PDA

View Full Version : [KT] Lỗi Chạy Server, Mọi người giúp đỡ

duongst1
22-01-12, 11:01 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình làm ngon nghẻ hết nhưng khi chạy server lại gặp phải lỗi này. Chưa hiểu lắm nên mong a e 4rum giúp đỡ khắc phục.

firel0ve610
22-01-12, 11:42 AM
Cái này mình nghĩ là tại win. Bạn lên ghost việt down bản ghost nhẹ nhẹ về thử xem ( cái mà full driver ý )

hoaiphong79
22-01-12, 12:14 PM
Mình cũng bị lổi như vậy không biết bị gì luôn, khi chạy đến gamecenterd.exe thì bị lỗi đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duongst1
22-01-12, 01:22 PM
Cái này mình nghĩ là tại win. Bạn lên ghost việt down bản ghost nhẹ nhẹ về thử xem ( cái mà full driver ý )

Mình mới cài lại win mà.làm sao mà lỗi win đc.

songjinchan
22-01-12, 02:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình làm ngon nghẻ hết nhưng khi chạy server lại gặp phải lỗi này. Chưa hiểu lắm nên mong a e 4rum giúp đỡ khắc phục.

Mọi người vào giúp với nào mấy pro ơi - Người cùng cảnh ngộ. ~X(~X(

badboyhp8x
22-01-12, 06:49 PM
Mình cũng bị lổi như vậy không biết bị gì luôn, khi chạy đến gamecenterd.exe thì bị lỗi đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác xem lại cái database ở MySql xem cái của bác nó báo không tìm được data .

tranthanh123
22-01-12, 06:55 PM
Có hướng dẫn cách fix C++ rồi
Tự đọc đi

nhocluka
22-01-12, 07:58 PM
Có hướng dẫn cách fix C++ rồi
Tự đọc đi

Chú hay quá ,chú hướng dẩn,hướng dẩn củng như ko !!!

Lỗi C++ :
Thứ 1 : Do trong sever có file nặng nên máy không đủ bộ nhớ để chạy ( Đặc biệt là cái map) ram 2G sever phien-nhatrang
Thứ 2 : Do các bạn chỉnh sửa file của sever,nếu chỉnh sửa chỗ nào mà không nhớ thì giải nén cái sever mới,chạy ok cài lần đầu bố ai mà chỉnh wai gì (all mem chưa cài dc đều như vậy )
Lỗi khi đăng nhập thì sever bảo trì
Do sever không load đủ map máp à ,máp trong sever của phien-nhatrang ( load ko đủ vậy nó báo compleat ,ready play game )
Bạn bị mắc kẹt trong 1 map nào đó ( kẹt ok thì kẹt ,híc ket nhân vât khi chưa vào dc game ,chưa thấy dc cái bản mặt khốn kiếp của nhân vật game)
Cách fix : Bạn sài cái severcfg.ini trong topic quangken share,Nó có full map cho bạn.Điều đặc biệt là các bạn không nên chỉnh sửa file worldset.ini trong GS và GC của sever nhá.Nếu chỉnh sửa 2 file đó thì sẽ bị lỗi thiếu bộ nhớ ( sever cùng 1 bản với phien-nhatrang khác chổ nào nói thử koi )
Nếu thấy vì cộng dồng thì tạo 1 bãn ghost up lên cho anh em chạy game khỏi phải lăn tăn, 4G là cùng (mọi người sẽ chân thành cảm ơn bạn vào thk bạn nhiệt tình )
Ta đây nản quá rồi ,ghost máy 8 lần + 2 lần cài win mới => debug library C++
Còn ta chắc về box hiệp khách giang hồ dev tiếp thôi , 4 chử nản quá đi thôi .

jxvietnam
22-01-12, 09:39 PM
Tui cài 1 cái là xong luôn mà, có gì lỗi đâu ta
Chú ý :
1. Pass SQL phải là 1234
2. Đã cài VS2005 PRO + 2 bản update lên SP1
3. Cấu hính máy đủ mạnh (chip + ram)

cogiakk68
22-01-12, 10:09 PM
do sai nhiều script với chỉnh sửa sai thì nó bị thôi có sao đâu . muốn không sao thì sửa lại những lỗi sai của mình

nhocluka
22-01-12, 10:13 PM
do sai nhiều script với chỉnh sửa sai thì nó bị thôi có sao đâu . muốn không sao thì sửa lại những lỗi sai của mình

chú này nói lại càng hay ,lỗi đó , nhiều người bị đó,chú ngon fix lại koi ,pố ai chả bik lỗi ,thế cũng nói ngon ơ !!! Shit !!

cogiakk68
22-01-12, 10:35 PM
chú này nói lại càng hay ,lỗi đó , nhiều người bị đó,chú ngon fix lại koi ,pố ai chả bik lỗi ,thế cũng nói ngon ơ !!! Shit !!

ăn nói tử tế nhé bạn , bạn nghĩ bạn là ai mà dám nói thế . xin lỗi bạn đi nhé bạn cũng chả là cái Đ**' gì đâu mà lên mặt nhé . Mình nói điều đó có sai không . muốn không lỗi thì đừng có tay máy mà nghịch lung tung là chả bị lỗi gì .

cauam.tapiu
22-01-12, 11:17 PM
Chú hay quá ,chú hướng dẩn,hướng dẩn củng như ko !!!

