PDA

View Full Version : [Nhất Kiếm] Chia sẽ Server Tết Nguyên Đán 2012

vominhtan2008
21-01-12, 03:55 PM
Tết nguyên đán đến gần nên mình quyết định update thêm cái server mới cho anh em giải trí ngày tết. Định qua cái kiếm thế mà nói yêu cầu cao quá nên đành quay lại cái này cho nó khỏe dzậy :too_sad:

* Thông tin server: server no font

Ngoài những cái đã có ở bản trước thì bản này có thêm những thay đổi :

- Tiếng việt có dấu (khoảng 80 -90 %)

- Hi viên chuyển về cùng 1 kênh

- Cập nhật thêm đồ 10x đến 15x (Đánh Boss rớt ra )

- Thêm 3 Pet mới

- Thêm Boss Tết Nguyên Đán tại Vân Độ Sơn, Tây Dã Quận Giao, Nhạn Môn Quan

- Fix lại 1 số event và fix lỗi đánh Boss không rớt đồ

* Bug server:

- Vào lãnh địa bang phái hoặc đi tinh phù cung buộc phải reload lại trang web mới vào được.

- Không học được skill ẩn

* Cài đặt:

- Giải nén YJJHserver.rar được folder server

- Giải nén Patch Web.rar vào thư mục chứa website và resource

- Giải nén data.rar vào nơi chứa data\

- Khởi động server lần lượt là:

1.YJJHserver\accountServer\AccountServer_Release.e xe
2.YJJHserver\accountSocket\SecurityBox.exe
3.YJJHserver\RServer\ReServer.exe
4.YJJHserver\line1\MsgServer_Release.exe
5.YJJHserver\line2\MsgServer_Release.exe

*.Lưu ý:

Vui lòng xóa cái cũ trước khi copy để tránh lỗi ko cần thiết

Link down đã check virus: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass giải nén: gamezone.vn

Cập nhật hướng dẫn fix lỗi nhiệm vụ của server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hình in-game:
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mọi thắc mắc vui lòng reply bên dưới ko hổ trợ giải đáp qua yahoo nha !!!! [-O<

Chúc các bạn năm mới gặp thật nhiều mai mắn =D>

huntersun
21-01-12, 05:39 PM
Chúc mừng năm mới 2012. Thanks bác đã cất công fix và share \m/
P/S: Bài post của các bố trí nhìn đẹp thật. Nhìn vào là muốn tải :)

sevenmrbjn
21-01-12, 06:02 PM
tiếc quá không được xé tem thank nhé cố gắng phát huy

niczai
21-01-12, 06:21 PM
thank tân nhiu lắm.. =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

vudung
21-01-12, 06:36 PM
chuẩn bị 1 đống pri ra đời :(.
He he Vui thật đấy

sevenmrbjn
21-01-12, 06:43 PM
tui mở onl chưa được nè :( 30 charrrrrrrr

btt204
21-01-12, 06:47 PM
Có những người tốt bụng như bác thật tốt. Ko như những thằng khám phá ra mà im ỉm 1 mình . Hoan nghênh tinh thần. tks bác 1 phiếu=D>

01212513273a
21-01-12, 06:49 PM
em chào mấy pro. Cho em hỏi cái khi em chay cái AccountServer thì nó báo lỗi như thế này pro nào pk chỉ em fix với. hic bị sáng giờ r` :(( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

btt204
21-01-12, 06:53 PM
em chào mấy pro. Cho em hỏi cái khi em chay cái AccountServer thì nó báo lỗi như thế này pro nào pk chỉ em fix với. hic bị sáng giờ r` :(( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sevenmrbjn
21-01-12, 06:56 PM

Bạn Vào Đây Xem HD: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hbsaiyan
21-01-12, 07:05 PM
Bác Tân ơi! Cho mình xon luôn các file của wb_goods_vas trong folder data của bác luôn đi! Chứ wb_goods_vas cùi quá nên các item trong thương thành cũng cùi theo luôn! Xin cám ơn bác rất nhiều! [-O< [-O<

01212513273a
21-01-12, 07:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dạ r`. pro nào team giúp em với :((. gần tết r` không có gì chơi hết :((:((
id 911428742
pass 2421
ai giúp với

vominhtan2008
21-01-12, 07:17 PM
Lỗi của bạn sevenmrbjn là do sai pass sa nha server có pass mặc định là 123456 nha ! Nếu bạn xài pass khác thì mở mấy file .ini trong server đổi lại, nếu pass đúng thì kiểm tra mysql xem có chạy chưa .

Cái wb_good_vas mình đã thêm vào trong đó có thể xài được cái thuơng thành full của trumhaymua rùi đó :))

sevenmrbjn
21-01-12, 07:25 PM
dạ r`. pro nào team giúp em với :((. gần tết r` không có gì chơi hết :((:((
id 911428742
pass 2421
ai giúp với

mình cài rồi nhé chúc bạn vui vẻ

sevenmrbjn
21-01-12, 07:26 PM
Lỗi của bạn sevenmrbjn là do sai pass sa nha server có pass mặc định là 123456 nha ! Nếu bạn xài pass khác thì mở mấy file .ini trong server đổi lại, nếu pass đúng thì kiểm tra mysql xem có chạy chưa .

Cái wb_good_vas mình đã thêm vào trong đó có thể xài được cái thuơng thành full của trumhaymua rùi đó :))

cậu nhầm rồi tân ơi ! cái đó là câu hỏi của newbie ! tớ bị mắc cái lỗi online sever này giúp tớ được ko

vominhtan2008
21-01-12, 07:29 PM
Hi xin lỗi nhầm người nhìn ko kỹ hi hi. Còn online thì mình ko thể giúp được rùi :))

MinYeuVy
21-01-12, 11:07 PM
Tân ơi, ông fix được lỗi hiển thị này không :

ndbl1992
21-01-12, 11:29 PM
Bác Tân ơi cho em hỏi : Ban đầu em chèn thương thành full của trumnhaymua thì không có vấn đề gì nhưng 1 lúc sau thì nó lại quay về thương thành bình thường . Bác xem lỗi đấy là lỗi gì ?:-/

vudung
21-01-12, 11:31 PM
tân ơi pm yahoo tôi hỏi cái :D

Anzkit
22-01-12, 01:02 AM
E bị lỗi ko nhận đc exp khi đánh quái... :(
mặc dù lv 69, đánh quái 6x mà ko đc 1 ít exp nào trong khi dòng exp vẫn chưa full

hanny
22-01-12, 01:29 AM
hihi thank nha. Tui cũng đang down kiếm thế về rồi thấy bản này nghịch trươc đã xong nghich kiếm thế sau vậy. Cũng đang chán 1k giờ có cái mới lại thấy có hứng :)).

Happy New Year! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> New Year.swf)

MinYeuVy
22-01-12, 04:37 AM
E bị lỗi ko nhận đc exp khi đánh quái... :(
mặc dù lv 69, đánh quái 6x mà ko đc 1 ít exp nào trong khi dòng exp vẫn chưa full

Không phải lỗi, trong nhìn báo chơi quá giờ :)

sevenmrbjn
22-01-12, 06:47 AM
Hi xin lỗi nhầm người nhìn ko kỹ hi hi. Còn online thì mình ko thể giúp được rùi :))

cho tui xin cái yahoo đi 30 charrrrrrrrrrr

01212513273a
22-01-12, 07:11 AM
Dạ chào mấy anh. Cho em hỏi cái này bi lỗi gì vậy.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Ai pk team giúp em với :99. 29 tết r` mà không có gì chơi hết :((.mong pro nào sửa lỗi này giúp em với .
ID: 911428742
Pass: 2186

sevenmrbjn
22-01-12, 07:45 AM
Dạ chào mấy anh. Cho em hỏi cái này bi lỗi gì vậy.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Ai pk team giúp em với :99. 29 tết r` mà không có gì chơi hết :((.mong pro nào sửa lỗi này giúp em với .
ID: 911428742
Pass: 2186

vừa config tối qua rồi giờ lại thêm server nào vô nữa vậy

01212513273a
22-01-12, 07:50 AM
vừa config tối qua rồi giờ lại thêm server nào vô nữa vậy

Dạ.vẫn là sv đó anh à. khi đăng nhập lần đầu thì dc. lần 2 thì nó báo lỗi như thế. anh cảm phiền giúp em lần nữa với.29 tết r` mà em chưa có cái gì để chơi thế :((.
anh team giúp em với.
ID 911 428 742
pass 2186

ngoctam699
22-01-12, 08:11 AM
Cho mình hỏi, mấy con pet đó bán chỗ nào, sao mình tìm ko thấy?
Mình còn bị 1 số lỗi lặt vặc sau đây, giúp mình fix luôn nhá :

Còn cái lỗi việt hóa tên NPC nữa è, nhìn zô ko biết ai hết à :

01212513273a
22-01-12, 08:30 AM
ai team giúp em với. pro oi giupe với. đăng nhập no báo máy chủ đang bận ....... giúp với
ID 911428742
pass : 7939

vominhtan2008
22-01-12, 09:16 AM
Cho mình hỏi, mấy con pet đó bán chỗ nào, sao mình tìm ko thấy?
Mình còn bị 1 số lỗi lặt vặc sau đây, giúp mình fix luôn nhá :

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn cái lỗi việt hóa tên NPC nữa è, nhìn zô ko biết ai hết à :

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cái đăng nhập thì bạn kiểm tra xem trong folder web có folder css và images chưa. Nhớ là copy cái mới thì xóa cái cũ trước nha cái này nói nhiều rùi. Còn NPC là việt hóa theo dạng NCR decimal mà chịu khó xuất ra file .sql rùi chuyển về Unicode mà xem ;))

- Còn bạn bị server bận do config sai pass sa nha nếu đổi pass thì phải đổi tất cả từ server đến web nha, nhắc lại là pass mặc định là 123456 !!!!!!

