn chay gameserver-1 gameserver-2..... mỗi gs load max 254 map và cứ thế tính lên. Mỗi folder gameserver chỉ khác nhau file servercfg.ini phần mở map còn lại giống nhau hết, như vậy sẽ load được full map nếu chạy đủ các sub
- Bạn dùng máy khác mà kết nối CSDL mysql của máy kia mới hay, 2gvn nó còn dùng máy chứa csdl để chạy sv <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kelly
25-01-12, 02:06 AM
Config OK !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!

Thank Phien NhaTrang

jxvietnam
25-01-12, 07:52 AM
Chả biết mọi người thế nào chứ tui chạy KT toàn
World00=8 :))

Faker
25-01-12, 08:35 AM
tớ chay đến 70 map là căng lắm rồi lên tiếp chắc die :(

thecong
25-01-12, 09:57 AM
máy lap tui core 2 duo, ram 4Gb chạy dc nhiu map thế bà con

nhocluka
25-01-12, 10:52 AM
tiện đây bác nào chạy dc game kt làm luôn cái bản ghost luôn đi, post lên cho anh em ko cài dc như tui đây ghost cài là chơi dc kiếm thế ( khỏi lăn tăn )

duccom0123
25-01-12, 02:38 PM
tiện đây bác nào chạy dc game kt làm luôn cái bản ghost luôn đi, post lên cho anh em ko cài dc như tui đây ghost cài là chơi dc kiếm thế ( khỏi lăn tăn )

ý tưởng của bác thì để ai rỗi up cho nhé =)). ghost bản này xem Windows XP SP3 Full-v5.3.GHO ghost xong cài lại KT từ đầu là được. tiên thể hỏi luôn máy bạn xài Xp2 ak =))