PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn cài đặt đầy đủ từ a->z, fix lỗi check pass

Sesshomaru
20-01-12, 08:29 PM
Hàng đây
server và patch

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Video

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có cài font Chinese(PRC)
Những thứ cần thiết
Xampp 1.7.4

data:

Visual 2005 của bọn tàu( khuyên các bạn chịu khó kéo của tàu về.mình tải vS 2005 bản tiếng anh về đã k chạy được server)
mạng cùi không upload được.các bác chịu khó tải torrent nhé.ai tải được thì upload cho mấy người còn lại giùm

Upgrate 1:

VS80sp1-KB926604-X86-CHS (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Upgrate 2:

VS80sp1-KB971090-X86-INTL (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Navicat for MySQL full

Hướng dẫn fix cách cho nó check pass đã có trong Video(đánh đúng pass mới vào được game.sai pass thì nghỉ)

Hướng dẫn đăng nhập vào game

Sau khi chạy server thành công.các bạn dùng patch tiếng Trung trước
vào game tạo nhân vật tiếng trung rồi mới dùng patch tiếng việt
chưa fix được cái này

Sau khi chạy thành công muốn dùng việt hóa thì mình share một số thứ đây

Vô hạn Truyền Tống Phù việt hóa(k việt hóa full)
down về bỏ vào script/item/class

Túi Hỗ trợ tân Thủ Full chức năng
down về bỏ vào Script/event/minievent

Bộ ID item Full để tham khảo và tìm ID vật phẩm

Hướng dẫn về Hàm thì xem tại đây

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Hướng dần toàn tập về Kỳ trân Các tại đây

nhocluka
20-01-12, 08:38 PM
chú sem tình hình sever bảo trì thì nguyên nhân tại sao

Sesshomaru
20-01-12, 08:46 PM
Hướng dẫn fix cách cho nó check pass đã có trong Video(đánh đúng pass mới vào được game.sai pass thì nghỉ)

zin1007
20-01-12, 09:00 PM
có biết cách up ff ko cậu. đeo ff vương giả mà trên đâu ko có chữ :D

judasy
20-01-12, 09:44 PM
Bạn cài dùm mình với

duccom0123
20-01-12, 10:08 PM
hihi các bạn chưa cài dc thì ngọt ;))

kenobi1102
20-01-12, 10:21 PM

duccom0123
20-01-12, 11:23 PM
trantoai ông có thể up nốt cái bản việt hóa của ông trong video dc hem[-O<

mimikieusa23
20-01-12, 11:28 PM
cố gắng giúp anh em đi chủ 2pic help đầy đủ nhe

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
21-01-12, 12:05 AM
Visual 2005 của bọn tàu( khuyên các bạn chịu khó kéo của tàu về.mình tải vS 2005 bản tiếng anh về đã k chạy được server)

Chủ top cho xin cái line bên china đi, tìm không ra

Mr.N2K
21-01-12, 12:29 AM
tôi đang dùng VS2005 En chạy bt nhé :D

Sesshomaru
21-01-12, 07:57 AM

Chủ top cho xin cái line bên china đi, tìm không ra
đây là file torrent.bạn tải utorrent về để tải nó nhé

kjssyouhb
21-01-12, 09:10 AM
bạn ơi giúp mình add đồng hoặc túi tân thủ được k..... mình làm theo mấy cách các bạn kia hướng dẫn nhưng mà vẫn được

quoctuan2712
21-01-12, 09:14 AM
sao lam theo huong dan ma no cu bao DNAG TAO NHAN VAT roi chay miet vay nhi...minh moi cai lai win nen chua co vietkey...mod thog cam

