PDA

View Full Version : [JX] Không thấy sever khi vào Client

thienvinh12312
13-01-12, 01:26 PM
mình mới cài thử jx của jxvietnam,mình làm theo hướng dẫn nhưng khi vào client thì không thấy sever,nhấn enter 2 lần thì vô đc bảng đăng nhập,nhưng đánh gì nó cũng không hiện ra.Như hình
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)
Mình ko cài card mạng ảo mà lấy lun ip mạng config lun.
Mọi người ai bít chỉ mình với nha.

jxvietnam
13-01-12, 01:34 PM
1. Tắt bớt card mạng, chỉ để 1 card duy nhất
2. Kiểm tra xem dùng server no font hay có font

qhi2009
13-01-12, 01:36 PM
jxvietnam cho mình hỏi chỉnh tốc độ đánh ở vũ khí (có đc nhờ set admin) ở file nào bạn?

jxvietnam
13-01-12, 01:49 PM
jxvietnam cho mình hỏi chỉnh tốc độ đánh ở vũ khí (có đc nhờ set admin) ở file nào bạn?
Trong setting/item/meleweapon.txt

thienvinh12312
13-01-12, 02:02 PM
đã tắt bớt chỉ còn để lại 1 mình cái wifi,xài sever có font và đã cài font rồi.Xài win 7.Hình sau khi tắt bớt card mạng.[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

DirectX
13-01-12, 02:30 PM
cái này là do font thôi, chắc chú này xài cái việt hóa có dấu mà ko biết cách config đây mà

SaoThaiBinh72
13-01-12, 02:56 PM
1. Tắt bớt card mạng, chỉ để 1 card duy nhất
2. Kiểm tra xem dùng server no font hay có font

Chả liên quan gì đến vấn đề chủ toppic hỏi cả .

thaihoa91
13-01-12, 04:25 PM
Chả liên quan gì đến vấn đề chủ toppic hỏi cả .

Sao lại ko liên quan ông ! Cái hình GameServer.exe có dòng số bị 0 là do mở wá nhìu card mạng đấy !

SaoThaiBinh72
13-01-12, 05:32 PM
Sao lại ko liên quan ông ! Cái hình GameServer.exe có dòng số bị 0 là do mở wá nhìu card mạng đấy !

Dù mở 2 hay 20 cái thì việc hiện tên Server ở clien có liên quan nhau à ? <- chả liên quan gì cả, cái này là do việc khai báo pak ở clien, font chữ ở trong pak hay việc sử dụng các file không đúng thôi.
Còn mình đã từng log vào đc server khi GameServer báo xxxxx:0 đấy.

jxvietnam
13-01-12, 05:34 PM
Dù mở 2 hay 20 cái thì việc hiện tên Server ở clien có liên quan nhau à ? <- chả liên quan gì cả, cái này là do việc khai báo pak ở clien, font chữ ở trong pak hay việc sử dụng các file không đúng thôi.
vậy àh xxxxx:0 vẫn vào đc game thế cho xin tấm hình

SaoThaiBinh72
13-01-12, 05:40 PM
vậy àh xxxxx:0 vẫn vào đc game thế cho xin tấm hình

Bây giờ mình không còn cài Jx nữa, lâu lâu vô xem thôi. Nên không có hình, các bạn tin hay không thì tùy, có thể chém nếu thích.
Còn việc mình log được là vừa bật card mạng ảo vừa bật card internet, mình cũng không biết sao lại log được khi đa số mình fix lỗi cho họ đều không được.
Có 1 vài bạn mình đã teamview và log được khi 2 số ở GameServer là xxx : 0.

thienvinh12312
13-01-12, 05:56 PM
thế nếu bị lỗi font thì h làm sao sửa đây mấy bạn.:">

thienvinh12312
13-01-12, 06:40 PM
úp,mình đã chuyển qua no font nhưng vẫn không thấy hiện tượng gì cả:(:(

thaihoa91
13-01-12, 06:48 PM

xxxxx : 0 mà vào dc game thì tui bỏ dev JX lun á :))

SaoThaiBinh72
13-01-12, 07:04 PM
xxxxx : 0 mà vào dc game thì tui bỏ dev JX lun á :))

Đứa nào nói điêu Chết chùm cả nhà.
Khi nào có dịp tôi sẽ chụp ảnh hoặc quay video cho xem. Giờ tạm nợ.

thaihoa91
13-01-12, 07:08 PM
Đứa nào nói điêu Chết chùm cả nhà.
Khi nào có dịp tôi sẽ chụp ảnh hoặc quay video cho xem. Giờ tạm nợ.

OK Nhưng cho tui sửa lại, chỉ mình tui thui, gia đình tui ko liên quan, ko thích lôi dòng họ gia phả vào việc chẳng liên quan đến họ ;))

thienvinh12312
13-01-12, 07:24 PM
sao mình hỏi mà ko ai trả lời thế nhỉ.............

thaihoa91
13-01-12, 07:57 PM
úp,mình đã chuyển qua no font nhưng vẫn không thấy hiện tượng gì cả:(:(

Gửi lên hình GameServer.exe khi game báo lỗi khi đã chuyển wa no font !

SaoThaiBinh72
13-01-12, 08:33 PM
Cái này là do clien thôi, không liên quan gì đến server cả, bạn xem lại đã sử dụng patch đúng chưa, xóa đi làm lại thử, xem file serverlish.ini trong setting ở clien xem, phần khai báo pak có sửa đổi gì không ...

thienvinh12312
13-01-12, 09:42 PM
client thì em xài client VNG đã update,sau đó chép cái patch full của thaihoa91,sau đó em đè cái patch của sever jxvietnam no font vào.Sau đây là 1 số hình ảnh
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sau khi nhấn enter 2 lần và bấm id,pass word nhưng nó vẫn không hiện gì,nhấn thêm enter 1 phát nữa thì :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5.png"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
13-01-12, 10:51 PM
Vậy là thiếu file font rùi ! Tìm represent02.dll và font.pak là xài dc à !

thienvinh12312
14-01-12, 10:10 AM
trong data có phần font.pak,mình cũng đã sủa lại trong mấy file đó là Font.pak->font.pak đúng với trong data rồi.Còn trong client có file represent2.dll,ko có file represent02.dll.