PDA

View Full Version : [Release] Server MUYB + Web + Database

YeuVo_ThuongCon
26-03-07, 04:52 PM
Hôm nay ngồi mình sẽ shre 1 bản Server 1.02K của cuonglee nhưng mình đã chỉnh sửa lại với nội dung như sau:

+ Server:
- 1 đã chỉnh sửa shop ( bán hàng hợp lý) các NPC, quái vật,
- Đồ cuối của MG ko add = MuEdit đc nhưng add = box có thể ném ra
- Có 2 server rất hay ( cái nỳ chưa ai shre)
+ Server 1 dành cho Rs nhỏ hơn 100 lần EXP nhân 3 ( Cái này nếu top cao nood vẫn có thể vượt top )
+ Server 2 dành cho tất cả mọi người.
- Đã sủa chữa nhưng cái linh tinh cho hợp lý

+ website có 2 phần
- Phần 1 quản lý nhân vật = login ( chính là phần quanly). Nếu muốn có web quản lý như Mu của tớ Pm tớ nhé
- phần 2 trang chủ. Top reset, guild, Admin quản lý thông báo .......( phần trangchu )
+ Data không được dùng data khác( Nếu dùng data khác mình ko chịu trách nhiệm )

Dow tại đây: ( chú ý vì David ko cho host mà dow trên host mu nên chậm đung mắng mình nghen)

- Server: nmh_online (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- web : nmh_online (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Data ( ở server đó)
- patch nmh_online (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

==============================
Cách đưa lên Online cũng như wan

Bước 1: Cài SQL và Restore Database toikhoong cân phải nói chứ :byebye:
Bước 2: Cài đặt web.
- Các bạn chỉ cần chỉnh sủa ở 2 file đó là : conn.asp và connect.asp thay = pass Sa IP server của mình là được
Bước 3: về Server
- IP WAN: các bạn hãy chỉnh IP wan ở nhưng file sau thanh IP wan là được :
+ Cs\Connectserverlist.dat
+ Cs\Data\Connectserverlist.dat
+ Cs\Data\serverlist.dat
+ Cs\Data\ServerInfo.dat
+ Data\Iplist.dat
+ GameServer\FNRGSSet.ini
+ pulic2\Data\Iplist.dat
+ pulic2\GameServer\FNRGSSet.ini
- IP Server: các bạn hãy chỉnh ở các file sau thành IP máy server của các bạn:

+ Data\commonserver.cfg
+ Data\commonloc.cfg
+ Data\mapServerInfo.dat
+ Data\Lang\Chs\Commonloc.cfg
+ pulic2\Data\commonserver.cfg
+ pulic2\Data\commonloc.cfg
+ pulic2\Data\mapServerInfo.dat
+ pulic2\Data\Lang\Chs\Commonloc.cfg

- Pass Sql ở các file sau:
+ EventServer\Data\Svconfig.ini
+ ExDB\ExDB.ini
+ GameServer\FNRGSSet.ini
+ RankingServer\Svconfig.ini
+ pulic2\GameServer\FNRGSSet.ini
Vậy là song bây giờ các bạn chạy MUServerStartUP.exe ấn vào config thay đổi hết IP 10.0.0.100 thành IP máy của các bạn.

Cofig chơi OffLine không khác gì nhưng chỉ cso điều các bạn phải thay hết các IP thànhIP máy của mình là được

Vấn đề Client thì các bạn dow bản patch kia về chép đè lên client của Mu FPT sau đó dow cái chương trình làm Login sau đây về tạo 1 file login cho riêng mình là được
Login (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chúc các bạn thành công

huyhaf
26-03-07, 05:32 PM
phiền bạn viết cho mình 1 tut hướng dãn edit và đưa lên Online luôn dc hok! cảm ơn bạn và 4rum rất nhiều :)

qutuan
29-03-07, 11:13 AM
To: nmh_online
Cho hỏi lại câu hỏi của 1 bạn đã hỏi:
1. Vì sao trong Web không tìm đâu ra phần Reset, và cộng điểm vậy?
2. account.asp và history.asp không có trong web hả bác?
3. Chưa down được server, chưa test được, nhưng muốn hỏi bác điều này: Skill cung cuối trong server của bác có xài được không vậy?

