PDA

View Full Version : Share code Nhất Kiếm Index + UserCP + AdminCP - Quà tết cho ae GZ

trong0981
16-01-12, 11:35 AM
Tình hình là cái VPS sắp hết hạn mà e cũng đang chán không muốn dev game Nhất Kiếm nữa (vì mới cãi nhau với con bồ nên chia tay :-s) nên share luôn bộ trang chủ kèm trang quản lý thành viên cho ae xài. Do đang code dở chừng (vì không có nhiều time) nên còn thiếu một vài chức năng sau có gì e sẽ update sau nếu ae ủng hộ hết mình \m/, sau đây em xin liệt kê danh sách các chức năng của code
* Trang chủ:- "Chôm style của bọn Minh chủ võ lâm ^^!" (hình như cái banner e có bỏ file PSD thì phải, ae check thử trong thư mục images nhé).
- Chức năng thông báo (Tin tức, Sự kiện, Hướng dẫn)
- Chức năng thống kê TOP cao thủ và TOP đại gia ;))
- Slide ảnh
* Trang User CP:
- Nhận quà tặng online (cái này ae code lại ở file ajaxnhanqua.php)
- Sửa thông tin cá nhân (phone, cmnd, địa chỉ)
- Đổi mật khẩu (bắt nhập email mới đổi được mật khẩu, an toàn ;)))
- Nạp thẻ |-), cái này VIP nè, với thẻ VTC nó tự check thẻ. Ae sửa tài khoản nhận vcoin ở file này: module\usercp\napthe\vtccheck\thietlap.php. Đồng thời tích hợp chức năng nạp thẻ riêng (tự tạo ra thẻ riêng rồi nạp nha =P~), còn cái thẻ mobi với viettel phải duyệt. Ae sửa sdt trong file: module\usercp\napthe\mobifone.php và module\usercp\napthe\viettel.php
- Đăng ký nhanh kèm theo (quick_reg.php)
- Đổi Kim Nguyên Bảo (khỏi nói ae cũng biết rồi nhỉ? =:))
- Đổi tên / Trạng thái VIP (không biết sửa cái giới hạn ký tự khi lập nick ở đâu nên làm quách cái này cho tiện kiếm thêm thu nhập luôn nhỉ? Công dụng của nó thì đọc là hiểu ;)))
* Trang AdminCP:
- Quản lý tin tức, sửa tin tức, xóa tin tức
- Quản lý log admin, log user
- Quản lý thẻ nạp riêng (thêm thẻ nạp tự động số lượng lớn, xóa thẻ, chuyển thẻ, tạo đại lý, xóa đại lý,....)
- Quản lý slide ảnhNgoài ra còn một vài chức năng hiện đang tạm khóa mà e tính thêm cho các bác sau này nếu được ủng hộ nhiệt tình =P~:
- Lấy lại mật khẩu qua email- Đổi email (khi đổi nó gửi về email cũ bắt kích hoạt mới đổi được)
- Tối ưu hóa admincp, thêm các chức năng còn thiếu
- Thêm chức năng chuyển khoản, đổi điểm thưởng lấy coin,...
- Thêm chức năng cộng điểm trên website
- Thêm chức năng Nhận quà tân thủ theo level
- Thêm chức năng Bầu cua tôm cá =))
- Thêm trang quản lý cho các đại lý thẻ,...và một vài chức năng khác nữa.....................................
Link download:
* Bộ trang chủ + quản lý:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass: gamezone.vn

* Database:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(vẫn ổn mà ae check lại hoặc dùng navicat để import nhé)

* 2 file mà nhiều người mong đợi ;)):

* Up cho ae cái việt hóa NPC với cái action của mình (bản này khác bản của vudung đồng thời đang test nhé. Lỗi NPC nào post lên mình fix cho)

Fix lỗi lần 1:* Nếu ai bị lỗi như vầy (KHÔNG BỊ THÌ BỎ QUA NHA):<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Bạn ở file home.php sửa cái này:

error_reporting(E_ALL ^ E_NOTICE ^ E_DEPRECATED);

thành

error_reporting(E_ALL ^ E_NOTICE);

Lỗi vỡ khung file đăng ký nhanh (quick_reg.php):
Upload 2 cái này vô thư mục gốc:

Fix lỗi vỡ khung website trên Chrome và IE (copy file home.php đó đè lên file home.php cũ là ok):

Fix lỗi check thẻ VTC (copy file dưới đè lên file cũ trong thư mục plugin):

ANH EM KIẾM LỖI ĐỂ EM FIX NHÉ ;))

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT:-----------------------------------
b1: Tải hết 3 file trên về máy.
b2: Giải nén data tạo table là izuser (bắt buộc nếu bạn ko bít edit code) import vô table đó
b3: edit file #config.php sửa lại thông số kết nối cho phù hợp
b4: sửa lại các file như ở trên đã nói ^^!
b5: giải nén file login class.rar bỏ 2 file login_class.php và oldlogin_class.php vào thư mục enter/classb6: mở phpmyadmin lên (có thể dùng navicat như tốt nhất đừng xài), sau đó làm theo hướng dẫn như vầy;
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)C họn acc_db<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)C họn table account -> tab Structure<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)K éo xún dưới tick vào After -> password<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)T hiết lập các thông số như trên rồi save

Ok, đăng ký một nick rồi thử chức năng đăng nhập coi nào ;))------------------------------------------------------

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
THANKS NHIỆT TÌNH NHA BÀ CON, CHÚC BÀ CON MỘT NĂM MỚI AN KHANG THỊNH VƯỢNG, SỨC KHỎE DỒI DÀO... ĐẶC BIỆT HẠNH PHÚC VỚI NGƯỜI MÌNH YÊU NHÁ...CHẸP... NHẮC TỚI NGƯỜI YÊU EM BUỒN QUÁ

trumnhaymua1
16-01-12, 11:53 AM
thank cho tinh thần share->giờ share đúng lúc ko te..^^!b-(b-(b-(b-(

trong0981
16-01-12, 11:59 AM
thank cho tinh thần share->giờ share đúng lúc ko te..^^!b-(b-(b-(b-(

đúng lúc là sao vậy bác :o3, e thấy có ai share mấy cái như thế này đâu trừ rich, nhưng mà của rich phải dev thêm mới được còn e đâu cần 8-}

btt204
16-01-12, 12:04 PM
đúng lúc là sao vậy bác :o3, e thấy có ai share mấy cái như thế này đâu trừ zin, nhưng mà của zin phải dev thêm mới được còn e đâu cần 8-}

Bạn ơi hướng dẫn anh em việt hóa tên NPC và vật phẩm trong database đi . Link database lỗi đó bạn và ko có mật khẩu giải nén .Ko dev nữa share cho anh em đi

VnGeneral
16-01-12, 12:07 PM
Cho xin cái pass giải nén đi chủ topic :)

trong0981
16-01-12, 12:30 PM
Ấy chết xin lỗi ae nãy gửi bài mà gz tự dưng bị đơ mới viết lại quên mất pass: gamezone.vn $-)

VnGeneral
16-01-12, 12:37 PM
Sao cái link database với trang quản lý giải nén ra dữ liệu giống nhau quá nhỉ ;))

hai07dv
16-01-12, 02:29 PM
tks bạn nhé....rất bổ ích cho việc DEV 1K bây giờ ...

