PDA

View Full Version : Code full WebGame Chiến Quốc Thất Hùng

longvhs
16-01-12, 12:03 PM
Chào các bạn, đây là game thuộc thể loại chiến thuật, nó chơi giống ngọa long ấy. Nhưng mình gà nên không biết việt hóa nó như thế nào nên post lên đây để anh em nào thích thể loại game này thì cùng nhau nghiên cứu và tìm cách việt hóa nó nhé. Không dài dòng nữa, dưới đây sẽ là link dow server

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bộ tool full gồm 3 soft cần thiết để cài đặt Server này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này là cái quan trọng nè. Video hướng dẫn cài bằng tiếng việt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pass để dowload và giải nén: galaxyvn.net

Nguồn từ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Edward_Newgate
16-01-12, 12:06 PM
Bạn cho cái hình demo đi
Mà cái này chạy trên host hay VPS vậy?

longvhs
16-01-12, 12:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình Demo cua e nó đấy
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Minh Phụng
16-01-12, 12:14 PM
Bạn cho cái hình demo đi
Mà cái này chạy trên host hay VPS vậy?
thấy có sv+tool chắc chắn là chạy VPS rồi

longvhs
16-01-12, 12:17 PM
Server này chạy bằng Tomcat 6.0, quản lý data bằng MySQL 2005, cần cài fon't China, và Java trong bài viết những gì cần thiết mình đã post hết rồi

tuandat3019
16-01-12, 12:17 PM
Chào các bạn, đây là game thuộc thể loại chiến thuật, nó chơi giống ngọa long ấy. Nhưng mình gà nên không biết việt hóa nó như thế nào nên post lên đây để anh em nào thích thể loại game này thì cùng nhau nghiên cứu và tìm cách việt hóa nó nhé. Không dài dòng nữa, dưới đây sẽ là link dow server

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bộ tool full gồm 3 soft cần thiết để cài đặt Server này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này là cái quan trọng nè. Video hướng dẫn cài bằng tiếng việt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguồn từ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác nào cài không được thì cứ PM yahoo em team vào cài cho nhé. Ym: longloveskyper
ủa ủa ...cái này trong forum có rồi mà ...di khuê up đó tên là tam quốc ;))

longvhs
16-01-12, 12:20 PM
Tên chính xác là Chiến Quốc Thất Hùng chứ không phải là Tam Quốc đâu. Game lấy bối cảnh thời chiến quốc với 7 nước:
Tần, Sở, Hàn, Ngụy,Tề, Triệu, Yên

trumnhaymua1
16-01-12, 12:21 PM
Tên chính xác là Chiến Quốc Thất Hùng chứ không phải là Tam Quốc đâu. Game lấy bối cảnh thời chiến quốc với 7 nước:
Tần, Sở, Hàn, Ngụy,Tề, Triệu, Yên

cài chưa nà:)):)):)):))$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)

longvhs
16-01-12, 12:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

longvhs
16-01-12, 01:40 PM
Có ai cài được chưa mấy bác, nếu bác nào cài theo video có chỗ nào không hiêu thì cứ pm yahoo em nhé

hai07dv
17-01-12, 07:02 PM
Down về làm theo pác khue8b lòng vòng tới 2h mới chạy ok 8-x ( chạy có nhiều lỗi nên video cũng dài....)

Có ai việt hóa được phần nào chưa ..share với nào ...đang việt hóa file swf + database (1 ít)

sevenmrbjn
17-01-12, 08:23 PM
Mình Thì Không Mê chiến thuật! thanks cho bạn cái tinh thần

longvhs
17-01-12, 09:22 PM
Down về làm theo pác khue8b lòng vòng tới 2h mới chạy ok 8-x ( chạy có nhiều lỗi nên video cũng dài....)