Cảm ơn,
P.S: Đã pm cho bác nhưng không thấy bác reply. Nếu được bác pm cho tôi qua: internet_qtuan

YeuVo_ThuongCon
29-03-07, 12:39 PM
Hic hic. Phần quản lý ACC chính là thư mục quản lý.
Reset cộng điểm khóa đồ.... ban đăng nhập vào ấn vào nhân vật muốn quản lý oke man

gia_muvn
29-03-07, 12:45 PM
Bạn ơi ! mình đã cài và sử dụng bản MU của bạn rồi rất tốt cảm ơn nhé, mình mơi test thoáng qua và thấy một số đều:
- không công thành được ( thật tiết)
- quái vật được phân bố trên bản đồ quá ít.
nếu khắc phục thêm 2 phần này thì bản MU này sẽ là good nhất trong Room của mình đó.
một số góp ý!

- Vì bản server này không có server công thành nên bạn không thể đi đến bản đồ công thành được.
- Quái vật phân bố trên bản đồ quá ít bạn bạn nên add lại, cái này đơn giản thôi mà. Tất cả quái vật nằm trong file này D:\muserver\Data\MonsterSetBase

To: nmh_online
Cho hỏi lại câu hỏi của 1 bạn đã hỏi:
1. Vì sao trong Web không tìm đâu ra phần Reset, và cộng điểm vậy?
2. account.asp và history.asp không có trong web hả bác?
3. Chưa down được server, chưa test được, nhưng muốn hỏi bác điều này: Skill cung cuối trong server của bác có xài được không vậy?

Cảm ơn,
P.S: Đã pm cho bác nhưng không thấy bác reply. Nếu được bác pm cho tôi qua: internet_qtuan

Reset và cộng điểm bạn phải đăng nhập vào web. Tất cả nó nằm trong phần :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Khi đăng nhập và sẽ hiện ra hình của nhân vật. Ấn vào nhân vật sẽ hiện ra bảng reset, chuộc tội, cộng điểm, ngân hàng... Muốn khai thác được toàn bộ chức năng của web bắt buộc phải dùng data kèm theo server :spiderman:

catbui
29-03-07, 03:29 PM
- Vì bản server này không có server công thành nên bạn không thể đi đến bản đồ công thành được.
- Quái vật phân bố trên bản đồ quá ít bạn bạn nên add lại, cái này đơn giản thôi mà. Tất cả quái vật nằm trong file này D:\muserver\Data\MonsterSetBase

Reset và cộng điểm bạn phải đăng nhập vào web. Tất cả nó nằm trong phần :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Khi đăng nhập và sẽ hiện ra hình của nhân vật. Ấn vào nhân vật sẽ hiện ra bảng reset, chuộc tội, cộng điểm, ngân hàng... Muốn khai thác được toàn bộ chức năng của web bắt buộc phải dùng data kèm theo server :spiderman:
vậy mình có thể bổ xung vào games server công thành được không bạn( nếu được thì làm theo cách nào?????????)

gia_muvn
29-03-07, 04:26 PM
ẹc, tui login vô rồi, mà tui mò muốn nổ cả mắt ko thấy cái nào có phần rs, + point, v.v...., mấy ông kiu nhấp vô tên nhân vật hay cái hình gì đó, có thấy gì đâu mà nhấp, vô source coi thì ko thấy cái page nào có code rs, hay là +point, rửa tội gì hết, pó tay đi ngủ.T_T (hay là ông gì đó giấu bớt đi rồi nhỉ.

Chắc bạn dùng web nào rùi. Thử vào web của tui xem, có phần reset mà. Nếu ko đc nữa thì mình sẽ up lại cái web cho <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tài khoản: testguild1 pass: 123456

vậy mình có thể bổ xung vào games server công thành được không bạn( nếu được thì làm theo cách nào?????????)

Mình cũng vừa thử cách add thêm gameservercs nhưng nó lỗi ko đc

có ai hướng dẫn làm cái login không nhỉ :))

- Nếu ko có file login bạn có thể làm theo cách sau:
- Vào thư mục client rồi bạn sent cái file Main.exe ra ngoài màn hình desktop
- Sau đó bạn ra ngoài màn hình desktop bấm chuột phải vào cái main vừa gửi ra - chọn Properties - Trong o Target thêm vào dòng chữ connect /u10.0.0.7 /p44405 - Bấm ok là xong. (10.0.0.7 là địa chỉ IP của mình, chỗ này bạn thay thành IP máy của bạn). Có rất nhiều phần mềm tạo file main mà. Bạn vào lại diễn đàn cũ mà tìm.

sao ki mình out ra nó lại cứ nhảy ra trang mu-vip.com vậy nhỉ
Muốn sửa cho nó không bật ra nữa thi` sửa ở chỗ nào vậy
Thanks

- Bạn dùng winhex để hex cái file main - Bấm Ctrl + F đánh vào dòng chữ default.asp tìm thấy đoạn đấy bạn sửa lại thành địa chỉ trang web của bạn là ok. Chúc thành công

gia_muvn
29-03-07, 04:33 PM
nmh_online cho mình hỏi cái lỗi này: ép vé devil thì bị đơ luôn ko làm j được nữa ==>> thoát game. Bạn có bị lỗi như vậy ko? Ép vé Blood thì ok.