01212513273a
22-01-12, 09:23 AM
Bác Tân ơi cho em hỏi.lỗi này là bị gì thế. Bác chỉ cách cho em fix lai với:(( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vominhtan2008
22-01-12, 09:25 AM
Cho id và pass team mình qua xem cho:-?

01212513273a
22-01-12, 09:27 AM
ID 911 428 742
pass 1807
Dạ đây ạ

vantrung1412
22-01-12, 10:24 AM
hix bác ơi sao em chèn thương thành của trumaymua vào không hiện ra vậy . thương thành này không có đồ gì hết . bác xem cách sửa nha

Ngây Thơ
22-01-12, 10:39 AM
Cho hỏi, mình chỉ cần download file ~50MB và rồi config là chơi được à?
Mình thấy ở các bản 1K được Hà Hoàng hay ai đó share lên tới ~600MB luôn mà?

MinYeuVy
22-01-12, 10:41 AM
Bác Tân ơi cho em hỏi.lỗi này là bị gì thế. Bác chỉ cách cho em fix lai với:(( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi này mình đã test hôm trước trong : enter/class/... đấy ;))

Cho hỏi, mình chỉ cần download file ~50MB và rồi config là chơi được à?
Mình thấy ở các bản 1K được Hà Hoàng hay ai đó share lên tới ~600MB luôn mà?

Bản này là bản update, không phải bản full bạn ơi. :)

Ngây Thơ
22-01-12, 10:45 AM
Bản này là bản update, không phải bản full bạn ơi. :)Cho hỏi, vậy nếu muốn chơi được 1K với bản update này mình phải download cái nào nữa ngoài cái link download ~50MB ở post 1?
Mong được giúp đỡ và hướng dẫn.

01212513273a
22-01-12, 10:51 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Sao em mua đồ trong đây không dc nhỉ. ai pk cach add mấy cái Trang bi màu cam 50 60 70 80 90 va thần khí 70 80 90.... và mấy cái ngoc cấp 9 vào 1 NPC nào đó không chỉ em với :((

hbsaiyan
22-01-12, 11:41 AM
Bác vominhtan ơi! bác xem lại dùm xem coi học bí kíp được ko? Sao mình mua bí kíp trong thương thành rồi mà sao bấm vào học thì ko có phản ứng gì hết đó. Xin bác xem lại dùm cho.

vominhtan2008
22-01-12, 11:52 AM
Ah quên không nói không sử dụng bí kíp cũng như ko học được skill ẩn :x

Còn ai ko xài được thuơng thành full thì down cái này bỏ vào

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Link của bạn thothiendai)

Nhớ tắt mysql và server trước khi copy vào sau đó khởi động lại là được

761473
22-01-12, 12:18 PM
ai có trang index nào có chức năng trùng sinh cho mình với

01212513273a
22-01-12, 12:41 PM
Ah quên không nói không sử dụng bí kíp cũng như ko học được skill ẩn :x

Còn ai ko xài được thuơng thành full thì down cái này bỏ vào

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Link của bạn thothiendai)

Nhớ tắt mysql và server trước khi copy vào sau đó khởi động lại là được

bỏ vào đâu vậy bác Tân?????????????????

vominhtan2008
22-01-12, 12:47 PM
Mấy cái wb_goods_vas thì bỏ vào data, còn mấy cái property thì bỏ đi đừng xài lấy trong patch server mới share đó bỏ vào resources :-?

Anzkit
22-01-12, 01:01 PM
Cho em hỏi làm thế nào để ko giới hạn h chơi với...
Helppppp!!!

vudung
22-01-12, 01:10 PM
Có mấy cái item gọi pet tui k sử dụng được

Pm yahoo chỉ tôi cái :D

sevenmrbjn
22-01-12, 02:32 PM
cho tui cái yahoo đi tân :) 30 charrrrrrrr

kentak
22-01-12, 02:38 PM
Bản update này dành cho bản 1k của Mr Phát, hay bản update của Hà Hoàng vậy bạn

trong0981
22-01-12, 02:40 PM
Tân ơi, hình như bị lỗi ở nhiệm vụ Thanh lý túi đồ. Mình nói chuyện với con NPC nhưng ko thấy nó báo đáp cái gì hết :(. Không hiện chỉ dẫn mà bán đồ đi cũng ko xong được nhiệm vụ

01212513273a
22-01-12, 02:41 PM
Có thể chỉnh cho cái Thiên Vận Bảo Phù + them % cao hơn không mấy anh. Có 10% à ép đồ rớt hoài à :(. Bác Tân pk chỉ với :-/:-/:-/:-/:-/:-/

ndbl1992
22-01-12, 02:54 PM
Mấy cái wb_goods_vas thì bỏ vào data, còn mấy cái property thì bỏ đi đừng xài lấy trong patch server mới share đó bỏ vào resources :-?

Bác Tân teamview hộ em được không ? Em làm như bác nói mà thương thành nó vẫn thế , không thay đổi
ID 338 660 487
Pass 6124

hbsaiyan
22-01-12, 09:35 PM
Bác vominhtan ơi! Bác nên nhép mấy món đồ phiên bản mới vào 1 npc nào đó đi chứ mình thấy nhiều phiên bản của thương thành quá đi mà add vào thì lại xài ko được hoặc bị báo lỗi nên mình nghĩ đâu là cách giải quyết tốt nhất và đơn giản. Sorry bác vominhtan vì đã góp ý để bác thêm việc. Nhưng mà bác làm được thì ace mê 1kiếm rất đỡ và hoan nghênh. Cám ơn bác rất nhiều! :x :x :x

hoktindc
23-01-12, 01:58 PM
cho minh hoi may con pet moi lay o dau the :(
minh tim mai cha thay dau hay p danh boss

sevenmrbjn
23-01-12, 05:02 PM
Lỗi nè Tân ơi!
Nhiệm vụ thanh lý túi đồ

nó bảo đến tiệm trang sức mua kim ngọc thoa mà trong cửa hàng k bán kim ngoc thoa

01212513273a
23-01-12, 05:33 PM
Cho em hỏi cái này với. Mình muốn lấy đồ cấp 100 ở đâu vậy.Nó kêu đến NPC môn phái đổ mà có thấy đâu. Và muốn lấy đồ full sao ; full + ; xuất sắc, thần thánh.. thì làm ntn vậy ?? pro nào pk chỉ em với. Bác Tân chỉ em với ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

zin1007
23-01-12, 07:30 PM
Cho em hỏi cái này với. Mình muốn lấy đồ cấp 100 ở đâu vậy.Nó kêu đến NPC môn phái đổ mà có thấy đâu. Và muốn lấy đồ full sao ; full + ; xuất sắc, thần thánh.. thì làm ntn vậy ?? pro nào pk chỉ em với. Bác Tân chỉ em với ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

tất cả đểu ở navicat. cậu nên xem bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là biết cách thôi ^^

Linh_JX
23-01-12, 07:34 PM
tất cả đểu ở navicat. cậu nên xem bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là biết cách thôi ^^
lên mod rùi có gì mới cho 4rum hk

zin1007
23-01-12, 07:34 PM
cho minh hoi may con pet moi lay o dau the :(
minh tim mai cha thay dau hay p danh boss

nó nằm trong này cậu này .Properties_1.swf và Properties_2.swf. dung Adobe Flash CS4 hoặc Sothing SWF Decompiler nhé

hoktindc
23-01-12, 10:18 PM
nó nằm trong này cậu này .Properties_1.swf và Properties_2.swf. dung Adobe Flash CS4 hoặc Sothing SWF Decompiler nhé

thak bạn rất nhiều :):):):):) :):):):)

vantrung1412
23-01-12, 11:16 PM
bác vominhtam ơi bản up này lỗi quets không à . bác xem lại dùm tụi em cái

Anzkit
23-01-12, 11:57 PM
Cho em hỏi cách chỉnh tư chất pet với....
Và cách chỉnh thông số item ở bản của Hà Hoàng nữa :(

MinYeuVy
24-01-12, 08:17 AM
Lỗi rồi, không hiển thị được còn pet :-s Bán trong shop NPC thì không mở shop lên được luôn.