Có ai việt hóa được phần nào chưa ..share với nào ...đang việt hóa file swf + database (1 ít)

Bác biết cách việt hóa game này chứ, nếu biết thì có thể cho xin yahoo. Mình cũng cài rồi nhưng khổ nổi là không biết việt hóa thế nào. Có gì mình hướng dẫn mình việt hóa. Mình và bạn cùng nhau việt hóa cái game này

hai07dv
25-01-12, 07:15 PM
Bác biết cách việt hóa game này chứ, nếu biết thì có thể cho xin yahoo. Mình cũng cài rồi nhưng khổ nổi là không biết việt hóa thế nào. Có gì mình hướng dẫn mình việt hóa. Mình và bạn cùng nhau việt hóa cái game này

Đã CM trong tin nội bộ rồi nhé :D
1/ Việt hóa swf : dùng soft theo 1K
2/ Database: việt hóa CÓ DẤU bình thường (tuy nhiên vale cột name có giới hạn char )

Cái game này việt hóa hơi cực do không có bản online việt nam nào nên lời dịch mình tự biên soạn lại thui (theo gu gờ )8-}

Còn cái swf gu gờ được cái text ..còn phần IMG thì mình chỉ edit theo suy đoán in game thui ....(k bjt tiếng trung :-S )

P/S: qua dev cái 1k típ thui ...cái này khó chơi quá

Ken2k11
26-01-12, 07:39 PM
cm lấy cái hình ảnh vs link cái
sao k cm đc nhỉ :(

Mr.Phát
27-01-12, 02:01 AM
cài rồi.việt hóa thử rồi.sv chạy lâu hơi lag lag tí.
việt hóa có dấu đôi chỗ ko hiển thị hết được !

hagiang1
30-01-12, 10:09 AM
bạn nào cho mình xin pass mysql của cái nỳ đi

hai07dv
30-01-12, 12:10 PM
bạn nào cho mình xin pass mysql của cái nỳ đi

bạn setup mysql đặt pass nào thì là pass đó mà

bonlakk
14-02-12, 06:13 PM
thế game này có ai làm chưa ai có web thì cho xin link với

iKucell
14-02-12, 08:18 PM
Để tui về nghiên cứu thêm ... lại sắp có game để zơi hehe

khuek8b
14-02-12, 10:08 PM
cái này công nhận hay.nhưng chưa có time làm.ai rỗi làm đi.hihi

duyvu12
15-02-12, 04:06 PM
thanks for share:">...............................................

hai07dv
15-02-12, 04:29 PM
Cái này mình setup ok rùi mà không biết chiếm thành thế nào nữa ..toàn font China #-o

Tidus
18-02-12, 03:58 PM

kimchi19
18-02-12, 07:33 PM
Mình chạy apache của 1k rồi cài tomcat của game này. Mặc dù đã tắt apa của 1k nhưng ko sao khởi động apa của game này được. Ai biết chỉ dùm mình với:(

tkt320
22-02-12, 07:06 AM
Ko hướng dẫn đưa online đi để tôi để ol

ptcvn9x
24-02-12, 01:23 PM
hay hay hay .................................................. ..............:-| (Spam để nhìn thấy link download)

kimchi19
28-02-12, 12:11 PM
Bị lỗi không cho xây và nâng nhà. Game này có nhiều chức năng khá hay (gộp nhiều ý tưởng từ các wg khác). Không có ai quan tâm mấy nhỉ:D

BaByPuss
28-02-12, 06:09 PM
mình quan tâm nè,yahoo : onelove_onepeopleforever có gì hợp tác nha

bluedragon0702
29-02-12, 12:04 AM
Phải chi có online nhỉ :D

vietducmy
29-02-12, 01:21 PM

Server:

Bộ tool full gồm 3 soft cần thiết để cài đặt Server này:

Cái này là cái quan trọng nè. Video hướng dẫn cài bằng tiếng việt:

Nguồn từ:

thanks nhiều... có ai việt hóa được chưa vậy

bothut
29-02-12, 04:47 PM
bây giờ có Ngoạ Long private để chơi thì sướng ^^

bothut
01-03-12, 01:30 PM
ai có link của 99uc cho mình xin, cảm ơn nhiều

LeeMinHoo
01-03-12, 09:10 PM
thank nhé , đang coi thử ;))|-)

nguyendong92p
03-03-12, 01:22 PM
cái này chạy ngon . Do conf sai nên mới gây ra lỗi . Sửa lại conf là ok .