CNTTVN
29-03-07, 10:08 PM
Anh ơi em muốn làm mu online thì chỉ cần có host hỗ trợ mysql và phpmyadmin là được hả anh. Còn 1 cái nữa, muốn làm mu online em có thể cái luôn ko, hay phải cài offline rồi mới chuyển sever lên online. Giúp em :adore:

vdl_12c
29-03-07, 10:36 PM
To:gia_muvn!
Mình vẫn xay vé devil ngon mà có sao đâu?
Cái bản này goods quá!Chỉ còn thiếu cs nữa là cool!

gia_muvn
30-03-07, 12:16 AM
To:gia_muvn!
Mình vẫn xay vé devil ngon mà có sao đâu?
Cái bản này goods quá!Chỉ còn thiếu cs nữa là cool!

Mình đã hỏi Hà rồi, Hà cũng bị lỗi ép vé devil mà. Thế bạn dùng server và data này hay dùng data khác. Mình nghĩ cái này chắc cũng 1 phần do client.

vdl_12c
30-03-07, 02:11 AM
Ừ!Mọi thứ đều từ server va dât nay mà!Mình copy sang 1.02e của fpt!Mình ép thử vài lần rồi!Để mai minh post ảnh lên cho!Đêm mình đóng server rồi!Mà bạn cho mình hỏi xay sói tinh kiểu gì?

YeuVo_ThuongCon
30-03-07, 02:25 AM
Ép vé không lỗi nhưng không ai phát hiệ́n lỗi làm tu icho online phải đóng devil đó là:
Đi Devil kill nhau văng ra ngoài vẫn còn vé trên người << ai fix được hok

vdl_12c
30-03-07, 02:29 AM
Chài!Lại còn cái vụ vào devil kill nhau đc à!Chưa găp bao giờ à!Cái này thì em chiu bác ạ!Em chơi offline thui nên lỗi này ko sợ!Bản này hay quá!

gia_muvn
30-03-07, 08:30 AM
Cách ép sói tinh
Lần thứ 1:
Gặp Goblin ở Noria / Chọn liên kết b́nh thường

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =>><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lần thứ 2:

10x<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ==>><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lần thứ 3:

- 1 Mảnh sừng gẫy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> + 3 Viên Ngọc Sinh Mệnh + 1 Viên Ngọc Hỗn Nguyên + 10 Triệu zen == <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

niitstd_87
30-03-07, 02:13 PM
Con soul của tui mà học được phép nova tui chết liền, chuồng stadium ko vô được, để tui coi coi cái client của tui có đủ ko nhỉ (T_T!)
To ông gia_muvn: Tui dùng web mu này chứ đâu, ko lẽ tui dow về mà tui nhằm à ^^, nhưng sao vẫn ko vô được, cái chức năng nhấp vô tên hay hình nhân vật hiện ra menu quản lí, ông làm giống mấy cái mutoolz chứ gì, ai mà chẳng biết. ^^, làm ơn coi lại giùm tui nghen.
Thank ông nhìu.

gia_muvn
30-03-07, 02:37 PM
Bạn thử dùng cái client 1.02f của FPT rồi đè cái pacth kèm theo server đi. Mình vẫn vào được chuồng ở stadium mà.
- web thì bạn thử down lại cái này xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vdl_12c
30-03-07, 02:51 PM
Con soul của tui mà học được phép nova tui chết liền
Phải làm cả 3 nv thì mơi học đc nova!Cái này tôi đã thử

niitstd_87
30-03-07, 03:37 PM
Chài, ừ há, vậy là có tới 3 nv, ok ròai ^^, hay ghê, còn cái chuồn stadium, do cái client của tui dõm, cảm ơn mấy ông nhìu nghen.
À quên, cái mueditor của tui ko có add mệnh lệnh cho DL, ko có NV mới, ko có item mới luôn, T_T (ai có cái nào mới, please share it to me ^,..,^).

vdl_12c
30-03-07, 03:57 PM
Chài, ừ há, vậy là có tới 3 nv, ok ròai ^^, hay ghê, còn cái chuồn stadium, do cái client của tui dõm, cảm ơn mấy ông nhìu nghen.
À quên, cái mueditor của tui ko có add mệnh lệnh cho DL, ko có NV mới, ko có item mới luôn, T_T (ai có cái nào mới, please share it to me ^,..,^).
Dùng bản CzFMuEditorV1.5a ở trong server mu 1.02e ý!