Lỗi C++ :
Thứ 1 : Do trong sever có file nặng nên máy không đủ bộ nhớ để chạy ( Đặc biệt là cái map) ram 2G sever phien-nhatrang
Thứ 2 : Do các bạn chỉnh sửa file của sever,nếu chỉnh sửa chỗ nào mà không nhớ thì giải nén cái sever mới,chạy ok cài lần đầu bố ai mà chỉnh wai gì (all mem chưa cài dc đều như vậy )
Lỗi khi đăng nhập thì sever bảo trì
Do sever không load đủ map máp à ,máp trong sever của phien-nhatrang ( load ko đủ vậy nó báo compleat ,ready play game )
Bạn bị mắc kẹt trong 1 map nào đó ( kẹt ok thì kẹt ,híc ket nhân vât khi chưa vào dc game ,chưa thấy dc cái bản mặt khốn kiếp của nhân vật game)
Cách fix : Bạn sài cái severcfg.ini trong topic quangken share,Nó có full map cho bạn.Điều đặc biệt là các bạn không nên chỉnh sửa file worldset.ini trong GS và GC của sever nhá.Nếu chỉnh sửa 2 file đó thì sẽ bị lỗi thiếu bộ nhớ ( sever cùng 1 bản với phien-nhatrang khác chổ nào nói thử koi )
Nếu thấy vì cộng dồng thì tạo 1 bãn ghost up lên cho anh em chạy game khỏi phải lăn tăn, 4G là cùng (mọi người sẽ chân thành cảm ơn bạn vào thk bạn nhiệt tình )
Ta đây nản quá rồi ,ghost máy 8 lần + 2 lần cài win mới => debug library C++
Còn ta chắc về box hiệp khách giang hồ dev tiếp thôi , 4 chử nản quá đi thôi .

cài w7 vào , đa số người dính lỗi C++ trên win xp kìa :D
phien , quang cũng chạy ngon trên nền w7 đó :D

legend1250
23-01-12, 03:09 AM
to các bạn lỗi C++: nâng cấp máy sài win 7 rồi up lên sp1 chắc ổn
Mình nghĩ vậy, mong các bạn góp ý (ném gạch nhẹ nhẹ) :-s

duynguyenjx
23-01-12, 03:17 AM
Thật ra win nào chạy cũng ngon nếu cài đúng từng khâu, quan trọng nhất vẫn là khâu cài VS 2005 + update 2 file sp1 rất lâu nhiều bạn tưởng nó cài xong rồi nên cancel, đến Mysql phải đặt pass 1234 để các file của SV nó kết nối vào được db, tới khâu Navicast import data. Các bước trên mà chuẩn rồi thì lần đầu tiên khởi động sẽ thành công ngay!

Faker
23-01-12, 04:53 AM
run bt hok sao cả sẽ dev Server này sau đang làm Mu :D

duongst1
23-01-12, 07:53 AM
to các bạn lỗi C++: nâng cấp máy sài win 7 rồi up lên sp1 chắc ổn
Mình nghĩ vậy, mong các bạn góp ý (ném gạch nhẹ nhẹ) :-s

Nâng cấp lên Win 7 liệu server có chạy chậm ko?
Mà khi dùng win 7 có cần phải đổi sang font china ko?

SaoThaiBinh72
23-01-12, 07:56 AM
Nâng cấp lên Win 7 liệu server có chạy chậm ko?
Mà khi dùng win 7 có cần phải đổi sang font china ko?

Bản thân server KT không cần cài fonts china bạn à.
Còn nếu máy của bạn đủ mạnh để vừa chạy WIN 7 vừa chạy sv thì vẫn cài bình thường thôi :)

duongst1
23-01-12, 08:29 AM
máy mình Chip Core i5 2.53 GHz, card đồ họa ATI 1GB nhưng mỗi tội Ram 2GB DDR3 liệu có chạy bt đc ko?

SaoThaiBinh72
23-01-12, 08:34 AM
Bạn nên nâng cấp thêm ram,Core i5-2400 ram 2gb chạy độc cái win7 đã thấy có lúc lag lag rồi.
Mà cấu hình kia chắc là con lap ?

duongst1
23-01-12, 08:55 AM
Bạn nên nâng cấp thêm ram,Core i5-2400 ram 2gb chạy độc cái win7 đã thấy có lúc lag lag rồi.
Mà cấu hình kia chắc là con lap ?

uhm laptop, máy bàn của mình cấu hình core 2 dual, ram 2GB, card đồ họa liền nên chạy server ko ngon lắm.

SaoThaiBinh72
23-01-12, 09:00 AM
Dù sao cấu hình đó cũng là mơ ước của nhiều người rồi :">
Chạy vô tư.

natureboys
23-01-12, 01:41 PM
Lúc đầu mình cài thì chạy bt nhưng tắt sv xong thì bị lỗi C++ (cũng dùng win7). Update win xong restart lại thì ko bị nữa, bác thì update xem hy vọng là fix đc :D