CanhChongChong
03-03-12, 01:27 PM
Xin lỗi! Mình cần 5 bài viết để gửi hình ảnh .

kaibei
04-03-12, 11:06 PM
có ai pót hình minh họa dc ko?

kutac
08-03-12, 09:05 AM
bác nào làm ơn cho em xin cái dòng PATH Ở Environment Variables được hok .. lỡ tay xoá h chả bit thế nào ...

nguyendong92p
08-03-12, 08:35 PM
bác nào làm ơn cho em xin cái dòng PATH Ở Environment Variables được hok .. lỡ tay xoá h chả bit thế nào ...

Path
%JAVA_HOME%\bin;%JAVA_HOME%\jre\bin;

chotbela
09-03-12, 03:10 PM
webgame nhap vai online................
nay thi 30 char

quancoi000
11-03-12, 10:09 AM
mình đang ngồi VH cái này, bù cả đầu, mệt thật đấy.
ai rảnh VH cùng cho vui!

duytung27st
11-03-12, 05:21 PM
mình đang ngồi VH cái này, bù cả đầu, mệt thật đấy.
ai rảnh VH cùng cho vui!

hic, t cũng thích thể loại chiến thuật này lắm, cơ mà đang trong quá trình viết luận văn....hic hic...nếu đến tháng 4 mà vẫn chưa VH xong thì t xin 1 slot VH với nha

votrjthjensu
11-03-12, 06:28 PM
mình còn ko cài nổi, ai đã cài thành công trên máy cảo VMWare share giùm đc ko?
thank nhiều

huyhieuk111
12-03-12, 07:06 PM
Cho mình hỏi sao mình cài đến phần login đánh id : 8888 vào nó ko load mà nó bắt mình down lại file data.zip trong mục
C:\Tomcat 6.0\webapps\dynasty\swf\config
khi mình down và copy lại thư mục đó nhưng vẫn ko được. bác nào bị lỗi này mà sửa đc rùi thì chỉ em với :|

geagle
12-03-12, 07:48 PM

Server:

Bộ tool full gồm 3 soft cần thiết để cài đặt Server này:

Cái này là cái quan trọng nè. Video hướng dẫn cài bằng tiếng việt:

Nguồn từ:

Để download về thử xem sao, thanks

Hay quá

cuongs2van
14-03-12, 05:31 AM
Thank bro đang ngồi nghiên cứu :D:D:D:D:D:D:D

jackyblack
14-03-12, 07:35 AM
có bác nào test được chưa chỉ em với

Elshin
15-03-12, 06:44 PM
bác nào cài đc hướng dẫn newbie phát

sonquyenks
17-03-12, 08:58 AM
cái này công nhận hay.nhưng chưa có time làm.ai rỗi làm đi.hihi

good đang sưu tầm.hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

bothut
21-03-12, 10:21 AM
không cài được, chánnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

quancoi000
22-03-12, 08:30 AM
các bạn chịu khó xem video hướng dẫn(xem cả 2 cái).
nhớ lấy cái đoạn language là China với phải reset máy ảo thì quá trình mới thành công.
mình sẽ share bộ sv đã cài sẵn trên máy ảo của mình trong thời gian tới, đang bận 1 số việc nên chưa có thời gian upload :D

quyvip99
22-03-12, 08:41 AM
cần pót 5 bài sorry nhá bà con ^^!

danhtv
29-03-12, 02:23 PM
Có ai cài được chưa mấy bác, nếu bác nào cài theo video có chỗ nào không hiêu thì cứ pm yahoo em nhé

Mình cài được rồi nhưng trong game có nhiều link: click là sang link trang game trung quốc, có ai biết cách sửa link trong file flash chỉ giáo em với nhỉ.