01212513273a
24-01-12, 09:24 AM
Cho mình hỏi làm sao pk dc cái ID của item mình muốn thêm tư chất, sao, + ... vào cái TYPE đây Và muốn chỉnh cái Thiên Vận Bảo Phù thêm % để ép đồ thì ntn nào???. hay là chỉ tỉ lệ ép đồ cao lên ???? :(( . Pro ơi chỉ mình với.

zin1007
24-01-12, 10:21 AM
Muốn sửa ngộ tính thì vào wb_eudemon ( trong navicat nhé ) vd này
2000005831 10000002 918 0 邪影宝宝 322 1 0 2 1 100 10 5 1 19344 0 0 68 0 426 0 142 924 0 858 419 0 628 611 0 629 545 0 845 62001 0 58001 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 36 0 0 10 10

3 cái số 10 là ngộ tính - mặc khế - linh tính
cái số 5 là thiên phú

hoktindc
24-01-12, 10:59 AM
hjx sao mình add con thượng cổ kỳ lân với con bạch hồ ly vào toàn bị đơ nhân vật :(:(

zin1007
24-01-12, 11:04 AM
hjx sao mình add con thượng cổ kỳ lân với con bạch hồ ly vào toàn bị đơ nhân vật :(:(

có thể 1 là do cậu ép sai cột. 2 là do sv. mà sv của tân mình chưa test ^^

vominhtan2008
24-01-12, 11:16 AM
Các bạn vào tài khoản test để xem chức năng, đang ăn tết nên chưa fix mấy cái lỗi các bạn thông báo được thông cảm dùm ;)

Thượng cổ kỳ lân và bạch hồ có item trong property_2.swf đó nha dùng lệnh bài sẽ triệu hồi được, các bạn sử dụng tất cả cái mình share đừng nên ghép bản cũ với bản mới sẽ gây ra lỗi

Mình sẽ cố gắng làm cái update fix lỗi sớm nhất

Sesshomaru
24-01-12, 12:42 PM
thank pro mặc dù ko down...............

hoktindc
24-01-12, 01:11 PM
Các bạn vào tài khoản test để xem chức năng, đang ăn tết nên chưa fix mấy cái lỗi các bạn thông báo được thông cảm dùm ;)

Thượng cổ kỳ lân và bạch hồ có item trong property_2.swf đó nha dùng lệnh bài sẽ triệu hồi được, các bạn sử dụng tất cả cái mình share đừng nên ghép bản cũ với bản mới sẽ gây ra lỗi

Mình sẽ cố gắng làm cái update fix lỗi sớm nhất
mình vào bằng tk test1 và test nó chỉ hiện nv đứng yên hok làm j dc :(

vominhtan2008
24-01-12, 08:32 PM
Lỗi đó do bạn chưa bỏ cái patch web chứa 2 file property_1 và property_2 vào nên ko hiện item mới dẫn đến treo nhân vật :)>-

trong0981
24-01-12, 09:40 PM
Lỗi đó do bạn chưa bỏ cái patch web chứa 2 file property_1 và property_2 vào nên ko hiện item mới dẫn đến treo nhân vật :)>-

Cố gắng fix nha. Bản của bác good lắm. vô dc hí viện k cần font mà vẫn vh có dấu là ngon rồi :D. Có điều lỗi quest không à :( nhiệm vụ thanh lý túi đồ ko thanh lý dc.

hoktindc
25-01-12, 12:37 AM
mình đã bỏ cái patch web vào rồi nhưng vẫn bị như thế :(

vominhtan2008
25-01-12, 10:03 AM
Vấn đề lỗi quest do quá trình việt hóa có dấu nên bị lỗi để mình kiểm tả lại rùi fix 1 lượt lun

Bạn để lại id va pass teamview mình qua xem thử cho ;)

hoktindc
25-01-12, 03:08 PM
mình đã add dc con thượng cổ kỳ lân vào rồi nhưng không thể kích cho nó vào ô thú nuôi dc :((:((:((

zin1007
25-01-12, 03:11 PM
mình đã add dc con thượng cổ kỳ lân vào rồi nhưng không thể kích cho nó vào ô thú nuôi dc :((:((:((

có thể do chỗ để pet của bạn full rồi chăng :D

hoktindc
25-01-12, 04:32 PM
có thể do chỗ để pet của bạn full rồi chăng :D
mình đã phóng sinh hết pet đi rồi va lv cũng đủ để cầm nó nhưng kích thì nó cứ báo hiện cần 1 ô thú :((

gadibo5s
25-01-12, 05:27 PM
Dau tien la cam on ong tan lun share cho ae choi. tiep cho t hoi, lam sao bo gioi han gio choi, ban trc dk thanh nien dc, ban nay loi, thu 2 la sao t bi loi chu ra o vuog, sr onl bag dthoai,

zin1007
25-01-12, 05:37 PM
mình đã phóng sinh hết pet đi rồi va lv cũng đủ để cầm nó nhưng kích thì nó cứ báo hiện cần 1 ô thú :((

có gi để lại yh mình tem cho :D

sevenmrbjn
25-01-12, 05:49 PM
Thêm Lỗi Nhiệm Vụ Nè Tân:

Nhiệm Vụ Cấp 15: Thanh Lý Đồ
Nhiệm Vụ Cấp 25: Chuộc Tội &Diệt Từ Phúc
Nhiệm Vụ Cấp 31:Thuật Xoay Chuyển Trời Đất

vominhtan2008
25-01-12, 11:22 PM
Dau tien la cam on ong tan lun share cho ae choi. tiep cho t hoi, lam sao bo gioi han gio choi, ban trc dk thanh nien dc, ban nay loi, thu 2 la sao t bi loi chu ra o vuog, sr onl bag dthoai,

Giới hạn giờ chơi hiện tại mình chưa fix được hoàn toàn, chữ ra ô vuông do bạn thiệu font china thui win 7 thì không bị còn xp thiếu 2 font là simsun va simhei ;)

Vấn đề lỗi quest phát sinh trong quá trình việt hóa có dấu các bạn cứ post lên mình sẽ ra bản fix 1 lượt lun vì hiện tại mình khá bận nên ko có thời gian test kỹ server:)>-

vudung
26-01-12, 12:36 AM
Tân ơi bác onl yahoo 1 tí hỏi đúng 1 câu thôi rồi off cũng đc. KHiếp siêu sao rồi khinh ae :(

vantrung1412
26-01-12, 08:04 AM
Bác tân fix được lỗi nhiệm vụ thần khí đầu tiên không . kiếm thiên linh đơn đó

global1
26-01-12, 11:47 AM
Các bạn cho mình hỏi muốn đổi nhạc nền trong Nhất Kiếm thì vào chỗ nào sửa nhỉ.Nhạc mà ở chỗ máy phát nhạc ấy.Thanks All.:x

thehell99
26-01-12, 12:12 PM
sao mình cài xong đăng ký ok hết mà login thì bị màng hình đen thui. đợi hơn 30 phút mà ko thấy gì nữa hết. Đã Thử check đi check lại user & pass nhiều lần ở server và web, thử thay thế sv và lẫn web khác, vẫn ko tiến triển.
Đang dùng win 7 và xampp 1.7.1

global1
26-01-12, 12:27 PM
@thehell99. bạn chạy XAMPP ngoài àh.nếu vậy thì bạn stop XAMPP 1.7.1 của bạn đi rồi vào trong cái folder server nhất kiếm của bạn chạy file 0.PnCp.cmd và đánh số 20 vào xong enter.r thử chạy lại server nhé

thehell99
26-01-12, 12:38 PM
Đã từng test cách đó rồi. vẫn vậy. Còn cách nào nữa ko.

zin1007
26-01-12, 12:49 PM
Đã từng test cách đó rồi. vẫn vậy. Còn cách nào nữa ko.

bạn thử check lại IP máy xem nếu 127.0.0.1 k đc. thì tốt nhất bạn nên cho thành IP lan của máy bạn VD:192.168.1.2...vv

3z0k2
26-01-12, 12:58 PM
em làm toàn bị lỗi thôi ai giúp em với

thehell99
26-01-12, 12:59 PM
bạn thử check lại IP máy xem nếu 127.0.0.1 k đc. thì tốt nhất bạn nên cho thành IP lan của máy bạn VD:192.168.1.2...vv
Đã test theo cách này luôn. thay tất cả thông số Local IP thành IP Lan, tạo acc root cho IP Lan luôn rồi. Nhưng vẫn vậy.

global1
26-01-12, 01:11 PM
em làm toàn bị lỗi thôi ai giúp em với

Cho a xin yahoo với có gì giúp đc a giúp :P

global1
26-01-12, 01:14 PM
Zin ơi cậu biết cách thay nhạc nền không chỉ mình với;)

huntersun
26-01-12, 01:21 PM
Nếu được thì sau khi fix hết các lỗi trên. Bác Repack một server tích hợp luôn MySQL luôn đc không.
Chỉ cần click chạy và chơi thôi. :">!

global1
26-01-12, 01:31 PM
Ủa bản của Mr.Phát tích hợp luôn đó.chỉ cần chạy và chơi thôi ;)

zin1007
26-01-12, 01:32 PM
Zin ơi cậu biết cách thay nhạc nền không chỉ mình với;)

thay đổi nhạc nền khá dễ. cậu vào chỗ map ý ( htdocs\resource\Scene ..) trong mỗi map có 1 id riêng mình vd là : 1001 chẳng hạn cậu sẽ thấy sound.mp3( đây là nhạc nền mỗi lần cậu di chuyển đến map đó) cậu chỉ cần down bài hát cậu cần rồi bỏ vào và đặt tên sound.mp3 là ok

global1
26-01-12, 01:42 PM
thay đổi nhạc nền khá dễ. cậu vào chỗ map ý ( htdocs\resource\Scene ..) trong mỗi map có 1 id riêng mình vd là : 1001 chẳng hạn cậu sẽ thấy sound.mp3( đây là nhạc nền mỗi lần cậu di chuyển đến map đó) cậu chỉ cần down bài hát cậu cần rồi bỏ vào và đặt tên sound.mp3 là ok