Sướng nhất cái việt hóa action :)) ( đang dự định việt hóa nó )

likenone
16-01-12, 02:34 PM
Khong tim thay CSDL izuser trong he thong!

nhocluka
16-01-12, 02:37 PM
trước chơi tự nhiên giờ chán :-$:-$:-$:-$:-$:-$

trong0981
16-01-12, 03:02 PM
Khong tim thay CSDL izuser trong he thong!

Bạn làm theo hướng dẫn mới được, do bạn ko tạo table izuser đúng k? bạn import vào table khác nên nó vậy. code mình mình làm theo kiểu connect table liên tục :-" thế nên bạn phải đặt tên table izuser, acc_db, wsgjfjo gì đó mới được :|.

namthien9x
16-01-12, 04:38 PM
thanks vì lời chúc còn đâu mình chỉ chơi off thôi:))
năm mới rồi thay người iu mới lun cũng được đó8-}

VnGeneral
16-01-12, 11:09 PM
Ủng hộ câu ra tiếp mấy chức năng khoá :">

Topic đông khách ;)

P/s: Lỗi

Notice: Use of undefined constant E_DEPRECATED - assumed 'E_DEPRECATED' in D:\nhatkiemvng\htdocs\home.php on line 3
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vỡ khung với lại tab 1,2,3 ko hiện hình :(

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lỗi nữa nè file quick_reg.php

BMK
16-01-12, 11:34 PM
ít ra thì cũng cho 500 demo mới được chứ :|
chúc năm mới phát đạt định share cáu id.canhcong.vn mà thấy bác pro hơn nên em dìm hàng :))

VnGeneral
16-01-12, 11:40 PM
Tôi đang test từng lỗi post lên cho chủ topic fix :-L

MinYeuVy
17-01-12, 05:08 AM
1 cái là MD5 - 1 cái bt`, phải edit mới được :D

trong0981
17-01-12, 07:04 AM
1 cái là MD5 - 1 cái bt`, phải edit mới được :D
Mình đã test thử rồi bạn, nếu mã hóa md5 cái password thì => vô game bị lỗi, bác thử là bít. bác yên tâm 2 file của em chỉ trỏ về salt chứ k có lien quan tói cái field password (xóa thư mục admin ở thư mục gốc của sourch 1k các bác đang dùng nhé. cái này ko quan trọng mà nó dễ bị hacker lợi dụng nữa)

ít ra thì cũng cho 500 demo mới được chứ :|
chúc năm mới phát đạt định share cáu id.canhcong.vn mà thấy bác pro hơn nên em dìm hàng :))
demo em ko dám đưa lên sợ mấy anh pro hack e thì khổ, có cái server cho bọn bạn e chơi mà các bác phá thì chết em... thôi đằng nào cũng hết hạn cho các cái demo:

mà em gà ko dám so với cái của bác vudung đâu bác ạ :( nói thế tội nghiệp em :((

Ủng hộ câu ra tiếp mấy chức năng khoá :">

Topic đông khách ;)

P/s: Lỗi

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vỡ khung với lại tab 1,2,3 ko hiện hình :(

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lỗi nữa nè file quick_reg.php

Bạn ở file home.php sửa cái này:

thành

Lỗi thứ 2 bác upload cái thư mục này vô thư mục gốc là ok

trong0981
17-01-12, 07:06 AM
thanks vì lời chúc còn đâu mình chỉ chơi off thôi:))
năm mới rồi thay người iu mới lun cũng được đó8-}

Hix, hôm qua cãi nhau tiếp với nó, em nói nc một tí nha nó trả lời K xong im re bực mình quất chục viên thuốc giờ vẫn sống nhăn răng :D nhưng mà chân tay run lẩy bẩy :(

MinYeuVy
17-01-12, 07:36 AM
Sửa xong cả rồi, có thể xài chung trang chủ và game. Rành pts thì để lại yahoo giúp tui cái này phát :D

MinYeuVy
17-01-12, 07:41 AM
Lỗi thứ 2 bác upload cái thư mục này vô thư mục gốc là ok

Up vào rồi vẫn thế là sao nhỉ ?

trong0981
17-01-12, 08:52 AM
Up vào rồi vẫn thế là sao nhỉ ?

bạn up ở đâu thế? vd mình xài xampp thì bỏ thư mục images vào đây:

xampp/htdocs/

hoặc bạn có thể bỏ vô thư mục chứa trang quản lý. up cho bạn cái hình cho dễ hiểu:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)

zin1007
17-01-12, 09:03 AM
tết đến ai cũng share :)) =D> =D>

trong0981
17-01-12, 09:06 AM
tết đến ai cũng share :)) =D> =D>

bị bồ đá chán thì share, cho cộng đồng tí chứ để gz phù hợp với tiêu chí FREE chứ =D>

VnGeneral
17-01-12, 11:04 AM
bị bồ đá chán thì share, cho cộng đồng tí chứ để gz phù hợp với tiêu chí FREE chứ =D>

Trang của bạn đẹp đấy :)

Bạn share luôn cái trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ở ngoài đi :-"

MinYeuVy
17-01-12, 11:05 AM
bạn up ở đâu thế? vd mình xài xampp thì bỏ thư mục images vào đây:

xampp/htdocs/

hoặc bạn có thể bỏ vô thư mục chứa trang quản lý. up cho bạn cái hình cho dễ hiểu:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)

- Bỏ rồi đó ngang hàng images-home nhưng nó chỉ hiện cái logo của Tiên Kiếm :))

- Tại sao trong admincp ko thể viết bài có dấu vậy bạn ?

VnGeneral
17-01-12, 11:33 AM
1. lỗi font chữ trong mục hướng dẫn => Sữa nó ở đâu để thành UTF-8 lại

2. sữa cái phần này ở đâu trong home.php ?