Thanks all

sentavn
30-03-12, 10:59 PM
: )

fandkn1
03-04-12, 04:24 PM
yeah . game đã được đưa về với tên gọi loạn thế quần hùng :x

vietdniit
03-04-12, 09:11 PM
Cài xong bị cái lỗi này giống như trong video hướng dẫn ai biết fix không:-o nếu mà là English có phải đỡ không

kqh741
01-05-12, 12:53 PM
có định làm lun sv k bạn;;)

cuongpzo
08-05-12, 04:23 AM
Có ai đã cài xong tren VMWare chưa share lên cho tớ với...
Nghiên cứu 2 cái video gần 2 tiếng mà vẫn ko chạy được là sao....... quá chán.

Ai share lên cho tớ thanhk trước

Mr.Quy
08-05-12, 07:36 AM
Server này chạy bằng Tomcat 6.0, quản lý data bằng MySQL 2005, cần cài fon't China, và Java trong bài viết những gì cần thiết mình đã post hết rồi

=)) =)) đang ăn mỳ tí thì sặc văng hết tô mỳ 10 nghìn vừa mua =))

hai07dv
08-05-12, 08:59 PM
=)) =)) đang ăn mỳ tí thì sặc văng hết tô mỳ 10 nghìn vừa mua =))

Chã có j đáng cười như thế ...haizzzzzz =))

1 điều lưu ý khi test game này ..là đừng có start cái tomcat (để nó dạng manual thay auto) ..vì như thế khi chạy cmd => tomcat6 nó load sẽ bị lỗi ....

BangNokia
17-05-12, 02:31 AM
tkas bạn nha, mình test thử phát xem như thế nào

hai07dv
17-05-12, 10:53 AM
Thằng VNG ra teater web này rùi đấy các pác :))

gau.caonguyen
19-05-12, 08:25 PM
cài theo hướng dẫn khi run 127.0.0.1.... đễ chay web bị rớt không kêt nối. lại start lai tomcat chẳng xóa cài lại 3 lần rồi...chán quá
code gì run java cũng lâu. cả 1 đồng hồ

utbanh
19-05-12, 09:55 PM

mytday
03-06-12, 02:57 PM
Đây là Thất Hùng Tranh Bá của VNG :)) Việt hóa dễ hơn rồi :))
Đây là Chiến Quốc Thất Hùng

Đây là Thất Hùng của VNG :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

s2maiyeubaby
03-06-12, 03:17 PM
Đây là Thất Hùng Tranh Bá của VNG :)) Việt hóa dễ hơn rồi :))
Đây là Tam Quốc

Đây là Thất Hùng của VNG :))

Cho em vote 1 phiếu lay bài. thank các anh.:D

widows
04-06-12, 09:29 AM

sao mình không mở dc hướng dẫn zauy65

utbanh
04-06-12, 02:02 PM
ko thể cài đc hjc có ai cài giúp mình lên vitua pc hok

trananh88vt
04-06-12, 10:07 PM
Minh làm theo hưỡng dẫn mai mà không được ! Bạn nào cài được cho xin cái bản gosh win xp cài sẵn trên máy ảo với huhu . Thanks các anh nhùi nha

drquangvinhit
06-06-12, 04:39 PM
Game cài trên win 7 chạy được không các anh

luckymen
12-06-12, 02:21 AM

Đã làm theo video đến phút 35:20 nhưng bó tay vì không có file ( tiếng tàu ). doc để copy _paste như bạn. bạn vui lòng share file đó được ko ?

kelalung
12-06-12, 08:13 PM
tui cài game này đã lâu rồi, mấy ngày nay lấy source của vng về việt hóa
tóm lại bản share cuối của bọn tàu là 1.13, ko biết của bọn VNG là bao nhiêu nhỉ

meo_meo
14-06-12, 07:39 AM
anh em làm chơi chơi 7hung của vng chán lắm hút máu kinh dị[-O<

boybenqn
14-07-12, 09:30 PM
Ai có các file việt hóa của "Thất Hùng " ko ? Cho mình xin tí . Đang việt hóa nhưng ko vào được thất hùng

qazxsw3272
10-08-12, 04:13 PM
Có ai việt hóa được game này chưa nhĩ game này đang hot đó.

