PDA

View Full Version : [TLBB] Cần hướng dẫn cách lấy ID pét mới trong sever 4 lỗ

thutrang123
10-01-12, 10:02 PM
Có ai biết cách lấy ID pét mới trong sever 4 lỗ không trời? anh HD có nói là unpack file Config.axp trong client ra rồi tìm. Mà em không biết tìm ở file nào? ở chỗ nào. Anh HD có thể huong dẫn cụ thể duoc. không anh?

giangmap
10-01-12, 11:13 PM
Có ai biết cách lấy ID pét mới trong sever 4 lỗ không trời? anh HD có nói là unpack file Config.axp trong client ra rồi tìm. Mà em không biết tìm ở file nào? ở chỗ nào. Anh HD có thể huong dẫn cụ thể duoc. không anh?

trong file

PetAttrTable.txt

đó bạn :).....................

thutrang123
10-01-12, 11:21 PM
trong file

đó bạn :).....................

cái này em biết. Nhưng sao khi unpack ra, cái file đó em mở lên nó toàn ô vuông. Mở = notepad++ đó, không đọc được gì cả. Anh có thể share em cái file đó ở client được không ạ ?

huuduyen_05
10-01-12, 11:30 PM
Dùng tool databae editor gì đó có post trong Topic Download center.

thutrang123
10-01-12, 11:45 PM
Dùng tool databae editor gì đó có post trong Topic Download center.

ok anh, em biết cái tool đó rồi. Cảm ơn anh

thutrang123
11-01-12, 06:01 PM
Anh HD ơi, em đã unpack rồi, đọc được file, kiếm được ID pét mới rồi nhưng mà vào game không thể nào tạo được pét mới:(. Kiểm tra file PetAttrTable.txt trong Pulic/Config/ thì không có ID các loại pét mới.
Vậy phải làm cách nào mới tạo được pét mới hả anh?

yuhtnhahk
11-01-12, 08:27 PM
Anh HD ơi, em đã unpack rồi, đọc được file, kiếm được ID pét mới rồi nhưng mà vào game không thể nào tạo được pét mới:(. Kiểm tra file PetAttrTable.txt trong Pulic/Config/ thì không có ID các loại pét mới.
Mình nghĩ ở cả Sever và Client phải có ID của các loại pet đó bạn mới có thể Add đc,nếu ko bạn vào game mở thử 1 trứng pet nào đó rồi dùng Navicat đổi ID xem

Sói Đẹp Trai
11-01-12, 08:43 PM
Tiện đây anh Duyên cho em hỏi luôn làm sao để add hiệu ứng thú cưỡi cấp 3 vào StandardImpact ?
Thanks anh

huuduyen_05
12-01-12, 03:41 AM
Không có ID nên không tạo được là đúng rồi.
Không có -> không tạo được ==> có --> tạo được.

Tiện đây anh Duyên cho em hỏi luôn làm sao để add hiệu ứng thú cưỡi cấp 3 vào StandardImpact ?
Thanks anh

Xem standardimpact của thú cưỡi khác, rồi copy tương tự, sửa lại vài thông số cần thiết thôi. Thế là xong.

thutrang123
12-01-12, 12:11 PM
Không có ID nên không tạo được là đúng rồi.
Không có -> không tạo được ==> có --> tạo được.

Xem standardimpact của thú cưỡi khác, rồi copy tương tự, sửa lại vài thông số cần thiết thôi. Thế là xong.

Em hiểu điều đó. Nhưng làm cách nào để có? Copy những file nào ở Client vào Sever hả anh? Em đã copy file PetAttr..txt rồi mà vẫn không được