Sesshomaru
21-01-12, 09:18 AM
bạn ơi giúp mình add đồng hoặc túi tân thủ được k..... mình làm theo mấy cách các bạn kia hướng dẫn nhưng mà vẫn được
Túi tân thủ đã có đồng.bạn copy bỏ vào rồi chạy thử nhé

sao lam theo huong dan ma no cu bao DNAG TAO NHAN VAT roi chay miet vay nhi...minh moi cai lai win nen chua co vietkey...mod thog cam
Tạo nhân vật bằng tiếng tàu và patch tàu.mình sẽ update cách tạo bằng tiếng việt có dấu khi có thể

kjssyouhb
21-01-12, 09:28 AM
a send lại em cái túi tân thủ được k... copy xong rồi chạy lại sv vs cả tạo lại nv mới luôn hả anh

gmenmu
21-01-12, 09:29 AM
ai cài dùm mình 120k
Yahoo : gm_hoanggia

Sesshomaru
21-01-12, 09:38 AM
ai cài dùm mình 120k
Yahoo : gm_hoanggia
.......................120k kìa anh em

thodankute
21-01-12, 09:39 AM
bản này tiếng việt hay tiếng gì vậy bạn

thodankute
21-01-12, 01:06 PM
bản này tiếng việt hay tiếng gì vậy bạn

daihongmao77
22-01-12, 12:09 AM
Share cái patch việt hóa NPC có dấu trong clip đi huynh :x

huynhnam123
22-01-12, 09:16 AM
Chủ 2pic cho hỏi mình cài sv thanh công rồi nhưng ko tạo nhân vậy được bạn bik fix làm sao ko

[B.M.W]Sports
25-01-12, 02:35 PM
KG_BishopD_Cracked.exe
chạy cái này bị lỗi chủ 2pic xem giùm với

william_8x
26-01-12, 10:14 AM
thank ban nhiu..............................................

daikimvuong1
26-01-12, 09:18 PM
Navicat for MySQL full

Code:
mình xem video từ đầu đến cuối vẫn hok thấy đoạn nào bạn cài phần mềm này vào . có cần phải cài hok vậy bạn ?

weoxjchum
30-01-12, 03:43 AM
VS 2k5 tàu 3.13GB fải hun..tên dvd1.iso
tốc độ dow nhanh gớm.2y hoàn thành^:)^

sdonku
30-01-12, 05:22 PM
Bác ơi cho em hỏi. Mình cái VS 2010 có được không hở bác.:-/

hangson3100
01-02-12, 03:19 PM
Cài trên win 7 64bit được không vậy chủ thớt

zin1007
01-02-12, 03:32 PM
Cài trên win 7 64bit được không vậy chủ thớt

cài dc :-?............... :-?

boneym89
02-02-12, 09:32 AM
hướng dẫn không nhiệt tình chút nào chạy server báo lỗi.không hiểu hỏi thì lại kêu lười làm.hix..

kevindo
02-02-12, 10:06 AM
sao mình chạy vào nó báo Server đang bảo trì hoài vậy bro :(

finalshare
02-02-12, 10:52 AM
cậu ơi tớ không hiểu về những cái này lắm cậu chỉ cho tớ là add code vào thư mục nào của game và là chèn vào thư mục hay là thêm vào trong đó

jenice
02-02-12, 10:58 AM
sao tôi cũng đặt tên bằng chữ hoa mà vận ko tảo được nhân vật giờ làm sao hả mấy bạn

jenice
02-02-12, 11:00 AM
Túi tân thủ đã có đồng.bạn copy bỏ vào rồi chạy thử nhé

Tạo nhân vật bằng tiếng tàu và patch tàu.mình sẽ update cách tạo bằng tiếng việt có dấu khi có thể
mình cũng làm giống vậy mà nó cứ chạy miết ko vào dc

cuongko710
10-02-12, 01:29 PM
Chào chủ thớt!
Theo nghỉ ở đây tất cả các bạn có mặt ở đây đều mong muốn có thể cài được và chơi. Nhưng nhìn vào hường dẫn cũng có nhiều chỗ các bạn nhìn vào thấy rồi tung lên. nếu chủ thớt đã bỏ công ra để post bài cho ae thì hướng dẫn từng bước cho những ae mới vào " nghề " luôn. thứ tự download cái gì trước và cài cái gì trước, nếu hướng dẫn cụ thể vậy tin chắc mọi người đều cài được và chơi được.
Một vài góp ý.
Tks chủ thớt!