3. Làm sao sửa được cái phần khi mà click vào "Trượt để đăng ký" nó nhảy qua site của bạn ấy ??

4. Admincp không gõ được UTF-8 :-ss ??

5. Copy folder imgaes vào mục httdocs rồi nhưng cái quick_reg.php vẫn chỉ hiện logo flash của bạn thôi ??

P/s: Bạn có thể share cái file login.php và trang intro giống bên bạn được không ??

MinYeuVy
17-01-12, 11:46 AM

3. Làm sao sửa được cái phần khi mà click vào "Trượt để đăng ký" nó nhảy qua site của bạn ấy ??

5. Copy folder imgaes vào mục httdocs rồi nhưng cái quick_reg.php vẫn chỉ hiện logo flash của bạn thôi ??

P/s: Bạn có thể share cái file login.php và trang intro giống bên bạn được không ??

1. ==> admincp.
2. ==> admincp.
3. ==> edit flash card_button.swf - download_button.swf.
4. ==> localhost.
5. ==> chủ topic trả lời :))

trong0981
17-01-12, 11:49 AM
Trang của bạn đẹp đấy :)

Bạn share luôn cái trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ở ngoài đi :-"
Bạn rip đi, cái đó dễ rip mà

1. Bạn import dạng latin-1 bạn nhé không phải là UTF-8
2. Admincp ở quản lý slide bạn nhé
3. Bạn sử dụng phần mềm chỉnh sửa SWF ^^
4. bạn vui lòng coi lại cái 1 :D
5. Chắc mình share thiếu cái css, bạn bỏ vào thử coi (kèm lun file login.php rồi đó): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Còn cái intro bạn tự rip được vì nó là html k fai php ^^

VnGeneral
17-01-12, 11:59 AM
1. Bạn import dạng latin-1 bạn nhé không phải là UTF-8
2. Admincp ở quản lý slide bạn nhé
3. Bạn sử dụng phần mềm chỉnh sửa SWF ^^
4. bạn vui lòng coi lại cái 1 :D
5. Chắc mình share thiếu cái css, bạn bỏ vào thử coi (kèm lun file login.php rồi đó): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Còn cái intro bạn tự rip được vì nó là html k fai php ^^

1. Là sao không hiểu ? nghĩa là import database của bạn vô phpmyadmin để dạng font latin-1 à :-s

2. Trang admincp vào = cách nào nhỉ ?? 127.0.0.1/admincp :(

3. uhm cái đó ok rồi :D

4. chưa vào dc admincp nên chưa biết

5. Ok luôn

P/s: Mình không biết RIP >"< nếu biết đã RIP của bạn từ lâu rồi :"> cậu share luôn đi :D

???

trong0981
17-01-12, 12:06 PM
1. Là sao không hiểu ? nghĩa là import database của bạn vô phpmyadmin để dạng font latin-1 à :-s

2. Trang admincp vào = cách nào nhỉ ?? 127.0.0.1/admincp :(

3. uhm cái đó ok rồi :D

4. chưa vào dc admincp nên chưa biết

5. Ok luôn

P/s: Mình không biết RIP >"< nếu biết đã RIP của bạn từ lâu rồi :"> cậu share luôn đi :D

1. Đúng rồi bạn, lúc import bạn phải chọn Character set of the file: latin1
2. Bạn tạo một nick nha, vô acc_db tìm cái ID của user đó sau đó vô đây: table user tìm field id_user có chứa số ID tương ứng với user bạn tạo chọn field admingroup bạn edit thành 1. Đăng nhập xong bạn vô thư mục admincp mới dc ;))

VnGeneral
17-01-12, 12:14 PM
2. Bạn tạo một nick nha, vô acc_db tìm cái ID của user đó sau đó vô đây: table user tìm field id_user có chứa số ID tương ứng với user bạn tạo chọn field admingroup bạn edit thành 1. Đăng nhập xong bạn vô thư mục admincp mới dc ;))

1. OK rồi
2. Vẫn ko hiểu ý bạn lắm nói rõ tí đi :D cái table user trong izuser à?

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

MinYeuVy
17-01-12, 12:15 PM

- Lúc tạo 1 bài viết mới, đánh nội dung bài có dấu không được là sao vậy ?

sevenmrbjn
17-01-12, 12:18 PM
Warning: session_start() [function.session-start]: Cannot send session cache limiter - headers already sent (output started at D:\Program Files\xampp\htdocs\home.php:1) in D:\Program Files\xampp\htdocs\home.php on line 2

Vẫn Còn Lỗi Bạn Ơi 30 charrrrrrrrrrrr

VnGeneral
17-01-12, 01:05 PM
Sao edit slide trong admincp rồi mà ngoài trang home ko hiện gì hết là sao >"<

hanny
17-01-12, 02:43 PM
Ngon lành hết mà demo này

demo here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thank chủ thớt web chạy rất mượt.Chuẩn của share.

sevenmrbjn
17-01-12, 03:22 PM
hanny cho tớ cái home.php của cậu đi

trong0981
17-01-12, 05:25 PM
Vẫn Còn Lỗi Bạn Ơi 30 charrrrrrrrrrrr
edit file home.php voi notepad++ nhe ban. or encoding with out bom

Sao edit slide trong admincp rồi mà ngoài trang home ko hiện gì hết là sao >"<
link anh ban chinh dung khong? ban coi lai gium minh nha or ko doi minh xuat vien ve minh coi thu. moi nhap vien nen phai lenq bang dt k go dc tieng viet thog cam nha mod

trong0981
17-01-12, 05:30 PM
- Lúc tạo 1 bài viết mới, đánh nội dung bài có dấu không được là sao vậy ?

ban doc ky o tren nha. o tren co ng hoi va minh tra loi roi mak. luc import ban k dc chon utf - 8 mak chon lai thanh latin1

VnGeneral
17-01-12, 05:48 PM
1. Mình đã thêm trong admincp mục slide rồi nhưng mà khi edit xong nó vẫn ra cái trắng bóc :-ss cái link dẫn tới điền "images-home/1.jpg"

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2. Lệch khung file login.php

P/s: Cậu share tớ trang intro của cậu đi, tớ ko biết rip :D

hanny
17-01-12, 06:27 PM
hanny cho tớ cái home.php của cậu đi
Đây nè (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
của bạn đấy down nhanh kẻo die.

sevenmrbjn
17-01-12, 06:31 PM
giờ tới admincp config làm sao ko hĩu nổi cứ hiện ra chữ *******

hanny
17-01-12, 06:36 PM
giờ tới admincp config làm sao ko hĩu nổi cứ hiện ra chữ *******
hiên ra chữ đấy bởi vì bạn chưa login băng acc admin. hướng dẫn ở trên kìa.

