PDA

View Full Version : [JX] Share tool jxEdit - edit một vài thứ trong server

invalidpw
13-01-12, 12:57 PM
Hi all, năm 2007 invalid-password có vọc JX một thời gian rất ngắn khoảng 3 tháng, cũng chẳng đóng góp được gì cho ACE ngoài 1 bài viết về "Cách chỉnh tỷ lệ rớt đồ" (có trong EBook 8->). Dạo này gần tết ít việc làm nên lại down bản JX TSBD+Hút về chơi cho vui, thấy server cũng có nhiều phát triển. Tình cờ lục lại ổ cứng cũ thì phát hiện tool jxEdit đã mất tích từ lâu. Tool này mình viết để edit một số thứ trong JxServer, nay post lên cho ACE nào cần thì dùng.

Chỉnh tỷ lệ rớt đồ
Dùng chỉnh tỷ lệ rớt đồ trong các file droprate : mở file droprate, nạp danh sách item, chỉnh các thông số, add item vào file droprate, và save lại. Tính năng này chưa có chỉnh rớt tiền.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chỉnh shop
Chỉnh các item có trong shop Hiệu thuốc, Thợ rèn, Tạp hóa, ....: nạp danh sách shop trong file buysell.txt, chọn 1 shop để hiện danh sách hàng trong shop, chọn 1 món hàng và add vào shop, save lại.
Lưu ý : server TSBD không có file Settings/item/mask.txt nên phần mềm sẽ báo lỗi thiếu file này. Bạn chỉ cần tạo file mask.txt có 2 dòng trắng là xong.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tìm kiếm nội dung
Dùng để tìm 1 câu nào đó trong các file. Ví dụ bạn muốn biết tất cả các task nào đã được dùng trong các script (để tạo task mới không trùng) thì : nhập "SetTask(" vào chuỗi cần tìm, chọn đường dẫn bắt đầu tìm là folder script, nhấn nút Tìm kiếm, thì bạn sẽ được danh sách các file script có chuỗi SetTask. Ví dụ nữa : bạn biết 1 NPC nào đó có nói câu "Ban can co lenh bai" nhưng không biết file script của Npc này là file nào, thì bạn dùng chức năng này để tìm ra file có chứa câu nói đó.

Nhân vật
Cái này dùng để edit chỉ số các nhân vật khi khởi tạo

Tài khoản
Cái này dùng để tạo tài khoản (có set ngày hết hạn), bạn dùng cái này hoặc JxStartup cũng được. Nhập IP, password, nhấn nút Nạp danh sách; sau đó có thể tạo tài khoản mới hoặc xóa tài khoản cũ.

Cách sử dụng
Download về có 2 file, bỏ vào trong folder của server (cùng cấp với các folder Settings, Script).

Link download :

assaa
13-01-12, 12:59 PM
wow ngon nhỉ.
tem cái........................
mà sao chưa thấy link nhỉ

[B.M.W]Sports
13-01-12, 01:06 PM
có ích đó bạn thank :D

cauam.tapiu
13-01-12, 01:09 PM
để test thử , thanks phát vì có lòng share :D

assaa
13-01-12, 01:15 PM
để test thử , thanks phát vì có lòng share :D
thank bằng hành động kìa bạn.
@invalidp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)w thank bạn nha

DirectX
13-01-12, 01:26 PM
tools này rất có ích, tiếp tục phát huy nhá

heocon246
13-01-12, 01:36 PM
Đang tập Dev có tool này chéc thuận tiên hơn hơn.Cảm ơn bạn đã có lòng share ;)

daothuhang
13-01-12, 03:06 PM
Good, rất có ích, thanks chủ topic 1 cái ^^
(Ước gì có tool nào có thể đoán được mấy chữ tằng là ngoằng kia là gì :()

tosathanhisat
13-01-12, 03:09 PM
[-O< Thank đang cần cái này :DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD

invalidpw
13-01-12, 03:12 PM
Good, rất có ích, thanks chủ topic 1 cái ^^
(Ước gì có tool nào có thể đoán được mấy chữ tằng là ngoằng kia là gì :()

Có ngay : Goole Translate ! ...........

tosathanhisat
13-01-12, 03:16 PM
Share tool jxEdit - edit một vài thứ trong server bài viết như thế này thì ở dưới bài C++ phát triễn Game Full bắp,chuối thì được dán Chú Ý ở trên.Bài viết của MOD có khác với bài viết của Member nhi~:-|:-|:-|:-|:-|

bboybest
13-01-12, 03:20 PM
Cảm ơn bạn rất nhiều mình đanh cần cái này

shppero
13-01-12, 05:14 PM
sao em không dùng được chức năng tài khoản, phải config ip theo ip nào dzay

KingMax
13-01-12, 05:39 PM
Share tool jxEdit - edit một vài thứ trong server bài viết như thế này thì ở dưới bài C++ phát triễn Game Full bắp,chuối thì được dán Chú Ý ở trên.Bài viết của MOD có khác với bài viết của Member nhi~:-|:-|:-|:-|:-|
thôi bạn không cần phải xoắn đâu :) , chẳng qua mình chưa ol chẹck bài thôi bạn à