Không ý mình là 45 bản nhạc ở trong trình phát nhạc bạn ak.:-w:-w

zin1007
26-01-12, 01:45 PM
Không ý mình là 45 bản nhạc ở trong trình phát nhạc bạn ak.:-w:-w

thì đó. thay xong cậu vào theo đường dẫn Resources\GameDLC\MusicPlaylist.xml để đặt tên bài hát

global1
26-01-12, 01:56 PM
ak để mình làm thử.:P.cảm ơn bạn.

global1
26-01-12, 02:37 PM
ak Zin ơi cho m hỏi thêm 1 câu vẫn chủ đề đó là : mình muốn thêm nhạc mới vào playlist đó thì làm thế nào.có nghĩa là ngoài 40 bài có sẵn mình muốn thêm mấy bài nữa vào ấy.

zin1007
26-01-12, 02:41 PM
ak Zin ơi cho m hỏi thêm 1 câu vẫn chủ đề đó là : mình muốn thêm nhạc mới vào playlist đó thì làm thế nào.có nghĩa là ngoài 40 bài có sẵn mình muốn thêm mấy bài nữa vào ấy.

chỉ có 40 map nên cậu chỉ có thêm dc 40 bản nhạc vào thôi :D muốn thêm thì xóa mấy bài nhạc cũ mà add nhạc mới vào

global1
26-01-12, 02:41 PM
ak thôi mình làm được rùi.^^.cảm ơn bạn nhiều nhé

global1
26-01-12, 02:42 PM
hì vậy mà mình thêm được nhiều bài nữa nè.

MinYeuVy
26-01-12, 03:28 PM
Vậy còn vụ add pet mới, MOD support với ;;)

huntersun
26-01-12, 03:29 PM
Ủa bản của Mr.Phát tích hợp luôn đó.chỉ cần chạy và chơi thôi ;)
Bản của Mr.Phát tui vào thử thì chạy ok, nhưng được cái mấy NPC không hiện.
Còn bản này tui chép đè lên bản của Mr.Phát mới vào chơi được. Còn không chơi mới vào game nó tối thui.

gadibo5s
26-01-12, 03:44 PM
sua loi nv thanh ly do cap 15, lay script 0118 viet hoa cua vudung chep de len script 0118 hien tai la ok, sr ve we onl bag dt

global1
26-01-12, 04:22 PM
Bản của Mr.Phát tui vào thử thì chạy ok, nhưng được cái mấy NPC không hiện.
Còn bản này tui chép đè lên bản của Mr.Phát mới vào chơi được. Còn không chơi mới vào game nó tối thui.
Cái vụ không hiện NPC đó tôi cũng bị tại vì chạy bằng Firefox nhưng khi tôi chạy bằng Google Chrome lại hiện bình thường.^^.

Anzkit
26-01-12, 04:34 PM
Cho mình hỏi tại sao mình xài bản của Hà Hoàng lại ko tìm đc ID trong Navicat vậy ?
và cách chỉnh tư chất, point pet tnao` ??

zin1007
26-01-12, 04:38 PM
Đã test theo cách này luôn. thay tất cả thông số Local IP thành IP Lan, tạo acc root cho IP Lan luôn rồi. Nhưng vẫn vậy.

bị lỗi loading 0% mà thử nhiều cách vẫn ko dc thì GHOST lại win là ok mình test thữ rồi :D

Cho mình hỏi tại sao mình xài bản của Hà Hoàng lại ko tìm đc ID trong Navicat vậy ?
và cách chỉnh tư chất, point pet tnao` ??

bạn ko tìm kí thôi chứ navicat là nơi quản lí nhân vật ls mà ko có :-s chỉnh pet ở wb_eudemon

nhatkg2010
26-01-12, 06:59 PM
sao không chơi dc vậy .

hoktindc
26-01-12, 08:45 PM
mọi người cho mình hỏi cách chỉnh chỉ số của pet với mình chỉnh dc tư chất rồi nhưng trên phần sức mạnh với mấy cái linh lực thẻ lục ấy nó vẫn thế :(:(

zin1007
26-01-12, 08:50 PM
mọi người cho mình hỏi cách chỉnh chỉ số của pet với mình chỉnh dc tư chất rồi nhưng trên phần sức mạnh với mấy cái linh lực thẻ lục ấy nó vẫn thế :(:(

thì cậu ép sai cột rồi :-s

hoktindc
26-01-12, 11:27 PM
thì cậu ép sai cột rồi :-s

nó trong phần wb_eudemontype phải không bạn

hai07dv
27-01-12, 12:02 AM
nó trong phần wb_eudemontype phải không bạn

9 nó đấy bạn :)>- ...30 char cho đủ bài

MinYeuVy
27-01-12, 12:29 AM
Add thêm nhiều kênh nữa thì làm sao hả Tân ?

docthuthanlong
27-01-12, 12:47 AM
Bạn có thể hướng dẫn mình cài sv này kỹ 1 chút đc ko ? Trước khi cài sv này thì có cần cài tool nào nữa không ? VD MySQL, navicat..., mình thấy bạn nói là chép vào thư mục chứa web, resource, data mà mình ko biết mấy cái folder đó ở đâu ?

MinYeuVy
27-01-12, 12:56 AM
Bạn có thể hướng dẫn mình cài sv này kỹ 1 chút đc ko ? Trước khi cài sv này thì có cần cài tool nào nữa không ? VD MySQL, navicat..., mình thấy bạn nói là chép vào thư mục chứa web, resource, data mà mình ko biết mấy cái folder đó ở đâu ?

Xampp, navicat, mysql 5.5, xong rồi làm theo thứ tự.

hai07dv
27-01-12, 02:24 AM

SV của tam là DEV từ nền của sv Mr.Phát nên mới có hướng dẫn " copy + paste " và sv này cũng là update từ bản trước tết kia lên

-----------------------
Cách 1
Bạn nên down cái bản Mr.Phát tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
giải nén ra vd: D:\1k

Sau đó copy sv của vominhtam vô như sau

foder: "Server Tet Nguyen Dan\Patch Web " => copy tất cả thư mục con trong đó vô "D:\1K\htdocs"
foder: "Server Tet Nguyen Dan\YJJHserver " => copy vô "D:\1k "=> xóa cái cũ của mr.Phát đi trước nhé
foder: "Server Tet Nguyen Dan\data" => cpoy thư mục con trong đó vô "D:\1K\MySQL-5.1.50\data "

chạy 0.PnCp => gõ 20 => sau đó chạy 5 shortcut => <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =>vô game :D

------------------------
Cách 2 (mình chưa dùng xamphp nên chưa bjt 9 xác như vậy ko )

cài xamphp (or appsever..)
cài mysql 5.5
navicat

Sau đó copy sv của vominhtam vô như sau

foder: "Server Tet Nguyen Dan\Patch Web " => copy tất cả thư mục con trong đó vô "...\...\xamphp\...\htdocs"
foder: "Server Tet Nguyen Dan\YJJHserver " => để ổ nào cũng được
foder: "Server Tet Nguyen Dan\data" => cpoy thư mục con trong đó vô "...\...\MySQL-5.1.50\data "

bật xamphp control > run app + sql
Have fun !!:)>-

tlbb88
27-01-12, 03:13 AM
để down về làm thử.Cám ơn bạn đã chia sẻ :x:o3

aznking123
27-01-12, 06:17 AM
hiện giờ có sever nào free khong?

Linh_JX
27-01-12, 07:43 AM
hiện giờ có sever nào free khong?
bạn vào Các Private Server Online kiếm đi

wywaiwa
27-01-12, 10:34 AM
cai này chay bằng appserv được không hướng dẫn mình với, mình chay file 0 bi lỗi. file ở line 2 thì thông báo gì đó củab win bảo là đã "tắt file và thực hiện đúng"

abcd0147
27-01-12, 03:47 PM
Giúp em với. sao navicat vào account nó báo acc em id 588 với 10094.. gì đó mà vào wb item ko có số id đó là sao vậy làm sao add ngọc 9 :((

zin1007
27-01-12, 04:04 PM
Giúp em với. sao navicat vào account nó báo acc em id 588 với 10094.. gì đó mà vào wb item ko có số id đó là sao vậy làm sao add ngọc 9 :((

ko có thì xóa 1 cái bất kì rồi add id của bạn vào

aznking123
27-01-12, 07:59 PM
sao cai hoai khong duoc vay :(

quan2051993
27-01-12, 08:15 PM
Khiêu Chiến không bật được ? :-B

docthuthanlong
27-01-12, 10:49 PM
Bạn ơi tớ cài giống như hướng dẫn mà không vào link 127.0.0.1/index.php được

gaucondzuidze
28-01-12, 12:07 AM
Máy mình cấu hình yếu chơi of dc ko nhỉ?

quan2051993
28-01-12, 12:31 AM
Máy mình cấu hình yếu chơi of dc ko nhỉ?
Bét cũng phải 512 ms chạy đc. :))

quan2051993
28-01-12, 12:32 AM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chạy Apache và SQL chưa mà đòi ?

docthuthanlong
28-01-12, 09:47 AM
Chạy Apache và SQL chưa mà đòi ?
Mình làm theo hướng dẫn này bạn à:

chạy 0.PnCp => gõ 20 => sau đó chạy 5 shortcut => <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =>vô game :D
xong rồi mới vào cái link kia để chơi mà không được (mình làm theo hướng dẫn cách 1)

sevenmrbjn
28-01-12, 12:42 PM
Tân Đã Fix Mấy Cái Lỗi Đó Chưa Vậy?

