PDA

View Full Version : [TLBB] Anh HD và HH cùng các pro giúp mình chút

natuan86
16-01-12, 01:41 PM
Hiện tại bản Server em đang test thấy tăng máu lên 25M là bị âm máu luôn và không thể dịch chuyển được nữa.
Các bạn cho mình hỏi làm cách nào để server cho phép tăng máu lên thoải mái mà không bị âm máu không vậy.

Chỉ giúp mình với nha.

natuan86
17-01-12, 10:22 PM
Sao ko ai giúp mình vậy. Help me please

huuduyen_05
17-01-12, 10:34 PM
Bởi vì chưa ai biết hết nên chưa chỉ bạn được.

natuan86
18-01-12, 12:39 PM
Hix chẳng nhẽ không ai biết cách chỉnh cái này sao

kid1110
18-01-12, 12:56 PM
Hix chẳng nhẽ không ai biết cách chỉnh cái này sao

Lỗi này thì mình không biết, nhưng mình thấy trong Web có fix lỗi máu âm, bạn tham khảo topic:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoặc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

natuan86
18-01-12, 01:20 PM
Cảm ơn anh HD và cácb ạn trợ giúp.
Tuy nhiên 2 cai link bạn đưa cho min, mình đã đọc rồi. Cái code sửa lỗi âm máu thực chất là rút 10k point từ máu rồi cho vào table points(points chưa cộng)
Cái này cũng chưa giải quyết được vấn đề mình đang gặp phải. Y' mình muốn nhờ giúp cấu hình ở đâu để không bị giới hạn máu và dame. Vì hiện giờ cứ >23M là bị âm hết cả.

kid1110
20-01-12, 01:08 PM
Cảm ơn anh HD và cácb ạn trợ giúp.
Tuy nhiên 2 cai link bạn đưa cho min, mình đã đọc rồi. Cái code sửa lỗi âm máu thực chất là rút 10k point từ máu rồi cho vào table points(points chưa cộng)
Cái này cũng chưa giải quyết được vấn đề mình đang gặp phải. Y' mình muốn nhờ giúp cấu hình ở đâu để không bị giới hạn máu và dame. Vì hiện giờ cứ >23M là bị âm hết cả.

natuan86
24-01-12, 10:47 PM
Mình đã làm theo và chỉnh lại thành bigint với length là 50 thậm chí cho length lên thành 250 mà máu nó chỉ lên từ 23m máu lên thành 32m máu là max. Nếu tăng nữa thì bị âm máu. Help me please

kid1110
24-01-12, 11:39 PM
Mình đã làm theo và chỉnh lại thành bigint với length là 50 thậm chí cho length lên thành 250 mà máu nó chỉ lên từ 23m máu lên thành 32m máu là max. Nếu tăng nữa thì bị âm máu. Help me please

Trời ạ, Ví dụ BigInt nó chấp nhận 32 mil thì bạn suy ra chọn kiểu dữ liệu khác, có nhiêu cũng hỏi :">

natuan86
28-01-12, 12:36 PM
Bạn Kid ơi,

Mình đã thử các kiểu dữ liệu mà vẫn không được. Có khi nào phải chỉnh gì thêm ở trong config của server không bạn.

Bạn đã biết thì hướng dẫn mình với

kid1110
28-01-12, 03:02 PM
Bạn Kid ơi,

Mình đã thử các kiểu dữ liệu mà vẫn không được. Có khi nào phải chỉnh gì thêm ở trong config của server không bạn.

Bạn đã biết thì hướng dẫn mình với

Bạn tham khảo một số kiểu dữ liệu:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vấn đề này mình nói là trên lý thuyết, chứ mình chưa kiểm tra thực tế. Mình nghĩ người lập trình ra game này chắc cũng không ngờ có nhân vật máu hơn 32.000.000 (32 mil).

Nếu bạn thấy có server nào nhân vật máu cao hơn 32 mil chụp cái hình nhân vật đưa mình xem, mình suy nghĩ tiếp :D