SaoThaiBinh72
13-01-12, 05:46 PM
sao em không dùng được chức năng tài khoản, phải config ip theo ip nào dzay

Hình như phải nhập đúng IP máy chủ, pass sa ... mới check được cơ sở dữ liệu trong sql thì phải.

nhocluka
13-01-12, 06:23 PM
thanh kiu vi na miu =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

tagtag15
13-01-12, 06:24 PM
hay hay .. thank nhìu nhé :D L-)

thaihoa91
13-01-12, 06:49 PM

Bạn đừng xoắn thế ! MOD cũng là con người, ko phải 100% người máy, lúc nào cũng online suốt 24/24 để làm việc free thế này !

Huống chi bài viết cũng mới viết cách đây vài giờ, chừng nào chờ cả 3 4 ngày mà ko có gì tiến triển thì hãy xoắn !

trilap2004
16-01-12, 03:04 PM

invalidpw
16-01-12, 06:09 PM
Ủa tui đã post rồi à ta ? Tool này mất tích từ 2007, mới kiếm lại được trong ổ cứng dự phòng !

trilap2004
16-01-12, 06:16 PM
Ủa tui đã post rồi à ta ? Tool này mất tích từ 2007, mới kiếm lại được trong ổ cứng dự phòng !

hồi đó nhớ ai share bên nguoixaque.org nguồn của 4rum akirazone, nên thấy tên bác nghe quen quen. :-bd

longryu
03-02-12, 06:10 PM
:D sao mình thử sài tool này...tạo được nhân vật ok hết..khi chỉnh :.sinh khí, thân pháp, nội công đều có hổ trợ..nhưng riêng sức mạnh đã chỉnh lên 3000 nhưng lực tay lại không lên...ai biết chỉ mình với...tại sao như vậy nhỉ :-|...cảm ơn

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

invalidpw
03-02-12, 08:08 PM
pác chỉnh file newplayer.ini phải không ? Tui cũng chưa chỉnh đến đó nên kô bít, nhưng cái này không phải do phần mềm đâu mà chắc là giới hạn của game

longryu
03-02-12, 08:51 PM
pác chỉnh file newplayer.ini phải không ? Tui cũng chưa chỉnh đến đó nên kô bít, nhưng cái này không phải do phần mềm đâu mà chắc là giới hạn của game

:D không mình không chỉnh gì cả..vì mổi lần tạo nhân vật mới bấm tăng điểm mỏi tay quá..vì mình muốn mạnh để gỏ boss phái mau chết ấy .này mình mò được rồi...nó đã cộng ok hết..do mình chưa đeo vủ khí phái và tăng chiêu hổ trợ phái..nảy tăng ok lém..dù sao củng cám ơn bạn đả share tool ...cảm ơn rất nhiều

invalidpw
03-02-12, 11:25 PM
bấm tăng điểm mỏi tay quá
Tìm trong diễn đàn này cái tool AutoClick mà xài. Mở tool lên, nhập counter = 100, mở bảng F3, trỏ chuột vào dấu + Sức mạnh, rồi nhấn F4 thì tool nó sẽ click cho bạn 100 cái, tăng 100 điểm mà không mỏi tay

machcamhoa92
15-02-12, 06:27 PM
thanks chu topic cám ơn vì sự đóng góp=D>

duongbaho
18-02-12, 08:32 PM
Cái này tạo đc tài khoản luôn thì có cận cài sql 2k hk các huynh.

DNTmaster
18-02-12, 08:34 PM
Cái này tạo đc tài khoản luôn thì có cận cài sql 2k hk các huynh.

Tất nhiên là cần SQL 2000 rồi...
Sao lại không cần được...

duongbaho
19-02-12, 11:58 AM
à bạn DNTmaster ơi cho mình hỏi cái đã, mình không có máy nhà nên thường chơi ở nét... Mình dow SQL 2k(do JXVN Share) về giải nén ấn vào chạy cài đặt.. chạy xog rồi chẳn thấy nỗi gì lên cả là bị gì bạn...cho mình hỏi.

thaihoa91
19-02-12, 03:13 PM
à bạn DNTmaster ơi cho mình hỏi cái đã, mình không có máy nhà nên thường chơi ở nét... Mình dow SQL 2k(do JXVN Share) về giải nén ấn vào chạy cài đặt.. chạy xog rồi chẳn thấy nỗi gì lên cả là bị gì bạn...cho mình hỏi.

Khó có khả năng cài SQL 2000 thành công trên máy net ! Đặc biệt máy net mà xài CSM của VNG thì ko bao h cài thành công !

wantedgirl01
20-02-12, 02:28 PM
thank anh nha.
co cai nay tien that

Trung95
25-03-12, 03:58 PM
sao bảo đường dẫn txt nhỉ, hướng dẫn mình với

dmtruyen
12-04-12, 09:31 AM
hay lắm bạn ơi, thank nhiều lắm

anhdung24
17-04-12, 05:40 AM