MinYeuVy
28-01-12, 01:33 PM
Con pet 120 cấp 120 mới được mang, edit lv làm sao vậy mấy fen ?

hai07dv
28-01-12, 08:09 PM

ko có thì xóa 1 cái bất kì rồi add id của bạn vào

tạo thêm record rồi điền ID(số thứ tự) - TYPE ( id ngọc) - owner_id + player_id (id của user) - POSITION (47 : túi đồ ) - Itembase1 (nếu có thì điền vô) - color ( điền số 5 )

nếu add thêm ngọc # thì tạo thêm record :D

hai07dv
28-01-12, 08:16 PM

Bạn gõ 20 nó có chạy giống hình dưới ko....

docthuthanlong
29-01-12, 01:09 AM
Cảm ơn bác nhé, mình chạy server được rồi, chắc do chạy sai thứ tự các chương trình của server

vominhtan2008
31-01-12, 04:02 PM
Cập nhật hướng dẫn fix lỗi nhiệm vụ của server :-<

hnihc
31-01-12, 04:13 PM
Thank pro! Cuối cùng cũng có bản chơi được cho anh em.

123abc
31-01-12, 06:55 PM
Ai hướng dẫn mình cách cài đặt được không không biết bỏ patchweb với Data vào chỗ nào
Thank!

bodyvn
31-01-12, 09:22 PM
Cảm ơn bác đã share nhé , cảm ơn rất nhiều

hoktindc
31-01-12, 10:05 PM
Ai hướng dẫn mình cách cài đặt được không không biết bỏ patchweb với Data vào chỗ nào
Thank!
cái patchweb bạn bỏ vào htdocs
còn data thì cho vào MySQL;)

MinYeuVy
01-02-12, 12:03 AM
Tân xem lại, hình như còn lỗi skill Hồn Phách chỉ lên được cấp 9!

vominhtan2008
01-02-12, 08:16 AM
vấn đề skill hồn phách các bạn up lên từ từ nha làm liên tục nó sẽ báo sai dẫn tiến bug (nhấp nâng cấp liên tục là bug liền phải giãn cách ít nhất vài giây chứ nhatkiem còn ko chịu nỗi nữa là ), tháo hồn phách ra bỏ vào sẽ trở lại bình thường thui or tắt toàn bộ server rùi khỏi động lại ;)

Còn nếu các bị cứ đến cấp 110 báo lỗi thì chịu khó vào data set cho nhân vật lên 111 thì sẽ hết lỗi thui !!!

Tấm hình minh chứng là skill ko bị lỗi , nhân vật đến cấp 120 vẫn có kinh nghiệm nha >:P

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

gait90
01-02-12, 10:18 AM
server không hiện NPC hay Quái thì fix sao bạn mình sài bản của phát update lên

zin1007
01-02-12, 10:19 AM
server không hiện NPC hay Quái thì fix sao bạn mình sài bản của phát update lên

xài trình duyệt crome đi cậu.,..............

lengochangah
01-02-12, 01:31 PM
Thanksssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss

chodoitinhem
01-02-12, 09:01 PM
cho minh hỏi sever này là cài chạy luon hay cần cài bản gốc nào nữa không??

vominhtan2008
01-02-12, 09:04 PM
Cái này chỉ là server bạn phải down thêm bản phía dưới rùi bỏ vào mới chơi được, cái này kiểu như bản update dzậy mà :D

lamvthyn
01-02-12, 10:56 PM
cũng lâu rùi mới quay lại CLBGAME, hi. Tập tọe làm webgame chơi nào. Thanks bạn nhiều

chodoitinhem
02-02-12, 01:07 AM
mọi người cho mình hỏi tí là chỉnh cái dòng trang chu , ho tro nay o dau vậy
thank mọi người nha !

Santoryu
03-02-12, 01:45 AM
Mọi người ơi, giúp mình lỗi này với :(
Chơi xong tắt máy, tí mở lại thì cái Msgserver báo lỗi Don't Send :(
Chả biết đường đâu mà sửa :-B

zin1007
03-02-12, 08:11 AM
Mọi người ơi, giúp mình lỗi này với :(
Chơi xong tắt máy, tí mở lại thì cái Msgserver báo lỗi Don't Send :(
Chả biết đường đâu mà sửa :-B

xem lại đường dẫn :-?.........

zin1007
03-02-12, 12:25 PM
Bạn nào chỉ mình cách cài server này đi, chủ thớt hd mình ko hỉu lắm, teamviewer cũng được
Yahoo mình nèk : nh0c_yuki

cài sv: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này trc. rồi update thêm sv này

zin1007
03-02-12, 12:38 PM
À, z là cài sv đó xog giải nén cái của chủ topic đè lên sv lun hảk. thì ra là z ^^ tks bạn nhar

- Giải nén YJJHserver.rar ( sv tân ) được folder server

loplop098
03-02-12, 01:07 PM
dow về cài thử xem thế nào cái nhỉ?

Santoryu
03-02-12, 01:23 PM
xem lại đường dẫn :-?.........

mình kiểm tra r bạn...vẫn đang chơi bình thường trước đó mà :-B

chodoitinhem
03-02-12, 01:32 PM
- Giải nén YJJHserver.rar ( sv tân ) được folder server

zing cho mình hỏi là việt hóa chỉnh sửa cái thông báo trong game ở đâu vậy bạn

hai07dv
03-02-12, 01:56 PM
zing cho mình hỏi là việt hóa chỉnh sửa cái thông báo trong game ở đâu vậy bạn

Thông báo trong notice.swf ;))

chodoitinhem
03-02-12, 02:02 PM
Thông báo trong notice.swf ;))

em tim ra ui co 2 files 2 thu muc chac fai chep de 2 files quá

hai07dv
03-02-12, 02:10 PM

htdocs\recource\notice.swf :D:D:D

chodoitinhem
03-02-12, 02:35 PM
hì mình mở ra rồi nhưng code nó nằm ở phần script
mình dùng Flash Decompiler Trillix edit không dc bạn có pm nào edit nó không share mình với

zin1007
03-02-12, 03:48 PM
hì mình mở ra rồi nhưng code nó nằm ở phần script
mình dùng Flash Decompiler Trillix edit không dc bạn có pm nào edit nó không share mình với

Adobe Flash CS4............................

[I]am[T]
03-02-12, 05:21 PM
Làm thế nào để việt hóa được các cái Thông báo khi cường hóa trang bị nhỉ :(

global1
03-02-12, 05:48 PM
cho mình hỏi : data khi giải nén xog thì copy vào đâu nhỉ
Bạn copy vào trong MySQL-5.1.50\data trong thư mục Nhất Kiếm

LoveU4ever
03-02-12, 06:33 PM
Tình hình là có 1 số món đồ mua trong thương thành k đúng với giá niêm yết :( Các bạn chỉ giùm cách khắc phục với, mình đã copy đầy đủ database (trừ acc db) và file Market.swf rồi mà.
Hic mở ra xem thì toàn thấy 888 knb :))
Bác tân share mình cái wb good vas chuẩn của bác cái :D

Ngây Thơ
03-02-12, 09:07 PM
Cho hỏi cách add KNB vào game :(
Làm nv mua .. Đan gì đó để có vũ khí thần đầu tiên mà sao mua xong nó không trả nv được :(

shadowshjn
03-02-12, 09:25 PM
tks chủ 2pic thế là có game hay chơi ngày tết

hai07dv
03-02-12, 10:03 PM
Cho hỏi cách add KNB vào game :(
Làm nv mua .. Đan gì đó để có vũ khí thần đầu tiên mà sao mua xong nó không trả nv được :(

Xem mục 2.1 cách add KNB

hienvodoi
04-02-12, 05:24 AM
Cho mình hỏi chút,giờ phải làm gì để NPC k bị lỗi chức năng ( 1 số NPC ấn vào chức năng vẫn được nhưng nhìn bị lỗi)

zin1007
04-02-12, 09:04 AM
Cho mình hỏi chút,giờ phải làm gì để NPC k bị lỗi chức năng ( 1 số NPC ấn vào chức năng vẫn được nhưng nhìn bị lỗi)

cái này là do font tiếng việt ko hiển thị dc font trung quốc ý mà. chịu khó ngồi việt hóa mấy file .lua ( đối thoại npc là hết )

hai07dv
04-02-12, 01:09 PM

Mở game bằng chorme để hiện hình ảnh NPC đi bạn 8-x8-x

LoveU4ever
04-02-12, 11:53 PM
Ai giúp với! Trong thương thành có nhiều thứ mình k mua đc :( các skill thú cao cấp
VD skill độc hồn cao cấp có id là 640032, trong market.swf có rồi, trong CSDL cũng có rồi mà sao lúc mình mua nó k nhảy vào người vậy, các đồ khác mua đều đc chỉ riêng các skill k mua đc thôi, knb vẫn mất

global1
05-02-12, 11:09 AM
Chắc bạn nhầm.server này tên quái được việt hóa rồi nhé.