sevenmrbjn
17-01-12, 06:40 PM
à mình xem không kỹ đã login được :D

VnGeneral
17-01-12, 06:51 PM
@hanny: share tớ cái intro cậu rip từ tienkiem.izgame.org đi :x

sevenmrbjn
17-01-12, 06:59 PM
@hanny: share tớ cái intro cậu rip từ tienkiem.izgame.org đi :x

Của Bạn Đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hanny
17-01-12, 07:30 PM
bạn vào phần izuser => user trong đó có phân ID_user la ID acc của bạn lấy trong phần account
chỉnh phân admingroup tu 0 thanh 1 rồi ra web đănh nhập bình thường type localhost/admincp done.

conma72
17-01-12, 07:38 PM
cái code game này ở đâu ế nhỉ đại ca :d mới tham gia webgame nên ko giỏi lắm ^^

hanny
17-01-12, 07:54 PM
cái code game này ở đâu ế nhỉ đại ca :d mới tham gia webgame nên ko giỏi lắm ^^
đây không phải là code game mà la code web của game nhất kiếm.

conma72
17-01-12, 08:02 PM
đây không phải là code game mà la code web của game nhất kiếm.
bác cho em xin cái hướng dẫn cài đặt với ạ :)

sevenmrbjn
17-01-12, 08:17 PM
bác cho em xin cái hướng dẫn cài đặt với ạ :)

của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sevenmrbjn
17-01-12, 08:44 PM
Trong changemoney.php xuất hiện 2 hàm: txtcoin và txtknb mình có cần add thêm cái gì ko nếu có cho hướng dẫn nha mấy pro

hanny
17-01-12, 10:09 PM
Trong changemoney.php xuất hiện 2 hàm: txtcoin và txtknb mình có cần add thêm cái gì ko nếu có cho hướng dẫn nha mấy pro
không phải thêm bớt gì hết để nguyên là nó chạy rồi.
có thể add thêm tiên vào tab izsuer==>user vào xem là hiểu.
hoặc có thể tạo thêm thẻ để nạp ngay từ ngoài web bằng admincp ở phần quản lý thẻ nạp.

VnGeneral
17-01-12, 10:53 PM
@Hanny: cậu share cái lostpassword của bạn đi :x

hanny
17-01-12, 11:21 PM
@Hanny: cậu share cái lostpassword của bạn đi :x
mình chưa có cái đấy. cái này hổi chủ thớt.:))

trong0981
18-01-12, 05:40 AM
1. Mình đã thêm trong admincp mục slide rồi nhưng mà khi edit xong nó vẫn ra cái trắng bóc :-ss cái link dẫn tới điền "images-home/1.jpg"

1. bi loi code. chav do mih. khi nao xuat vien mih edit lai
2. de minh lay cai login tren vps cho ban. ngay mai xuat vien mih share cho. vay nha.

sevenmrbjn
18-01-12, 06:04 AM
chủ top còn cái chức năng nào ko send luôn đi :)

trong0981
18-01-12, 10:58 AM

chủ top còn cái chức năng nào ko send luôn đi :)

mih share day du y het site mih mak. neu co mih se up len cac bac yen tam

MinYeuVy
20-01-12, 04:25 PM
Mình tự viết được chức năng quên mật khẩu rồi, còn thiếu chức năng chuyển sinh nhỉ :)

trong0981
20-01-12, 06:03 PM
Mình tự viết được chức năng quên mật khẩu rồi, còn thiếu chức năng chuyển sinh nhỉ :)

ban share len cho moi nguoi luon di ban. con cac chuc nang khac mung 1 tet e update not cho cac bac. nam moi vui ve

sevenmrbjn
21-01-12, 07:15 AM
cái nhận quà tân thủ thì không rõ một chút cái hàm izcoin là gì vậy mình tích hợp vào đầu số [-O<

sevenmrbjn
26-01-12, 01:47 PM
Bác Có Cái Quên Mật Khẩu Không Cho Em Xin :d

MinYeuVy
26-01-12, 03:31 PM
Mùng 4 tết rồi sao chủ thớt không share thêm nhỉ ;))

sevenmrbjn
27-01-12, 10:55 AM
Mùng 4 tết rồi sao chủ thớt không share thêm nhỉ ;))

Bạn Share Mình Cái Quên Mật Khẩu Của Bạn Được Ko?

trong0981
27-01-12, 06:12 PM
Update bản sửa lỗi vỡ khung trên chrome, copy đè file home.php lên file cũ.

MinYeuVy
27-01-12, 08:34 PM
Mùng 6 tết rồi share đi bạn ơi, để lát thêm cái dòng copyright cho bạn nhé ;))

sonhot06
28-01-12, 04:21 PM
à Cho mình hỏi: mình là newbie >>> Down tienkiem-cp.rar, login class.rar, script.rar rồi bỏ vào đâu vậy mọi người :( ... Newbie nên mình ko rành mong mọi người chỉ

zin1007
28-01-12, 05:22 PM
đã có bản mới rồi. bạn sang topic này đi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sonhot06
28-01-12, 05:40 PM
đã có bản mới rồi. bạn sang topic này đi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình là mình cần Trang Đăng ký như đầu Topic T_T ... mà bản này hình như là Code QSMM thôi đâu có Reg đâu :(
Zin1007 chỉ mình giải nén những thứ đầu topic vào đâu được ko :( plz ! ( newbie )

zin1007
28-01-12, 05:44 PM
Mình là mình cần Trang Đăng ký như đầu Topic T_T ... mà bản này hình như là Code QSMM thôi đâu có Reg đâu :(
Zin1007 chỉ mình giải nén những thứ đầu topic vào đâu được ko :( plz ! ( newbie )

reg ngon. mình test qua lâu rồi. mình thấy chủ top hướng dẫn khá cụ thể rồi mà. thế cậu bị lỗi gì. quay lại bài đầu đọc lại 1 chút ^^

sonhot06
28-01-12, 05:51 PM
reg ngon. mình test qua lâu rồi. mình thấy chủ top hướng dẫn khá cụ thể rồi mà. thế cậu bị lỗi gì. quay lại bài đầu đọc lại 1 chút ^^
Bạn nói bản nào :-s mình nói bản
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<< này này :-s Down 4 thứ này về:
chỉ có 3 thứ này ko hiểu là Giải nén vào đâu ?
"HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT:
-----------------------------------
b2: Giải nén data tạo table là izuser (bắt buộc nếu bạn ko bít edit code) import vô table đó
b3: edit file #config.php sửa lại thông số kết nối cho phù hợp "
:Đoạn này thì mình ko hiểu :(

global1
28-01-12, 06:18 PM
Bạn nói bản nào :-s mình nói bản
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<< này này :-s Down 4 thứ này về:
chỉ có 3 thứ này ko hiểu là Giải nén vào đâu ?
"HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT:
:Đoạn này thì mình ko hiểu :(

