PDA

View Full Version : [JX] [Share] Trang Bị Kiếm Thế Tết 2011

duynguyenjx
12-01-12, 08:47 PM
Tưởng không ai quan tâm đến trang bị Kiếm Thế qua JX nên mình không share, đợt trước cũng share thử 1 bộ áo nữ mà cũng không thấy ai cm.

Hôm nay có một số bác pm YM hỏi 2 bộ áo tết 2011 mới này nên mình share lên cho anh em box JXP luôn.

Hình demo mượn lại 2 hình bên Kim Mao Sư Tử:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tất cả các .spr hành động đã được chuyển theo dạng tên giống VNG cho dễ add.

LinhDown: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

assaa
12-01-12, 08:50 PM
temm cái đã......................

jxvietnam
12-01-12, 08:58 PM
do lúc trước ông share theo dạng khác nên lười add vào

p/s : mang vào nhân vật có bị lag không + với share cho tui cái spr của cái cây có mãng cầu, chuối ở sau thằng xa phu đc ko :D

thaihoa91
12-01-12, 09:00 PM

p/s : mang vào nhân vật có bị lag không + với share cho tui cái spr của cái cây có mãng cầu, chuối ở sau thằng xa phu đc ko :D

Tui nghĩ bị lag là ko thể tránh khỏi, vì res của bên Kiếm Thế có tổng số hướng khác so với JX nên chắc chắn là sẽ lag !

duynguyenjx
12-01-12, 09:04 PM

Độ lag của trang bị KT tất nhiên là phải lag rồi cậu, nhưng chấp nhận được, đẹp!

LinkDown: Spr Cây Ngũ Quả VNG. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kenynhoc2011
12-01-12, 10:04 PM
tuyệt , tks chủ thớt..........

[B.M.W]Sports
13-01-12, 07:06 AM
nhìn cái lùm cây trái đả nhỉ , đẹp

judasy
13-01-12, 07:36 AM
ông này lắm tài nhỉ. hay rất đẹp. cảm ơn bạn rất rất nhiều

vn6789
13-01-12, 11:49 AM
hưỡng dẫn add khó hĩu quá :-L:-L:-L

daikimvuong1
13-01-12, 12:39 PM
sao mình download về hok đc nhỉ

adventur3
13-01-12, 01:05 PM
Cho hỏi, Các bác có bản Nhất Kiếm Offline không Share em với :D :D

duynguyenjx
13-01-12, 01:48 PM
hưỡng dẫn add khó hĩu quá :-L:-L:-L

Nói khái quát cho dễ hình dung rồi tự mày mò nhé bạn!

Phần dữ liệu *.spr tức là cái tôi share lên đó down về bỏ theo đường dẫn tương ứng bên Client:
Nếu là FM thì bỏ theo \Spr\npcres\woman
Nếu là MA thì bỏ theo \Spr\npcres\man

Vào thư mục Settings\npcres tìm mấy file chữ tàu như trong file hướng dẫn, copy cái dòng tôi làm sẵn bỏ vô save lại. Mỗi lần thêm 1 trang bị thì file chỉ số cũng phải add thêm 1 dòng (cứ mở lên sẽ hiểu). Các file chữ tàu sau khi khai tên xong, nó có nhiệm vụ dò tên và load dữ liệu theo đường dẫn như ở trên.

Sau khi add xong tên res vào mấy file chữ tàu thì làm tiếp như ở dưới

Vào Settings\item\Armor.txt tạo thêm 1 dòng cho áo mới.
Vào Settings\item\ArmorRes.txt , ở cột 1 khai số thứ tự tương ứng với dòng áo mới tạo trong Armor.txt, cột 2 khai số tương ứng với file add tên res chữ tàu (áo)

Tương tự làm tiếp với file Settings\item\Helm.txt và HelmRes.txt (đầu)

Viết 1 đoạn script tùy bạn để lấy trang bị ra đeo. ~ O)

KingMax
13-01-12, 05:45 PM
bác unpack hộ mình mấy spr questkey của VNG event Tết được không , spr của npc cây cối nữa :D nếu được thì thank nhiều. SPR thôi cũng được

duynguyenjx
13-01-12, 08:35 PM
bác unpack hộ mình mấy spr questkey của VNG event Tết được không , spr của npc cây cối nữa :D nếu được thì thank nhiều. SPR thôi cũng được

Cậu có team làm on rồi tự lấy đi nha, mình không rảnh đâu! VNG giờ nó cũng nén pak kiểu mới rồi, dùng LDunpack không lấy được mấy cái questkey mới đâu, chịu khó view thủ công, chắc cái này cậu cũng biết thừa nên mới nhờ mình làm phải không! ~ O)

Chỉ có một vài item questkey này thôi:

Bao lì xì năm mới (nhỏ)
Trái Đu Đủ
Xoài
Hạt giống
Lễ vật năm mới
Cam

Mâm vàng
Mâm bạc
............

spr event tết 2011 VNG + 1 số cây cối (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

quangphong0904
13-01-12, 09:45 PM
tớ thấy chả đẹp gì cả :D
.