zin1007
05-02-12, 11:30 AM
kì thế tar, mình chép bản này đè lên bản của phát rồi làm theo hướng dẫn thế màk tên quái vẫn cứ ẹó.. gì đâu ko àk :(

cho xem cái hình ảnh xem nào ban :-? có thể là font china bị lỗi khi bạn ko cài

hai07dv
05-02-12, 01:05 PM
vậy bản này chủ thớt ghi là no font mình ko có cài ko biết có fải do ko cài màk bị lỗi ko nữa

Cài hay ko cài đều chạy đựoc server ( nhưng cài font thì sẽ có lỗi đó :D )

Lỗi giùp hình lên mới nhìn và giải quyết đc bạn ơi

LoveU4ever
05-02-12, 02:55 PM
Ai giúp với! Trong thương thành có nhiều thứ mình k mua đc :( các skill thú cao cấp
VD skill độc hồn cao cấp có id là 640032, trong market.swf có rồi, trong CSDL cũng có rồi mà sao lúc mình mua nó k nhảy vào người vậy, các đồ khác mua đều đc chỉ riêng các skill k mua đc thôi, knb vẫn mất

Ai biết bị làm sao làm ơn chỉ giùm tớ với :(
Bác vominhtan vào rep hộ mình phát, mình thử mọi cách mình biết rồi mới đi hỏi mọi người mà, mong mọi ng giúp đỡ :(

Ngây Thơ
06-02-12, 08:32 AM
Mình chưa chơi 1K Online lần nào nên mới tải về chơi ^^!
Đầu tiên mình load cái One_in_all của bro Phát về, xong rồi copy source của chủ topic vào rồi chơi ^^!
Trong quá trình chơi mình gặp vài lỗi thế này, mong được giúp đỡ, có thể đây là lỗi server ^^!

1. Q THẦN KHÍ ĐẦU TIÊN
Mình đã click mua Thiên Linh Đơn rồi nhưng nó vẫn không có hiện lên 1/1 để trả nhiệm vụ!

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2. THĂNG TINH PHÙ CẤP 1
Mình không thể nào mua được Thăng Tinh Phù cấp 1. Nó cứ thông báo: "Điểm khoán không đủ!"
Còn nếu như mua được, thì mình đem đi ép sao lên lại không được.

3. NHIỆM VỤ CHỦ TUYẾN 25
Đến phần nộp nhiệm vụ, nói chuyện với NPC thì lại hiện cái bảng này, thay vì hiện bảng trả nhiệm vụ :|

vominhtan2008
06-02-12, 09:01 AM
Ai biết bị làm sao làm ơn chỉ giùm tớ với :(
Bác vominhtan vào rep hộ mình phát, mình thử mọi cách mình biết rồi mới đi hỏi mọi người mà, mong mọi ng giúp đỡ :(

Mình đã test lại server và không bị lỗi như bạn đã nói, có 2 nguyên nhân dẫn đến lỗi này

- Thứ 1: bạn ko dùng data kèm theo server mình đã share

- Thứ 2: bạn sử dụng file Market.swf khác file Market.swf trong patch đi kèm

Bắt buộc phải sử dụng data và patch đi kèm nếu như bạn mới tập cài 1k, còn ai rành thì ko cần !

Bạn thử kiểm tra lại xem ! Còn vẫn phát sinh lỗi thì bạn cứ post bài lên kèm theo hình mình sẽ hổ trợ cho

To Ngây Thơ:

- Quest thần khí đâu tiên bắt buộc phải mua Thiên Linh Đơn bằng kim nguyên bảo, khi mua bạn nhớ phải bỏ dấu check Ưu tiên sử dụng châu báu thì mới được.

- Đúng là thăng tinh phù trong thương thành ko mua được nhưng bạn cứ yên tâm khi vào giao diện thăng tinh vẫn mua phù bình thường ko sao đâu.

- Quest nào bị lỗi trả ko được thì bạn nên xem cái hướng dẫn fix lỗi quest ở đầu trang nha ! Mình đã cập nhật hướng dẫn fix lỗi rồi đó L-)

LoveU4ever
06-02-12, 11:41 AM
Mình dùng CSDL bạn đã share mà, chỉ trừ acc db thôi. Mình đã xin 1 bạn cũng dùng sever bạn share cho wangpudb và cả market.swf nữa nhưng cóp vào xóa cache vẫn k mua đc.Để mình thử làm lại 1 lần nữa xem :(
Mình cũng dùng luôn cả properties 1 và properties 2 của bạn nữa

trumnhaymua1
06-02-12, 12:06 PM
hihi cực cho bac' tân rùi....thank for share ^^!:^o:^o:^o:^o:^o

LoveU4ever
06-02-12, 12:21 PM
Đây là hình sau khi mình đã thay wangpudb và cả Market.swf mà bác tan đã share
Mua vẫn mất knb nhưng sao đồ k nhảy vào người vậy?

vominhtan2008
06-02-12, 12:24 PM
Nhìn hình mình thấy hình như bạn không xài toàn bộ patch mình share bạn chỉ lấy có 1 - 2 file thì phải , để không lỗi thì phải kết hợp 3 thứ data + server + patch nha :-o

Chắc đang dùng resource của kiếm thánh ah

LoveU4ever
06-02-12, 12:38 PM
Nhìn hình mình thấy hình như bạn không xài toàn bộ patch mình share bạn chỉ lấy có 1 - 2 file thì phải , để không lỗi thì phải kết hợp 3 thứ data + server + patch nha :-o

Chắc đang dùng resource của kiếm thánh ah

Server mình dùng của bạn, CSDL của bạn hết, resource mình cũng dùng của bạn luôn (trừ notice với worlconfig ra mình thấy vẫn thế nên k cóp vào và mình chỉ lấy Loadinterface của kiemthanh thôi) vs thay đổi cái hình load game trong Loaderbackground thôi.
Có vấn đề là mình lấy cái wangpudb từ đợt sever trc bạn share đó, v1 hay v2 j đó, mình copy vào thì lại mua đc các skill cao cấp mà mình k mua đc :( . Thế nên mình mới nghĩ là do CSDL. Còn patch web ở đây có vai trò gì không bạn?
Loadinterface mình cũng dùng cái mà bạn share rồi, vẫn k mua đc :(

vominhtan2008
06-02-12, 12:48 PM
Chắc do loadinterface lỗi không hiển thị, chứ mình mới test lại data mua bình thường mà, từ lúc share giờ cũng chưa thấy ai thông báo lỗi này chỉ có lỗi quest thui, trong patch web có nhiều thứ như icon mới, item mới, quái mới...... bỏ qua thì sao được, bạn ko xài loadinterface mình share thì thế nào vào game cũng thiếu nhiều thứ =((

Xóa cái cũ trước khi copy cái mới , mỗi bản share mỗi cái đều khác nhau đừng gộp data xài chung

LoveU4ever
06-02-12, 01:13 PM
phần patch mình lấy tất cả trong resource mà, trừ mấy cái cho web như image, css thôi. Mình đã thử dùng loadinterface của bạn rồi cũng k đc luôn. Về CSDL thì mình cũng bỏ cái cũ đi xong mới paste cái mới vào,mình k cop acc db thôi nhưng mình nghĩ acc db thì chắc k ảnh hưởng rồi :(

bacnam003qn
06-02-12, 01:16 PM
ban Oi Ban Chi Minh Cach Che VoLam Lau Duco ko

vominhtan2008
06-02-12, 01:19 PM
Đây là cái data server mình đang dùng ở nhà không có lỗi gì hết, bạn bỏ vào thử xem, ko được nữa thì đành pó tay vậy :-s

anhbx1992
06-02-12, 04:18 PM
bạn ơi bản này đánh quái lúc nhận đồ hay exp nó cứ hiện hình vuông thôi bạn à :(

zin1007
06-02-12, 04:51 PM
bạn ơi bản này đánh quái lúc nhận đồ hay exp nó cứ hiện hình vuông thôi bạn à :(

cậu mở cái datbase ra vh lại. ko thì chép cái vh ko dấu của mình vào ^^

anhbx1992
06-02-12, 05:18 PM
đâu cậu send tớ đi, à mà add KNB vàng như nào nhỉ, bản này tớ add chỉ được mỗi cái kia thôi, cái vàng k được

zin1007
06-02-12, 05:25 PM
đâu cậu send tớ đi, à mà add KNB vàng như nào nhỉ, bản này tớ add chỉ được mỗi cái kia thôi, cái vàng k được

anhbx1992
06-02-12, 05:27 PM
ơ thế còn vụ add Nguyên Bảo thì thế nào ạ, mình add toàn ra Chu Bảo

makieuphongkke
06-02-12, 08:00 PM
Sao mình có con Thượng cổ Kỳ Lân à không dùng đc :(

whynotnum01
07-02-12, 04:50 PM
tks for share :-"...........................

huuloi
07-02-12, 09:35 PM
Ai co full map viet hoa ko thank truoc

zin1007
07-02-12, 09:41 PM
Ai co full map viet hoa ko thank truoc

link down:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down về giải nén copy hết vào resource\Scene

huuloi
07-02-12, 09:47 PM
Ban oi sua dc loi nay hum vay loi man hinh den phia tren ay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

haydetoiyeu
07-02-12, 11:29 PM
để em test thử...thanks bác phát

thanhtrungn84
07-02-12, 11:35 PM
Ban oi sua dc loi nay hum vay loi man hinh den phia tren ay

cam on ban bai viet hay dayzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

chodoitinhem
08-02-12, 07:32 AM
có cách nào fix không vậy mọi người

leali
08-02-12, 12:46 PM
Bạn chủ threat ơi! Cho mình hỏi sao mấy con quái bạn thêm vô, nó ko hiện hình vậy? Ví dụ như con Nguyên Bảo Kim Thiềm. Mình đang chơi trên Chrome mà cũng ko dc. nhờ bạn giúp mình với nha. Thanks trước.