TL : bạn vào trang 127.0.0.1/phpmyadmin
ID : root
pass:123456
đăng nhập vào rồi tạo 1 database với tên là izuser rồi import cai file data_tienkiem-izgame.sql vào database izuser.
TL : bạn chỉ cần config lại giống thế này
private $dbhost = 'localhost';

private $dbuser = 'root';

private $dbpass = '123456';

sonhot06
28-01-12, 07:05 PM
TL : bạn vào trang 127.0.0.1/phpmyadmin
ID : root
pass:123456
đăng nhập vào rồi tạo 1 database với tên là izuser rồi import cai file data_tienkiem-izgame.sqlvào database izuser.
TL : bạn chỉ cần config lại giống thế này
private $dbhost = 'localhost';

private $dbuser = 'root';

private $dbpass = '123456';
Cảm ơn bạn rất nhiều ^^ ... 30 charrrrrr

gmpucca
28-01-12, 07:12 PM
thak admin rát nhìu 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

global1
28-01-12, 08:12 PM
Cảm ơn bạn rất nhiều ^^ ... 30 charrrrrr
Có nút Thank kìa sao không click >:P

khaicafe
29-01-12, 11:44 PM
sao minh không thây thư muc enter nhi

trong0981
30-01-12, 01:42 PM
sao minh không thây thư muc enter nhi
Bạn lưu ý đây là web dùng cho GM develop game 1k không phải là bản 1K gốc. Bạn vui lòng cài bản 1K gốc rồi sử dụng bản web này bạn nhé >-)

chungdan1287
30-01-12, 03:01 PM
nay thj 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

daicako195
30-01-12, 04:01 PM
Css và style nhìn tệ quá , rảnh edit up cho mọi người :-s

zin1007
30-01-12, 04:17 PM

Dù sao cũng là công sức người ta bạn à. ko down xin đừng nói nời cay đắng :-s

MinYeuVy
30-01-12, 06:40 PM

- Tệ thì làm 1 cái mà xài, lấy của người ta rồi kêu người khác edit :))
- Bởi vậy Vũ Dũng nói cũng đúng làm công sức, share cho đã còn bị chửi :-J

redworm
01-02-12, 10:53 PM
tui down về hông được là sao nhỉ

ads_ads
02-02-12, 09:24 AM
để e thử coi xem được ko nhé? hehehehehehe

chodoitinhem
02-02-12, 01:43 PM
sửa link bấm vào chơi game và nạp thẻ ở đâu thế mọi ngượi

global1
02-02-12, 03:25 PM
sửa link bấm vào chơi game và nạp thẻ ở đâu thế mọi ngượi
bạn vào thư mục Flash sửa link trong 2 file card_button.swf và download_button.swf nhé.

hautazanlove
02-02-12, 04:41 PM
Thank vì tinh thần share . Chúc năm mới an lành , thịnh vượng .

trong0981
02-02-12, 09:35 PM
Hiện tại mình bị đau đồng thời đang vướng vụ mua VPS ở vinafpt bên svit. tạm thời 1 thời gian mình k hỗ trợ dc. các bạn thông cảm nhé. có ai vô giúp mình hỗ trợ mình cảm ơn nhiều :(

meongok3004
03-02-12, 02:21 AM
còn code ko vậy bạn....share mình với bạn ơi

huuloi
08-02-12, 02:14 PM
Loi nay la gi vay anh khong vao dc admincp

Notice: Use of undefined constant E_DEPRECATED - assumed 'E_DEPRECATED' in D:\Server Song Kiem\htdocs\dangnhap\admincp\index.php on line 3
FUCKING YOU!!!!

global1
08-02-12, 04:58 PM
Loi nay la gi vay anh khong vao dc admincp

Notice: Use of undefined constant E_DEPRECATED - assumed 'E_DEPRECATED' in D:\Server Song Kiem\htdocs\dangnhap\admincp\index.php on line 3
FUCKING YOU!!!!
Bạn vào D:\Server Song Kiem\htdocs\dangnhap\admincp\index.php on line 3 nhìn dòng thứ 3 và xóa chữ E_DEPRECATED đi là ok. còn cái Fucking You là do bạn chưa set quyền admin cho tài khoản đó nhé.

huuloi
08-02-12, 05:13 PM
set quyen admin cho nao vay chi lun voi

Darkku
22-02-12, 01:03 PM

Vỡ khung phần login ?

zin1007
22-02-12, 04:41 PM

Vỡ khung phần login ?

sửa ở index.php thì phải............... :-?

trong0981
27-02-12, 04:44 PM
sửa ở index.php thì phải............... :-?

Sửa ở file login.php nha bạn :)

Mr.Royals
28-02-12, 08:41 PM
Chơi 1 mình thì hoàn toàn bình thường , vấn đề là việc chơi qua mạng LAN thì không được.

Mình đã sửa IP tại YJJHserver\accountServerAccount.ini và YJJHserver\RServer\Account.ini thành IP Lan máy chủ.
và IP trong file Dataserver.php

nhưng máy cùng LAn vào chơi thì đăng nhập được nhưng cứ 0%. Mặc dù nó có nhận biết được khoản đang được sử dụng và nick đang chơi bị đá ra.

Máy kia dùng windows 7 và sử dụng Wifi , không biết có liên quan gì không?

yendung321cn
01-03-12, 08:06 AM
Chơi 1 mình thì hoàn toàn bình thường , vấn đề là việc chơi qua mạng LAN thì không được.

Mình đã sửa IP tại YJJHserver\accountServerAccount.ini và YJJHserver\RServer\Account.ini thành IP Lan máy chủ.
và IP trong file Dataserver.php

nhưng máy cùng LAn vào chơi thì đăng nhập được nhưng cứ 0%. Mặc dù nó có nhận biết được khoản đang được sử dụng và nick đang chơi bị đá ra.