Sesshomaru
10-02-12, 01:35 PM
Chào chủ thớt!
Theo nghỉ ở đây tất cả các bạn có mặt ở đây đều mong muốn có thể cài được và chơi. Nhưng nhìn vào hường dẫn cũng có nhiều chỗ các bạn nhìn vào thấy rồi tung lên. nếu chủ thớt đã bỏ công ra để post bài cho ae thì hướng dẫn từng bước cho những ae mới vào " nghề " luôn. thứ tự download cái gì trước và cài cái gì trước, nếu hướng dẫn cụ thể vậy tin chắc mọi người đều cài được và chơi được.
Một vài góp ý.
Tks chủ thớt!
bạn có biết cài cái VS bao lâu không.4rum mình 10ng thì hơn 9 người quan tâm tới kiếm thế đã cài được,bạn nên hỏi mình tại sao lại thế.có những ng chẳng cần video cũng cài được đó thôi.video chỉ là 1 phần hỗ trợ,chẳng lẽ vì muốn quay cái video mà mình xóa bỏ VS để cài lại từ đầu cho bạn.
xin lỗi điều đó mình ko làm được.dù sao cũng cám ơn bạn đã góp ý.nếu thật cài VS và update chỉ mất khoảng 10 phút thì mình đã quay 10 cái video rồi.bạn chưa thử thì đừng nói lời cay đắng

hellboycf
12-02-12, 08:31 AM
thaNKSSSSSSSSSSSSSSsssssssssssssssssssssssssssssss ssssss

matcorin
13-02-12, 05:57 PM
window 7 có cài dc o bạn.Mình start server nó o load dc cửa sổ CMD

chipkawaii
21-02-12, 08:38 PM
Ai có link mediafire VS 2005 bản tiếng Trung ko send cho mình với :)

whjtegalaxy
27-02-12, 01:42 AM
file data bị die rồi bạn ơi.............

Nero_Boy
27-02-12, 05:30 PM
Các bạn ơi cho mình hỏi cái chỗ mà Copy database vào Data mysql ở chỗ nào thế? Mình tìm hoài mà không thấy, các bạn giúp mình với nhé~ Mình còn là newbie mà :D

nhoxpipodn
28-02-12, 04:18 PM
mấy pro ơi sao mình up VS k đc.
up lên cái đầu thì 0k. up cái thứ 2 thì bị lỗi : "The upgrade patch cannot be installed by the windows installer service because the program to be upgraded may be missing, or the upgrade patch may update a different version of the program. verify that the program to be upgraded exists on your computer and that you have the correct upgrade patch. . :(( mấy pro giúp với

ko111
03-03-12, 02:55 PM
link download huongdan.rar die rùi kiễm tra lại cái

Scofield9x
04-03-12, 05:20 PM
Làm mem muộn quá... link die hết

wildarms993
05-03-12, 01:08 PM
ai down rồi thì cho mình xin link cái.... link die hết rồi.......

kiemtheym
05-03-12, 10:26 PM
có biết cách up ff ko cậu. đeo ff vương giả mà trên đâu ko có chữ :D

nh0kk3n2310
10-03-12, 01:33 PM
link die het roi toai oi up cho minh link khac dum nha :(

everyonemore
17-03-12, 09:07 AM
Mình đã thử nhưng đâu vẫn đóng đấy ^:)^

nguoitinhle00
09-04-12, 06:46 PM
bac toai oi co 2 van de can hoi bac
thu nhat trong cai clip cua bac em thay bac su dung VM WARE
vay co cai fai cai server trong win ao khong bac

Thu 2 do la bac bao chay patch trung quoc truoc roi chuyen patch viet nam-> vay day la 2 patch viet nam a bac
Neu co 2 patch rieng biet thi bac post link rieng ho em duoc ko
thank bac nhiu

huy228866
13-04-12, 12:06 PM
Sao Mình Làm Như Hướng Dẫn Mà Nó Không Check Pass Nhỉ

nguoitinhle00
17-04-12, 07:32 AM
Bac trantoai oi sao em up den cap 69 roi khong len duoc cap nua vay?? Bac giup em voi