Ngây Thơ
08-02-12, 12:56 PM
Bạn chủ threat ơi! Cho mình hỏi sao mấy con quái bạn thêm vô, nó ko hiện hình vậy? Ví dụ như con Nguyên Bảo Kim Thiềm. Mình đang chơi trên Chrome mà cũng ko dc. nhờ bạn giúp mình với nha. Thanks trước.Có mà bạn!? Còn nhớ lúc làm Q ở lv 1x gặp con quái này nó làm chết hoài :(

leali
08-02-12, 01:03 PM
Có mà bạn!? Còn nhớ lúc làm Q ở lv 1x gặp con quái này nó làm chết hoài :(

Đúng là có thấy nó, nhưng nó cứ hiên hình xanh xanh thôi, đi ngang bị nó giết hoài ah`. Ko biết bị lỗi gì đây? Mong các pro giúp đỡ.

vominhtan2008
08-02-12, 01:06 PM
Bạn bỏ patch web vào resource nó mới hiện nha, ko bỏ là không bao giờ hiện đâu. Còn nếu bỏ rồi thì kiểm tra xem bạn có file flash con đó không, kiểm tra trong Resources/ Enemy :))

kidslove
08-02-12, 01:47 PM
Tết nguyên đán đến gần nên mình quyết định update thêm cái server mới cho anh em giải trí ngày tết. Định qua cái kiếm thế mà nói yêu cầu cao quá nên đành quay lại cái này cho nó khỏe dzậy :too_sad:

Ngoài những cái đã có ở bản trước thì bản này có thêm những thay đổi :

- Tiếng việt có dấu (khoảng 80 -90 %)

- Hi viên chuyển về cùng 1 kênh

- Cập nhật thêm đồ 10x đến 15x (Đánh Boss rớt ra )

- Thêm 3 Pet mới

- Thêm Boss Tết Nguyên Đán tại Vân Độ Sơn, Tây Dã Quận Giao, Nhạn Môn Quan

- Fix lại 1 số event và fix lỗi đánh Boss không rớt đồ

* Bug server:

- Vào lãnh địa bang phái hoặc đi tinh phù cung buộc phải reload lại trang web mới vào được.

* Cài đặt:

- Giải nén YJJHserver.rar được folder server

*.Lưu ý:

Vui lòng xóa cái cũ trước khi copy để tránh lỗi ko cần thiết

Link down đã check virus:

Pass giải nén: gamezone.vn

Cập nhật hướng dẫn fix lỗi nhiệm vụ của server

Hình in-game:

Mọi thắc mắc vui lòng reply bên dưới ko hổ trợ giải đáp qua yahoo nha !!!! [-O<

Chúc các bạn năm mới gặp thật nhiều mai mắn =D>
tks nhiu nhe.......................................

leali
08-02-12, 01:54 PM
Bạn bỏ patch web vào resource nó mới hiện nha, ko bỏ là không bao giờ hiện đâu. Còn nếu bỏ rồi thì kiểm tra xem bạn có file flash con đó không, kiểm tra trong Resources/ Enemy :))

Mình đã kiểm tra lại mấy file flash trong resource vẫn chạy dc(mình coi bằng KMP)với lại mình ko biết tên của con Nguyên Bảo Kim Thiềm trong mấy file flash đó là gì nữa, cũng đã thử copy lai hết patch web mà vẫn ko dc bạn ơi!:((. Với lại nhiệm vụ Kim Ngoc Sai mình đã sữa như bạn chỉ trong file hướng dẫn, vô game click vào nó ko dc luôn, jo phải làm sao hả bạn???

vietv4h8
08-02-12, 02:09 PM
Bác tân hướng dẫn em fix cái lỗi Việt hóa cái HP đi, toàn bộ việt hóa ok trừ cái dòng thuộc tính mở rộng của Hồn Phách (tiếng trung) nên không biết thuộc tính nội, ngoại hay gì hết...

Ko up ảnh lên 4rum đc nên bác thông cảm.

duytung27st
08-02-12, 10:27 PM
Sao mình đã cập nhật event tết nguyên đán rồi mà ko thấy NPC nhỉ, chỉ thấy hiện mấy con boss ở ngoài thôi...hic hic

MinYeuVy
09-02-12, 03:26 AM
:((:((:((:-&:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

Spam nè MOD banned nó đi, bệnh não :))

cotientieu01
09-02-12, 09:35 PM
download ve choi thu xem the nao!!!!!!!!1

niczai
10-02-12, 01:18 PM
[QUOTE=vietv4h8;551629]Bác tân hướng dẫn em fix cái lỗi Việt hóa cái HP đi, toàn bộ việt hóa ok trừ cái dòng thuộc tính mở rộng của Hồn Phách (tiếng trung) nên không biết thuộc tính nội, ngoại hay gì hết...

mình cũng bị lỗi này. mong tân chỉ cách khắc phục. cám ơn bạn nhìu nhé

luongngoclink
10-02-12, 08:06 PM
hay quá mình đang cần cám ơn bạn nhé

vominhtan2008
10-02-12, 08:09 PM
[QUOTE=vietv4h8;551629]Bác tân hướng dẫn em fix cái lỗi Việt hóa cái HP đi, toàn bộ việt hóa ok trừ cái dòng thuộc tính mở rộng của Hồn Phách (tiếng trung) nên không biết thuộc tính nội, ngoại hay gì hết...

mình cũng bị lỗi này. mong tân chỉ cách khắc phục. cám ơn bạn nhìu nhé

Cái đó do OtherXML.swf bạn copy cái của nhatkiem bỏ vào or lấy trong patch web đi kèm server này cũng được :-c

thientukieu
10-02-12, 08:12 PM
download ve choi thu xem the nao!!! testttttttttttttttttttttttttt

vietv4h8
14-02-12, 09:52 PM

Bác zin có thể nói rõ là sữa mục nào không?

vietv4h8
14-02-12, 09:55 PM
À Bác Tân ơi nhờ bác chỉ cách để em kiếm con Thượng Cổ Kỳ Lân với, em đang xài bản của Bác.

zin1007
14-02-12, 10:08 PM
Bác zin có thể nói rõ là sữa mục nào không?

trong my sql nhé....................

vietv4h8
14-02-12, 10:54 PM
trong my sql nhé....................

zin ơi biết là trong sql nhưng trong wangudb -> tab nào vậy bạn.? mình tìm mãi không ra

chiecladangroi
15-02-12, 11:09 AM
thank nhiều, em đã chơi dc rồi, nhưng NPC và Quái không hiện dc hình lên, trông giống nhau và xấu lắm, anh nào giúp em phát, thank

Còn nữa, khi sang 1 số map, không dc, hướng dẫn giúp nha

zin1007
15-02-12, 11:16 AM
zin ơi biết là trong sql nhưng trong wangudb -> tab nào vậy bạn.? mình tìm mãi không ra

wangpudb là data của nó. cậu có thể lấy của ng khác chép vào đấy cũng dc. còn muốn việt hóa tên quái thì trong navicat ( wb_ monstertype)

thank nhiều, em đã chơi dc rồi, nhưng NPC và Quái không hiện dc hình lên, trông giống nhau và xấu lắm, anh nào giúp em phát, thank

