PDA

View Full Version : [KT] Lỗi Dis tất cả file

nguydatloc
23-01-12, 11:31 PM
mình cài xong tẩt cả các bước , nhưng khi tới bước chạy SV thì những file như : kg_goddessd.exe , kg_cslogserverd.exe , KG_BishopD.exe ... đều bị dis mất là sao ạ máy anh chỉ giùm

Sesshomaru
23-01-12, 11:35 PM
mình cài xong tẩt cả các bước , nhưng khi tới bước chạy SV thì những file như : kg_goddessd.exe , kg_cslogserverd.exe , KG_BishopD.exe ... đều bị dis mất là sao ạ máy anh chỉ giùm
mình đã gặp tình trạng này với 2 lý do
1 là mình đổi pass mysql không đúng---->bishop không kết nối được với mysql nên tự tắt
2 là lúc mình cài thử trên vmware.khi đó mình share ram cho VMware quá ít(~ 1gb) nên chạy server chạy không nổi(đoán thế) vì khi mình chạy qua máy chính thì lại chạy bình thường.config như nhau

bạn thử xem lại 2 tình trạng đó nhé
pass mysql,liên quan tới mysql

khoctham2201
23-01-12, 11:39 PM
Mình cũng gặp như bạn nè. bấm 1 hồi là chạy được hoặc reset lại máy. mình xài win 7

nguydatloc
23-01-12, 11:40 PM
mình đã gặp tình trạng này với 2 lý do
1 là mình đổi pass mysql không đúng---->bishop không kết nối được với mysql nên tự tắt
2 là lúc mình cài thử trên vmware.khi đó mình share ram cho VMware quá ít(~ 1gb) nên chạy server chạy không nổi(đoán thế) vì khi mình chạy qua máy chính thì lại chạy bình thường.config như nhau

bạn thử xem lại 2 tình trạng đó nhé
pass mysql,liên quan tới mysql

nếu như bạn nói thì tình huống 2 mình phải delete bớt cho ồ cứng có chổ trống cho SV quạy hã bạn 8-}
THank bạn giải đáp giùm

Sesshomaru
23-01-12, 11:45 PM
nếu như bạn nói thì tình huống 2 mình phải delete bớt cho ồ cứng có chổ trống cho SV quạy hã bạn 8-}
THank bạn giải đáp giùm
RAM khác với ổ cứng nha bạn.....................

duynguyenjx
24-01-12, 02:16 AM

Bạn đã cài VS 2005 và 2 file update sp1 ENU , INT thành công chưa, lưu ý là 2 cái file update sp1 nó chạy lâu lắm nha.

SaoThaiBinh72
24-01-12, 05:32 PM
Mình cũng gặp như bạn nè. bấm 1 hồi là chạy được hoặc reset lại máy. mình xài win 7

Máy đã chạy win7 lại cài thêm sv -> máy tải không nổi > nóng máy > và tự reset lại.