Máy kia dùng windows 7 và sử dụng Wifi , không biết có liên quan gì không?

hiz! đơn giản thui!
sửa IP clien thành IP của máy để 127.0.0.1 không đc đâu

yendung321cn
01-03-12, 08:20 AM

Vỡ khung phần login ?
Edit file login

<!DOCTYPE html PUBLIC "-//W3C//DTD XHTML 1.0 Transitional//EN" "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
<html xmlns="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
<head>
<meta <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" />
<meta name="robots" content="index, follow" />
<meta name="keywords" content="tien kiem, anh hung hoi tu, game nhap vai, game di canh, vo lam web, game hay, tuyet voi" />
<meta name="description" content="Kiếm Thánh - Anh Hùng Hội Tụ... Cùng viết lên trang lịch sử hào hùng" />
<title>Kiếm Thánh Online - Anh Hùng Hội Tụ</title>
<style type="text/css">
<!--
body {
background: #fff;
margin: 0px;
padding: 0px;
}
.warpper {
background: url(images/bg_big_login.jpg) no-repeat scroll center top transparent;
margin: 0 auto;
font-family: Arial;
min-width: 960px;
}
.container {
width: 500px;
margin-top: 0px;
margin-right: auto;
margin-bottom: 0px;
margin-left: auto;
position: relative;
}
#text-login {
float: left;
width: 230px;
}
#menu-left {
margin-left: 55px;
margin-top: 197px;
width: 50px;
}
#menu-left a{
background-repeat: no-repeat;
height: 20px;
width: 55px;
display: block;
margin-bottom: 8px;
}
#menu-left a:hover{
background-position: bottom;
}
#menu-left #trangchu-btn {
background-image: url(images/btn_trangchu.png);
}
#menu-left #diendan-btn {
background-image: url(images/btn_diendan.png);
}
#menu-left #huongdan-btn {
background-image: url(images/btn_huongdan.png);
}
#box-right {
margin-left: 47px;
text-align: center;
}
#box-right form {
margin-top: 150px;
}
.textfield {
background-image: url(images/bg_textfield.png);
background-color:transparent;
background-repeat: no-repeat;
height: 30px;
width: 195px;
border-top-style: none;
border-right-style: none;
border-bottom-style: none;
border-left-style: none;
padding-left: 15px;
padding-right: 10px;
margin-top: 48px;
}
#box-right form a {
font-size: 10px;
color: #FFFFFF;
text-decoration: none;
margin: 5px auto;
line-height: 40px;
cursor: pointer;
}
#box-right form a:hover {
color: #6cf;
}
#btn-start {
background: url("images/btn_batdau.png") no-repeat scroll center center transparent;
border: 0 none;
height: 48px;
width: 130px;
}
#footer {
clear: both;
font-size: 12px;
color: #333333;
padding-top: 100px;
line-height: 20px;
}
.clearboth {
height: 0px;
width: 100%;
clear: both;
}
#logo {
margin: 0 auto;
width: 500px;
}
-->
</style>

<script type="text/javascript" src="js/jquery-1.6.2.min.js"> </script>
<script type="text/javascript">
$(document).ready(function(){
});
</script>
</head>
<body>
<div class="warpper">
<div class="container">
<div id="logo">
<embed width="180" height="180" wmode="transparent" salign="tl" scale="scale" quality="high" bgcolor="#ffffff" name="logo_tnnk.swf" src="images/logo_tnnk.swf" type="application/x-shockwave-flash" id="logo_tnnk.swf" />

</div>
<div class="clearboth"></div>
<div id="text-login"></div>
<div id="menu-left">
<a href="home.php" id="trangchu-btn"></a>
<a href="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" id="diendan-btn"></a>
<a href="home.php?page=huongdan" id="huongdan-btn"></a>
</div>
<div id="box-right">
<!-- -->

<form onsubmit="return check_input();" target="_self" id="frm_center" name="frm_center" method="get" action="enter/login.php">
<input type="hidden" value="yjjh" name="gamesrc">
<input type="hidden" value="S1" name="serverid">
<input type="hidden" value="<?php echo md5(rand(1111,9999)).'983F5t42e243r32fwdzjvose8429 33172689jvei23fdx'.md5(rand(1111,9999)).md5(rand(1 111,9999)).md5(rand(1111,9999));?>" name="keyrand">
<input id="username" type="text" name="username" value="" class="textfield" />
<input id="password" type="password" name="password" value="" class="textfield" />
<a href="/user/index.php?page=lostpassword">Quên mật khẩu?</a>
<a href="home.php?page=register">Đăng ký</a>
<center>
<input type="submit" name="submit" id="btn-start" value=" " />
</center>

</form>
</div>
</div>
<div id="footer">
Phát triển bởi nhóm Game Đoan Hùng
</div>
</div>
<script language="javascript" type="text/javascript">
function check_input(){
if(document.forms['frm_center'].username.value != '' || document.forms['frm_center'].password.value != ''){
return true;
}else{
alert("Tài khoản hoặc mật khẩu không được để trống!");
return false;
}
}
</script>
</body>
</html>

đc thì xin cái thank

yendung321cn
01-03-12, 08:22 AM
mình thấy cái nhất kiếm của KIẾM THÁNH duyệt đc trên Mozila Firefox
hiển thị đc NPC và quái vật
ai biết chỉ dùm với

zin1007
01-03-12, 09:15 AM
mình thấy cái nhất kiếm của KIẾM THÁNH duyệt đc trên Mozila Firefox
hiển thị đc NPC và quái vật
ai biết chỉ dùm với
chơi off thì Để resource trên IIS là ok bạn ạ

alo24
01-03-12, 10:18 AM
cám ơn chủ thớt nhé 8->
đang cố gắng tìm hỉu coi sao

yendung321cn
02-03-12, 12:26 PM
chơi off thì Để resource trên IIS là ok bạn ạ
Oki thank bạn rất nhiều
mình còn 1 vân đề thắc mắc nữa!
làm sao để tên NPC dạng Unicode
mong bạn dúp mình nốt

huuloi
09-03-12, 10:14 AM
sau pass vao game va dang nhap ko khop nhau vay

trong0981
10-03-12, 12:08 PM
sau pass vao game va dang nhap ko khop nhau vay

Không khớp là sao bạn? bạn có sử dụng class của mình ko? nếu ko sử dụng thì sẽ ko khớp

huuloi
10-03-12, 09:37 PM
Sau auto nhap the vtc khong dc ban oi.Kết nối tới VTC bị gián đoạn. Liên hệ với Admin! là sau vạy bạn

unknowalone
10-03-12, 11:37 PM
Thanks, phát huy tinh thần share, LIKE !!!

phamviet19
11-03-12, 12:00 AM
đang tìm 1 cái như thế này để nghịch :D

yendung321cn
11-03-12, 12:13 PM
ai có phần check thẻ share cho anh em đi ! thank rất nhiều

huuloi
14-03-12, 03:29 PM
Không khớp là sao bạn? bạn có sử dụng class của mình ko? nếu ko sử dụng thì sẽ ko khớp

Bạn ơi mình đã làm giống như bạn hd nhưng mà khi vào game lại thông báo thông tin đang nhập ko chính xác,mà vào trang quản lý tài khoảng thì đc vào game ko dc hình như 2 loại pass bạn giúp mình cái này nha.