nhatminhog74
31-03-07, 08:49 AM
@nmh_online.
Trong file hướng dẫn kèm theo trong thu mục DB Bak của bạn mình ko biết cách làm bước thứ 3. Bạn có thể vui lòng chỉ cho mình cách làm ko vậy?
Thank !!!!

mylocnet
31-03-07, 11:28 AM
nmh_online hướng dẫn mở công thành cho anh em đê và share web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cảm ơn

qutuan
31-03-07, 11:46 AM
Hi,
Xin cho hỏi bản này có đưa lên Net được không vậy ? Mình đã thử nhiều cách nhưng không được, không biết là lỗi từ đâu nữa. Khi chuyển các IP theo hướng dẫn thành ip wan.........Run server bình thường. Nhưng các máy trong Lan không connect vào được. Tức là ở máy client đã thấy server, click vào thì thấy báo là "Conneted to the server", chờ hoài nhưng lại không thấy hiện lên bảng đăng nhập đâu cả (không bị báo disconnect, chỉ là không có bảng để đánh tên tài khoản và pass để đăng nhập vào game mà thôi). Client đã thử connect từ cả IP server lẫn IP Wan nhưng vẫn bị tình trạng như vậy.
Nếu không chuyển IP để đưa lên Net thì Lan vẫn chạy tốt.
Mong mọi người giúp mình.
Thanks,

YeuVo_ThuongCon
31-03-07, 01:34 PM
nmh_online hướng dẫn mở công thành cho anh em đê và share web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cảm ơn
Hướng dẫn công thành nếu không nhầm thì có bài hướng dẫn rồi. Còn shre web bản web kia ah đó là bản thương mại. ( Ai cũng phải kiếm tiền nuôi vợ con chứ đúng không :haha: )

Hi,
Xin cho hỏi bản này có đưa lên Net được không vậy ? Mình đã thử nhiều cách nhưng không được, không biết là lỗi từ đâu nữa. Khi chuyển các IP theo hướng dẫn thành ip wan.........Run server bình thường. Nhưng các máy trong Lan không connect vào được. Tức là ở máy client đã thấy server, click vào thì thấy báo là "Conneted to the server", chờ hoài nhưng lại không thấy hiện lên bảng đăng nhập đâu cả (không bị báo disconnect, chỉ là không có bảng để đánh tên tài khoản và pass để đăng nhập vào game mà thôi). Client đã thử connect từ cả IP server lẫn IP Wan nhưng vẫn bị tình trạng như vậy.
Nếu không chuyển IP để đưa lên Net thì Lan vẫn chạy tốt.
Mong mọi người giúp mình.
Thanks,
Nếu bạn chạy Lan mà oke thì thay IP WAN theo mình hướng dẫn và làm theo các bước sau đây:

Vào theo đường dẫn sau: C:\WINDOWS\system32\drivers\etc
Mở file Hosts = Notepad chỉnh như sau:

# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost
IP Lan IP WAN
thử xem nhé

CNTTVN
31-03-07, 02:56 PM
Anh ơi em muốn làm mu online thì chỉ cần có host hỗ trợ mysql và phpmyadmin là được hả anh. Còn 1 cái nữa, muốn làm mu online em có thể cái luôn ko, hay phải cài offline rồi mới chuyển sever lên online. Giúp em :adore:
Sao ko ai trả lời vậy???:cry: :adore: :beat_plaster:

canhky
31-03-07, 03:07 PM
sao mình không down được bản patch bạn ơi

niitstd_87
31-03-07, 04:06 PM
Sao ko ai trả lời vậy???:cry: :adore: :beat_plaster:
Ẹc, làm MU online cần gì host mysql và myadmin làm gì, mấy cái host đó chỉ để bạn làm forum hoặc upload file client và path cho người ta down về chơi thôi, :smile: cái bạn cần là 1 cái server mạnh chút (PC CPU 3.0ghz, RAM 1 GB, VGA 128, ADSL > 512) là chạy ào ào, cấu hình có thể thấp hơn chút xí cũng được, nhưng có lag te tua hay ko thì tui ko dám đãm bảo, he he he.:misdoubt: .

To All: Sẵn tiện ông nào chỉ tui chỉnh và chạy cái public 2 luôn đi, tui chỉnh quá trời (theo bài ông david chỉ) mà sao vô thấy có 1 cái à ^^, còn skill của cung elf => đen thùi lùi ^,..,^.