kimchi19
10-08-12, 04:26 PM
cái bộ code kia còn thiếu, cài vô bị lỗi ko chơi đc. Chưa biết có pro nào làm cái này ko. Mình cài cái này từ lâu lắm rồi ko xây nhà hay up nhà đc.

qazxsw3272
11-08-12, 09:49 AM
Game này sao không có ai phát triển hết nhĩ. game này hay mà.

produck
11-08-12, 10:48 AM
KẾ HOẠCH PHÁT TRIỂN DỰ ÁN THẤT HÙNG TRANH BÁ

(Phiên bản thảo luận và chưa chính thức)

Để đưa nhóm của chúng ta lên tầm cao mới, dự án phát triển hệ thống private server là điều cần phải thực hiện trước mắt. Chính vì vậy, việc cho ra đời dự án private game "Thất Hùng Tranh Bá" là điều cần phải triển khai. Để triển khai phát triển dự án này nhanh chóng, tiết kiệm thời gian, chúng ta cần thực hiện song song 5 bước: dịch thuật, thử nghiệm, quảng bá, hệ thống và phát hành ngay bên dưới bản kế hoạch này. Các bước này, ở mỗi bước đều có những khó khăn nhất định của nó. Cho nên mỗi người trong nhóm chúng ta cần phải cố gắng hơn nữa, tận dụng thời gian tốt nhất có thể (có thể sẽ phải overtime). Mong mọi người hãy tận sức.

Dịch thuật
Rõ ràng trước mắt chúng ta hoàn toàn không có đội ngũ dịch thuật, source code, sự hỗ trợ của nhóm dev... etc. Bản thân webgame cũng hơi khác so với client game. Cho nên công đoạn dịch thuật cũng phức tạp hơn client game.
1. Tìm kiếm đội ngũ translation hoặc cộng tác viên am hiểu ngôn ngữ Trung Quốc.
Thời gian? Chịu trách nhiệm chính?
2. Translation những nội dung có ngôn ngữ Trung Quốc trong game (đa số đều nằm tại database).
Vì chúng ta không có bất kỳ sự hỗ trợ nào từ nhà phát triển game, cho nên ở giai đoạn này cần phải:
• Export toàn bộ cơ sở dữ liệu của game có ngôn ngữ Trung Quốc dưới dạng txt, excel hoặc world... etc, bao gồm sử dụng 1 số thủ thuật nho nhỏ để giảm thiểu mức độ rủi ro thất thoát game database ra bên ngoài. Thời gian? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
• Cung cấp cơ sở dữ liệu đã được export cho đội ngũ dịch thuật tiến hành dịch thuật. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
• Import cơ sở dữ liệu đã được translation vào trở lại. Thời gian? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
3. Rebuild lại toàn bộ hệ thống Flash (swf).
Cũng chính vì không có sự hỗ trợ từ nhà phát triển game, chúng ta không có source code của flash ở dạng fla. Nên ở bước này có 2 phương án để thực hiện:
• Phương án 1: Điều tra, nghiên cứu, tham khảo... etc đội ngũ flash dev hoặc các chuyên gia về flash xem có thể xây dựng lại được toàn bộ hệ thống flash mới trong game theo kiểu gần như copy mọi thứ từ các flash cũ qua một flash mới đã bao gồm dịch thuật các từ ngữ và chỉnh sửa các hình ảnh trong flash cho phù hợp với game không? Nếu được thì tiến hành kết hợp với đội ngũ dịch thuật, đội ngũ design thực hiện ngay phương án này. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ? Nếu không bắt buộc chúng ta phải tiến hành phương án 2 ở bên dưới.
• Phương án 2: Tiến hành chỉnh sửa các file flash theo dạng rough edit (chỉnh sửa thô), tức là edit trực tiếp các file flash theo kiểu re-place (tất nhiên chất lượng mỹ thuật sẽ không được đảm bảo). Bao gồm:
o Kết hợp với đội ngũ dịch thuật, edit các phần text có ngôn ngữ Trung Quốc trong các file flash.
o Kết hợp với đội ngũ dịch thuật và đội ngũ design, edit các hình ảnh có chứa ngôn ngữ Trung Quốc trong các file flash.
Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
4. Translation những nội dung hướng dẫn, faq, tips có ngôn ngữ Trung Quốc tại website hoặc các diễn đàn. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?