utbanh
15-03-12, 10:41 PM
mình làm theo hd mà cái nhất kiếm của mình vẫn như cũ bạn cho mình xin cái yahoo xem giúp minh với

dotinhnghich12
30-03-12, 11:13 PM
Thank chủ thớt nha thank uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

mrtkpro
10-04-12, 12:02 AM
Tình hình là cái VPS sắp hết hạn mà e cũng đang chán không muốn dev game Nhất Kiếm nữa (vì mới cãi nhau với con bồ nên chia tay :-s) nên share luôn bộ trang chủ kèm trang quản lý thành viên cho ae xài. Do đang code dở chừng (vì không có nhiều time) nên còn thiếu một vài chức năng sau có gì e sẽ update sau nếu ae ủng hộ hết mình \m/, sau đây em xin liệt kê danh sách các chức năng của code

* Trang chủ:
- "Chôm style của bọn Minh chủ võ lâm ^^!" (hình như cái banner e có bỏ file PSD thì phải, ae check thử trong thư mục images nhé).
- Chức năng thông báo (Tin tức, Sự kiện, Hướng dẫn)
- Chức năng thống kê TOP cao thủ và TOP đại gia ;))
- Slide ảnh

* Trang User CP:
- Nhận quà tặng online (cái này ae code lại ở file ajaxnhanqua.php)
- Sửa thông tin cá nhân (phone, cmnd, địa chỉ)
- Đổi mật khẩu (bắt nhập email mới đổi được mật khẩu, an toàn ;)))
- Nạp thẻ |-), cái này VIP nè, với thẻ VTC nó tự check thẻ. Ae sửa tài khoản nhận vcoin ở file này: module\usercp\napthe\vtccheck\thietlap.php. Đồng thời tích hợp chức năng nạp thẻ riêng (tự tạo ra thẻ riêng rồi nạp nha =P~), còn cái thẻ mobi với viettel phải duyệt. Ae sửa sdt trong file: module\usercp\napthe\mobifone.php và module\usercp\napthe\viettel.php
- Đăng ký nhanh kèm theo (quick_reg.php)
- Đổi Kim Nguyên Bảo (khỏi nói ae cũng biết rồi nhỉ? =:))
- Đổi tên / Trạng thái VIP (không biết sửa cái giới hạn ký tự khi lập nick ở đâu nên làm quách cái này cho tiện kiếm thêm thu nhập luôn nhỉ? Công dụng của nó thì đọc là hiểu ;)))

* Trang AdminCP:
- Quản lý tin tức, sửa tin tức, xóa tin tức
- Quản lý log admin, log user
- Quản lý thẻ nạp riêng (thêm thẻ nạp tự động số lượng lớn, xóa thẻ, chuyển thẻ, tạo đại lý, xóa đại lý,....)
- Quản lý slide ảnh

Ngoài ra còn một vài chức năng hiện đang tạm khóa mà e tính thêm cho các bác sau này nếu được ủng hộ nhiệt tình =P~:
- Lấy lại mật khẩu qua email
- Đổi email (khi đổi nó gửi về email cũ bắt kích hoạt mới đổi được)
- Tối ưu hóa admincp, thêm các chức năng còn thiếu
- Thêm chức năng chuyển khoản, đổi điểm thưởng lấy coin,...
- Thêm chức năng cộng điểm trên website
- Thêm chức năng Nhận quà tân thủ theo level
- Thêm chức năng Bầu cua tôm cá =))
- Thêm trang quản lý cho các đại lý thẻ,...
và một vài chức năng khác nữa.....................................

Link download:
* Bộ trang chủ + quản lý:pass: gamezone.vn

* Database:

(vẫn ổn mà ae check lại hoặc dùng navicat để import nhé)

* 2 file mà nhiều người mong đợi ;)):

* Up cho ae cái việt hóa NPC với cái action của mình (bản này khác bản của vudung đồng thời đang test nhé. Lỗi NPC nào post lên mình fix cho)

Fix lỗi lần 1:
* Nếu ai bị lỗi như vầy (KHÔNG BỊ THÌ BỎ QUA NHA):

Bạn ở file home.php sửa cái này:

thành

Lỗi vỡ khung file đăng ký nhanh (quick_reg.php):
Upload 2 cái này vô thư mục gốc:

Fix lỗi vỡ khung website trên Chrome và IE (copy file home.php đó đè lên file home.php cũ là ok):

ANH EM KIẾM LỖI ĐỂ EM FIX NHÉ ;))

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT:
b3: edit file #config.php sửa lại thông số kết nối cho phù hợp
b4: sửa lại các file như ở trên đã nói ^^!
b5: giải nén file login class.rar bỏ 2 file login_class.php và oldlogin_class.php vào thư mục enter/class
b6: mở phpmyadmin lên (có thể dùng navicat như tốt nhất đừng xài), sau đó làm theo hướng dẫn như vầy;

Chọn acc_db

Chọn table account -> tab Structure

Kéo xún dưới tick vào After -> password

Thiết lập các thông số như trên rồi save

Ok, đăng ký một nick rồi thử chức năng đăng nhập coi nào ;))
------------------------------------------------------

THANKS NHIỆT TÌNH NHA BÀ CON, CHÚC BÀ CON MỘT NĂM MỚI AN KHANG THỊNH VƯỢNG, SỨC KHỎE DỒI DÀO... ĐẶC BIỆT HẠNH PHÚC VỚI NGƯỜI MÌNH YÊU NHÁ...CHẸP... NHẮC TỚI NGƯỜI YÊU EM BUỒN QUÁ :((

khẹc, down 53 thanks 27 :(, các bác ko thanks thì đặt em cái copyright là được rùi :((

thanks chu thot rat nhieu!con mot so loi ko vao duoc phu ban

trong0981
11-04-12, 05:18 PM
Fix lỗi check thẻ VTC (copy file dưới đè lên file cũ trong thư mục plugin):

--- Chế độ gộp bài viết ---

thanks chu thot rat nhieu!con mot so loi ko vao duoc phu ban

lưu ý của mình là code index, usercp và admincp ko liên quan đến các cấu trúc khác của server bạn nhé

sangkute912
11-04-12, 05:44 PM
tks nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bboynam99
15-04-12, 09:22 PM
Ban oi cho hoi cai tai khoan VTC minh dang ki o dau the,co phai la tk o paygate.vtc khong?voi lai code nay nap mobile,vtel...la ve tk VTC do luon hay la tk nao nua?Chuc ban luon thanh cong,vui khoe trong cuoc song
PS:viet bai bang BB khong co TV,thong cam nha mod

trong0981
16-04-12, 09:58 PM
Ban oi cho hoi cai tai khoan VTC minh dang ki o dau the,co phai la tk o paygate.vtc khong?voi lai code nay nap mobile,vtel...la ve tk VTC do luon hay la tk nao nua?Chuc ban luon thanh cong,vui khoe trong cuoc song
PS:viet bai bang BB khong co TV,thong cam nha mod

1. Đăng ký tài khoản vtc tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => Nó sẽ nằm ở dạng vcoin ko thể đổi thành tiền mặt nhưng có giá trị ~. Bạn có thể bán để thanh lý nó.