À quên, đây là link down bản patch đây nè, tui down được rồi nên share lại cho mọi người thôi, link never die, ai cần thêm gì pm yahoo: what_time_87. download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

niitstd_87
31-03-07, 05:02 PM
Tui đang cần gấp cái flie monter 1.02K trong Client/monster, có đầy đủ quái vật ở map kanturu, ông nào có ko, share cho tui với, wõai quá, nó viết toàn chữ gì ko à, ko fix được ^^.

boymafia
31-03-07, 07:24 PM
Các bác ơi, em là gà mới, em muốn tự cài 1 bản MU offline để chơi, bác nào cho em link với cách cài với? Em rất rất rất cảm ơn ! À bây giờ bản MU nào là mới nhất thế? GIúp em với các bác ơi

gia_muvn
31-03-07, 11:42 PM
Nên dùng data kèm theo server bác mà covert data server nào sang chắc chắn gặp lội. Tôi đã test rồi server này nếu dùng chuẩn data thì ko có lỗi đó

YeuVo_ThuongCon
01-04-07, 12:38 AM
Mình đã test thấy có 1 số lỗi nhỏ không đáng kể.
Đã shre cả data và nếu dùng data khác lỗi ko chịu trách nhiệm

cuocdoisp
01-04-07, 01:15 AM
huynh làm ơn hướng dẫn đệ tạo cái login với IP của riêng đệ với .Server chạy ngon rồi nhưng dùng cái Login MUYB của huynh thì không được :)) .

qutuan
01-04-07, 09:36 AM
Nếu bạn chạy Lan mà oke thì thay IP WAN theo mình hướng dẫn và làm theo các bước sau đây:
Đã thử theo cách của bạn nhưng vẫn bị tình trạng như trên, vẫn không thấy xuất hiện bảng đăng nhập để và đánh vào acc và pass.

gia_muvn
01-04-07, 10:20 AM
huynh làm ơn hướng dẫn đệ tạo cái login với IP của riêng đệ với .Server chạy ngon rồi nhưng dùng cái Login MUYB của huynh thì không được :)) .

- Ban download cái login đơn giản này về dùng thử nhé. Nếu ko được pm mình ok. Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[Title]
Value=MUBK -
[Version]
Value=1.02
[WebAddress]
Value= Địa chỉ trang web
[NewsPage]
Value= Địa chỉ trang web thể hiện trong file login
[UpdateFile]
Value= Địa chỉ link để nâng cấm phiên bản
[IP]
Value= IP server hoặc IP wan
[PORT]
Value= Để mặc định là 44405

- Quan trọng là IP và Port điền cho đúng
- Copy vào trong thư mục Client cùng với file Main.exe
- Chúc thành công

niitstd_87
01-04-07, 12:38 PM
Đã thử theo cách của bạn nhưng vẫn bị tình trạng như trên, vẫn không thấy xuất hiện bảng đăng nhập để và đánh vào acc và pass.
Nhìu khi cái CS bị lỗi cũng nên, nếu đúng trường hợp này thì tắt CS đi mở lại là ok, sao ko ai share cho tui cái monter quái kanturu vậy cà, hu hu hu:bad_smelly:

cuocdoisp
01-04-07, 01:03 PM
Đệ gặp một số lỗi sau các huynh giúp đệ nhé :
1.Connec thấy serve nhưng khi kick vào serve thì không đăng nhập được (port 55557) .Nếu đổi port của login thành 55903 thì vào luôn muc login , nhưng khi nhập ID với Pass đăng ký trên web thì nó báo sai pass.
2.Dùng MuEdit không tạo được tài khoản.Nếu tạo tài khoản trên web thì MuEdit có xuất hiện tài khoản nhưng không đổi pass được
3.Về Web: đã config theo đúng hướng dẫn trong 2 mục con vào conneerr( không nhớ rõ lắm ) nhưng vào mục quản lý Acuont thì không thấy có gì .Chọn mục "Lịch sử giao dịch " thì nó báo can not file .
* Đã mở các port 21,80,44405,5557 vậy mà Web vẫn không online đựoc .(Huynh nào có thể hướng dẫn đầy đủ các mở port giùm đệ được không ) ( IP Name :All.......Protocol :Any )

nhatminhog74
02-04-07, 07:51 AM
Mình gặp 1 vấn đề nhỏ nhưng ko kém phần quan trọng đó là: Làm file theo hướng dẫn trong thư mục DB Bak, mình ko biết làm theo bước 3 thế nào(chạy query), giúp mình với.
Help me plz!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

vutuyen
02-04-07, 08:35 AM
Bản này có Item SSII không?, hay là như bản cũ

catbui
02-04-07, 08:46 AM
qua thời gian hơn mấy ngày nay mình test thấy một số lỗi như sau:
1/ Không có sự kiện DEVIL .
2/ không thành lập được ban hội.
3/ không kill nhau được.
....................
ngoài ra trong shop bán đủ đồ quá ( kể cả những đồ làm nhiệm vụ ) làm mất nhiều hào hứng.