duynguyenjx
13-01-12, 09:58 PM
tớ thấy chả đẹp gì cả :D
.

hihi mỗi người có cái gu thẩm mỹ riêng, nhưng mà làm game thì phải hội tụ nhiều yếu tố, cậu có giỏi code mấy đi nữa game mà thiếu mấy vụ res này thì gamer cũng mau chán, cậu có chê tớ cũng không buồn đâu vì kingsoft họ làm mà đâu phải tớ làm, tớ chỉ lấy về cho các cậu ai thích thì xài thôi, nhưng mà lấy xong 1 bộ cũng lòi con mắt đấy không dễ ăn đâu. :))

judasy
13-01-12, 10:32 PM
Bạn duynguyenjx ơi bạn tiemview add giùm mình với. Mình add chưa dc.Thanks bạn nhiều

KingMax
14-01-12, 12:55 PM
Cậu có team làm on rồi tự lấy đi nha, mình không rảnh đâu! VNG giờ nó cũng nén pak kiểu mới rồi, dùng LDunpack không lấy được mấy cái questkey mới đâu, chịu khó view thủ công, chắc cái này cậu cũng biết thừa nên mới nhờ mình làm phải không! ~ O)

Chỉ có một vài item questkey này thôi:

Bao lì xì năm mới (nhỏ)
Trái Đu Đủ
Xoài
Hạt giống
Lễ vật năm mới

Một số questkey event tết 2012 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
không phải lười view mà mình chưa update bản mới ^^, thôi dù sao cũng cảm ơn cậu , có gì ra nét mình view vậy ^^

nhocluka
14-01-12, 01:52 PM
nếu dc bạn cho cái clip hướng dẫn cho mấy kon gà nì luôn đê mò hoài chán ghê:)):)):)):))

judasy
14-01-12, 06:33 PM
Nói khái quát cho dễ hình dung rồi tự mày mò nhé bạn!

Phần dữ liệu *.spr tức là cái tôi share lên đó down về bỏ theo đường dẫn tương ứng bên Client:
Nếu là FM thì bỏ theo \Spr\npcres\woman
Nếu là MA thì bỏ theo \Spr\npcres\man

Vào thư mục Settings\npcres tìm mấy file chữ tàu như trong file hướng dẫn, copy cái dòng tôi làm sẵn bỏ vô save lại. Mỗi lần thêm 1 trang bị thì file chỉ số cũng phải add thêm 1 dòng (cứ mở lên sẽ hiểu). Các file chữ tàu sau khi khai tên xong, nó có nhiệm vụ dò tên và load dữ liệu theo đường dẫn như ở trên.

Sau khi add xong tên res vào mấy file chữ tàu thì làm tiếp như ở dưới

Vào Settings\item\Armor.txt tạo thêm 1 dòng cho áo mới.
Vào Settings\item\ArmorRes.txt , ở cột 1 khai số thứ tự tương ứng với dòng áo mới tạo trong Armor.txt, cột 2 khai số tương ứng với file add tên res chữ tàu (áo)

Tương tự làm tiếp với file Settings\item\Helm.txt và HelmRes.txt (đầu)

Viết 1 đoạn script tùy bạn để lấy trang bị ra đeo. ~ O)
tui xài bản Nofont thì làm sao vậy hả?

thaihoa91
14-01-12, 06:53 PM
tui xài bản Nofont thì làm sao vậy hả?

No Font hay font gì thì làm y chang nhau thui !

rang_sut
16-01-12, 07:39 PM
Woa! Đẹp quá.........................:-bd

Mà bạn cho mình hỏi cái cây gì phía sau lão xa phu vậy?
Trông thích mắt quá:x

Sao bạn không share hết luôn full bộ trang bị KT
Sever mà có sẵn trộn bộ trang bị này, chỉ việc lấy ra dùng thì ngon quá!
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

duynguyenjx
16-01-12, 07:45 PM
Woa! Đẹp quá.........................:-bd

Mà bạn cho mình hỏi cái cây gì phía sau lão xa phu vậy?
Trông thích mắt quá:x

Sao bạn không share hết luôn full bộ trang bị KT
Sever mà có sẵn trộn bộ trang bị này, chỉ việc lấy ra dùng thì ngon quá!
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Share nhiều quá sợ các bác bội thực, còn 1 đống phi phong nữa này! Về phần trang bị quần áo thì còn 1 số bộ cấp thấp chưa xong, còn vũ khí nữa, cứ từ từ thưởng thức nha bạn!...~o)~o)

rang_sut
16-01-12, 07:58 PM
Share nhiều quá sợ các bác bội thực, còn 1 đống phi phong nữa này! Về phần trang bị quần áo thì còn 1 số bộ cấp thấp chưa xong, còn vũ khí nữa, cứ từ từ thưởng thức nha bạn!...~o)~o)

Thank bạn!

CAFE thơm quá:D=P~

machcamhoa92
12-02-12, 11:09 AM
perfect. thanks chủ box nhé ~:>

runkissbig
16-02-12, 10:44 AM
add mấy cái cây lưu file vào đâu vậy bạn. Newbie :P