Thử nghiệm
1. Kiểm tra, chơi thử và nắm bắt hệ thống gameplay.
Vì đây không phải là phiên bản server do nhà phát triển cung cấp, bản thân game cũng là game mới, lạ nên nhóm chúng ta gần như chưa ai từng chơi qua game này nên việc chơi thử để collect hệ thống gameplay, trải nghiệm game, đưa ra các đánh giá về game, tìm kiếm các bugs in game... etc, để có thể thực hiện các bước như: fix bugs, quảng bá, xây dựng event... etc, là điều không thể thiếu. Thời gian? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
2. Kiểm tra lại toàn bộ sau khi đã dịch thuật.
Vấn đề xuất hiện các bugs sau khi dịch thuật gần như là luôn luôn có. Giai đoạn này cần thiết phải tỉ mỉ vì chỉ cần 1 bug nho nhỏ cũng có thể phá hỏng cả game. Thời gian? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?

Quảng bá
Mặc dù game của chúng ta mới, lạ... nhưng việc quảng bá để dự án có thể đạt được hiệu quả tốt nhất là điều không thể thiếu. Cho nên việc xây dựng bản kế hoạch chi tiết cho việc quảng bá là điều không thể thiếu. Và hình như là những công việc bên dưới đây có vẻ như cũng không có gì là xa lạ so với nhóm của chúng ta.
1. Triển khai Poster.
Nhóm chúng ta chưa từng thực hiện bất kỳ một dự án nào về dán poster. Nhân dịp này chúng ta sẽ tiến hành luôn 1 thể vấn đề này. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
2. Xây dựng Teaser, Banner.
3. Triển khai các bài viết PR (áp dụng trên mọi site tin game).
4. Tiến hành Spam diễn đàn.
5. Mở máy chủ thử nghiệm.
Bản thân chúng ta thì không có cái gì nhiều, chỉ có máy chủ là nhiều. Vậy thì, dựa vào những gì mà chúng ta đã quảng bá, tại sao chúng ta không tranh thủ mở ngay máy chủ thử nghiệm trước khi cho ra mắt máy chủ private chính thức? Đây cũng có thể coi là phiên bản private đầu tiên. Với máy chủ như thế, chúng ta sẽ nắm được thị trường về game này có số lượng ủng hộ là bao nhiêu, những lỗi mà chúng ta đang mắc phải, các bugs game... etc. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?

Hệ thống
Bất kỳ dịch vụ online nào cũng cần phải có hệ thống, tất nhiên là dự án game private của chúng ta cũng không thể thiếu điều đó. Vậy hệ thống cho dự án của chúng ta bao gồm những gì?
1. Setup server.
• Tiến hành cài đặt toàn bộ hệ thống server lên máy chủ. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
• Các vấn đề về bảo mật, firewall... etc. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
2. Xây dựng website, forum.
Bất kỳ hình thức hoạt động online nào cũng cần phải có website, forum của nó. Đây là dự án game private, chúng ta không nên có bất kỳ dính dáng gì tới chúng ta.
• Domain mới, lạ và không liên quan gì tới gate. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
• Xây dựng website như các webgame khác. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
• Xây dựng cộng động, phát triển forum. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
3. Kết nối hệ thống payment.
Chúng ta phải có thật nhiều các phương thức thanh toán: thẻ gate, thẻ điện thoại, thẻ vtc, thẻ zing... etc. Các kênh thanh toán đa dạng tạo sự dễ dàng cho gamer. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?