cuocdoisp
02-04-07, 11:01 AM
có huynh nào hướng dẫn giùm đệ với nhatminhog74 với .Hỏi đã 2 ngày mà chưa thấy hồi âm ^___^

catbui
02-04-07, 11:05 AM
bạn cuocdoisp sử dụng web7 đi dùng với sever này ổn lắm ...

cuocdoisp
02-04-07, 01:04 PM
bạn cuocdoisp sử dụng web7 đi dùng với sever này ổn lắm ...

mình đã sử dụng web07 chạy IIS +PHP rồi nhưng vẫn không được

catbui
02-04-07, 02:15 PM
Mình vẫn dùng có sao đâu bạn kiểm tra lại đi ( kể cả web được kèm theo server này cũng chạy tốt, nhưng mình thích php hơn)

luckyday
02-04-07, 02:32 PM
up trên host nào mà không tài nào down được vậy

luckyday
02-04-07, 02:33 PM
link làm sao thế không tài nào down được reupload lại đi

cuocdoisp
02-04-07, 09:35 PM
Mình vẫn dùng có sao đâu bạn kiểm tra lại đi ( kể cả web được kèm theo server này cũng chạy tốt, nhưng mình thích php hơn)

cái giùm mình được kô bạn hiền .:big_smile:

vdl_12c
02-04-07, 09:44 PM
To cuocdoisp:Sao ngồi buồn thế bạn!Ko cài đc web ah!Nó lỗi chỗ nào có thể post hình lên cho minh xem đc ko?

cuocdoisp
02-04-07, 09:55 PM
không biết mở port để nó Online cái web huynh à .Đệ không biết mở port bao nhiêu nữa.Đệ đã mở mấy cái này 21,80,55557,44405
Theo cách như sau huynh xem đúng không :
IP NAME:ALL
Protocol:ANY
Local Address From:IP của đệ (10.0.0.25)
Local Address To:IP của đệ(10.0.0.25)
Golba:0.0.0.0
Cảm ơn huynh nhiều
Tiện thể huynh chỉ giùm đệ làm cái hướng dẫn này nhé

3. Sau do´ cha?y doa?n Quary sau( nho´ pha?i cho?n DB master nhe´)

use master
go
sp_addextendedproc 'XP_MD5_EncodeKeyVal', 'WZ_MD5_MOD.dll'
go
sp_addextendedproc 'XP_MD5_CheckValue', 'WZ_MD5_MOD.dll'
đệ không biết chạy thế nào cả

vdl_12c
02-04-07, 10:06 PM
Bạn chạy web offline xem có được ko?Nếu đc thì xem sai chỗ nào khi chỉnh online!Mở thử port 55960 xem!
Cái đoạn mã kia nếu bạn ko chạy đc thì làm theo cách phổ thông đi!

kill_mu
02-04-07, 10:11 PM
Mình muốn cài MU vào máy để chơi offline nhưng mình đọc kô hiểu gì hết...nên kô thể cài hoặc sử dụng datbase gì đó..mình mù về phần này lắm...có thể hướng dẫn chi tiết cho mình dc kô..càng chi tiết càng tốt..từng bước như thế nào....giúp mình nha...

YeuVo_ThuongCon
02-04-07, 10:11 PM
Bạn chạy web offline xem có được ko?Nếu đc thì xem sai chỗ nào khi chỉnh online!Mở thử port 55960 xem!
Cái đoạn mã kia nếu bạn ko chạy đc thì làm theo cách phổ thông đi!

post 55960 để làm gì.

không biết mở port để nó Online cái web huynh à .Đệ không biết mở port bao nhiêu nữa.Đệ đã mở mấy cái này 21,80,55557,44405
Theo cách như sau huynh xem đúng không :
IP NAME:ALL
Protocol:ANY
Local Address From:IP của đệ (10.0.0.25)
Local Address To:IP của đệ(10.0.0.25)
Golba:0.0.0.0
Cảm ơn huynh nhiều
Tiện thể huynh chỉ giùm đệ làm cái hướng dẫn này nhé

đệ không biết chạy thế nào cả
Bạn chỉ cần mở 3 post : 80. 44405, 55903.

Trích:

use master
go
go
có nghĩa là chạy = cái Query Analyzer

cuocdoisp
02-04-07, 10:33 PM
thì bạn để chuột vào data master sau đó chọn tool/sql reque.....copy đoạn mã vào rồi run. xong xuôi...hi hi

huynh post giùm đệ cái photo lên được không .Đệ vào master rồi mà không thấy cái sql trên hihi
Cảm ơn huynh nhiều
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cuocdoisp
03-04-07, 05:26 PM
1. Restore MuOnline va` Ranking DB

2. copy MD5_EXSP_DLL\WZ_MD5_MOD.dll va`o thu mu?c theo duo`ng dâ~n sau:

C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\Binn

use master
go
go
go

4. Click [OBDC] File

5. End

đệ không hiểu cái thứ 2 .

MD5_EXSP_DLL\WZ_MD5_MOD.dll
trong cái server chỉ có mỗi :WZ_MD5_MOD.dll
không thấy cái :
MD5_EXSP_DLL
đâu cả ..Vậy nếu đệ vẫn cứ chạy như hướng dẫn ở bước 3 thì có đăng ký tài khoản được không .

PS: đệ làm config web đúng như hương dẫn rồi nhưng không hiểu tại sao đăng nhập vào Game nó vẫn báo sai pass trong khi đăng nhập vào web thì lại được , Dùng MuEdit cũng không tạo tài khoản được
Cảm ơn .

gia_muvn
04-04-07, 01:56 AM
đệ không hiểu cái thứ 2 .

trong cái server chỉ có mỗi :WZ_MD5_MOD.dll
không thấy cái :
MD5_EXSP_DLL
đâu cả ..Vậy nếu đệ vẫn cứ chạy như hướng dẫn ở bước 3 thì có đăng ký tài khoản được không .

PS: đệ làm config web đúng như hương dẫn rồi nhưng không hiểu tại sao đăng nhập vào Game nó vẫn báo sai pass trong khi đăng nhập vào web thì lại được , Dùng MuEdit cũng không tạo tài khoản được
Cảm ơn .

- Chỉ cần copy file này WZ_MD5_MOD.dll theo đường dẫn C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\Binn

- Rồi chạy đoạn

use master
go
go
go

- Có j cứ PM mình mình giúp cho, bản này mình cũng chạy thành công rồi mà. ok. YM của mình là: gia_muvn

vdl_12c
04-04-07, 10:51 AM
các bạn cho mình hỏi với, chỉnh bớt điểm kinh nghiệm khi đánh quái và bớt một số đồ trong shop ( chẳng hạn nhw quạ tinh hay sói tinh...) và chỉnh giá bán thì phải làm sao....?
1.Bơt kinh nghiệm vào commonserver.cfg trong data tìm dòng
AddExperience = 300 chỉnh thấp xuống là được!
2.Vào data/shop0 shop1 shop2..... bạn ko thích nó bán cái gì thì del nó đi!
3.Giá bán của ngọc vào gameserver/FNRGSSet.ini tìm dòng sau:
;--------------------------------------------------------------------------------------------------------
; Item Price
;--------------------------------------------------------------------------------------------------------
blessPrice = 9000000 ;Bless Gem, Default (9000000)
soulPrice = 6000000 ;Soul Gem, Default (6000000)
FchaosPrice = 810000 ;Chaos Gem, Default (810000)
jolPrice = 45000000 ;Life Gem, Default (45000000)
creationPrice = 36000000 ;Creative Gem, Default (36000000)
GuardianGemPrice = 60000000 ;Guardian Gem, Default (60000000)
;CastleSiege Potion, No Relation With Cardinality
blessYSPrice = 2100000 ;Bless Potion, Default (2100000)
FNRSoulPotionPrice = 1500000 ;Soul Potion, Default (1500000)
Chỉnh thế nào tùy bạn!:haha:

YeuVo_ThuongCon
04-04-07, 06:19 PM
nmh_online ơi cho mình hỏi tí nhá.
Sao mình cài xong xuôi cái server rùi. chạy cũng ngon lành rồi. Mình download cái client của FPT rùi , patch vào cái file mà bạn up. Xong xuôi mình dùng cái làm login của bạn tạo ra 1 cái login. Mình chạy cái login rùi connect vào thì nó báo là "Kết nối với server bị ngắt" Mình đã thử hex cái file main lại thành IP của mình nhưng nó vẫn vậy.
- Không biết sao nữa mong bạn chỉ giáo thêm.
ko cần hex main. cốt yếu bạn chình Ip đúng và chỉnh file host chứ nhé