Còn nữa, khi sang 1 số map, không dc, hướng dẫn giúp nha

xài crome để hiện thị tốt nhất. ko di chuyển dc lv là bạn chưa đủ lv thôi :D

phongchinh
15-02-12, 02:45 PM
cho em hỏi làm sao để add knb vậy

zin1007
15-02-12, 03:01 PM
cho em hỏi làm sao để add knb vậy

Lúc đăng nhập nó tự tạo acc không cần phải reg ! hiện tại vẫn chưa làm cái bắt buộc đúng pass ! khi nào có sẽ update
cách vào db = Navicat
Đó là cách can thiệp vào DB của 1K
Add KNB

chiecladangroi
15-02-12, 06:48 PM
em chơi tốt rồi, lên lv 20 rồi, nhưng bị một vấn đề là, khi thoát ra, đăng nhập lại, thì không dc, 0% rồi đứng im, phải tắt sever số 1 là [account sever] rồi mở lại, thì vào dc, nhưng thế phiền wá, anh zin07 giúp em với, (tính làm game cho phòng internet ở nhà) thank

zin1007
15-02-12, 07:09 PM
em chơi tốt rồi, lên lv 20 rồi, nhưng bị một vấn đề là, khi thoát ra, đăng nhập lại, thì không dc, 0% rồi đứng im, phải tắt sever số 1 là [account sever] rồi mở lại, thì vào dc, nhưng thế phiền wá, anh zin07 giúp em với, (tính làm game cho phòng internet ở nhà) thank

bạn cứ bấm f5 3-4 lần là hết thôi. cái này hồi trc mình cũng bị r :)

vietv4h8
16-02-12, 08:21 AM

Zin share cái VH ko dấu lúc hiển thị kinh nghiệm đi zin, thanks Zin nhiều nhiều. vọc mãi mà ko ra:)>-

zin1007
16-02-12, 10:16 AM
Zin share cái VH ko dấu lúc hiển thị kinh nghiệm đi zin, thanks Zin nhiều nhiều. vọc mãi mà ko ra:)>-

ko dẫu lúc hiển thị kinh nghiệm là gì nhỉ :-/ hình như chỉ cỏ vh NPC, quái vs nv thôi mà nhỉ

forumuser
21-02-12, 01:47 PM
Các huynh ơi em bị lỗi NPC,Pet.... không hiển thị đúng hình của nó mà chỉ có hiển thị hình người màu xanh thôi. Mong các a giúp dùm em.

global1
21-02-12, 04:16 PM
Các huynh ơi em bị lỗi NPC,Pet.... không hiển thị đúng hình của nó mà chỉ có hiển thị hình người màu xanh thôi. Mong các a giúp dùm em.
Bạn xài trình duyệt Google Chrome là hiển thị thôi.

chiecladangroi
03-03-12, 12:09 AM
cho em hỏi chút về bos Tết Nguyên Đán, sao đánh nó mà không mất tí máu nào hết, cách sửa ở đâu, thank

LoveU4ever
04-03-12, 01:37 AM
Mình xài bản này, các bác cho hỏi max lv là bn vậy? mình thấy lên 110 là k tăng đc nữa mặc dù trong wb_levexp có đến 150 lv, và chỉnh max lv thế nào vậy?
Và mấy món đồ ngon bác vominhtan để trên người đó, cái đó đánh con boss nào ra vậy? mình đánh con kim thiền toàn đồ cùi, và xin bác hướng dẫn cách chỉnh rơi đồ ở boss nữa, nhìn cái dropitem rule1 2 3 chả hiểu các con số đó là gì nữa.
Và mấy cái ký tự loằng ngoằng lúc mình quay khiêu chiến ấy, đồ thì vh trong itemtype rồi, còn cái dòng chữ còn lại ấy, nó ỏ đâu vậy làm mình mò mãi k thấy
Bác vominhtan hoặc các bro nào trả lời hộ mình với.

LoveU4ever
05-03-12, 09:31 PM
^ Bác nào chỉ giúp mấy vấn đề trên với :(

zell2030
06-03-12, 03:49 AM
thank anh
ban nay la ban full chua anh :D

thenmne0032
30-03-12, 11:04 PM
thank youuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuyyyyyyyyyy

tianmochang
07-04-12, 11:53 PM
Ai có thể giúp mình cài được bản nhất kiếm này được không ? mình dùng win7 loay hoay cài mấy hôm nay rùi, down và đọc tất cả các sever và bài hưỡng dẫn trong gamezone rùi nhưng không thể chạy được . thank
yahoo của mình là : langthang_internet_xt :(:(

phatluu
10-04-12, 02:43 PM
uuuuuuuuupppppppppppppppppppppppppp

texttetga
11-04-12, 08:29 AM
tk bạn mình đang cần cái này :D

hani321
18-04-12, 01:43 AM
thank 4 sharethank 4 sharethank 4 sharethank 4 sharethank 4 sharethank 4 sharev

hai07dv
18-04-12, 02:46 AM
Ai có thể giúp mình cài được bản nhất kiếm này được không ? mình dùng win7 loay hoay cài mấy hôm nay rùi, down và đọc tất cả các sever và bài hưỡng dẫn trong gamezone rùi nhưng không thể chạy được . thank
yahoo của mình là : langthang_internet_xt :(:(

win 7 không dùng apache được thì dùng vertrigo or xampp

0/ 0.PnCp => gõ 30 stop all cho chắc

1/Sau khi cài 1 trong 2 cái đó xong khởi động lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =>OK => tắt vertrigo or stop phpmyadmin của XAMPP

2/ Copy folder acc_db,wangpudb,yjjhpt trong (...\1K\MySQL-5.1.50\data\) qua mysql của xampp or vertrigo => khởi động lại vertrigo or start phpmyadmin của XAMPP

3/ login bằng navicat nếu thấy có các database đó => OK

4/ copy toàn bộ file trong (....\1K\htdocs) qua folder root or www của vertrigo or xampp => test <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thấy hình load là được

5/Lưu ý với mỗi soft pass sẽ # nhau : vertrigo (root:vertrigo) xampp(root: )
Nên phải config lại các file

6/ Khởi động lần lượt các file exe trong (YJJHserver)

7/ load lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

OK mem !!!:-*:-*

lilmindyc
28-04-12, 04:50 PM
win 7 không dùng apache được thì dùng vertrigo or xampp

0/ 0.PnCp => gõ 30 stop all cho chắc

1/Sau khi cài 1 trong 2 cái đó xong khởi động lên =>OK => tắt vertrigo or stop phpmyadmin của XAMPP

2/ Copy folder acc_db,wangpudb,yjjhpt trong (...\1K\MySQL-5.1.50\data\) qua mysql của xampp or vertrigo => khởi động lại vertrigo or start phpmyadmin của XAMPP

3/ login bằng navicat nếu thấy có các database đó => OK

4/ copy toàn bộ file trong (....\1K\htdocs) qua folder root or của vertrigo or xampp => test thấy hình load là được

5/Lưu ý với mỗi soft pass sẽ # nhau : vertrigo (root:vertrigo) xampp(root: )
Nên phải config lại các file

6/ Khởi động lần lượt các file exe trong (YJJHserver)

7/ load lại

OK mem !!!:-*:-*
hướng dẫn cụ thể cái Xapp đc k U..m bật lên sài mà k log web đc

hai07dv
28-04-12, 05:32 PM
hướng dẫn cụ thể cái Xapp đc k U..m bật lên sài mà k log web đc

bật control của xampp lên thấy apache + mysql trong tình trạng start ..là vô được

Còn bật ko lên vui lòng check xem có webserver nào đã cài trước đó chưa ...

or reset lại máy rồi bật xampp lên lại

còn cách dùng xampp như thế nào thì gu gồ nhé :-"

lilmindyc
28-04-12, 06:41 PM
bật control của xampp lên thấy apache + mysql trong tình trạng start ..là vô được

Còn bật ko lên vui lòng check xem có webserver nào đã cài trước đó chưa ...

or reset lại máy rồi bật xampp lên lại

còn cách dùng xampp như thế nào thì gu gồ nhé :-"
SR tại tìm cái TT loạn lên mà k đc lên hâm quá ..m cài đc rồi cám ơn bạn...còn cái Thương thành quả thật new mem như m bó tay...làm theo hết các hd trong các topic mà k đc...bạn coi giúp m đc ko ạ...thông cảm m ở nước ngoài k biết nhờ ai quen ai cả..chỉ mong lên đây nhờ các bạn..nếu đc m cám ơn nhiều nhiều .. M làm theo hd rồi...!nhưng log lại game TT vẫn như cũ ạ...!
Nếu k phiền bạn on YIM m xin bạn 10p thôi. YIM của mình : tutit0207

hai07dv
12-08-12, 06:41 PM
các bác hướng dẫn em có thượng cổ kì lân với ạ !! em tìm thấy file Properties_1 với 2 rồi nhưng ko biết làm thế nào để add vào game. Nếu add luôn pet mới vào thương thành thì càng tốt ạ ! mong các bác giúp đỡ và hướng dẫn cụ thể dùm em !! hiện em đã đưa sever lên hamachi! tks rất nhiều ạ

Xem bài hướng dẫn add đồ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Add pet làm tương tự như add đồ..
Bạn có thể add PET trực tiếp vào Túi đồ của mình...

Còn muốn add vào thương thành..phải build market.swf ra .fla rùi add code vào file .as rùi build lại swf..thì item mới có trong thương thành ..(kỹ thuật nói thì cao siêu chứ ..mò tý thấy nó đơn giản ak):P:P

tieudieuphong
23-10-12, 12:40 AM
có ai up lại link down không nhỉ :(

mrluoi1986
13-11-12, 05:37 PM
chào mừng năm 2012, bác chủ check lại links dùm em cái, không down đc

soihoangtu
23-01-13, 04:31 PM
Ai còn sv này share lại cho em với
tks

KaizLuvPy
23-01-13, 05:03 PM
cho bác hàng đây.. h.bữa share.. thông báo mất account admin xóa bài.. :|

NhatKiem.rar.001 (100 MB)
NhatKiem.rar.002 (100 MB)
NhatKiem.rar.003 (100 MB)
NhatKiem.rar.004 (100 MB)
NhatKiem.rar.005 (100 MB)
NhatKiem.rar.006 (100 MB)
NhatKiem.rar.007 (47.88 MB)

EBook cho newbie:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Code: