PDA

View Full Version : [JX] Dev thêm những tính năng cho server huthit full by Jxvietnam

Rogue
17-01-12, 03:57 PM
Đầu tiên, xin chào các ACE trong forum GZ
Mình lập ra topic này để cùng các bạn dev thêm nhiều tính năng cho server TSBD 0.3 kết hợp Awjx Full của Jxvietnam:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (ver nofont)
Hiện tại Cyberteam đã tuyên bố không share bất cứ thứ gì (NhoxYeuNhac92) và server đó không dành cho newbie, muốn chơi được phải rất là mệt mỏi...nên cách duy nhất là dev thêm tính năng cho server này. Cám ơn Jxvietnam đã làm 1 server good cho AE giải trí =D>

-----Server TKH 2.0 đã được share nên mình kế thừa nguồn script của thachlong78 đưa vào server để thêm phần hấp dẫn-----
Nhiệm vụ hoàng kim ( made in TKH 2.0)
-100% script lấy từ TKH 2.0 chỉ sửa đường dẫn Include, hình ảnh NPC, toạ độ,lời thoại...cho phù hợp với server
-Nhận hỗ trợ lên cấp: 30, tiền: 50vạn (không nhận dc trang bị) => Bắt đầu làm NV lấy đồ Kim Phong, exp SV vẫn bình thường, damage quái NV giảm đáng kể. Các bạn có thể điều chỉnh theo ý thích, cách làm ( Ebook )
-5 Sát thủ lệnh có bán ở NPC Hàng Rong
-Hướng dẫn làm NV:
*Server\script\Global\Get_NPC.lua (xem toạ độ các NPC nhiệm vụ).
VD hàm: AddNPCEx(920,1,53,203,202,8,6,"\\script\\nvhoangkim\\longngu.lua",6):
++số 53 la id map, vào \Settings\MapList.ini thì số 53 là id map Ba Lăng Huyện
++số 203,202 chính là toạ độ của NPC tại map đó
=> Hàm trên cho thấy NPC là Long Ngũ, đang ở toạ độ 203,202 tại Ba Lăng Huyện, cứ vậy các bạn tự tìm các NPC còn lại
*Server\script\nvhoangkim, mở các file .lua để xem tiến trình làm NV
Đoán Hoa Đăng ( made in TKH 2.0)
Như đã nói, hnai mình share script Đoán Hoa Đăng cho các bạn, vì server hạn chế vài hàm nên sinh ra BUG (GS bị don't send) nhưng mình vẫn up lên để các bạn test thử và tìm cách chỉnh sửa giúp BUG này, vì mình cũng là newbie...
p/s: GS load được lần đầu đó, cũng khá ổn định :x, nếu GS bị đơ, các bạn thẳng tay del folder "hoadang" nhé
Link MF (non-vi) tổng hợp các script trên (NPC add sẵn khi có nhân vật đầu tiên đăng nhập, chỉnh sửa tại "Server\script\Global\Get_NPC.lua"): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (fix ABLB + ĐQLB)
Đây là hướng dẫn nhiệm vụ Hoàng Kim ( trong khung F1 nhé ;) )
Link MF (non-vi) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Test OK, không có dì thiếu sót)
+++Note: Topic này lập ra để các AE cùng dev thêm tính năng cho server này, ai có gì hay, mới thì cùng chia sẻ cho AE newbie nha !!

assaa
17-01-12, 04:19 PM
thank mặc dù không dùng đến 30charrrr

Rogue
17-01-12, 05:38 PM
Các bạn down zề test thử, có gì chưa ổn thì post lên đây nha. tính năng Đoán Hoa Đăng sẽ được đưa vào SV này trong tg sớm nhất :-B

bboybest
17-01-12, 06:46 PM
Hay day :) cảm ơn bác nhiều nha

nvcnvcfly
18-01-12, 10:36 AM
good good.mà cái NVHK này chỉ down về copy vào hay phải làm j nũa ko bạn.bạn đã up NPC lại cho đúng maps chưa.(tại maplis của TKH và TSBD khác nhau mà)

quangken
18-01-12, 11:24 AM
Hay Thế . chủ topic cố gắng nhé ;)