khactai
17-04-12, 07:46 AM
Bac trantoai oi sao em up den cap 69 roi khong len duoc cap nua vay?? Bac giup em voi
bạn chỉnh trong file setmaxlv nha.
lẫn GC vs GS
script/player

nguoitinhle00
17-04-12, 02:17 PM
lẫn GC vs GS
script/player
Yes. Em se thu. Thank bac cai:D
A a tinh hinh bac cho em hoi doc va edit file .lua nhu nao bac nhi

nguoitinhle00
17-04-12, 02:56 PM
lẫn GC vs GS
script/player
bac oi em vao cai file lua bang notepad thay roi mat wa, bac co the huong dan em hoac cho em xin cai set len lv 150 duoc ko,thank bac nhiu

nguyendung2011
21-04-12, 01:10 AM
Các bạn ơi cho mình hỏi cái chỗ mà Copy database vào Data mysql ở chỗ nào thế? Mình tìm hoài mà không thấy, các bạn giúp mình với nhé~ Mình còn là newbie mà :D

cùng ý kiến có ai giúp mình xem cái data ở suoce bạn lấy ở đâu ra ko, tks nhìu

barondarkbp
24-04-12, 12:09 PM
Mấy pro ơi cái bản Visual 2005 này có cần cài thư viện ko vậy :):)

barondarkbp
27-04-12, 09:27 PM
Các pro cho mình hỏi mình ko cài được xampp 1.7.4 thì có cài bản khác được ko vd như xampp 1.7.7

nvluong
05-07-12, 12:49 AM
Hiện tại trong máy mình có vs2008, mình cài thằng này được ko? hay là phải dùng vs 2005 hã bác.
Thanks

Sesshomaru
05-07-12, 01:03 AM
Hiện tại trong máy mình có vs2008, mình cài thằng này được ko? hay là phải dùng vs 2005 hã bác.
Thanks
Mình nhớ không nhầm thì rất nhiều bạn cũng đã cài VS 2008 và 2010 đều phải cài lại.bạn có thể chạy trên máy ảo mà

chuhoa1
29-08-12, 01:42 PM
Mình nhớ không nhầm thì rất nhiều bạn cũng đã cài VS 2008 và 2010 đều phải cài lại.bạn có thể chạy trên máy ảo mà
database nằm ở chỗ nào vậy bạn trantoai ? đg loay hoay ở chỗ vào web cho nó checkpass nhưng làm mãi vẫn k đc giúp mik w nhé

tamhuyet
28-11-12, 10:53 AM
sever này mở thêm các máp để tdlt chưa anh em

avinhdt
05-05-13, 06:18 PM
sao trong video khong thấy Pro cài navicat nhỉ. vậy mà vẫn vào dc game hay thế :-o

trungquan
07-07-13, 09:22 AM
Hàng đây
server và patch

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Video

Có cài font Chinese(PRC)
Những thứ cần thiết
Xampp 1.7.4

data:

mạng cùi không upload được.các bác chịu khó tải torrent nhé.ai tải được thì upload cho mấy người còn lại giùm

Upgrate 1:

VS80sp1-KB926604-X86-CHS (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Upgrate 2:

VS80sp1-KB971090-X86-INTL (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Navicat for MySQL full

Hướng dẫn đăng nhập vào game

Sau khi chạy server thành công.các bạn dùng patch tiếng Trung trước
vào game tạo nhân vật tiếng trung rồi mới dùng patch tiếng việt
chưa fix được cái này

Sau khi chạy thành công muốn dùng việt hóa thì mình share một số thứ đây

Vô hạn Truyền Tống Phù việt hóa(k việt hóa full)
down về bỏ vào script/item/class

Túi Hỗ trợ tân Thủ Full chức năng
down về bỏ vào Script/event/minievent

Bộ ID item Full để tham khảo và tìm ID vật phẩm

Hướng dẫn về Hàm thì xem tại đây

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Hướng dần toàn tập về Kỳ trân Các tại đây

Cái này ko chạy bằng máy ảo VMware đc hả bạn ?

koncaochek
09-02-14, 01:13 AM
Em cũng muốn xin bản VS 2005 chine này với , ai có share ae đi :D