2. Code nạp thẻ mobile bạn tự duyệt bằng tay chứ ko tự động như cái vtc.

3. Cảm ơn lời chúc của bạn :)

ookurooo
10-05-12, 03:41 PM
link ảnh cuối die rồi bác ơi

30 cccccccccccccccccccccccccccc

VNGameZoneVN
12-05-12, 09:27 AM
mói tham gua lĩnh vực mới. xin chủ thớt tw giúp đỡ caid đặt cho với. xin chân thành cảm ơn! chúc bạn may mắn.

tielee2013
12-05-12, 07:29 PM
cám ơn bác nha
mà pass admin là gì vậy?

trong0981
13-05-12, 06:24 AM
cám ơn bác nha
mà pass admin là gì vậy?

Nick admin các bạn tự set nhé. Bạn vui lòng đọc kỹ các trang. Một số member hỏi mình đã trả lời về vấn đề này rồi.
Thân, :)

Superman
06-06-12, 10:29 AM
b5: giải nén file login class.rar bỏ 2 file login_class.php và oldlogin_class.php vào thư mục enter/classb6: mở phpmyadmin lên (có thể dùng navicat như tốt nhất đừng xài), sau đó làm theo hướng dẫn như vầy;
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)C họn acc_db<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)C họn table account -> tab Structure<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)K éo xún dưới tick vào After -> password<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)T hiết lập các thông số như trên rồi save

Ok, đăng ký một nick rồi thử chức năng đăng nhập coi nào ;))
------------------------------------------------------
sao mình đăng ký bảo thành công ,mà đăng nhâp lại báo tài khoản ko tồn tại help với pro ơi

daringzackwade
06-06-12, 10:56 AM
Thanks, phát huy tinh thần share, LIKE !!!

Superman
06-06-12, 11:25 AM
help với mod ơi upppppppppp lần nửa

gagooith12
13-10-12, 01:05 PM
sao mình nạp thẻ IZ thành công mà không đc coin nhỉ?>-):-?
ok đã sửa đc rồi ^^

lyngochoa
13-10-12, 05:52 PM
:)). ai bảo Edit bậy bạ. 30 char

tieudieuphong
27-10-12, 03:45 PM
Ai chỉ mình cách phát thẻ free trên trang chủ luôn được không

Tức là mỗi lần ấn vào 1 cái nút nó sẽ ra 1 seri + mã thẻ ý

nghienmu
27-10-12, 04:19 PM
ai có hd cài hay cài giúp mình cái đc k.....................

tieudieuphong
27-10-12, 05:37 PM
có ai chỉ mình edit bảng xếp hạng tiền ở đâu không, tìm hoài chả thấy đâu

Mr.Achuky
31-10-12, 10:43 AM
* Bộ trang chủ + quản lý:
pass: gamezone.vn
Like die rồi chủ thớt ơi. up lại đi :((

duongtn1705
31-10-12, 11:38 AM
đúng lúc là sao vậy bác :o3, e thấy có ai share mấy cái như thế này đâu trừ rich, nhưng mà của rich phải dev thêm mới được còn e đâu cần 8-}

Link die hết rồi bạn ơi Up lại dùm cái

tieudieuphong
31-10-12, 10:29 PM
Link die hết rồi bạn ơi Up lại dùm cái

của bác đây, nhớ check virut nhé, tại máy cài nhiều thứ nên sợ có virut mà k biết

bác đừng gạch nhé.

nhớ thank đó

kandylee
11-11-12, 04:44 AM
cái phần top cao thủ của bác mã code php lấy dữ liệu của em nó nằm ở file nào thế ?

hai07dv
11-11-12, 02:13 PM
cái phần top cao thủ của bác mã code php lấy dữ liệu của em nó nằm ở file nào thế ?
...\NhatKiem\htdocs\trang-chu\cp\module\home.php

kandylee
12-11-12, 11:00 AM
tks anh haidv nhớ :) 30 charrrrrrrrrrrr

mrluoi1986
13-11-12, 05:09 PM
bạn check lại links dơn đi, die rùi bạn ơi

mrluoi1986
15-11-12, 08:36 AM
links die rùi, bác check lại links đi bác chủ

soihoangtu
22-01-13, 09:06 AM
Đào mộ tý

Link vẫn sống nha các bác

các bác check lại xem em vừa dow được
bản này share cũng khá ổn
tuy nhiên vẫn phải sửa lại vài chỗ
nhất là phần login
bạn log vào web được nhưng không log vào game được đâu nhé :) - mặc dù xài fix của chủ pic
bạn nào còn xài cái này có thể liên hệ mình chỉ cách fix :-$

Anh2SiTinh
11-04-13, 09:41 AM
đào mộ
ai có data da_acc ko....................

qchinhhd
12-04-13, 10:38 PM
sao mình làm mãi ko đc,ai config giúp mình với hay cho mình cái hd chi tiết :( teamview cũng đc:((

Destro
24-04-13, 04:27 PM
@qchinhhd: Bạn up tất cả những cái mà bạn download được về lên MF để mình down về xem thử.

Cái cũ ở máy mình format mất rồi mà hiện tại link đã die không check được. Về gameserver thì mình tuy chỉ biết một ít nhưng mấy cái liên quan đến web này thì mình nắm rõ. :)

trong0981
21-02-18, 10:17 AM
nyc lấy ck đào mộ lên kỉ niệm phát :)>-:)>-:)>-

onggyandlove
21-02-18, 01:48 PM
anh cho em xin nick fb để hỏi a 1 số code về php dc hk

chip2014
21-02-18, 08:19 PM

Vãi thánh đào mộ 8-} , nhưng Link vẫn còn sống mới chôm về, cảm ơn nhá 8-} đem về xào nấu lại thôi

anhemtb113
21-02-18, 09:49 PM
anh cho em xin nick fb để hỏi a 1 số code về php dc hk
đào cho bác 1 lốt
đào cho bác 1 lốt
đào cho bác 1 lốt
đào cho bác 1 lốt