Rogue
20-01-12, 10:29 AM
good good.mà cái NVHK này chỉ down về copy vào hay phải làm j nũa ko bạn.bạn đã up NPC lại cho đúng maps chưa.(tại maplis của TKH và TSBD khác nhau mà)
Tất cả đã hoàn chỉnh, phù hợp với SV TSBD :)

nvcnvcfly
20-01-12, 10:38 PM
hỏi khí không phải,mong host chỉ giúp:mình ko thấy có lệnh thêm NPC trong Get_NPC.lua ,vậy bạn thêm NPC vào chỗ nào.tại mình chỉ muốn copy phần NVHK thôi(sv của mình đã edit copy vào sợ lỗi)

Rogue
21-01-12, 10:17 AM
hỏi khí không phải,mong host chỉ giúp:mình ko thấy có lệnh thêm NPC trong Get_NPC.lua ,vậy bạn thêm NPC vào chỗ nào.tại mình chỉ muốn copy phần NVHK thôi(sv của mình đã edit copy vào sợ lỗi)
Script add NPC nằm ở \script\Pass\blh.lua bạn àh

quangvip5809
28-01-12, 03:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
fix ra sao bạn ( mình chưa chỉnh sửa gì trong script cả chỉ copy và paste vào thôi ::shake_him::shake_him::shake_him::shake_him::shak e_him:

assaa
28-01-12, 03:21 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
fix ra sao bạn ( mình chưa chỉnh sửa gì trong script cả chỉ copy và paste vào thôi ::shake_him::shake_him::shake_him::shake_him::shak e_him:

Hình nhỏ quá bạn ơi 8-} 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Rogue
28-01-12, 10:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quangvip5809
29-01-12, 03:08 PM
vãi chưởng!!! à mà seo lỗi phái thế , gia nhập phái rồi mà nó bảo bạn ko phải phái đó ko cho học skill + mặc đồ HK

quangvip5809
29-01-12, 03:34 PM
quên mất , nạp card ntn vậy , làm sao đy đc PLĐ thế :D, đã test thử mấy cái seri vs mã card trong dscard.lua mà nó bảo card đã dùng rồi :(

12367000
29-01-12, 04:07 PM
Hay quá thanks bạn này thì 30 char

quangvip5809
30-01-12, 01:27 PM
không ai trả lời à :( , :Laluot_193::Laluot_193::Laluot_193::Laluot_193::L aluot_193::Laluot_193:

kuldo
30-01-12, 01:36 PM
Cái này cho no font à? Chán nhỉ =((

Learning
30-01-12, 01:41 PM
bạn muốn cho server có font thì dùng Tool này convert nó thành có font.. tool ở trong Ebook 4.0 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhchau0309
30-01-12, 01:43 PM
quên mất , nạp card ntn vậy , làm sao đy đc PLĐ thế :D, đã test thử mấy cái seri vs mã card trong dscard.lua mà nó bảo card đã dùng rồi :(

bạn mở file danhsachcard ra coi cái nào là 0 thì xài rồi hết rồi...cái nào có số # 0 thì thử xem

Rogue
30-01-12, 05:46 PM
Cấu trúc đây:

},

[245]={

[1] = 0,

[2] = 111355,

[3] = 407913,

[4] = 55

},

[246]={

[1] = 0,

[2] = 111356,

[3] = 949976,

[4] = 55

},

[247]={

[1] = 247,

[2] = 111357,

[3] = 493229,

[4] = 55

},

[248]={

[1] = 248,

[2] = 111358,

[3] = 498818,

[4] = 55
[1] = 0 tức là thẻ đã dc sử dụng, thẻ có [1] = khác số 0 là thẻ chưa nạp, có thể sử dụng
[2] = <Seri>
[3] = <Mã thẻ>
[4] = <số vàng nhận được>
- Đi PLĐ: Thành Đô -> Luyện công -> PLĐ (lv 200~250)

quangvip5809
30-01-12, 06:59 PM
tks nhá , thế còn vụ lỗi phái fix ở đâu thế. chứ học skill ko đc , mặc đồ HK ko đc thì chán lắm . mà bây giờ down sv nofont về chơi , dùng cái database cũ đc ko vậy ???

teayzang
30-01-12, 07:09 PM
Chúc các bạn vui vẻ :D, 1 bài nè :D, sorry spam tí! Hihi