Phát hành
Để thu về doanh thu cho dự án, điều hiển nhiên là phải phát hành. Nhưng vấn đề quan trọng của chúng ta là không có giấy phép kinh doanh. Chính vì thế để tránh được các rủi ro và mất đi khách hàng. Chúng ta sẽ tiến hành phát hành cũng theo kiểu mới, lạ với hệ thống đa máy chủ và hỗ trợ gamer ở các máy chủ vì lý do nào đó mà không thể hoạt động tiếp.
1. Triển khai hệ thống đa máy chủ.
Hệ thống đa máy chủ là gì? Đa máy chủ tức là thay vì chúng ta triển khai dự án trên 1 domain nhất định với 1 website nhất định thì chúng ta sẽ mở nó ra trên nhiều domain và nhiều website với nhiều server chạy riêng biệt nhau. Vừa tạo sự cạnh tranh giữa các server cũng như vừa tránh được rủi ro khi có 1 server nào đó phát triển wá mạnh sẽ bị vùi dập. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
2. Kết nối hệ thống máy chủ đã chết với máy chủ mới.
Để có thể hỗ trợ gamer, khiến họ cảm thấy không bị chán nản. Công sức, tài sản họ bỏ ra tham gia vào dự án của chúng ta bị đổ sông đổ biển. Chúng ta sẽ ngay lập tức cho ra đời một máy chủ mới kết nối toàn phần với máy chủ đã chết. Xem như vừa thu hút người chơi mới vừa giữ chân người chơi cũ, tạo điều kiện cho các khách hàng cũ cũng như khách hàng tiềm năng không rời bỏ chúng ta. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
3. Xây dựng hệ thống event.
Bất kỳ kinh doanh loại hình gì, đều cần event. Những event loại: recruiment, khuyến mãi... etc, là các event thường thấy và gần như chẳng bao giờ lạc hậu. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?
4. Ngừng cung cấp dịch vụ / Khai tử.
Khi chúng ta cảm thấy dịch vụ của chúng ta không còn sức thu hút hoặc lượng khách hàng đáng kể. Chúng ta sẽ tiến hành ngừng cung cấp dịch vụ cho gamer và tiến hành triển khai các dự án khác. Thời gian? Chi phí? Chịu trách nhiệm chính? Người/Nhóm hỗ trợ?

(Bên trên chỉ là phiên bản thảo luận và chưa chính thức)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3%B9ng+Tranh+B%C3%A1+privare&hl=vi&gl=vn&pid=bl&srcid=ADGEEShASJ_mNiKcN4lXXoTE9sGvgHEuaT9uqLlKjgFI dL-XffPW2kgY5hBc75xFRc1JnwA9dXJL9n0t_N_D3QDzjg1RQwsjj bkZuqjIWprRn_MQF8xqtGyV7Omj8LUDHFQZUNwkgh0J&sig=AHIEtbRt5PyBzTQdd9CHbLYHnw-piCcb2A

kimchi19
13-08-12, 11:09 AM
Có team dev rồi hả bạn?
:x

votrjthjensu
13-08-12, 01:23 PM
Có ai cài thành công trên Vmware chưa?

kimchi19
13-08-12, 07:12 PM
vid hướng dẫn chính là trên vmware đó bạn

alone1o2
18-08-12, 02:32 AM
hay đấy bác ạ :D đang việt hóa xem nó ra hình thù gì chơi ngon ko :D

kimchi19
21-08-12, 09:05 PM
hay đấy! mình cài lại bị lỗi tomcat6 ko biết sửa sao? Ai biết chỉ dùm nha.
Cách add xu vào ko biết các bạn biết chưa. Vào navicat=>dynasty chọn tab user dò theo mã id mà add cash hay honor vào