PDA

View Full Version : [JX] Việt hóa bảng tin tức f6

kimrubi
23-01-12, 09:09 PM
Xin hỏi các bạn việt hóa chữ sổ đen chỗ này ở file nào?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chân thành cảm ơn!

Edward_Newgate
23-01-12, 09:15 PM
Ở CoreClient.dll hoặc Game.exe

kimrubi
23-01-12, 09:20 PM
Ở CoreClient.dll hoặc Game.exe
Mình việt hóa ở game.exe nhưng không thấy. Vì nhiều file nên nếu bạn biết có thể nói rõ file nào giúp mình với. Thanks!

assaa
23-01-12, 09:21 PM
Mình việt hóa ở game.exe nhưng không thấy. Vì nhiều file nên nếu bạn biết có thể nói rõ file nào giúp mình với. Thanks!
Bạn dùng untraedit để hex lại chỗ đó đi

Edward_Newgate
23-01-12, 09:25 PM

K nhớ rõ là ở CoreClient hay Game
Bạn thử hex cả 2 cái, mở 2 cái đó = UltraEdit
Ấn Ctrl + F, đánh dấu vào Find ASCII hay gì gì đó, chọn bảng mã ở Unikey là TCVN3 (ABC) rùi đánh chữ Cừu Nhân
Tìm xung quanh đoạn đó chắc có chữ tàu đó :)

kimrubi
23-01-12, 09:25 PM
Bạn dùng untraedit để hex lại chỗ đó đi

Mình đang hỏi trong source mà bạn

Edward_Newgate
23-01-12, 09:27 PM

Sửa cái đó thì cần gì source bạn :-?
Cái đó nó hex đc mà, giống như trước đây việt hóa server AWJX ý

assaa
23-01-12, 09:27 PM
trong source thì mình không biết nhưng bạn có thể build ra rồi dùng ultraedit để hex lại mà ;)

kimrubi
23-01-12, 09:30 PM
Thanks các bạn trả lời, nhưng mình đang cần hỏi việt hóa trong source, vì mỗi lần build lại phải hex lại rất mất thời gian. Bạn nào biết xin trả lời cho mình nhé. Thanks các bạn nhiều.

@thaihoa: vào giúp vụ này với hòa !!!!!!!!!!!!!

kimrubi
24-01-12, 02:33 PM
ít bạn online thế nhỉ, thôi tạm thời đi nhậu cái đã, hy vọng về đến nhà có được sự trợ giúp của anh em 4rum! chúc mừng năm mới!

Đã tìm ra ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KingMax
24-01-12, 09:55 PM
ở Game.exe đó bạn ^^ , sửa ở source mình hổng rõ file nào nhưng bạn tìm đoạn mã hex ở game.exe , sau đó tìm vài cái đường dẫn UI trước đó rồi suy ra

kimrubi
24-01-12, 11:32 PM
ở Game.exe đó bạn ^^ , sửa ở source mình hổng rõ file nào nhưng bạn tìm đoạn mã hex ở game.exe , sau đó tìm vài cái đường dẫn UI trước đó rồi suy ra

Mình việt hóa trong source, giờ thì ok rồi. Cám ơn các bạn nhiều nhé.

DirectX
25-01-12, 12:48 PM
chữ đó nằm ở file bên s3client, nó nằm cùng vvoiwUiSShell tìm từ BLACK_LIST thử, ko nhớ tên file đó