Rogue
30-01-12, 08:08 PM
tks nhá , thế còn vụ lỗi phái fix ở đâu thế. chứ học skill ko đc , mặc đồ HK ko đc thì chán lắm . mà bây giờ down sv nofont về chơi , dùng cái database cũ đc ko vậy ???
Lỗi sai phái do bạn việt hoá cái faction ở server (faction chỉ dc việt hoá ở client thoy bạn nhé)
và chỉ việt hoá ở dòng Name=, Series và Camp không đụng đến, chúc bạn thành công
Ví dụ:

[0]
Name=Thiếu Lâm Phái
Series=½ð
Camp=ÕýÅÉ
-Tốt nhất nên xài server nofont + DB mới

quangvip5809
31-01-12, 03:48 PM
Lỗi sai phái do bạn việt hoá cái faction ở server (faction chỉ dc việt hoá ở client thoy bạn nhé)
và chỉ việt hoá ở dòng Name=, Series và Camp không đụng đến, chúc bạn thành công
Ví dụ:

[0]
Name=Thiếu Lâm Phái
Series=½ð
Camp=ÕýÅÉ
-Tốt nhất nên xài server nofont + DB mới

đâu có đụng gì đến getfaction đâu chỉ copy cái file script của ôg sang rồi paste thôi. nv làm xog hết rồi ngắn ds, quái nv yếu vãi , quái thường thì điên cuồng lun, chém chém mạnh vãi ra, script xa phu tui sửa đc rồi còn mỗi cái phái là ko bik làm ntn thôi

Rogue
31-01-12, 08:06 PM
đâu có đụng gì đến getfaction đâu chỉ copy cái file script của ôg sang rồi paste thôi. nv làm xog hết rồi ngắn ds, quái nv yếu vãi , quái thường thì điên cuồng lun, chém chém mạnh vãi ra, script xa phu tui sửa đc rồi còn mỗi cái phái là ko bik làm ntn thôi
-Lỗi font rồi, tui dev bản nofont màh. Nếu ông mún xài script của tui thì down SV nofont để tránh lỗi font., k dùng thì tự dev SV của mình.
-NPC NVHK tui chỉnh máu thấp, k kháng, damage yếu,.. để test cho lẹ thoy., mún chỉnh lại theo ý thích thì mời ông xem qa Ebook

quangvip5809
01-02-12, 12:37 PM
tui down bản nofont ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về rùi bỏ cái của bạn vào thui hả, mà bản ở topic này đã đầy chủ 3 lần update của jxvn chưa

sieunamec
01-02-12, 12:53 PM
ok cool uppppppppppppppppppppp

quangvip5809
01-02-12, 06:30 PM
à mà sv này dev ko cần để máy ở ngôn ngữ chine PRC phải ko,mình để ngôn ngữ máy là E ( US) đc ko

Rogue
01-02-12, 07:07 PM
tui down bản nofont ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về rùi bỏ cái của bạn vào thui hả, mà bản ở topic này đã đầy chủ 3 lần update của jxvn chưa
Down SV
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bản nofont rồi copy script của mình zô là có thể chơi

Rogue
01-02-12, 07:10 PM
à mà sv này dev ko cần để máy ở ngôn ngữ chine PRC phải ko,mình để ngôn ngữ máy là E ( US) đc ko
Đúng rồi, nofont để ngôn ngữ English (United States) ở thẻ Advanced trong Control Panel -> Regional and Language Options

quangvip5809
01-02-12, 07:11 PM
mình muốn dev lại sv này thì dùng ngôn ngữ máy là E ( US ) đc ko vì đang chơi bản nofont . à cho mình xin link ebook 4.0 đc ko . mấy bản ebook trước có hết rồi , mấy cách dev trong đó cũng vọc hết cả rồi

Rogue
01-02-12, 07:16 PM
Của bạn đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Chúc thành công nhé

quangvip5809
01-02-12, 07:30 PM
tks sẽ cố gắng, tham khảo trong ebook đc j sẽ share ^^!.

tearsky
20-02-12, 02:00 AM

mrtran0781
20-02-12, 06:53 AM
dù không dùng nhưng củng thank :)