mat_rong
13-04-07, 02:52 PM
Em lam theo những bước anh chỉ . nhưng khi danh chu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thi nó bảo server dang bao tri. anh co the giúp em được không
Em đã làm những bước :
- em đã cài Internet information Services (IIS)
- Control Panel\Administrative tools\Internet Information Services\Local Computer\Websites em đã làm xong
- chỉnh sửa trong file php.ini
và sửa 2 file như anh nói conn.asp và connect.asp thành ip máy em là 192.168.1.2
vậy em phải làm thêm những gì để chạy được web cua anh. Nếu được anh chỉ rỏ từng bước giúp em nha. Em mới học làm server nên chưa có rành. Cám ơn Anh trước nha. Mà Anh ơi cho em xin đường link file patch nmh_online được không anh em down về không được.

hoangtu_net
14-04-07, 10:04 PM
chào các bạn, mình xin góp chút ít ý kiến, Patch client ai có upload lại cho anh em, thứ nữa là ai cần giảm dung lượng file data, ngoài phần sql có hướng dẫn đó. Ai fix được lỗi ko dùng được skill cung thái bình post lên nhé

huyhaf
15-04-07, 01:44 AM
làm sao để ko cho nhân vật mới đăng kí co 10 lần rs vậy

anhnga
17-04-07, 11:16 AM
vậy ai có thể viết cho tui cái hướng dẫn làm cái server này được hok vì tui càng sữa càng lỗi nặng hơn pác nào có thể viết cái hướng dẫn dùm tại vi có nhìu cái mà đọc hok hiểu phải làm sao ví dụ như cái đoạn
"use master
go
go
go "
hok biết phai thuc hien lam sao pac' nào giup tui cái hướng dẫn làm sever này với làm hoài hok đc

Để chạy đoạn code này bạn mở Query Analyzer, sau đó paste vào cửa sổ khi nó open ra và chọn run, sau đó chọn parse query để tiến hành chạy đoạn query đó là được.

vdl_12c
20-04-07, 01:36 PM
Thế thì bạn dùng cái web này nhé:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Doi_DoHoi
13-05-07, 04:26 PM
Hix Hix ! Anh mnh ơi cái link dowload tạo file login die rồi ! Anh up lại đi anh !

norun
21-05-07, 07:12 PM
link dia mất rồi làm ơn úp lại dùm cái nha.cám ơn bạn share

anhBuiDoi
23-05-07, 10:38 PM
link die hết sạch rùi T____________T

nghiamt
05-06-07, 02:05 PM
Ai Up lại đi link die hết nhẵn rồi nè

lalala12
08-06-07, 06:05 PM
được đó mình đang download thanks nhe

longthanhs
11-06-07, 12:39 AM
Server này có thể war guild ko vậy, mình war ko dc, ai giúp mình với

nghiamt
11-06-07, 10:04 AM
Bạn chuyển sang bản 1.02N đi war dc đó. Mình test cái war guild rồi nhưng vẫn còn 1 vài Bug chưa fix dc

yendung321cn
21-06-07, 10:58 AM
ông ơi sao link dow không dùng đc thế.
die rùi à
ai còn link post minh dùng với

Sub_Zero
06-07-07, 02:51 PM
link die hết roài
đề nghị post lại!!!!!!

minhquan1988
31-07-07, 07:01 PM
Cái này đau có giống cái mu đó 100% hả anh

bdnatuan
05-08-07, 09:45 PM
Link download Server MUYB chết rồi , mấy bác up lại đi

mylocnet
06-08-07, 07:24 AM
Link download Server MUYB chết rồi , mấy bác up lại đi
Cái này share lâu lắm rồi nên link hỏng là đúng thôi, bác nào còn thì Up lên dùm cho ai cần thì down với nhé
thank

YeuVo_ThuongCon
07-08-07, 07:58 PM
oke hôm nào mình update toàn bộ công thêm cái web đang dùng
ĐAng tìm cách mã hóa code asp ra ko cho ai đọc được đã thành công 50% còn lại mấy cái học búa quá nên ko quan tâm
Tiẹn đây cho hỏi ai gioi photoshop chỉnh cho tớ cái ảnh nhé
Ở bên phần kia kia

quan_1986
20-08-07, 11:00 AM
Cuonglee share ServerMU ss2 1.00.16 (3 in 1 ) tại sao các cậu ko dùng cái mới có kantu có map mới và nói tóm lại nó giống như FPT đang chơi online vậy đó

son9x
23-09-07, 10:04 AM
Anh nmh_online ui, reupload lai di anh cho em download với....
:D