PDA

View Full Version : [KT] Cho hỏi tý về cấu hình máy để có thể chạy Kiếm Thế

v0d1chs01
20-01-12, 11:58 PM
cho em hỏi là pc win XP SP3 Ram 1Gb kéo nổi sv Kiếm Thế ko máy Bác?????????:((:((:((. Nếu ko được cho em xin cấu hình tối thiểu để kiếm tiền bổ sung :(( :((

phien-nhatrang
21-01-12, 12:09 AM
Bạn chụp hình con chip lên đây, ram 1G chạy được nhưng phải xem con chip như nào chứ ko load nổi GS đâu

nhocluka
21-01-12, 12:11 AM
ram 1G lag tung chảo thêm cái Pen 4 nửa là vô địch thiên hạ :)):)):)):)):)):))

hoanganhquan10a11
21-01-12, 12:19 AM
Tiện thể cho mình hỏi lun nhé:D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phien-nhatrang
21-01-12, 12:23 AM
Của bạn thì tốt rồi.

Mình chỉ tội nghiệp mấy bạn cấu hình yếu vì hồi xưa mình cũng từng có đam mê nhưng ko thực hiện được với máy cấu hình thấp

hoanganhquan10a11
21-01-12, 12:30 AM
@phien: của t hay của bạn chủ thớt :D.
Của t thì load dc khoảng bnhiu map :D

v0d1chs01
21-01-12, 12:41 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cấu hình máy em đây !!!!!!!:((:((:((:((

heybaby2707
21-01-12, 01:06 AM

cấu hình máy em đây !!!!!!!:((:((:((:((

Bạn nên thêm 1 thanh ram 1GB hoặc 2GB nữa chạy cho thoải mái chứ nếu 1GB mà chạy server đc vài map thêm cái client nữa thì nghỉ dev. Lap mềnh 4GB load 60map + client + vài tool nữa hết sạch.

razer
21-01-12, 01:16 AM
ủa zị bạn ui !...máy mình xài P4 3.0 ..nhưng Ram 2,5G...chạy được không,,,

DNTmaster
21-01-12, 01:22 AM
ủa zị bạn ui !...máy mình xài P4 3.0 ..nhưng Ram 2,5G...chạy được không,,,
P4 3.0 có 1 loại là 2 nhân 1 nhân là ảo
HDD hỗ trợ thêm khoảng 3G-4G Ram ảo
Thì chạy okie

Edward_Newgate
21-01-12, 02:33 PM
Cho mình hỏi cấu hình này cài được KT mà chơi k bị lag ko?
Vì thấy Windows 7 nó hơi nặng nên sợ k cài được Server
Hỏi trước để còn liệu tải VS 2005 :P

jxvietnam
21-01-12, 02:37 PM
chắc là chơi đc thôi, tui E7500 ram 2GB, chạy win xp, chạy server vào game cũng đc, chỉ tội hơi lag nên hơi khó khăn khi dev

KaBuTo
21-01-12, 02:37 PM
đủ chơi ko bác ^^

haloveme
21-01-12, 05:14 PM
cấu hình này cài được kiếm thế k moi người

zin1007
21-01-12, 05:37 PM
ko load dc full map KT> mỗi lần làm nv vô tình gặp phải map chưa add=> mất acc đấy luôn.lại phải lập cái nick mới chơi :)) nãn quá

kakakura
21-01-12, 06:38 PM
Ai sent cho mình cái File goddess Mình donwn bản của Phiên_NhaTrang Bị Lỗi , ai đã chạy được server sent cho mình cái file đó nha cảm ơn nhiều.

anhvu6
22-01-12, 12:14 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nter01jan.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nter02jan.jpg
sẵn cho mình hỏi lun cấu hình vậy đủ k :d

Sesshomaru
22-01-12, 12:44 AM
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)c� �c bác Ram ~ 2GB thì nên chuyển về win xp.giảm được ~ 600MB RAM cho server

zZK3yL0v3Zz
22-01-12, 10:03 AM
Ai bik thì nói dùm nha máy nhà mình load đc bao nhiu map nhỉ đang chạy win xpsp3 skin win7 ko phải win 7 nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cauam.tapiu
22-01-12, 12:53 PM

Cấu hình y chang máy của mình luôn , cơ mà máy mình còn dư 1 khe ram chưa xài , ra tết tậu thêm 1 cây 2Gb nữa chắc ổn >:)

phephe
23-01-12, 12:09 PM
Cơ mà máy tính ram 1gb. Pentinum D Dual Core, main Gigabyte G31. Liệu chạy nổi không bạn :(

cauam.tapiu
23-01-12, 01:32 PM
Cơ mà máy tính ram 1gb. Pentinum D Dual Core, main Gigabyte G31. Liệu chạy nổi không bạn :(

chạy client còn lag ;));)) 8-|8-|