PDA

View Full Version : [KT] Lỗi chạy MySQL

mr_panda1308
23-01-12, 08:01 PM
Tình hình là mấy hôm nay mình loay hoay chả cài đc cái kiếm thế :(, mình đã từng cài mysql rồi mà thế nào lại remove đi, giờ cài lại để chạy thử sv kiếm thế mà nó bị lỗi này, bác nào biết cách khắc phục thì giúp mình với :(
Đây là ảnh em nó khi đang cài đặt Mysql

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Đây là ảnh em nó khi cài đặt xong và báo lỗi :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Còn đây là ảnh em nó khi bấm Skip :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

zin1007
23-01-12, 09:20 PM
lúc cậu remove cái thư mục Mysql thì trong ổ nó vẫn còn sót lại 1 ít. bjo cậu thử vào thư mục cài cũ. xóa bằng tay rồi cài mới thử xem :D

mr_panda1308
24-01-12, 10:16 AM
mình xóa rồi zin, làm đi làm lại mấy lần rồi mà vẫn bị cái lỗi đó :-<

xvinh1994
24-01-12, 10:24 AM
bạn coi có ctrình xamp, wamp gì đó chạy chung ko, nếu có thì cũng bị lỗi ở trên. tốt nhất chạy 1 trong 2 thui

phien-nhatrang
24-01-12, 10:26 AM
Chọn skip rồi cài tiếp tục, service mysql đã chạy rồi.

nhocluka
24-01-12, 10:27 AM
bạn coi có ctrình xamp, wamp gì đó chạy chung ko, nếu có thì cũng bị lỗi ở trên. tốt nhất chạy 1 trong 2 thui

đúng vậy nếu có xampp 100% ko chay dc sql