PDA

View Full Version : [JX] Win7 cài từ A=>Z JXVL đăng nhập bình thường, mà desktop đen thui

trantrungduong
22-01-12, 08:20 PM
Lỗi này mình nghĩ là Startup script no k tự chạy. Đoán thế mà k pik sửa, Mình Win7 nha.

Up hình cho Pro sửa nhé: [img]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg[/url

Mình nghĩ là có người bị lỗi này và đã giải đáp, nhưng mình gà wa kiếm k dc cái topic đó (( chủ yếu nó dài kinh ))

Mình download patch + client + pach by Full thaihoa91 ( de chung 1 file ) thì tất nhiên chèn rồi

Edward_Newgate
22-01-12, 08:22 PM
Lỗi này mình nghĩ là Startup script no k tự chạy. Đoán thế mà k pik sửa, Mình Win7 nha.

Up hình cho Pro sửa nhé: [url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]

Mình nghĩ là có người bị lỗi này và đã giải đáp, nhưng mình gà wa kiếm k dc cái topic đó (( chủ yếu nó dài kinh ))
Bạn đã chèn patch vào client VNG chưa :-/
Nếu đã chèn rồi thì xem lại khai báo maps (có thể viết sai là map hoặc ngược lại)

jxvietnam
22-01-12, 09:35 PM
Cái này chắc là do chưa copy thư mục data của client VNG vào patch :D

kimrubi
22-01-12, 09:43 PM
Cái này chắc là do chưa copy thư mục data của client VNG vào patch :D

@jxvietnam: cho mình cái yahoo hỏi chút việc nhé?!

jxvietnam
22-01-12, 09:51 PM
@jxvietnam: cho mình cái yahoo hỏi chút việc nhé?!
jxvietnam_clb
Có gì ko bạn ;))
30charrrrrrrrrrrr

trantrungduong
22-01-12, 11:47 PM
Sợ bạn quên nên mình nhắc lại mình sử dụng Win 7 nhé

Edward có nói file maps ( nguoc lai) cái này mình k hiểu lắm nó nằm trong setting hay script và ở bên sever hay patch client, Sửa như thế nào nữa, chỉ dẫn cho rõ tí mình vẫn là gà mà...

davidtuan25
23-01-12, 10:40 AM
Vào file config.ini hoặc pakage.ini sữa lại file maps.pak thành map.pak hoặc map.pak thành maps.pak
Vậy á , bất quá dục file map bên sv wa client là ok

trantrungduong
24-01-12, 10:55 AM
Nhờ Mod del topic dùm (( k pik tại sao nhưng mình deltele hết tất cả rồi dowload lại từ khởi đầu thì nó lại vô dc )) Cám ơn Edward nhé vì đã giúp đỡ